Watu wengine wananisaidia sana kuliko wa imani yangu

Watu wengine wananisaidia sana kuliko wa imani yangu

Mkuu angalau wewe umenielewa
mkiwa na taasisi na mnaichangia hiyo taasisi yenu nani atawazuia msijenge shule au msikiti?
au hospitali?

kinachokosena ni poor organizations tu
shida ww ndo hutaki kushindwa.. taasisi nyingi zina shule, hospitals, vituo vya watoto yatima na maendeleo kibao.. ila kuna vitu vikubwa kama mahakama ya kiislamu ambayo itasimamia vitu kama marriages na mirathi.. hili suala hata aga khan wawe na hospitali 200 nchi nzima hawaez lianzisha maana wao hawana neno mbele ya serikali... hapo ndipo mimi nipoizungumzia bakwata
 
tasisi zipo zenye management kama alivyosema mmoja huwezi kwenda serikalini kuanzisha ishu kubwa mpaka upitie bakwata.


Ni sawa na kumwambia pastor marakana wa wasabato hawezi kuruhusiwa kufanya issue kwa maendeleo ya wasabato mpaka apitie kwa TEC


Uende serikalini kufanya nini?
mbona Aga Khan haendi kuomba chochote serikalini?

Serikali haizuii mtu yoyote kuanzisha taasisi yoyote ile...
story za vijiweni tu hizo

huitaji kwenda serikalini kuomba kibali chochote kile
 
Tatizo letu tunachukulia mambo so negatively
Mkuu uislam hauna shida na mtu na uislam upo safi kabisa usichafue hii dini kuputia "washkaji"zako...unawezekana ukawa ni muislam ila hujitambui au muislam galasa.
 
Nakumbuka wakati nikiwa mdogo nahudhuria mafundisho ya komunio ya kwanza na yale kipaimara,mafundisho kuhusu upendo, huruma na kusamehe ndio yalikuwa msingi mkuu.

hivo vitu ndio vimekuwa vikiwaongoza baadhi ya wakristo ktk maisha yao bila hata wao kujua sababu msingi mkuu waliupata tangu wangali watoto.

ndio chanzo cha wakristo kujikuta wanasaidiana na kujikuta wanaguswa kusaidia watu ambao sio wakristu.
 
Mhhh! ku-generalize haya mambo ni kosa kubwa sana. Nakumbuka nilivokuwa nasoma seminari moja, mzee mmoja Muislam alikuwa na duka karibu. Kutokana na wema wake waseminari tulikuwa tunamkopa mpaka kaduka kanaisha. Nakumbuka siku moja alichinja ng'ombe akutupa mguu. Mika minne iliyopita nilikuwa nimepanga nyumba ya Muislam, ikipita miezi miwili jumuia hawajaja kusali kwangu anaanza kuuliza kuna tatizo gani "baba mkwe" mbona hamsali hapa siku hizi? Kwa ufupi nimeishi na Waislam ni watu wazuri sana na kwa kweli Wakristu tuna kitu cha kujifunza. Note: An Arab "A" is not equal to an Arab "B"
 
Nakumbuka wakati nikiwa mdogo nahudhuria mafundisho ya komunio ya kwanza na yale kipaimara,mafundisho kuhusu upendo, huruma na kusamehe ndio yalikuwa msingi mkuu.

hivo vitu ndio vimekuwa vikiwaongoza baadhi ya wakristo ktk maisha yao bila hata wao kujua sababu msingi mkuu waliupata tangu wangali watoto.

ndio chanzo cha wakristo kujikuta wanasaidiana na kujikuta wanaguswa kusaidia watu ambao sio wakristu.
mwl nyerere alipoacha kazi pugu,alipewa nyumba na kula yake yeye na mkewe hadi uhuru ulipopatikana,alipewa hvo na watu wa kariakoo,hawakupat kipaimara wala komunio
 
swali la msingi ni kwa nini ziachwe wakat zilitolewa jasho?

Ukitaka kumuelewa jamaa ana hoja ya msingi tu,jaribu kutafakari anachokisema,achana na mleta uzi,kwani huyo ameshiba sasa hana cha kufanya ndio akaleta huu uzi,lakini jaribu kuelewa nini anachosema Boss utagundua tatizo lipo kwenye uongozi na si serikali kama wengi tulivyokuwa tunaamini japo hilo la serikali siwezi kulikana moja kwa moja.
 
Wadau habari zenu
Natumai mko poa baada ya pilika pilika za kutwa nzima..

Wadau leo ndo mara ya kwanza kujitokeza katika kutoa uzi.. In short nina tatizo katika mambo ya kusaidiana iwe shida ndogo ndogo au hata katika uwekezaji.... Naomba ni declare interest mimi ni muislam tatizo ninalokutana nalo ninapokuwa katika shida au nahitaji jamaa wa kufanya nao project ninapoamua kuwashirikisha jamaa wa upande wangu wa imani ambao naamini kabisa ni washikaji zangu response inakua 95% négative..

Ila nikiamua kuwashirikisha jamaa zangu wa upande wa pili wa imani wana respond vizuri sanà with high degree of positivity.. Huwa najiuliza nini tatizo au mimi ninamatatizo na upande wangu ??

Naomba ku share nanyi hili au hii inatokea in vice-versa way ?
Uislam unaufahamu unadhani wewe kuitwa Juma au Asha umekwisha kamilka katika IMANI au kujua kutamka salaam basi inatosha. Pia kumbuka NGUZO ZA IMANI zinasema nini? Kuhusu hiyo project au hizo projects zako kama ziko kinyume na MISINGI ya dini we unataka upewe msaada halafu kumbuka Kiongozi wetu Mtume (S.A.W) ametuhimiza tujitahidi kuwa ni watu wa kutoa zaidi kuliko kupokea (Misaada) hii yote inaonyesha imani yako ni haba. Mungu akufanyie wepesi uweze kujua misingi au Nguzo za DINI na IMANI ili ujue lengo uwepo wako hapa dunia
 
Unataka msaada gani ?kama msaada kumuelekeza wapi bar nzuri ilipo huwezi kupata kwa waislamu, halafu wewe km muislam kweli hauwezi andika upuuzi km huu labda una jina la kiislam tu, sifa ya Waislam ni huruma wao kwa wao according to to the holy
 
Mkuu mbona kulikuwa na taasisi nyingi tu,BARAZA KUU,BALUKTA,BAMITA,TZ MUSLIM HAJJ TRUST nk,kwani hizi nazo zilihitaji kupitia Bakwata kupata usajili.
hatuongelei usajili,tunaongelea namna bakwata ilivyokuwa kikwazo kwa maendeleo,not by accident but by design.na ndo iliundwa kwasababu hiyo,
wakati kina pengo wako busy kuunganisha deal za MOU na wanapata pesa toka serikalini za kujengea mahospitali na pengine makanisa na kupewa mishahara ya kulipa wafanyakazi wa hospitali zao,
bakwata wao wanawaslowdown waislamu kwa kuomba briscafe ya nauli za kwenda kuhiji basi,etc,
 
IPC sio organisation nzuri?

Ni Taasisi nzuri kwa maana ya Nia na madhumuni ya kuanzishwa kwake, isipokuwa inakosa hiyo organisation ninayo isema,yaani wale watu wajanja wajanja wanaojua kuingia hapana pale, kwa jamii ya waislamu yenye moyo mwema na uislamu na waislamu na kuwa mobilise na kufanya mambo makubwa na yenye manufaa kwa jamii kubwa kiimani na kijamii,ikiwemo kuanzisha shule zenye kutoa elimu bora,hospitali zenye huduma nzuri na mambo mengine ya kijamii.
 
Ni Taasisi nzuri kwa maana ya Nia na madhumuni ya kuanzishwa kwake, isipokuwa inakosa hiyo organisation ninayo isema,yaani wale watu wajanja wajanja wanaojua kuingia hapana pale, kwa jamii ya waislamu yenye moyo mwema na uislamu na waislamu na kuwa mobilise na kufanya mambo makubwa na yenye manufaa kwa jamii kubwa kiimani na kijamii,ikiwemo kuanzisha shule zenye kutoa elimu bora,hospitali zenye huduma nzuri na mambo mengine ya kijamii.
kama reference yako ni taasisi za kikristo basi kamsome padri sivalon kwenye kitabu chake kanisa katoliki na siasa tanzania,anadai hela zilitoka serekalin kuendesha taasisi na bila hvo wangezfunga,hao wahindi wanachangishana dunia nzima
 
We waislam walio kamili hawako namna hiyo uliyonayo,mnafki mkubwa wewe.
 
Unataka msaada gani ?kama msaada kumuelekeza wapi bar nzuri ilipo huwezi kupata kwa waislamu, halafu wewe km muislam kweli hauwezi andika upuuzi km huu labda una jina la kiislam tu, sifa ya Waislam ni huruma wao kwa wao according to to the holy
kwanza ukimuuliza atoe mfano jinsi wakristo wanavyosaidiana kuwazidi waislamu sijui atatoa mfano upi,
sijui kipaimara,sijui harusi,lakini hata waislamu nao wanasaidiana tena bila kubagua kama harusi wanachangiana,maulidi etc.

Sanasana labda aseme wamejenga bugando,kcmc,bunda etc,vile ni vitega uchumi sio msaada
 
hatuongelei usajili,tunaongelea namna bakwata ilivyokuwa kikwazo kwa maendeleo,not by accident but by design.na ndo iliundwa kwasababu hiyo,
wakati kina pengo wako busy kuunganisha deal za MOU na wanapata pesa toka serikalini za kujengea mahospitali na pengine makanisa na kupewa mishahara ya kulipa wafanyakazi wa hospitali zao,
bakwata wao wanawaslowdown waislamu kwa kuomba briscafe ya nauli za kwenda kuhiji basi,etc,

Let bygones be bygones,hatuna sababu ya kuyaangalia hayo sasa,ni juu yetu sisi tunaoweza kuyaangalia hayo kama makosa kuanza upya na kuanzisha jumuiya nyingine itakayoaminika miongoni mwa waislamu na kuanzisha mipango mizuri itakayomvutia kila muislamu na kujiona ni sehemu ya hiyo jumuiya na hayo yanawezekana.
 
Mbona Mr cabin umekuwa mgumu kusema hizo project
 
kama reference yako ni taasisi za kikristo basi kamsome padri sivalon kwenye kitabu chake kanisa katoliki na siasa tanzania,anadai hela zilitoka serekalin kuendesha taasisi na bila hvo wangezfunga,hao wahindi wanachangishana dunia nzima

Hata hapa tunaweza changishana,hivi kulikuwa na sababu gani mpaka eti makonda ndio atafute hela ya kujenga makao makuu ya bakwata? jibu ni kwamba kuna kauzembe sehemu fulani,tukiamka mbona mambo yanawezekana,viongozi wa bakwata wale dunia imewashika kuwaamsha pale hata uwamwagie maji ya bahari hawaamki leo,ni juu ya wewe na wengine kwa ambao hawajshikwa na ya dunia kwa pamoja ndio tunaweza kuweka mambo sawa.
 
Uislam ni issue....mimi mwenyewe ni muislam lakini jamani tuseme ukweli, jwa nini sie waislam tu wanafiki kihivi, yaani tuna chuki, wabinafsi, waongo, wafitini, wabaguzi, tuna chuki za kijinga, tatizo ni nini wakati dini yetu haiko hivyo?
Tatizo ni wewe km matatizo ya watu wa dini yako una ya leta kwa kina John badala ya kutafuta suluhisho baina yenu, ni upuuzi kauli yako hatukusifii hata
 
Back
Top Bottom