Wizi wa kijinga sana unafanyika Mwanza

Wizi wa kijinga sana unafanyika Mwanza

Ni ujinga wake ndiyo ulisababisha atapeliwe, kwani alivyopigiwa kwa mala yakwanza, wakawa hawaelewani, utashindwa kujua sauti ya mama mkwe wako sure mtu unayewasiliana nae hata kama abadilishe namba?
Hivi kwa akili yako timamu unafikiri mwizi mwanaume akipiga simu kwa kuact ni mwanake atongea? Au atafanya barriers zozote ambazo hamtasikilizana kabisa....Tumia common sense zako na wewe basi umejiona una akili mwenyewe kwa comment yako kumbe na wewe mjinga tuu[emoji57] [emoji57] [emoji57] [emoji57] [emoji57]
 
Wezi wanarudisha maendeleo nyuma sana... sasa kwa KIPIND hiki hali ngumu..dah
 
Hawa watu wana akili sana na wanafanya research sana kabla ya kupiga tukio. Wanatarget zaidi biashara ambazo wahudumu ni wanawake. Ngoja niwape wizi mwingine.

Huu uko hasa kwenye Mpesa.

1. Wahusika ni chain na mmoja anakua mathalan Dodoma na Mwingine Mwanza.

2. Wanatarget mpesa iliyo active sana na hasa zinazooperate usiku mfn bar n.k

3. Mechanism.

Anakuja mtu dukani kwako anataka kutoa unamtajia Agent namba. Ile agent namba anamtumia mwenzie aliye mkoa mwingine tena wa mbali. Na huyo ndiye anayeitoa pesa. Kisha mpesa anamfowadia aliyepo hapo dukani.

4. Messaging App
Aliyepo dukani anakua na messaging App ambayo ukifungua msg kuisoma inaonyesha content tu ya msg na sio details za sender Mfn Google messaging App. Hivyo, huyo mwenye hii App, namba(ya huyo mtu aliyetoa hela na kumfowardia msg) anakua ameisave M-PESA

So, wakala hata akiomba simu aione msg ataisoma na sbb ya mazingira ya haraka haraka ataona hakuna tabu. Na atamkabidhi pesa.

Wizi ulipo.

Yule mtoaji halisi (Aliyeko mbali), atawapigia voda kureport ametoa hela kimakosa. Wao voda sbb network ziko tofauti na wakala nfn dom to mwanza. Wanaamini.

-pia voda wanaweza wasiliana na huyo wakala. Kama wakala akisema sio sahihi , wote watapaswa kufika katika ofisi za voda eneo husika kupata ukweli.

Ushindi wa mwizi.

1. Kama yule aliyepokea hela kwa wakala, hakusaini kitabu , basi wakala hatoaminika na hela atarudishiwa mwizi.

2, hata kama amesaini, anaweza shindwa sbb mlalamikaji yuko mbali mno na wakala so anaaminika zaidi yeye..

What to do.

1. Hakika aliyetoa uko naye na uikague uhakika wa msg kuwa ni kweli imetoka voda. Acha zile za kuuliza, jina limetokeaje..
2. Msainishe logbook kwa ID yake halisi.

Tuwe makini
 
Hawa watu wana akili sana na wanafanya research sana kabla ya kupiga tukio. Wanatarget zaidi biashara ambazo wahudumu ni wanawake. Ngoja niwape wizi mwingine.

Huu uko hasa kwenye Mpesa.

1. Wahusika ni chain na mmoja anakua mathalan Dodoma na Mwingine Mwanza.

2. Wanatarget mpesa iliyo active sana na hasa zinazooperate usiku mfn bar n.k

3. Mechanism.

Anakuja mtu dukani kwako anataka kutoa unamtajia Agent namba. Ile agent namba anamtumia mwenzie aliye mkoa mwingine tena wa mbali. Na huyo ndiye anayeitoa pesa. Kisha mpesa anamfowadia aliyepo hapo dukani.

4. Messaging App
Aliyepo dukani anakua na messaging App ambayo ukifungua msg kuisoma inaonyesha content tu ya msg na sio details za sender Mfn Google messaging App. Hivyo, huyo mwenye hii App, namba(ya huyo mtu aliyetoa hela na kumfowardia msg) anakua ameisave M-PESA

So, wakala hata akiomba simu aione msg ataisoma na sbb ya mazingira ya haraka haraka ataona hakuna tabu. Na atamkabidhi pesa.

Wizi ulipo.

Yule mtoaji halisi (Aliyeko mbali), atawapigia voda kureport ametoa hela kimakosa. Wao voda sbb network ziko tofauti na wakala nfn dom to mwanza. Wanaamini.

-pia voda wanaweza wasiliana na huyo wakala. Kama wakala akisema sio sahihi , wote watapaswa kufika katika ofisi za voda eneo husika kupata ukweli.

Ushindi wa mwizi.

1. Kama yule aliyepokea hela kwa wakala, hakusaini kitabu , basi wakala hatoaminika na hela atarudishiwa mwizi.

2, hata kama amesaini, anaweza shindwa sbb mlalamikaji yuko mbali mno na wakala so anaaminika zaidi yeye..

What to do.

1. Hakika aliyetoa uko naye na uikague uhakika wa msg kuwa ni kweli imetoka voda. Acha zile za kuuliza, jina limetokeaje..
2. Msainishe logbook kwa ID yake halisi.

Tuwe makini
Asante sana brother... huu wiz n wa kisasa.. dahhhh.....
 
Hawa watu wana akili sana na wanafanya research sana kabla ya kupiga tukio. Wanatarget zaidi biashara ambazo wahudumu ni wanawake. Ngoja niwape wizi mwingine.

Huu uko hasa kwenye Mpesa.

1. Wahusika ni chain na mmoja anakua mathalan Dodoma na Mwingine Mwanza.

2. Wanatarget mpesa iliyo active sana na hasa zinazooperate usiku mfn bar n.k

3. Mechanism.

Anakuja mtu dukani kwako anataka kutoa unamtajia Agent namba. Ile agent namba anamtumia mwenzie aliye mkoa mwingine tena wa mbali. Na huyo ndiye anayeitoa pesa. Kisha mpesa anamfowadia aliyepo hapo dukani.

4. Messaging App
Aliyepo dukani anakua na messaging App ambayo ukifungua msg kuisoma inaonyesha content tu ya msg na sio details za sender Mfn Google messaging App. Hivyo, huyo mwenye hii App, namba(ya huyo mtu aliyetoa hela na kumfowardia msg) anakua ameisave M-PESA

So, wakala hata akiomba simu aione msg ataisoma na sbb ya mazingira ya haraka haraka ataona hakuna tabu. Na atamkabidhi pesa.

Wizi ulipo.

Yule mtoaji halisi (Aliyeko mbali), atawapigia voda kureport ametoa hela kimakosa. Wao voda sbb network ziko tofauti na wakala nfn dom to mwanza. Wanaamini.

-pia voda wanaweza wasiliana na huyo wakala. Kama wakala akisema sio sahihi , wote watapaswa kufika katika ofisi za voda eneo husika kupata ukweli.

Ushindi wa mwizi.

1. Kama yule aliyepokea hela kwa wakala, hakusaini kitabu , basi wakala hatoaminika na hela atarudishiwa mwizi.

2, hata kama amesaini, anaweza shindwa sbb mlalamikaji yuko mbali mno na wakala so anaaminika zaidi yeye..

What to do.

1. Hakika aliyetoa uko naye na uikague uhakika wa msg kuwa ni kweli imetoka voda. Acha zile za kuuliza, jina limetokeaje..
2. Msainishe logbook kwa ID yake halisi.

Tuwe makini
Matapeli kila siku wanakuja na mbinu tofauti nashangaa watu wanaosema eti umetapeliwa ni ujinga wako...
 
Sas naww ulivotuma hela jina gani lilitokea?la mamamkwe au la nani? Km pia hujui jina la mamamkwe wako basi ni uzembe wako
Hamsomi mada mkafika nazo mwisho.
Kakwambia alivyoombwa simu, yule kibaka akaangalia kwa haraka ni jina gani alilowasiliana nalo zaidi.
Kibaka baada ya kuona hilo jina, katika simu hiyo, naye aliandika namba zake katika simu hiyohiyo kisha akasevu jina lilelile alilooona wamewasiliana nalo.
Maana yake ni kwamba, huyo kibaka atapopiga simu ama kutuma sms, litaibuka jina hilohilo alilokopi ambaye ndiye bahati mbaya kwa aliyetapeliwa lilikuwa ni jina la mkwewe, lililosababisha atepete kutuma hela.
Sijui kama umenielewa vizuri, ndiyo maana kabla sijabadili kazi ya ualimu, nilikuwa ninachapa sana mboko kwa wanafunzi vichwa ngumu wa kuelewa haraka.
 
Sasa nyie huko si ni wajinga wenzao ndo maana mnatapeliwa kijinga
 
We hauko makini, unafanya mambo bila kutumia akili kisa mama mkwe.
 
Hawa watu wana akili sana na wanafanya research sana kabla ya kupiga tukio. Wanatarget zaidi biashara ambazo wahudumu ni wanawake. Ngoja niwape wizi mwingine.

Huu uko hasa kwenye Mpesa.

1. Wahusika ni chain na mmoja anakua mathalan Dodoma na Mwingine Mwanza.

2. Wanatarget mpesa iliyo active sana na hasa zinazooperate usiku mfn bar n.k

3. Mechanism.

Anakuja mtu dukani kwako anataka kutoa unamtajia Agent namba. Ile agent namba anamtumia mwenzie aliye mkoa mwingine tena wa mbali. Na huyo ndiye anayeitoa pesa. Kisha mpesa anamfowadia aliyepo hapo dukani.

4. Messaging App
Aliyepo dukani anakua na messaging App ambayo ukifungua msg kuisoma inaonyesha content tu ya msg na sio details za sender Mfn Google messaging App. Hivyo, huyo mwenye hii App, namba(ya huyo mtu aliyetoa hela na kumfowardia msg) anakua ameisave M-PESA

So, wakala hata akiomba simu aione msg ataisoma na sbb ya mazingira ya haraka haraka ataona hakuna tabu. Na atamkabidhi pesa.

Wizi ulipo.

Yule mtoaji halisi (Aliyeko mbali), atawapigia voda kureport ametoa hela kimakosa. Wao voda sbb network ziko tofauti na wakala nfn dom to mwanza. Wanaamini.

-pia voda wanaweza wasiliana na huyo wakala. Kama wakala akisema sio sahihi , wote watapaswa kufika katika ofisi za voda eneo husika kupata ukweli.

Ushindi wa mwizi.

1. Kama yule aliyepokea hela kwa wakala, hakusaini kitabu , basi wakala hatoaminika na hela atarudishiwa mwizi.

2, hata kama amesaini, anaweza shindwa sbb mlalamikaji yuko mbali mno na wakala so anaaminika zaidi yeye..

What to do.

1. Hakika aliyetoa uko naye na uikague uhakika wa msg kuwa ni kweli imetoka voda. Acha zile za kuuliza, jina limetokeaje..
2. Msainishe logbook kwa ID yake halisi.

Tuwe makini
hiii ni kweli kabisa aisee hapa ni kuomba Mungu tu
 
wizi huo siyo mwanza tu hata kigoma upo mfanyakazi wa stationary ya mdogo wangu alitapelewa kwa njia hiyo hiyo ingawa baadaye tulikwenda polisi tukakuta kuna majalada ya kesi kama hizo mengi..tukafanya uchunguzi binafsi tukambaini tena alikuwa na kibanda tapeli huyo cha duka na mpesa polisi wakamkamata baada ya kuwa tumewajulisha alipo..alilirudisha pesa nusu nyingine akaahidi kurudisha. HLF NAHC WANAMAHUSIANO NA POLIS KADHAA WASIOKUWA WAMINIFU COZ CKU ALIYOLALA LOCK UP POLISI MMOJA HAPO HAPO KITUONI NDIYE ALIYEMZAMINI.
 
Hamsomi mada mkafika nazo mwisho.
Kakwambia alivyoombwa simu, yule kibaka akaangalia kwa haraka ni jina gani alilowasiliana nalo zaidi.
Kibaka baada ya kuona hilo jina, katika simu hiyo, naye aliandika namba zake katika simu hiyohiyo kisha akasevu jina lilelile alilooona wamewasiliana nalo.
Maana yake ni kwamba, huyo kibaka atapopiga simu ama kutuma sms, litaibuka jina hilohilo alilokopi ambaye ndiye bahati mbaya kwa aliyetapeliwa lilikuwa ni jina la mkwewe, lililosababisha atepete kutuma hela.
Sijui kama umenielewa vizuri, ndiyo maana kabla sijabadili kazi ya ualimu, nilikuwa ninachapa sana mboko kwa wanafunzi vichwa ngumu wa kuelewa haraka.
Kuna watu wengine unatamani hata uwape makofi kwa komenti
 
Habari wanajukwaa,

Kuna aina ya wizi unaendelea mkoani Mwanza unaweza kuwa wa kitambo sana lakini umeshamiri katika wiki hii hivyo naomba muwe makini sana.

Kuna kijana mmoja mtanashati tena ukimwona ana heshima zake anatembelea kwenye maduka ya jumla, rejareja na pia deport za bia na soda kufanya utapeli wake kwa mtandao.Ninasimulia kifupi alivyonipata ili muwe makini nae kama ana wenzie pia.

Jana mida ya asubuhi kijana mmoja alikuja dukani kwangu nauza bia za jumla na pombe kali akauliza bei ya Zanzi kubwa nikamtajia akaomba kupunguziwa sababu hakuwa nayo.
Wakati tunaelewana bei akatoa simu yake akampigia mtu kumjulisha kwamba bei ya Zanzi sio kama waliyotegemea ila simu ikazima kabla hawajaelewana.

Akaniomba dada naazima simu yako nimjulishe mwenzangu nikamjibu sina dakika akasema hata meseji tu nitume nikampa.Akatuma meseji akarudisha simu akaaga ngoja nitoe hela hapo narudi.

Baada ya kama nusu saa simu yangu ikaita namba imeseviwa jina la Mamamkwe wangu nikapokea lakini hatukuelewana simu ikakatika akatuma meseji una laki 5 hapo nikamjibu hapana sina kwa sasa.
Akaniuliza kiwango nilicho nacho nikamjibu nina laki 2 akaomba naomba nitumie 195000 kuna mtu anasubiri na namba akaituma ya kumtumia mtu huyo na jina litakalotokea baada ya kutuma. Sababu mamakwe wangu ni mtu wa biashara hapa Mwanza sikusita nikamtumia akashukuru tukaagana kwa meseji.

Baada ya masaa kama 5 akatuma meseji tena anauliza una shilingi ngapi sasa hivi hapo ndio nikastuka sio kawaida mama aulizie mauzo yangu basi nikampigia mwenzangu amuulize mama ni anakosea meseji anamtumia mfanyakazi wake au ni vipi.

Baada ya hapo ndio tukajua tumetapeliwa ila sikuelewa kivipi namba ninayo kwenye simu na imeseviwa kabisa.
Kumbe anachofanya ukimpa simu anaangalia Call log ile namba uliyowasiliana nayo karibuni anaandika namba yake anaisave kwa jina hilo hilo ndio anatumia kutapeli akijua mtu mpaka ugundue ni ngumu sana.

Jana ametapeli maduka mengi sana maeneo ya Mkuyuni na ataendelea kutapeli kwa hiyo muwe makini nae sana.Ni wizi wa kizamani lakini mtu huwezi jua siku wala saa.
Poleni kwa waraka mrefu najua utawasaidia wakazi wenzangu wa Mwanza kwa mwizi huyu.
nyie wasukuma wacheni tu mtapeliwa. akukutafuna hata kiboga kabisa, mnachukiza sana.
 
wizi huo siyo mwanza tu hata kigoma upo mfanyakazi wa stationary ya mdogo wangu alitapelewa kwa njia hiyo hiyo ingawa baadaye tulikwenda polisi tukakuta kuna majalada ya kesi kama hizo mengi..tukafanya uchunguzi binafsi tukambaini tena alikuwa na kibanda tapeli huyo cha duka na mpesa polisi wakamkamata baada ya kuwa tumewajulisha alipo..alilirudisha pesa nusu nyingine akaahidi kurudisha. HLF NAHC WANAMAHUSIANO NA POLIS KADHAA WASIOKUWA WAMINIFU COZ CKU ALIYOLALA LOCK UP POLISI MMOJA HAPO HAPO KITUONI NDIYE ALIYEMZAMINI.
Ndiyo maana wanakuwa na confidence sana ya kutapeli wanajua hata polisi hakuna la maana zaidi ya kupoteza muda tuu
 
nyie wasukuma wacheni tu mtapeliwa. akukutafuna hata kiboga kabisa, mnachukiza sana.
Unafikiri kila anayekaa Mwanza ni Msukuma??? Nyie ndio mitindiga ya BC mnakalili mambo ya kijima
 
Wewe unatumia sana akili ndio maana hujaelewa hata kilichoandikwa...SMH
Wewe umeelewa nini zaidi ya hiyo mbinu ya kitoto ya utapeli, ndio maana umeelewa sana mpaka akili imezidi sense organs.
 
Back
Top Bottom