Wazazi wote piteni hapa (miaka 20 ya maumivu)

Wazazi wote piteni hapa (miaka 20 ya maumivu)

Gunner11

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2021
Posts
13,987
Reaction score
27,142
Juzi kati baada ya kusoma bandiko la mlevi min -me la kuhusu bintiye na kukosa upendo kwa mama yake, ambaye Wali kuwa separated na kumfanya min kuwa single father, so mtoto kukosa motherly presence ila fanya amchukie..

actually, ile issue ilinifanya nijione ndani yake.

Why..?

Kwa sababu scenario hiyo ilinifanya nibebe maumivu kwa takriban miaka 20, ya maumivu, na kuanza kuona kuwa ili stem from family issues..

Sitaki kueleza stori yangu, because Nitakuwa nafanya repetition na ni ndefu sana.. Ila ukweli useme ya kuwa...

Zawadi pekee na bora utakayo mpa mtoto wako ni kumfanya ajihisi anatosha, anapendwa, anaweza, na ana deserve kile anataka kutimiza... Ili mradi kiwe na manufaa both kwake na jamii inayo mzunguka.

Binadamu yuko so hardwired kwa ajili ya connection(ukaribu na watu au jamii imzungukayo)... Ila hii huwa inakaziwa sana akiwa bado yu mtoto. Yaani mwaka wa kwanza hadi wa 7.. Na Aristotle alishawahi kuliweka wazi hilo...
4eb87f443219e5bb70c6b058f22a5a2e.jpg


Ila bado hiyo sio kigezo mtoto yaani akiwa under 18 bado hajapevuka both psychological and emotional...

Ngoja niwape siri wazazi, wengi hupenda kudhani kuwa trauma and depression inatokea pale unapo mwdhibu mtoto au kumnyima mahitaji, la hasha.. Mtoto huumia zaidi pale Atakapo achwa kusikiliza, atapo nyimwa uhuru, atakapo fanyiwa kujiona hafai...

Ubaya ni kuwa mtu akiumizwa na trauma, ku reverse au kupona juea ni almost impossible... Maana ile crack inaenda deep na inaficha na shade aspect...

Unashangaa mtoto ana zamia madawa ya kule ya, ushoga, umalaya, kuvuta ganja, anakuwa mtu mwenye hasira, aside shaurika.... Inshort ni kuwa hii demage hata yeye mwenyewe hawezi kuitrack... Na ata akijaribu huwa anaishia kupata maumivu kwa sababu reality ya ndani inakuwa tayari imesha kuwa ngumu kubadilika.

Binafsi niliingia katika uraibu mbaya sana wa porno graphics... Mimi ni soo sensitive person, na as I said before malezi kidogo ilikuwa changamoto. Sikupata ile fatherly love ya kunikanya vyema, soo nikawa soo reserved, badala ya kufuata stimu za nje kama pombe(japo nilijaribu ila sikuipenda), wala kufatilia mademu(nilitokea kuwachukia kwa sababu ya kuishi na step mother.. Alinifanya niwachukie wanawake).. So basically nilikuwa exposed kingono at a very young age. Kufupisha stori kwa sababu ya hate na insecurity nilokuwa nayo kwa wanawake sikupendelea sana kuwa kwenye mahusiano. Niliingiwa kwenye uraibu wa sheria mkononi. Na kwa kuwa huwa nina sensitivity kubwa haikuwa shida kwangu kufika climax.

Na hiyo ni just one aspect ya madhara ya childhood wounds.. Ila nikianza kueleza how deep this rabbit hole goes. Itabidi niweke iwe series.. Ila ni kuwa matokeo ya maumivu ya utotoni hubadilisha world view ya mtoto akuwapo mtu mzima. Na tena hawezi kutambua maana inaingia kwenye operating system yake, anaishi na kuona dunia kupitia lens ya hayo maumivu.

Wazazi mlio na watoto wadogo, nawaomba sana mzingatie kidogo nilicho andika... Muhimu ni kuwa mtoto akiwa na shida hasa ya mahusiano na nyie kama wazazi angalieni na mtoe msaada wa kihisia mapema iwezekanavyo, wakubwa mtoto alisha pita umri wa labda miaka 15 hvi huwa ni kama haiwezekani tena kurudi.

Kuna hii tabia ya wazazi kuwafanya watoto wabebe msalaba yao, yaani just because alipitia maisha flani, basi anasambza hiyo trauma kwa wanawe ili nao wawasambazie watoto wao.

Tuache huu ujinga, ni waambie tu ya kuwa ukifanya upendo na kutosambaza hiyo trauma uliyo nayo... Kwa kiasi kikubwa Uta heal pia japo itakuwa soo gradual ila utaona mabadiliko pia.

Mimi sio mtaalamu wa kisaikolojia ila hata hii industry kwa huku kwetu imekaa kiupigaji tu, hawajui chochote ila kumezeshwa tu vitu visivyo akisi uhalisia. Wazazi ndo mnajua watoto wenu vizuri, jitahidini kuwa mwanga kwa kizazi kijacho, acheni kufanya vitu kwa mihemko na kukua ego zenu. Ni ujinga na ushamba, which mtoto wako akikuwa atakuchukia na utakufa vibaya tu

Mabadiliko ya naanza na wewe mwenyewe sio mzazi tu hata wewe dada, kaka, mjomba, shangazi... Do good to these innocent souls...

Nawishi huu ujumbe ueleweke watu wasirudie nilicho pitia kwa miaka 20.

In peace and light..

de Gunner

binti kiziwi Tsh Mshana Jr mshamba_hachekwi ShesRise_1 Binti wa zamani Me and me Yoda Joanah
 
Haya mambo ya watoto kukosa upendo wa wazazi yana athari sana ni vile tu watu huwa tunapuuzia. Mfano mdogo, waigizaji wa porn karibu wote walikosa upendo wa angalau mzazi mmoja wakiwa wadogo,na hata maagent wanaotafuta waigizaji wa hizo filamu huwa wanawalenga watoto waliolelewa na mzazi mmoja maana wanajua kuna kitu huwa wamekikosa na maagent wana maneno yao ambayo wanajua mtu aliyekosa upendo akiwa mtoto akiambiwa hachomoiii.
 
Hii mada ni sensitive sana: swali ni je wazazi wangapi wanajali? Wenyewe walipona kabla ya kuamua kuwa wazazi? Matatizo unayopitia leo yawezekana mzazi wako pia alipitia, je ye anaona kama hayo ni matatizo au ni part ya maisha?

Shidhani kama tuko tayari kwa huu mjadala.
 
Hii mada ni sensitive sana: swali ni je wazazi wangapi wanajali? Wenyewe walipona kabla ya kuamua kuwa wazazi? Matatizo unayopitia leo yawezekana mzazi wako pia alipitia, je ye anaona kama hayo ni matatizo au ni part ya maisha?

Shidhani kama tuko tayari kwa huu mjadala.
Yes mkuu, watu haya mambo wanachukulia kama sehemu ya maisha. Kuna zile kauli kwenye jamii kwa mabinti za " umri umeenda ,tafuta hata mume wa mtu uzae nae". Yaani wanahalalisha mtoto kukosa malezi ya baba kisa tu" umri umeenda".
 
Wazazi wako busy sana.
Maisha yanawapeleka kasi sana.
Ajira zinawatenganisha.
Mmoja Nachingwea Mwingine Njombe.
Gharama za maisha zinapanda Kila siku.

Usaliti

Baba Yuko busy na michepuko
Mama Yuko busy anapambana na michepuko ya mume wake.

Talaka.

Nani anawakumbuka hao watoto?
Wazazi wanakutana nao uzeeni tu.
Na kuanza kuwafahamu vizuri watoto wao.

Nani alaumiwe?
 
Mada nzuri. Naona kama wenzetu watu weupe walijua umuhimu wa connection mapema na wanajitahidi sana ishu za mapenzi yao yasimuathiri mtoto kwa kiwango kikubwa wanapotengana, sisi huku bado.
Shukran mkuu,

I feel like hiyo ya watu weupe kuwa hivyo iko soo embedded kwenye culture zao, yaani hata nikiangalia documentary zao huwa wanakuwa so open kuruhusu mtoto a feel fully.. So anajua akijitambua toka kinda. Ila kwetu mfano mtoto anasema anahisi kumchukia mama au baba, utasikia wanasema amerogwa, au kashindikana.

We don't see the problem we hate reflections of us.
 
Haya mambo ya watoto kukosa upendo wa wazazi yana athari sana ni vile tu watu huwa tunapuuzia. Mfano mdogo, waigizaji wa porn karibu wote walikosa upendo wa angalau mzazi mmoja wakiwa wadogo,na hata maagent wanaotafuta waigizaji wa hizo filamu huwa wanawalenga watoto waliolelewa na mzazi mmoja maana wanajua kuna kitu huwa wamekikosa na maagent wana maneno yao ambayo wanajua mtu aliyekosa upendo akiwa mtoto akiambiwa hachomoiii.
Kwenye porn addiction uko sahihi kabisa

Porno inakuwa outlet ya maumivu, aliyopitia... Huwa wanafanya vile sio tu kuwa wanapenda ila ni kutaka validation... As sex is one of the things that makes one feel connected.. Ila hawawi connected bali wanakuwa addicted na the chase of connection
 
Juzi kati baada ya kusoma bandiko la mlevi min -me la kuhusu bintiye na kukosa upendo kwa mama yake, ambaye Wali kuwa separated na kumfanya min kuwa single father, so mtoto kukosa motherly presence ila fanya amchukie..

actually, ile issue ilinifanya nijione ndani yake.

Why..?

Kwa sababu scenario hiyo ilinifanya nibebe maumivu kwa takriban miaka 20, ya maumivu, na kuanza kuona kuwa ili stem from family issues..

Sitaki kueleza stori yangu, because Nitakuwa nafanya repetition na ni ndefu sana.. Ila ukweli useme ya kuwa...

Zawadi pekee na bora utakayo mpa mtoto wako ni kumfanya ajihisi anatosha, anapendwa, anaweza, na ana deserve kile anataka kutimiza... Ili mradi kiwe na manufaa both kwake na jamii inayo mzunguka.

Binadamu yuko so hardwired kwa ajili ya connection(ukaribu na watu au jamii imzungukayo)... Ila hii huwa inakaziwa sana akiwa bado yu mtoto. Yaani mwaka wa kwanza hadi wa 7.. Na Aristotle alishawahi kuliweka wazi hilo...
View attachment 3646873

Ila bado hiyo sio kigezo mtoto yaani akiwa under 18 bado hajapevuka both psychological and emotional...

Ngoja niwape siri wazazi, wengi hupenda kudhani kuwa trauma and depression inatokea pale unapo mwdhibu mtoto au kumnyima mahitaji, la hasha.. Mtoto huumia zaidi pale Atakapo achwa kusikiliza, atapo nyimwa uhuru, atakapo fanyiwa kujiona hafai...

Ubaya ni kuwa mtu akiumizwa na trauma, ku reverse au kupona juea ni almost impossible... Maana ile crack inaenda deep na inaficha na shade aspect...

Unashangaa mtoto ana zamia madawa ya kule ya, ushoga, umalaya, kuvuta ganja, anakuwa mtu mwenye hasira, aside shaurika.... Inshort ni kuwa hii demage hata yeye mwenyewe hawezi kuitrack... Na ata akijaribu huwa anaishia kupata maumivu kwa sababu reality ya ndani inakuwa tayari imesha kuwa ngumu kubadilika.

Binafsi niliingia katika uraibu mbaya sana wa porno graphics... Mimi ni soo sensitive person, na as I said before malezi kidogo ilikuwa changamoto. Sikupata ile fatherly love ya kunikanya vyema, soo nikawa soo reserved, badala ya kufuata stimu za nje kama pombe(japo nilijaribu ila sikuipenda), wala kufatilia mademu(nilitokea kuwachukia kwa sababu ya kuishi na step mother.. Alinifanya niwachukie wanawake).. So basically nilikuwa exposed kingono at a very young age. Kufupisha stori kwa sababu ya hate na insecurity nilokuwa nayo kwa wanawake sikupendelea sana kuwa kwenye mahusiano. Niliingiwa kwenye uraibu wa sheria mkononi. Na kwa kuwa huwa nina sensitivity kubwa haikuwa shida kwangu kufika climax.

Na hiyo ni just one aspect ya madhara ya childhood wounds.. Ila nikianza kueleza how deep this rabbit hole goes. Itabidi niweke iwe series.. Ila ni kuwa matokeo ya maumivu ya utotoni hubadilisha world view ya mtoto akuwapo mtu mzima. Na tena hawezi kutambua maana inaingia kwenye operating system yake, anaishi na kuona dunia kupitia lens ya hayo maumivu.

Wazazi mlio na watoto wadogo, nawaomba sana mzingatie kidogo nilicho andika... Muhimu ni kuwa mtoto akiwa na shida hasa ya mahusiano na nyie kama wazazi angalieni na mtoe msaada wa kihisia mapema iwezekanavyo, wakubwa mtoto alisha pita umri wa labda miaka 15 hvi huwa ni kama haiwezekani tena kurudi.

Kuna hii tabia ya wazazi kuwafanya watoto wabebe msalaba yao, yaani just because alipitia maisha flani, basi anasambza hiyo trauma kwa wanawe ili nao wawasambazie watoto wao.

Tuache huu ujinga, ni waambie tu ya kuwa ukifanya upendo na kutosambaza hiyo trauma uliyo nayo... Kwa kiasi kikubwa Uta heal pia japo itakuwa soo gradual ila utaona mabadiliko pia.

Mimi sio mtaalamu wa kisaikolojia ila hata hii industry kwa huku kwetu imekaa kiupigaji tu, hawajui chochote ila kumezeshwa tu vitu visivyo akisi uhalisia. Wazazi ndo mnajua watoto wenu vizuri, jitahidini kuwa mwanga kwa kizazi kijacho, acheni kufanya vitu kwa mihemko na kukua ego zenu. Ni ujinga na ushamba, which mtoto wako akikuwa atakuchukia na utakufa vibaya tu

Mabadiliko ya naanza na wewe mwenyewe sio mzazi tu hata wewe dada, kaka, mjomba, shangazi... Do good to these innocent souls...

Nawishi huu ujumbe ueleweke watu wasirudie nilicho pitia kwa miaka 20.

In peace and light..

de Gunner

binti kiziwi Tsh Mshana Jr mshamba_hachekwi ShesRise_1 Binti wa zamani Me and me Yoda Joanah
Pole
 
Shukran mkuu,

I feel like hiyo ya watu weupe kuwa hivyo iko soo embedded kwenye culture zao, yaani hata nikiangalia documentary zao huwa wanakuwa so open kuruhusu mtoto a feel fully.. So anajua akijitambua toka kinda. Ila kwetu mfano mtoto anasema anahisi kumchukia mama au baba, utasikia wanasema amerogwa, au kashindikana.

We don't see the problem we hate reflections of us.
Na kama mtoto amebalehe tunasema ameanza kuvuta bangi.
 
Binafsi niliingia katika uraibu mbaya sana wa porno graphics...
Nje ya Mada:-
Yaan hata miaka 21 hujafika ushakuwa Konki Master wa Kujichukulia Sheria mkononi.

Ukifika 30 yrs kishafutika. ☺☺☺☺

Ndan ya Mada:-
Ukichosema kuwa ndio sababu ya ww kuwa hivyo. Sivyo ilivyo.

Kukosa Upendo toka kwa Mzazi mmoja au kukosa upendo wa Wazazi hakufanyi mtu awe mcheza Porno au kupenda kujichua au Malaya.

Suala hapa ni Malezi.
Unaweza ukalelewa na Walezi na ukatokea mtu safi. Na unaweza ukalelewa na wazaz wote wawili na ukawa wa foo tu.

NB:-
Kuna madhambi mengne Ukifanya na mzazi wako akijua unaona kabisa atakumind au kuchukia kwa namna nyingne. Ndio maana haufanyi. Ila kwakuwa ameshafariki ndio unafanya . Ila sio Yeye ndio amesabisha.

Kuna mashoga kibao wana wazazi wawili. Ila wanafanya kwa vificho. Ila mzaz mmoja akibaki au wote wasiokuwepo basi wanafunguka zaidi kwenye hizo dhambi zao. Na hii ni sababu mwanzoni walikuwa wanaheshimu wazaz wao na sio kwakuwa wamekosa Upendo kwa hao wazazi wao.

Ishu ni Malezi, Shule na Mazingira.
 
Nje ya Mada:-
Yaan hata miaka 21 hujafika ushakuwa Konki Master wa Kujichukulia Sheria mkononi.

Ukifika 30 yrs kishafutika. [emoji5][emoji5][emoji5][emoji5]

Ndan ya Mada:-
Ukichosema kuwa ndio sababu ya ww kuwa hivyo. Sivyo ilivyo.

Kukosa Upendo toka kwa Mzazi mmoja au kukosa upendo wa Wazazi hakufanyi mtu awe mcheza Porno au kupenda kujichua au Malaya.

Suala hapa ni Malezi.
Unaweza ukalelewa na Walezi na ukatokea mtu safi. Na unaweza ukalelewa na wazaz wote wawili na ukawa wa foo tu.

NB:-
Kuna madhambi mengne Ukifanya na mzazi wako akijua unaona kabisa atakumind au kuchukia kwa namna nyingne. Ndio maana haufanyi. Ila kwakuwa ameshafariki ndio unafanya . Ila sio Yeye ndio amesabisha.

Kuna mashoga kibao wana wazazi wawili. Ila wanafanya kwa vificho. Ila mzaz mmoja akibaki anafunguka zaidi. Na hii ni sababu wanaheshimu wazaz wao na sio kwakuwa wamekosa Upendo kwa hao wazazi.
Kwahiyo dhambi zingine hukuona, ila Ushoga tu? Khaaah.
 
Nje ya Mada:-
Yaan hata miaka 21 hujafika ushakuwa Konki Master wa Kujichukulia Sheria mkononi.

Ukifika 30 yrs kishafutika. ☺☺☺☺

Ndan ya Mada:-
Ukichosema kuwa ndio sababu ya ww kuwa hivyo. Sivyo ilivyo.

Kukosa Upendo toka kwa Mzazi mmoja au kukosa upendo wa Wazazi hakufanyi mtu awe mcheza Porno au kupenda kujichua au Malaya.

Suala hapa ni Malezi.
Unaweza ukalelewa na Walezi na ukatokea mtu safi. Na unaweza ukalelewa na wazaz wote wawili na ukawa wa foo tu.

NB:-
Kuna madhambi mengne Ukifanya na mzazi wako akijua unaona kabisa atakumind au kuchukia kwa namna nyingne. Ndio maana haufanyi. Ila kwakuwa ameshafariki ndio unafanya . Ila sio Yeye ndio amesabisha.

Kuna mashoga kibao wana wazazi wawili. Ila wanafanya kwa vificho. Ila mzaz mmoja akibaki au wote wasiokuwepo basi wanafunguka zaidi kwenye hizo dhambi zao. Na hii ni sababu mwanzoni walikuwa wanaheshimu wazaz wao na sio kwakuwa wamekosa Upendo kwa hao wazazi wao.

Ishu ni Malezi, Shule na Mazingira.
Mkuu, hiyo addiction ya porn ina uhusiano kabisa na watoto kukosa upendo wa wazazi, usibishane na sayansi. Kuna documentaries za ex porn actors YouTube wanaelezea hili kwa undani kabisaa. Mtoto aliyekosa malezi ya wazazi kupata addiction ya porno ni kugusa tu tena kwenye kizazi haki ambapo pornography is very accesible. Mtoto mwingine anaweza kuangalia out of curiosity ila mtoto aliyekosa upendo anaangalia kuziba tundu la upendo alilonalo moyoni. It is reaaal.
 
Kwenye porn addiction uko sahihi kabisa

Porno inakuwa outlet ya maumivu, aliyopitia... Huwa wanafanya vile sio tu kuwa wanapenda ila ni kutaka validation... As sex is one of the things that makes one feel connected.. Ila hawawi connected bali wanakuwa addicted na the chase of connection
Hapo kwenye kuseek validation,kuna ex actor wa kike yeye alisema, mtu wa kwanza kumwambia" you are beautiful" alikuwa agent aliyemuingiza humo. Mwingine wa kiume yeye alidai hakuwahi kujua " how to be a man" maana baba yake hakuwepo wakati anakua, wale agents walimwambia" we will teach you how to be a man" wakamnasa. Kuna maneno kwa mtoto aliyekosa upendo huwa yanapenya hadi ndani kabisa ya mtima. Mwingine addict wa kutazama yeye alidai alitaka kujifunza techniques ili mume wake asije akamuacha kama baba yake alivyomuacha mama ake, mwisho akajikuta anakuwa addict maana kila alipotazama alipata assurance kwamba" mume wangu hataniacha coz I am good in bed" akajikuta kawa teja akidhani anajiandaa na ndoa yake ijayo. Stories ni nyingi kwenye hii issue.
 
Back
Top Bottom