Waziri Sofia Simba atimuliwa bungeni kwa kuvaa sare za CCM


Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
147
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 147 160
WAZIRI wa Jamii, Jinsia na Watoto, Sophia Simba, jana alizuiwa na walinzi wa Bunge kuingia ukumbini kutokana na kuvalia mavazi yanayokiuka kanuni zinazoliendesha Bunge.
Simba ambaye pia ni Mwenyekiti wa Taifa wa Umoja wa Wanawake wa Chama cha Mapinduzi (UWT), alifika bungeni hapo jana akiwa amevalia sketi na shati la mikono mirefu lenye rangi ya kijani na alama za CCM.

Tanzania Daima ilimshuhudia Waziri Simba alizuiliwa kuingia bungeni kutokana na vazi lake hilo lenye alama za chama.

Katika kuonesha kuwa Waziri Simba alivalia sare hiyo kwa makusudi, wakati akiingia alijifunika kwa mtandio ili shati hilo lisionekane, lakini walinzi walimshtukia kupitia upande wa mgongoni ambako mtandio huo haukufunika vizuri.
Alipotafutwa kuzungumzia tukio hilo, Waziri Simba alijibu kwa kifupi kwa njia ya ujumbe mfupi wa simu (sms) akisema; “achana na mimi”.
Hatua hiyo inakuja wiki chache tangu Naibu Spika wa Bunge, Job Ndugai kudai kuwa aliandikiwa ujumbe na baadhi ya wabunge wakihoji kama mavazi ya kombati yanayovaliwa na wabunge wa CHADEMA hayakiuki kanuni.
Ndugai katika kauli yake hiyo alisema ziko kombati za rangi mbili, nyeusi na kaki zinazovaliwa bungeni, kwamba na wengine wanataka kuja na kombati za rangi ya kijani.

Hata hivyo, Naibu Katibu Mkuu wa CHADEMA, Zitto Kabwe na Mkurugenzi wa Mawasiliano na Uenezi wa chama hicho, John Mnyika walipinga kauli ya Ndugai wakidai anafanya porojo za kisiasa bungeni.

Walisema kuwa kombati ni mavazi yanayoruhusiwa na kanuni za Bunge na kufafanua kuwa kwa mujibu wa kanuni, vazi la wanaume linaloruhusiwa ni pamoja na suti za safari zinazovaliwa na CHADEMA.

Kwa mujibu wa kanuni ya 149 (3) (a) kwa wanawake na (b) kwa wanaume kuna aina za mavazi yanayopaswa kuvaliwa bungeni.

Kanuni hiyo inasomeka kuwa kutakuwa na vazi rasmi kwa wabunge (a) kwa wanawake;- (i) Vazi lolote la heshima yaani ambalo si la kubana mwili, lisiloonesha maungo ambayo kwa mila na desturi za Kitanzania hayapaswi kuoneshwa na ni refu kuvuka magoti, (ii) gauni la kitenge au blauzi inayovaliwa na kitenge au sketi ya rangi yoyote (iii) kilemba cha kadiri au mtandio (iv) suti ya kike; au (v) vazi linalovaliwa wakati wa eda.
b) Kwa wabunge wanaume;- (i) suti ya Kiafrika au safari ya mikono mirefu au mifupi yenye ukosi au shingo ya mviringo na yenye fulana au bila fulana ndani, ya rangi moja, isiyokuwa na nakshi, pamoja au bila baraghashia;
(ii) Vazi la kimwambao yaani kanzu rasmi na nadhifu, koti, baraghashia na makubazi au viatu; (iii) suti kamili ya kimagharibi ya rangi kadiri isiyomeremeta; (iv) koti aina ya blazer na tai, pamoja na suruali yoyote ya heshima; au (v) tarbushi na kilemba cha Singasinga, au kilemba chochote kinachovaliwa kwa mujibu wa masharti ya imani au mila.
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
48
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 48 145
Itapendeza kama kombati (CHADEMA), kijani ( CCM) na rangi za vyama vingine zikapigwa marufuku ili kulifanya bunge la kitaifa zaidi kuliko kivyama.

Ingawa kombati ni vazi la kawaida lakini linapotumiwa na chama fulani na kuvaliwa na wafuasi wake hakuondoi dhana kwamba ni alama ya chama chao.

TANZANIA MBELE VYAMA BAADAYE.
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
15,025
Likes
5,727
Points
280
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
15,025 5,727 280
huyu yupo kambi gani kwenye yale mambo yetu ya 2015? maana mama ni jembe kiboko ya Mh Anna Kilango..
 
M

Makamuzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
1,156
Likes
4
Points
133
M

Makamuzi

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
1,156 4 133
Itapendeza kama kombati ( chadema), kijani ( CCM) na rangi za vyama vingine zikapigwa marufuku ili kulifanya bunge la kitaifa zaidi kuliko kivyama.

Ingawa kombati ni vazi la kawaida lakini linapotumiwa na chama fulani na kuvaliwa na wafuasi wake hakuondoi dhana kwamba ni alama ya chama chao.

TANZANIA MBELE VYAMA BAADAYE.
Sasa unatapatapa...maana viti maalumu vinaelekea kufutwa.
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,515
Likes
18,097
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,515 18,097 280
Hivi rangi za bendera ya chadema hazifahamiki hadi wahusishe na kombati.?

Aliewazuia ccm kuvaa kombati nani./
 
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
11,571
Likes
3,975
Points
280
Faru Kabula

Faru Kabula

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
11,571 3,975 280
Itapendeza kama kombati ( chadema), kijani ( CCM) na rangi za vyama vingine zikapigwa marufuku ili kulifanya bunge la kitaifa zaidi kuliko kivyama.
Kombati sio rangi, ila kijani ni rangi
 
MD25

MD25

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2012
Messages
3,078
Likes
15
Points
135
MD25

MD25

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2012
3,078 15 135
Shankupe la mjini hilo...
 
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2013
Messages
6,393
Likes
27,422
Points
280
barafu

barafu

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2013
6,393 27,422 280
"Achana na mimi"....huyu Mama bana,ni wale wamama wa mjini sana
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
13,141
Likes
4,631
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
13,141 4,631 280
WAZIRI wa Jamii, Jinsia na Watoto, Sophia Simba, jana alizuiwa na walinzi wa Bunge kuingia ukumbini kutokana na kuvalia mavazi yanayokiuka kanuni zinazoliendesha Bunge.
Simba ambaye pia ni Mwenyekiti wa Taifa wa Umoja wa Wanawake wa Chama cha Mapinduzi (UWT), alifika bungeni hapo jana akiwa amevalia sketi na shati la mikono mirefu lenye rangi ya kijani na alama za CCM.

Tanzania Daima ilimshuhudia Waziri Simba alizuiliwa kuingia bungeni kutokana na vazi lake hilo lenye alama za chama.

Katika kuonesha kuwa Waziri Simba alivalia sare hiyo kwa makusudi, wakati akiingia alijifunika kwa mtandio ili shati hilo lisionekane, lakini walinzi walimshtukia kupitia upande wa mgongoni ambako mtandio huo haukufunika vizuri.
Alipotafutwa kuzungumzia tukio hilo, Waziri Simba alijibu kwa kifupi kwa njia ya ujumbe mfupi wa simu (sms) akisema; “achana na mimi”.
Hatua hiyo inakuja wiki chache tangu Naibu Spika wa Bunge, Job Ndugai kudai kuwa aliandikiwa ujumbe na baadhi ya wabunge wakihoji kama mavazi ya kombati yanayovaliwa na wabunge wa CHADEMA hayakiuki kanuni.
Ndugai katika kauli yake hiyo alisema ziko kombati za rangi mbili, nyeusi na kaki zinazovaliwa bungeni, kwamba na wengine wanataka kuja na kombati za rangi ya kijani.

Hata hivyo, Naibu Katibu Mkuu wa CHADEMA, Zitto Kabwe na Mkurugenzi wa Mawasiliano na Uenezi wa chama hicho, John Mnyika walipinga kauli ya Ndugai wakidai anafanya porojo za kisiasa bungeni.

Walisema kuwa kombati ni mavazi yanayoruhusiwa na kanuni za Bunge na kufafanua kuwa kwa mujibu wa kanuni, vazi la wanaume linaloruhusiwa ni pamoja na suti za safari zinazovaliwa na CHADEMA.

Kwa mujibu wa kanuni ya 149 (3) (a) kwa wanawake na (b) kwa wanaume kuna aina za mavazi yanayopaswa kuvaliwa bungeni.

Kanuni hiyo inasomeka kuwa kutakuwa na vazi rasmi kwa wabunge (a) kwa wanawake;- (i) Vazi lolote la heshima yaani ambalo si la kubana mwili, lisiloonesha maungo ambayo kwa mila na desturi za Kitanzania hayapaswi kuoneshwa na ni refu kuvuka magoti, (ii) gauni la kitenge au blauzi inayovaliwa na kitenge au sketi ya rangi yoyote (iii) kilemba cha kadiri au mtandio (iv) suti ya kike; au (v) vazi linalovaliwa wakati wa eda.
b) Kwa wabunge wanaume;- (i) suti ya Kiafrika au safari ya mikono mirefu au mifupi yenye ukosi au shingo ya mviringo na yenye fulana au bila fulana ndani, ya rangi moja, isiyokuwa na nakshi, pamoja au bila baraghashia;
(ii) Vazi la kimwambao yaani kanzu rasmi na nadhifu, koti, baraghashia na makubazi au viatu; (iii) suti kamili ya kimagharibi ya rangi kadiri isiyomeremeta; (iv) koti aina ya blazer na tai, pamoja na suruali yoyote ya heshima; au (v) tarbushi na kilemba cha Singasinga, au kilemba chochote kinachovaliwa kwa mujibu wa masharti ya imani au mila.
Nimependa ufafanuzi
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Hivi vyama vitatuongezea umaskini tuu

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Kingmairo

Kingmairo

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2012
Messages
4,973
Likes
1,237
Points
280
Kingmairo

Kingmairo

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2012
4,973 1,237 280
Huyu mama inawezekana nae ni nyoka!
 
Kilaga

Kilaga

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2013
Messages
2,090
Likes
1,102
Points
280
Kilaga

Kilaga

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2013
2,090 1,102 280
Upuuzi mtupu. Watashindana lakini hawatashinda, kombati za Chadema hazina rangi ya alama za chama na ni za rangi tofauti tofauti. Je, mtu akivaa kadeti suruari na shati atahesabika amevaa kombati za Chadema? Safari suit zinavaliwa na mtu yeyote, na isitoshe kombati ni za kipekee.
 
W

Waambi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2012
Messages
736
Likes
2
Points
0
W

Waambi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2012
736 2 0
Sofi mkorofi mmh! Bora aende SA kwa shemeji zake!!
 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Likes
495
Points
180
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 495 180
Eti wabunge wa aina hii (Viti maalumu) ndiyo Judge Warioba anawapigia chapuo kwenye rasimu ya katiba mpya wawe 1/2 bin 1/2 na wanaume!Judger Warioba hii katiba mpya ni zaidi ya akina Sophia Simba! TUHURUMIE SISI WATANZANIA tutakaoituimia hii katiba kwa zaidi ya miaka 50 ijayo.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
496
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 496 180
Itapendeza kama kombati ( chadema), kijani ( CCM) na rangi za vyama vingine zikapigwa marufuku ili kulifanya bunge la kitaifa zaidi kuliko kivyama.

Ingawa kombati ni vazi la kawaida lakini linapotumiwa na chama fulani na kuvaliwa na wafuasi wake hakuondoi dhana kwamba ni alama ya chama chao.

TANZANIA MBELE VYAMA BAADAYE.
Sawa........................ lakini kumbuka kwamba waziri simba hakuzuiliwa kwa sababu ya rangi ya nguo zake zinazoashiria uccm, bali alizuiliwa kwakuwa alikuwa amevalia nguo zenye nembo ya chama yaani Jembe na Nyundo, halafu imeandikwa ccm.
Hata kama chadema nao wameingia na kombat zimeandikwa M4C halafu wakakoleza na neno chadema nao wazuiwe!
Kiti cha spika lazima kipewe heshima yake japo inapwaya kiukweli!
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,335
Likes
339
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,335 339 180
Mambo ya kinamama mimi huwa sijadili.
 
Fabolous

Fabolous

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
1,441
Likes
639
Points
280
Fabolous

Fabolous

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2010
1,441 639 280
Naona Kombati inakutisha sana!
 

Forum statistics

Threads 1,272,352
Members 489,924
Posts 30,448,280