Yaliyojiri Bunge la Bajeti Dodoma Mei 14, 2015

Yaliyojiri Bunge la Bajeti Dodoma Mei 14, 2015

mcubic

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2011
Posts
10,310
Reaction score
6,548
Majadiliano kuhusu makadirio ya mapato na matumizi ofisi ya waziri mkuu na Tamisemi yanaendelea.

Kwa asubuhi kulikuwa na kipindi cha maswali na majibu kama kawaida, Na ilipofika Saa nne Spika Makinda aliomba udhuru na kumuachia Mkt Zungu kuendelea na kikao.

Kwa sasa Mama Sita anachangia na hoja zake amezielekeza kwa walimu na masoko ya Tumbaku hasa katika jimbo la Urambo.

Karibuni
ni hukweli usiopingika sera ya elimu nchini ni majanga na bomu linalosubiri kulipuka,haswa sera ya kutumia lugha ya kiswahili kufundishia,akichangia bajeti ya ofisi ya waziri mkuu,mapema leo asubui;

aliyekuwa waziri wa utamaduni kipindi cha mh mkapa,prof juma kapuya aliitaadharisha serikali juu ya sera ya kiswahili kutumiwa kufundishia mashuleni,kwamba ni janga ambalo litakuja kuliangamiza taifa hapo baadae,

akitoa sababu ambazo mimi niliziona zinamsingi sana kwa mstakabali wa baadae wa taifa hili,juu ya hajira,uchumi,na maendeleo,

ni kweli kabisa kiswahili ndio lugha ya taifa lakini ni vyema serikali ikawa makini na sera hambazo zitakuja kulifanya taifa liwe la watu mbumbumbu na wenye kushindwa na wageni,ni vyema serikali ikaandaa sera nzuri za helimu ili kuwaandaa watanzania na kuwapa elimu itakayo waletea tija hapo baadaye,

ni ukweli usiopingika kwamba serikali ya awamu ya kwanza kuondoa kiingereza kwenye sera ya elimu ya taifa,imeleta madhara makubwa sana kwa watanzania,na sasa inalazimika watanzania wenye uwezo kuwapeleka watoto wao kwenye shule za kulipia kutokana na kuwaandaa watoto wao kwa maisha ya baadae ya lugha na teknolojia,

inashangaza kuona waziri au serikali wakitunga sera ya kiswahili halafu watoto wao wanawasomesha shule za kulipia! sasa hapa ni kutengeneza tabaka la watawala na watawaliwa,

hai hingii hakilini mnakataa lugha ya kingereza kufundishwa mashuleni halafu mnatunga sheria za nchi kwa lugha ya kiingereza!!!!! uhu ni uhuni kabisa yaani mnatoa fursa ya kuwafanya watanzania wazidi kuwa wajinga ili wasiwe na uhelewa wa kuzitambua haki zao kwa kutokujua tafsiri ya lugha za kigeni?

leo taifa kama china limejua hasara kama taifa lilivyopata kwa kukumbatia sera kama hizi kwa ukupiga marufuku lugha za kigeni mashuleni kwao,lakini sasa wamechukua hatua kwa kuwafundisha watu wao wajue lugha za kigeni kwa kuwa sasa taifa limepiga hatua kwenye uwekezaji na kibiashara nje ya nchi zao na wakagundua tatizo kubwa ni ukosefu wa ufahamu wa lugha.

leo ihi mtanzania wa darasa la saba au kidato cha sita aende maali na mkenya au mganda kuomba hajira mtanzania ataachwa,na mkenya na mganda wa darasa la saba kwa sababu ya lugha,

sasa serikali isijifanye mjamaa sana kwa kuwanyima watanzania haki yao ya kupata maarifa hambayo dunia nzima inajua nini maana ya lugha ya kingereza,au serikali inawaandaa watanzania kuzunguka hapa hapa nchini na sio kuwaandaa kwenda popote na kufanikiwa?

mimi katika maisha yangu nilishapiga marufuku watoto wangu kuwasomesha kwenye shule za serikali,kutokana na sera mbovu za kuwaandaa watoto vizuri kichwani,leo unamkuta mtanzania anaipenda na kuishabikia miziki ya nje lakini hajui ni nini kinaimbwa ndani ya ile miziki? ni ushetani kabisa na mimi siwalahumu watanzania hayo ni mazao ya sera mbovu za kuwanyima watanzania ufahamu wa lugha,

huku viongozi wakisomesha watoto wao kwenye shule za mapesa mengi?tuache siasa kwenye swala la helimu tusicheze na maisha ya watanzania tukiji nasibu na malugha ya ulaghai laghai ya [BRN] heti matokeo makubwa sasa mimi niseme hivi hiyo itakua ujinga mkubwa sasa
hembu tuwatendee haki hawa watanzania na tuache kucheza na maisha ya baadae ya watanzania,
 
" Riba ya mikopo ya pembejeo kwa wakulima wa Tumbaku ipungue ili kuongeza tija ya Kilimo cha Tumbaku"-Mama Sita
 
" Halmashauri itoe 5% ya fedha kwa akina mama na pia itoe 5% ya fedha kwa vijana kama mikopo"-Mama Sita
 
" Naipongeza Serikali yangu ya CCM kwa kujenga bara bara nyingi kwa kiwango cha lami"-Zarina Madabida
 
Asante mkuu mcubic

Tunakufuatilia kwa umakini....
 
Last edited by a moderator:
" Upinzani ni sawa na mke mwenza hivyo tusitarajie waisifie CCM"- Madabida
 
" Bara bara dar zotee zimeharibika kwa sababu ya mvua hivyo zinaleta shida kwa wananchi"-Madabida
 
" Bara bara nyingi za pembezoni hazina kiwango....hivyo zinahitaji matengenezo ya mara kwa Mara"-Madabida
 
" Misongamano ama foleni zimeongezeka Dar kwa kuwa bara bara za mchepuko hazifai"-Madabida
 
" Wananchi wa dar pamoja na wapinzani wanaotumi bara bara kuandamana wamenituma nije kusema Leo"-Madabida
 
" Daraja la kigamboni ni zuri lakini tuangalie vizuri linaweza kutengeneza foleni kubwa sana baadae"- Madabida
 
Kwa kikwetu Madaba ni Matope.!

Huyu mama si bure waliompa hilo jina walijua hakika kichwani kwake kuna Matope yalichanganyikana na Kamasi.!!!!

BACK TANGANYIKA
 
" Wananchi wa moshi vijijini wanahitaji walimu wa kutosha hasa katika Shule ya uri"-Owenya
 
Mh owenya anakatishwa kupewa taarifa kuwa bara bara ya old moshi itawekwa lami na Cyril Chami
 
Owenya anamuambia Chami kuwa atapambana nae ubunge mwezi oktoba
 
Back
Top Bottom