what is the probability?

what is the probability?

___be where u ca fit 100%
usiwe ka huna masters huko kwingine ni part time tu>>><<<<
 
BluRay:

Lakini Jesus aliyasema hayo akiwa Jew na vilevile hakuwaambia Jews ambao walikuwa wanafanya vizuri kwenye dini yao kuwa wamepotea. Kwa mfano, alimwona mwanamke masikini aliyetoa sadaka kwa kutumia kipato chake chote na kumsifu. Hakuna sehemu yoyote inayoonyesha kuwa yule mwanamke alimfuata Jesus.

Unasemaje kuhusu verses za biblia zinazosema kwamba bwana hawataki walio vuguvugu? Na kwamba mungu wa biblia ni mungu mwenye wivu, kwa maana ya kwamba mungu anayetaka kuabudiwa yeye tu kwa njia alizosema katika biblia, kitabu cha wakristo? Sasa ukiingiza imani nyingine hapa huoni kwamba utakuwa umem violate huyu mungu mwenye wivu na principles za imani ya kikristo?

Mfano uliotoa hapa unatumiwa hili watu wafuate taasisi fulani ya kidini. Lakini mara nyingi Jesus alikuwa anaongea na hypocrite Jews ambao walikuwa wameacha taratibu za dini yao na kufuata mafundisho ya kipagani. Hivyo interpretation ya kile alichozungumza ni lazima iangalie wakati na audiences alikuwa anazungumza nao.

Hapa unaingia katika a deeper concept, ambayo naona ndiyo inamfaa zaidi Kelly.Concept ya spirituality versus religion.Na nimekuwa nikimpongeza hapo juu mara nyingi kwa kutaka ku transcend religions na kuwa a spiritual person.Let's face it, wakati yesu anatembea hapa duniani hakukuwa na ukristo, ukristo umeanza kuchukua shape baada ya Yesu kufa, yesu alikuwa ni a rebel Jew aliyeanzisha sect ya Judaism iliyokuja kuwa Christianity.Kwa hiyo unaposema "Mfano uliotoa hapa unatumiwa hili watu wafuate taasisi fulani ya kidini" of course tunaongelea taasisi za kidini, si tunaongelea Uislam na kikristo? Hatuongelei spirituality per se, tunaongelea katika context ya organized religion kwa hiyo objection yako kama unaongelea organized religion siioni inatokea wapi, lau kama unaongelea spirituality ita make sense lakini itakuwa out of context ya muulizaji ambaye ameuliza specifically katika context ya organized religion.

Kwenye Koran kuna sehemu nyingi zinazokubalia kuwepo kwa dini zilizopewa kitabu cha kuamini Mungu Mmoja na kukubali wenye kufanya vizuri kwenye dini hizo. Hivyo kama Mkristo, Myahudi au Sabatian anayefanya vizuri anakubaliwa na Koran, kwanini basi awe pagan pale anaposali Msikitini? That doesn't make sense to me.

Kukubali mazuri ya dini nyingine hakuna maana ku give up monopoly ya mungu, ingekuwa hivyo kwa nini waislam wanasilimisha watu? Kwa nini kulikuwa na crusades? Kwa nini wanasema there is no god but allah and Muhammad is his messenger?

Lazima tukubali tofauti ya dini na spirituality. Anachotaka kufanya Kelly kinakubalika na actually ni kizuri sana katika dunia ya spirituality, lakini hakimo katika religions hizi mbili, simply because of their exclusive natures.

Kuhusu kuwa pagan nimeongea hapo juu kirefu, kwamba hili neno lina not only political incorrect connotations, but also intolerant, close minded medieval remnants of Judeo Christian monopoly.Na pia nikaeleza kwamba kama wapagani ni watu wasioamini katika hizi Judeo Christian monotheistic (although it can be disputed whether Christianity is monotheistic) religions, then kwa sababu Kelly atakuwa anaamini katika mbili ya hizi tatu- ukristo na uislam- bila kujali kwamba atakuwa neither among the two, katika spectrum ya upagani -kuanzia 0% mpaka 100% Kelly atawashinda watu wanaoamini dini moja kwa kuwa less of a pagan, in other words, if 100% pagan ni mtu asiyeamini dini zote hizi tatu, na 0% pagan ni mtu anayeamini dini zote hizi tatu, Kelly atakuwa na 33% paganism wakati mtu ambaye ni mkristo au muislam tu atakuwa na 66% paganism, if at all one can be allowed the license to quantify the intangible.
 
Last edited:
Have you ever felt like, you just can’t take it? ...ok i felt that way that is why i thought i should go and change my religion kuwa muslim (not perse)....No i feel Like oh Lord just come take me now!.....i am so confused and I can’t do this anymore....It's like i wanted something new...and i thought a change will be great....Andi i have never ever doubted God.....Let’s be honest i knw there some people going thru same thing as me but they are just holding take it out and say it!.....I do find myself asking why do I go through this?.......... Is there an answer to this? Yes/NO!!!!!.....i GUESS the problem is that the answer may not be what i want to do. Or as easy as you all think or want it to be. See the Lord says this “And do not seek what you should eat or what you should drink, nor have an anxious mind. For all these things the nations of the world seek after, and your Father knows that you need these things. But seek the kingdom of God, and all these things shall be added to you” Luke 12:29-31.
 
Tatizo ni kwamba, dini si kama a pair of jeans useme kwamba ukijisikia kubadilisha unabadilisha tu.

Afadhali yangu mimi ni kuwa sihitaji kubadilisha kwa sababu sina dini.
 
Tatizo ni kwamba, dini si kama a pair of jeans useme kwamba ukijisikia kubadilisha unabadilisha tu.

Afadhali yangu mimi ni kuwa sihitaji kubadilisha kwa sababu sina dini.

sasa hapa ndipo Hosfede anatakiwa kujua kuwa mtu asiye na dini ndiyo mpagani...pagan ni mtu ambaye haamini kama kuna mungu na kama yesu alikufa na akafufuka....na pia kama maria aliweza kushika mimba kwa njia ya roho mtakatifu.....lakini mimi i believe kila kitu kilichoandikwa kwenye bibile kwamba kuna agani jipya na la kale na kuna quran..na kwamba yesu na mtume walikufa ila sina uhakika kama mtume alikuja kufufuka....inabidi nirudi mafundisho...

basically Bluray haamini all the above lakini how come umeweza chambua bibile?....na wakati wewe huamani kama mungu ni mmoja?....
 
sasa hapa ndipo Hosfede anatakiwa kujua kuwa mtu asiye na dini ndiyo mpagani...pagan ni mtu ambaye haamini kama kuna mungu na kama yesu alikufa na akafufuka....na pia kama maria aliweza kushika mimba kwa njia ya roho mtakatifu.....lakini mimi i believe kila kitu kilichoandikwa kwenye bibile kwamba kuna agani jipya na la kale na kuna quran..na kwamba yesu na mtume walikufa ila sina uhakika kama mtume alikuja kufufuka....inabidi nirudi mafundisho...

basically Bluray haamini all the above lakini how come umeweza chambua bibile?....na wakati wewe huamani kama mungu ni mmoja?....

Pagan is a rather medieval, politically incorrect, intolerant, condescendingly holier than thou, even colonial or crusade word. It is one of the central words the west used to justify it's pillage and plunder of the east.To an African, it should be insulting no matter what the context, it's very nature is insulting to all manners of africanness.

The minute you utter this word I know you do not belong in polite society, and you cannot be invited to high society parties 🙂 (like I do!)

The appropriate term, in the above context, is non-believer
 
Last edited:
Have you ever felt like, you just can’t take it? ...ok i felt that way that is why i thought i should go and change my religion kuwa muslim (not perse)....No i feel Like oh Lord just come take me now!.....i am so confused and I can’t do this anymore....It's like i wanted something new...and i thought a change will be great....Andi i have never ever doubted God.....Let’s be honest i knw there some people going thru same thing as me but they are just holding take it out and say it!.....I do find myself asking why do I go through this?.......... Is there an answer to this? Yes/NO!!!!!.....i GUESS the problem is that the answer may not be what i want to do. Or as easy as you all think or want it to be. See the Lord says this “And do not seek what you should eat or what you should drink, nor have an anxious mind. For all these things the nations of the world seek after, and your Father knows that you need these things. But seek the kingdom of God, and all these things shall be added to you” Luke 12:29-31.
Kelly,
usijali sana kuwa kwenye hiyo hali..wengi tumepitia hiyo stage ya maisha....its normal.Baada ya kipindi you will find ur groove again.
 
This is a kind of "How many Angels can dance on a needle point" question.

Probability deals with the tangible, religion deals with the intangible, the two do not mix.
 
This is a kind of "How many Angels can dance on a needle point" question.

Probability deals with the tangible, religion deals with the intangible, the two do not mix.

Curiosity of Literature....more of Byzantire theologies or Medival...
 
kelly, wewe ni mwanamke, huwezi kuwa mwanamke na mwanaume kwa wakati mmoja. pamoja na kwenda kanisani na msikitini, kuna upane unaouamini, ho ndo dini yako, kwanda kanisani au msikitini bila kuamini si kitu, aidha kubatizwa na kula mwili, na kipamala bila imani si kitu. , imani yako ndiyo dini yako, kwa maelezo hayo, nafsi yako ndio inajua unaamini wapi. kama huamini kokote kati ya huko kanisani na msikitini nakuhurumia kwani u- gizani, au kilindini unazama
 
Kelly, labda kaa chini na ufikirie tena. ukisema unakwenda kanisani,na unakwenda msikitini, hiyo haitoshi. jiulize unaamini juu ya utatu mtakatifu??? unaelewa maana yake??? . kama una elewa na unaamini basi huwezi kuchukua uamuzi wa kwenda msikitini ambako hawaamini utatu mtakatifu. kwa upande mwingine, kama huamini utatu mtakatifu basi huwezi kurudi tena kanisani kwa kuwa kufanya ivyo ni kwenda kinyume na imani yako. na hiwezekani uamini hayo yote mawili. kama uamuzi wa kwenda msikitini ulisababishwa na wewe kutafuta hali mpya basi hapo ndiyo ulukosea, ila kama ulitokana na kuto kuamini mafundisho ya kanisani, basi unatakiwa wewe mwenyewe ujishawishi kuwa mafundisho ya msikitini ni sahihi. na nina uhakika hilo hujalifanyia kazi. kama kweli hayo unayoyasema yanatendeka kawako, nakushauri uchukue hatua za wazi ili kuepuka mgongano ndani ya nafsi yako ambao unaweza kuharibu hata uelekeo wa maisha yako. nadhani hata ktk maisha ya kila siku huwezi amua tu kufanya jambo ambalo unaamini si sahihi . usingeamua kwenda msikitini bila ya kujua kuwa uislamu unaamini sawa na ukristo.
ipo mifano ya maisha ya kila siku, lakini siwezi kuitaja kwakuwa sina lugha rahisi ya kutumia hapa. pengine ni kama kusema , umeolewa, halafu unajisikia tu kuwa na bwana mwingine, unaolewa mara ya pili, bila ya kuachana na bwana wa kwanza, halafu unasema eti u wanted some one new and diferent, halafu bado waonyesha hao mabwana ni waumewako halali kila mmoja kwa wakati wake bila kujuana. je hapo utakuwa sawa???, then ukataka ushauri kwa watu eti wewe ni mke wa yupi kati yao, na huku ukisema unadhani wewe ni mke wa wote. unaona hiyo ni sawa???. ninachoweza kusema kuwa ulifanya kosa kutumikia hawa mabwana wawili kwa wakati mmoja. sasa unatakiwa kutulia kutafakari na uamue bwana yupi unastaili kumtumikia. tenaukisha amua, unatakiwa kumkana mmoja hadharani, na ukili kwa huyo utakae mkubali kuwa hukumtendea haki kwa kumchanganya na bwana mwingine.

pole dada, hilo si rahisi, lakini ni vema ukalifanya mapema, kwani hujui kesho nini kitatokea
 
Kelly, labda kaa chini na ufikirie tena. ukisema unakwenda kanisani,na unakwenda msikitini, hiyo haitoshi. jiulize unaamini juu ya utatu mtakatifu??? unaelewa maana yake??? . kama una elewa na unaamini basi huwezi kuchukua uamuzi wa kwenda msikitini ambako hawaamini utatu mtakatifu. kwa upande mwingine, kama huamini utatu mtakatifu basi huwezi kurudi tena kanisani kwa kuwa kufanya ivyo ni kwenda kinyume na imani yako.
pole dada, hilo si rahisi, lakini ni vema ukalifanya mapema, kwani hujui kesho nini kitatokea


sijui anything kuhusu utatu mtakatifu...nadhani Utatu mtakatifu ni kwa dini la roman catholic and i am not roman catholic...so siwezi kukwambia naamini utatu mtakatifu while hata sijui maana yake ni nini?...Mimi najua kuna 10 comandments...

All i do is seeking the Kingdom of God there are things that i need to do. Joshua 22:5 says “But take careful heed to do the commandment and the law which Moses the servant of the Lord your God commanded you, to love the Lord your God, to walk in all His ways, to keep His commandments, to hold fast to Him, and to serve Him with all your heart and with all your soul”.
So if I am seeking the Kingdom of God there are some things that I need to do right?.......First I have to follow the commandments that the Lord has commanded me right? I already love God........(Whew, that was an easy one). I need to walk in all His ways, meaning I need to have the mind of God, act as God would act.............I need to hold fast to him, meaning I need to be stuck to Him and His teachings..........I need to serve him with all my heart and soul, this means that I need to follow all of his directions,.........with a cheerful heart! I should be happy to do the things that God commands me....
 
ni hivi, unamini mungu yupo?. unaamini yesukristo ni mwana wa mungu??? ananguvu sawa a mungu??, unaamini rohomtakatifu???. anyway tuanchane na utatu mtakatifu. na tusiendekatoliki wala kwingine. unachopaswa kujua ni tofauti kati ya ukristo na uislamu ni nini , na wewe unaamini nini, ktk kumtunikia mungu huyu tunaemtafuta maishani. na wewe unaamini upane upi kati ya uislamu na ukristo. ninahakika, kama unaamini upande fulan, utachukua hatua ya kukana upande mmoja,. ni wapi unaamini wewe wajua, ila usahau suala la probability kwa hilo, wote watasema lakini wewe ndiyo unae weza kujua upo upande gani kwa kuzingatia maelezo yangu ya mara ya pili
karibu
 

Chances!.....case closed

Case sio closed. Usikimbilie kufunga jibu wakati jibu lenyewe halijakamilika.

Probality ni chance ya kutokea kwa tukio, "Probability, or chance, is a way of expressing knowledge or belief that an event will occur or has occurred."

Huwezi kusema what are the chances mimi ni Mkristo au Muislam, hai make sense! Sijui unanielewa we ndugu?
 
Kelly,
usijali sana kuwa kwenye hiyo hali..wengi tumepitia hiyo stage ya maisha....its normal.Baada ya kipindi you will find ur groove again.

Good advice

Kelly01 never mind "time will tell"

deep in your heart you have faith that is why you still go to church as well as mosque. It is difficult for someone to predict the probability for you.

But from what i have learned from your postings, I would say you still believe more in christianity as compared to islamic, because christianity is/accepts tolerance (akupigaye kofi mgeuzie shavu) but not islamic (jino kwa jino)

After all, just before death, there will be few seconds to think and decide on way forward. There will be two confronting powers GOD VS SATAN fighting for you. each will show you (like a firm) what you did on earth and at last you will came to make conclusion.
 
Case sio closed. Usikimbilie kufunga jibu wakati jibu lenyewe halijakamilika.

Probality ni chance ya kutokea kwa tukio, "Probability, or chance, is a way of expressing knowledge or belief that an event will occur or has occurred."

Huwezi kusema what are the chances mimi ni Mkristo au Muislam, hai make sense! Sijui unanielewa we ndugu?

Dilunga,

Hapo kuna concept nzima ya forward lookingstatements/ outcomes/ prediction imekuwa butchered.Tunapoongelea probability lazima tuelewe kuwa tunaongelea outcomes za vitu ambavyo havijatokea, kama tossing dice or flipping a coin.

Mimi ndiyo maana nikasema mwanzo kabisa, hili swala halijakaa sawa, kwa sababu probability, hata kama ingeulizwa katika right form hapa, ina deal na tangibles, na imani ni mambo ya intangibles. Vitu tofauti.

Ndiyo maana nikasema hili ni swali la "How many angels can dance on a needle's point".
 
Back
Top Bottom