Yaliyojiri Bunge la Bajeti Dodoma Mei 14, 2015

Yaliyojiri Bunge la Bajeti Dodoma Mei 14, 2015

Ujinga mwingine huu. Lipa kodi TRA wacha ujanja ujanja. Ulipoyaagiza uliyaagiza kama taasisi inayopewa msamaha wa kodi au kama mtu binafsi? Sheria za kodi zipo wazi wacheni kuligeuza kuwa siasa za vyama.
 
Nassari akiongea kwa Uchungu amesema anashangaa Serikali imeagiza magari 700 ya washa washa.

Haya magari ya washa washa ni kwa ajili ya kuiba kura....

Ni ajabu Serikali kuzuia Ambulance za kubebea wagonjwa..... Halafu magamba yanataka kushinda.... How
 
Kwanza unamdhalilisha kamanda HugoChavez hakuwa na mawazo ya ******* kama yako! Dunia nzima ilimshuhudia Bw Chavez alivyokuwa yuko mrengo wa kushoto na akiipinga Marekani na Rais wa Marekani wa wakati huo George Bush(Jr) tena hadharani! Leo unaongea ushenzi wako hapa!

Hivi huwa hamuwezi kujadili bila matusi?
 
Akiongea kwa uchungu huku akieleza hatua alizopotia kuomba msamaha wa kodi lakn ambulance hizo ambazo ameznunua kwa pesa yake zimezuiwa bandarini holili miezi
Mi4 sasa kisa zmeagzwa na mbunge wa upinzani huku wananchi wa meru wakiendelea kuteseka!!!!!

My take: Hii serikal kama inakosa huruma kwa wananchi wake kiasi hiki Kweli ipo taabani!!!
Jaribu kuleta vitu vya akili cio kukurupuka ni Gari ngapi wabunge wa upinzani zmepita iweje hiyo bandari inautaratibu wake wambie afate utaratibu.......atajua tu hizo ambulance ndio za kuombea kura kashindwa kwa kishindo don't provoke talk smart
 
Nasarri kaanza kubwaja bwaja hahahaaa....

Tangu lini serikali ikazui magari yenye kutoa misaada kwa jamii..Kama alikuwa anatumia njia za panya hapo imekula mwake.

Muongo wa mwaka!!!
 
Majadiliano kuhusu makadirio ya mapato na matumizi ofisi ya waziri mkuu na Tamisemi yanaendelea.

Kwa asubuhi kulikuwa na kipindi cha maswali na majibu kama kawaida, Na ilipofika Saa nne Spika Makinda aliomba udhuru na kumuachia Mkt Zungu kuendelea na kikao.

Kwa sasa Mama Sita anachangia na hoja zake amezielekeza kwa walimu na masoko ya Tumbaku hasa katika jimbo la Urambo.

Karibuni
samahani wakuu nimeingia kati ya mada hii kwa hoja ambayo imetokana na kichwa cha mada halafu imewekwa nukuu ya PRINCE CROWN sielewi kama ni kushabihisha na mada yenyewe au kitu gani.

Swala la ELIMU tumeshalizungumzia sana humu na isitoshe ELIMU ni kuelimika sio kujua Lugha. Mtu anayejua 2+2=4 kwa kiswahili hawezi kutoa jibu tofauti akiuliza kwa kiingereza, kinachotakiwa hapo ni kujifunza lugha tu ya kiingereza hapatakuwa na haja ya kunfundisha tena 2+2. Na huwezi kuhoji ati kwa nini waziri kapitisha lugha ya Kiswahili iwe ya kufundishia wakati watoto wake wanapelekwa shule ya Kulipia?. kwani shule za kulipia ndio Kiingereza? ama tunatakiwa kusisitiza somo la lugha ya Kiingereza litumiwe shule zote!.

Watu wengi wanakosea sana na wanashindwa kutofautisha kati ya lugha ya kufundishia na somo la Kiingereza. Unaweza kufundishia lugha ya Kiswahili na ukaweka mkazo wa somo la Kiingereza kwa kila shule ili wanafunzi waijue lugha. Hivyo unapofundisha Lugha lazima utumie lugha hiyo hata iwe Kifaransa tofauti na lugha ya kufundishia masomo mengine. Leo zipo shule nyingine China, Uingereza na Canada zinafundisha lugha ya Kiswahili unafikiri kwa nini? iweje hawa wafundishe lugha yetu mashuleni kwao wakati kiswahili sio lugha ya kufundishia kwao? na wasiseme kwa nini wasitumie kiswahili kuwa lugha ya kufundishia..

Kuna watu wanasema sana juu ya China kama mfano bora, lakini wakumbuke tu kwamba nchi za magharibi wamelazimika kufanya biashara nao kwa sababu zamani nchi hizo ziliweka vikwazo kwa nchi zote za kijamaa zisinunuliwe mali zao. bado nchi kama Korea, Cuba zimewekewa vikwazo sasa unategemea vipi nchi hizo ziweze kuendelea maana UJAMAA haukatazi kuuza nje ama kununua nje isipokuwa kuwa na uwezo wa kujitosheleza (kujitegemea). Sisiw wenyewe tulikuwa waathirika wa mpango wa kuwekeana vikwazo kwa sababu za kimrengo.

Na China baada ya kufunguliwa milango wafanye biashara nje ndipo walipochukua nafasi hiyo na kufundisha Kiingereza na vipo vyuo maalum vinavyotumia lugha ya kiingereza kufundishia. Nchi nyingine za Ulaya zimeweza tenganisha shule hiz na kuziita International school lakini hakuna nchi yoyote Ulaya inatumia Kiingereza kama lugha ya kufundishia watoto wa shule za msingi kwa sababu Kiingereza sio lugha yao. Utamfundishaje mtoto somo lolote la elimu kwa lugha asoijua?

leo hii mtoto wa darasa la kwaza ukamwambie one plus one equals what? utamtupa nje kabisa ni lazima kwanza ajifunze lugha kisha ndio umfundishe kwa lugha hiyo. lakini kuna urahisi mkubwa kumfundisha mtoto - Moja kujumlisha moja ni sawa sawa na Mbili, kesho akakumbuka kuliko neno One or Two asolijua maana yake.

Kuiga kwingine jamani kuweni na pride na lugha yenu kwanza, mnaposhindwa kujiamini wenyewe mtaendelea kuwa watumwa wa fikra..
 
Akiongea kwa uchungu huku akieleza hatua alizopotia kuomba msamaha wa kodi lakn ambulance hizo ambazo ameznunua kwa pesa yake zimezuiwa bandarini holili miezi
Mi4 sasa kisa zmeagzwa na mbunge wa upinzani huku wananchi wa meru wakiendelea kuteseka!!!!!

My take: Hii serikal kama inakosa huruma kwa wananchi wake kiasi hiki Kweli ipo taabani!!!



Mkajipange wakuu...this plan is fake...
 
Jk ameshindwa kupiga hatua hata kiduchu kwenye kilimo.mdee
 
wabunge wanaotoka majibu masikini ndio wanasifia serikali mdee
 
Sekta ya kilimo kwa miaka kumi imekua kwa asilimia 2.5 tu mdee
 
Deni la taifa limeongezeka kutoka trioni 5 mpaka 35 ktk utawala wa jk
 
Wenyewe wanajiita "Serikali sikivu", another campaign issue.

Hii ni kweli serikali imezuia maana nimesikiliza anavyoeleza anasema mpaka mkuu wa wilaya na dk mkuu wa wilaya ya patandi waliandika barua kuhusu hizo gari lakini serikali ya ccm wamekataa kutoa msamaha wa kodi,hii inawezekana kutokea tz tuu na kweli hii thambi itawatafuna wengi.sasa hivi wengi tumesoma na tunajua kinachoendelea ila kwa taarifa tu mwisho uko karibu sana.tukajiandikishe na kupiga kura then tulinde kura zetu
 
Wafanyabiashara ,wafanyakazi wanaandamana, hamjiulizi tatizo ni nini?mdee
 
Mabilioni yaliyoibiwa bot mngekuwa mnawekeza kwenye shughuli za wananchi.mdee
 
Back
Top Bottom