Raymanu KE
JF-Expert Member
- Jan 20, 2022
- 10,637
- 19,993
Huu Uzi unawahusu akina dada haswa
uraibu ama addiction ndio tunasema kitu kinakumiliki, unakua tegemezi kupitilizaMkuu simu haiwezi kummiliki mwanadamu kwakuwa inauhitaji mkubwa kwetu kuliko tunavyoihitaji sisi
labda useme simu inachukua muda mwingi wa mwanadamu na kumuongoza siyo kummiliki
Aanh kumiliki unamanishia uraibu basi nimekuelewa kiongozi 💯uraibu ama addiction ndio tunasema kitu kinakumiliki, unakua tegemezi kupitiliza
Tuseme ukweli bila kupepesa macho
Sasa swali ni moja tu: Wewe ndio unamiliki simu, au simu ndio inakumiliki wewe?
- Unalala nayo kitandani
- Ukiamka kitu cha kwanza ni kuiangalia
- Ukiisahau nyumbani, siku yote unakuwa kama umetupwa kisiwa cha peke yako
- Battery ikishuka chini ya 20% moyo unaanza kukudunda kama una deni.
- Bundle likiisha kwa baadhi ya watu bora asinunue chakula anunue bundle.
Na unapokosa muda wa kuishika, unahisi kama vile kuna mtu amekuondoa kwenye “group la maisha”😂😂
addiction ya simu inawezekanaNI SWALI LA KIPUMBAVU. KAMA NIMEINUNUA MIMI, NAWEZA IZIMA NA KUIWASHA, NAWEZA ICHARGE, NAWEZA KUONGEZA AIRTIME N. K. NI WAZI KUWA MIMI NDO NAIMILIKI. SIMU HAIWEZI MILIKI MTU NA HAITATOKEA. HATA SIKU MOJA. IT DOESNT MAKE SENSE.
😄 kuna siku nilibeba router ya ofisini sikulala aiseekuna binti mmoja atamaliza kazi zake mapema ofisini ila ataendelea kukaa mpaka jioni aendelee tu kutumia free internet ya ofisi
safi sana kama wewe ndo unaamua lini na wapi utumie simuMwaka Jana nilienda mafunzo kwa miezi 5 (Off the Grid) kipindi chote hicho.
Callous ur Mind ndio wimbo wangu ktk kuanza pattern mpya .
Simu kwangu muhimu pale ntakapo ihitaji tu.
Kbs mkuu😀😀 unahitaji msaada
Ajsee wacha inimiliki tuu. Raha sana kuperuz mitaaa ya jf na kucheki warembo wanatingisha matakoz kule tiktokTuseme ukweli bila kupepesa macho
Sasa swali ni moja tu: Wewe ndio unamiliki simu, au simu ndio inakumiliki wewe?
- Unalala nayo kitandani
- Ukiamka kitu cha kwanza ni kuiangalia
- Ukiisahau nyumbani, siku yote unakuwa kama umetupwa kisiwa cha peke yako
- Battery ikishuka chini ya 20% moyo unaanza kukudunda kama una deni.
- Bundle likiisha kwa baadhi ya watu bora asinunue chakula anunue bundle.
Na unapokosa muda wa kuishika, unahisi kama vile kuna mtu amekuondoa kwenye “group la maisha”😂😂
Tena kwenye laptop ndio balaaaa kwa sir wenye uraibu wa pilau....mpaka shemeji anajiuliza mbona kela leo mnapika ugali mlendaSio simu ni internet ama online platforms/social media,
Nikipata internet hata kwenye laptop. Hii simu naiweka pembeni .
Usipofanya deep analysis unaweza fikiria ni uraibu (addiction) lakini ukweli simu inatumika sana kwasababu ya mabadiliko ya teknolojia. Simu ndo kila kitu kwa sasa, huwezi kaa mbali na simu. Mfano mdogo majuzi kupitia simu nimetafuta,nime bargain, nimenunua, nimesafirisha mzigo kutoka sehemu tatu tofauti kwa wakati mmoja. Simu tu hiyo. Mimi nikiwa nimetulia zangu ofisini. Meanwhile mambo mengine nikiendelea nayo ndani ya simu hiyo hiyo. So matumizi ya simu yamekuwa makubwa kutokana na technology transformation na simu hazifumiliki bali upepo wa teknolojia ndo tunavuma nao. Mobile phone is everything.nilikua nawaza hapa kutengeneza dawa ya watu wenye uraibu wa simu
Mimi siwezi kukaa mbali na simu yangu, ni kama mbwa na mnyororo wakeunaweza kua mbali nayo kwa muda gani na usione kuna kitu kinakosekana?