Wimbi la wanandoa kujenga nyumba kwa siri

Wimbi la wanandoa kujenga nyumba kwa siri

Nashangaa Sana pale mwanaume unapoanza au unapotaka kushindana na mwanamke.

Daima yakupasa kuelewa kuwa huyo mke uliyemuoa amekuja tu hapo au anaendelea kuishi hapo kwa ajili ya kulea hao watoto.

Kwa hiyo na wewe mwanaume pambana na ujenge nyumba zako kwa Siri na sio kubaki kulalamika lalamika Kama mwanamke.



Sent using Jamii Forums mobile app

Nakumbuka tukiwa kwenye "likumbi" babu yangu aliniambia kwa kilugha "Mjukuu wangu utakuja kuoa na kuanzisha familia, tambua kwamba katika familia yako ndani ya nyumba yako utaishi na makundi mawili ya watu utaishi na ndugu zako na pia utaishi na rafiki yako. Kuwa makini sana mkeo ni rafiki yako na wanao ndo ndugu zako"

Sijawahi kusahau haya maneno. RIP Chief
 
Moyo wa mwanadamu ni kichaka Hakuna ajuaye umeifadhi Nini.Mtu mme na mke wanafunga ndoa lkn hawaaminiani one hundred percent kila mtu anawaza kumtime mwenzie.Mke au Mme hujihami kwa kujenga nyumba kwa Siri pembeni kwa sababu ndoa za saizi muda wowote huweza kuvunjika.Tulipofikia ni pabaya mwanaume hamwamini mwanamke na mwanamke hamwamini mwanaume.Yaani imekuwa Kama maadui wanaoishi pamoja na kulala kitanda kimoja ndani ya chumba kimoja.Je,Nini maana ya mwili mmoja?.Je,ni wapi wanandoa tunapoferi?.Ndoa inafungwa Leo kanisani au mbele ya mchungaji au shehe kwa maagano lakini usiku wa ndoa vituko vinaanza kila mtu anamuwazia mwenzie mabaya yaan unaanza kumhisi tu.Mwanamke anakosa kujiamini anaamua kujenga nyumba pembeni kwa siri kwa kuhofia ndoa ikivunjika asije akakosa pa kujiifadhi.Kuna haja ya kuwatafuta walimu wa ndoa Tena wazee waliodumu kwenye ndoa zao kwa muda mrefu kuanzia ujanani mpaka uzee.Watufundishe waliwezaje kuvumiliana,kuaminiana,kuchukuliana na kudumu kwa muda mrefu pasipo kuzungukana.Mpaka imefikia hatua wanaume wana msemo usemao mwanamke wa kumuamini ni mama ako mzazi na si mke wako,Wanaume tuulizane Nini maana ya mwili mmoja???.je,Kuna mtu alikuchagulia si ulimpenda mwenyewe kumbuka ulipokuwa ukimuaprochi kwa Mara ya kwanza.Kujenga nyumba pembeni Tena kwa Siri pasipo mmojawapo kujua ni kukosa uaminifu na kuaminiana kwa kiwango Cha lami. Ndoa ni Elimu ambayo unapewa cheti Kwanza alafu mtihani ndio unafuata.Tulejee kwenye vitabu vya dini vinafundisha Nini kuhusu ndoa.[emoji2958][emoji848][emoji1774][emoji141][emoji179][emoji183]



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa kifupi ni kwamba watoto wa kike wanaubinafsi sana siku hizi. Wanataka wao wapate kile wanachotaka kwanza, ndio maana mwanamke anaweza kuanzisha mahusiano nje ya ndoa kisa tu kasifiwa ana kucha nzuri.

Mtu wa namna hiyo ukijua anajenga kwa siri, lipa watu pesa wakabomoe hiyo nyumba ikisha kamilika. Halafu kama yeye jeuri aanze tena upya pumbavu huyo.

Mtu unapambana unawekeza kila senti kwake na kwa watoto halafu yeye akipata anawekeza kwake.... Huo ni ubinafsi na uhujumu.

Marekani mtu kama huyo ukimshtukia unamshitaki ananyang'anywa hiyo nyumba unapewa wewe mwanaume na watoto wako kisha yeye unamtaliki......

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Haya mambo yameanza si miaka mingi sana iliyopita
Kuna kisa kimoja nakijua jamaa alikuwa na biashara yake na mke wake akimsaidia pindi anapoendea mzigo mpya
Siku moja akaijiwa na jamaa wawili na kumkuta mwenye duka yupo dukani peke yake
Wakamuuliza mama Fulani tumemkuta?
Jamaa akawaambia hayupo amesafiri kaenda kwao
Kwa hasira wakageukiana na kusema sasa itakuwaje
Kabla hawajaondoka jamaa akawauliza kwani kuna shida gani
Wakamwambia usijali
La ikabidi awabane na kusema lazima mniambie kuna nini baina yenu
Mwisho wakamwambia tumepungukiwa misumari ili tumalizie bati
Wapi?
Kwenye nyumba yake
Iko wapi?
Twende
Mwisho wake ulikuwa mbaya



Sent from my iPhone using Tapatalk
Huyo atakuta kifusi tu huko, jamaa wakishanionyesha baadae narudi na mabaunsa.... Navunja kila kitu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kama siyo mwizi wala sitamuuliza kitu, tena naweza mpa zawadi ya nyumba nyingine ziwe 2. Ila nadhani wengi wanaofanyiwa hivi ni ile mianaume chapombe isiyopenda maendeleo ya familia, wao ni pombe na vimada

Sent using Jamii Forums mobile app
Nakupia siyo lazima wanaume wawe cha pombe. Kuna mfano mmoja ninao. Mwanamme ni mtulivu kuliko utulivu wenyewe. Mwanamke kwa sasa anajenga nyumba kwa siri. Halafu ukiangalia ni mwanamke mjanja mjanja sana na anadanga kishenzi. Hiyo nyumba inasemekana kuna buzi linamjengea na hapo hapo fundi mkuu mjenzi wa nyumba naye anatoka na huyu mwanamke. Buzi linatoa gharama za ujenzi wakati fundi anajenga kwa gharama nafuu sana. Mwanamke amekuwa jeuri na anawambia mashoga zake kabisa... akiona simfai aniache...
 
Huyo atakuta kifusi tu huko, jamaa wakishanionyesha baadae narudi na mabaunsa.... Navunja kila kitu

Sent using Jamii Forums mobile app
Hasira hasara. Unaweza kuishia sehemu mbaya kwa jambo kama hili. Mwanamke wa namna hiyo unamlia timing ya kikomandoo, huku unajifanya unampenda. Weaka mambo yako vizuri, na asijue baadhi ya mali zako ziko wapi. Siku unakuja kumwacha anakuwa haamini
 
Hasira hasara. Unaweza kuishia sehemu mbaya kwa jambo kama hili. Mwanamke wa namna hiyo unamlia timing ya kikomandoo, huku unajifanya unampenda. Weaka mambo yako vizuri, na asijue baadhi ya mali zako ziko wapi. Siku unakuja kumwacha anakuwa haamini


Ni wanawake wachache sana watakaoshindwa kusurvive ! Maana sie tunapenda kuspeak out!mwananke km huyo hata ukimwacha lazima atasurvive tu!labda awe mvv sana!nyie ndo hamuwezi!dawa achana naye kiroho safii!roho itamsuta
 
Inawezekana mwanamke hakuzaa na huyo mume
Maneno toka kwa wakwe nyumba ya mwanatu yeye anajimwambafai.
Maneno km nyumba yangu hii ntachukulia mkopo bila kumshirikisha mke.
Ntakuingezea mke wa pili na mtakaa wote humu humu nyumba si yangu.
Watoto wa nje hofu ya urithi baadae.
 
Ni wanawake wachache sana watakaoshindwa kusurvive ! Maana sie tunapenda kuspeak out!mwananke km huyo hata ukimwacha lazima atasurvive tu!labda awe mvv sana!nyie ndo hamuwezi!dawa achana naye kiroho safii!roho itamsuta
Ndiyo nimekueewa. Na mimi sisemi eti uachane naye kwa ugomvi. Ila kwenye mali ni lazima mwanamme awe mjanja ili asijejikuta amebakia mtupu. Kumbuka yeye mwanamke anatumia njia za haramu kujilimbikizia huku akijua kuwa mkiachana anachukuwa tena fungu kutoka kwa mume
 
Awali nilikuwa nikisia kama simulizi flani, lakini kuanzia miaka ya 2015 mpaka sasa, nime shuhudia na kuthibisha hizi taarifa za wana ndoa kujenga nyumba kwa siri bila mwenza kujua kuwa ni za kweli.

Wengi katika hawa nilio waona ni wanawake, kwani Kupitia hizi saccos au vikoba wana kopeshana huko na kuingia kwenye huu uwekezaji.Nimeona kwa majirani, nimeona kwa marafiki, na nimeona kwa kampuni zinazo uza maeneo kwa mikopo.Wana nunua maeneo/viwanja kwa mikopo na wanalipia kidogo kidogo bila mume kujua.
Pia kuna hili la waangalizi wa nyumba (walinzi) kuwa wamiliki wa nyumba baada ya wenye nazo (walio jenga kwa siri) kufariki.

Je sababu ni nini?

1. yawezekana ndoa za sasa hazina utulivu kiasi watu wana amua kujihami?
2. Yawezekana ni kutokana na mwanamke kuwa ni mtafutaji na yeye?


Yawezekana hata wewe unajua sababu kadhaa wa kadhaa, ebu tushirikishane. Kuna mtu anaweza saidika...
Karibu
Umesema kweli. Labda niseme kwa mtazamo wangu chanzo hasa ni huu utandawazi hasa kuenea kwa media eg magazeti, redio, TV na internet. Hivi vitu vinafanya wanawake wengi kudanganyana na kufuata mkombo. kwa mfano yule aliyekuwa mke wa Sugu ni mpotoshaji sana na mwanamke kama hajitambui anaweza akajikuta anafuata maelekezo yake kama msukule.
 
[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3][emoji3]
Haya mambo yameanza si miaka mingi sana iliyopita
Kuna kisa kimoja nakijua jamaa alikuwa na biashara yake na mke wake akimsaidia pindi anapoendea mzigo mpya
Siku moja akaijiwa na jamaa wawili na kumkuta mwenye duka yupo dukani peke yake
Wakamuuliza mama Fulani tumemkuta?
Jamaa akawaambia hayupo amesafiri kaenda kwao
Kwa hasira wakageukiana na kusema sasa itakuwaje
Kabla hawajaondoka jamaa akawauliza kwani kuna shida gani
Wakamwambia usijali
La ikabidi awabane na kusema lazima mniambie kuna nini baina yenu
Mwisho wakamwambia tumepungukiwa misumari ili tumalizie bati
Wapi?
Kwenye nyumba yake
Iko wapi?
Twende
Mwisho wake ulikuwa mbaya



Sent from my iPhone using Tapatalk

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Haya mambo yameanza si miaka mingi sana iliyopita
Kuna kisa kimoja nakijua jamaa alikuwa na biashara yake na mke wake akimsaidia pindi anapoendea mzigo mpya
Siku moja akaijiwa na jamaa wawili na kumkuta mwenye duka yupo dukani peke yake
Wakamuuliza mama Fulani tumemkuta?
Jamaa akawaambia hayupo amesafiri kaenda kwao
Kwa hasira wakageukiana na kusema sasa itakuwaje
Kabla hawajaondoka jamaa akawauliza kwani kuna shida gani
Wakamwambia usijali
La ikabidi awabane na kusema lazima mniambie kuna nini baina yenu
Mwisho wakamwambia tumepungukiwa misumari ili tumalizie bati
Wapi?
Kwenye nyumba yake
Iko wapi?
Twende
Mwisho wake ulikuwa mbaya



Sent from my iPhone using Tapatalk
Malizia mkuu, kuna funzo kubwa hapa

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Awali nilikuwa nikisia kama simulizi flani, lakini kuanzia miaka ya 2015 mpaka sasa, nime shuhudia na kuthibisha hizi taarifa za wana ndoa kujenga nyumba kwa siri bila mwenza kujua kuwa ni za kweli.

Wengi katika hawa nilio waona ni wanawake, kwani Kupitia hizi saccos au vikoba wana kopeshana huko na kuingia kwenye huu uwekezaji.Nimeona kwa majirani, nimeona kwa marafiki, na nimeona kwa kampuni zinazo uza maeneo kwa mikopo.Wana nunua maeneo/viwanja kwa mikopo na wanalipia kidogo kidogo bila mume kujua.
Pia kuna hili la waangalizi wa nyumba (walinzi) kuwa wamiliki wa nyumba baada ya wenye nazo (walio jenga kwa siri) kufariki.

Je sababu ni nini?

1. yawezekana ndoa za sasa hazina utulivu kiasi watu wana amua kujihami?
2. Yawezekana ni kutokana na mwanamke kuwa ni mtafutaji na yeye?


Yawezekana hata wewe unajua sababu kadhaa wa kadhaa, ebu tushirikishane. Kuna mtu anaweza saidika...
Karibu
Ni wehu tu kuamini kwamba ndani ya Maisha ya ndoa kuna siku mtaachana
Sijawahi pata jibu kwanini watu huwa wanawaza huo ujinga

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Umesema kweli. Labda niseme kwa mtazamo wangu chanzo hasa ni huu utandawazi hasa kuenea kwa media eg magazeti, redio, TV na internet. Hivi vitu vinafanya wanawake wengi kudanganyana na kufuata mkombo. kwa mfano yule aliyekuwa mke wa Sugu ni mpotoshaji sana na mwanamke kama hajitambui anaweza akajikuta anafuata maelekezo yake kama msukule.
Sahihi kabisa mkuu, wanawake siku hz wanadanganyana na kutiana ujinga kwenye magroup yao mbali mbali. Mwanamke anachukua experience ya mtu mwingine hata Kama alikuwa hafanyiwi vitu vibaya, na kujipa yeye, huwa wanaji victimize hata Kama ndani kwake kuko poa. Siku hizi wanatundishana na ku embrace u single mother kuliko namna ya kudumu kwenye ndoa.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Back
Top Bottom