Watu wengine wananisaidia sana kuliko wa imani yangu

Watu wengine wananisaidia sana kuliko wa imani yangu

Nimesoma na jamaa angu chuo ni mwisilam yeye aliwapenda wahadhili wenye majina ya kikirsto kuliko wa majina ya imani yake sababu kubwa nilipomuulza alisema ukipatwa na tatzo lolote lile wanaokusaidia vizuri ni wakrsto Larkin waislam ni nunda
 
Wanakusaidia wewe kama binadamu au mtanzania mwenzao. Si kwa sababu ya dini yako au ya kwao. Unaulizwa dini yako kabla ya kusaidiwa?
Pia kuna wakristo hujikuta wakisaudiwa na waislamu kuliko wakristo wenzao. Ni vitu hutokea kama ambavyo huwezi kuchagua jirani.
Mi mkristo kwa anayetaka kujua.
 
Wanakusaidia wewe kama binadamu au mtanzania mwenzao. Si kwa sababu ya dini yako au ya kwao. Unaulizwa dini yako kabla ya kusaidiwa?
Pia kuna wakristo hujikuta wakisaudiwa na waislamu kuliko wakristo wenzao. Ni vitu hutokea kama ambavyo huwezi kuchagua jirani.
Mi mkristo kwa anayetaka kujua.
Hawanisaidii kwa kujua mi ni muislam na wala simaanishi naomba msaada kwa ajili ya dini ila ukweli utabaki kua ukweli sehemu ya kwanza kuomba msaada au hata kuhitaji support ni nyimbani kwako (kwenye imani yak)
 
Muislam utakuwa ww bhana... achen kujifanyisha ili imani za wenzenu zionekane haziko na jamii. jipange tena ww huwez kuwa muislam na kipi kitafanya mimi niamini kuwa wewe ni muislam??? au ndio hilo bandiko lako ambapo hata mimi naweza kuja nakuandika negative kwa imani nyingine nikiact kama wa dini hiyo,acheni hii tabia.
 
Umetaka kuwasilisha katika malengo ya kidini ila ndani ya uzi wako kunaonekana vitu tofauti na michanganuo ya kiimani. Uliyoyazungumza ni mambo ya maisha ya kawaida kabisa ambayo watu wenyewe unaochangamana nao sio mashekh wala maostadh ni 'washkaji' wako. Asa kama we unataka kuwa mkatoliki basi ni wewe na roho ila si kwa sababu hii, uislam wala hauna shida na mtu.
 
Muislam utakuwa ww bhana... achen kujifanyisha ili imani za wenzenu zionekane haziko na jamii. jipange tena ww huwez kuwa muislam na kipi kitafanya mimi niamini kuwa wewe ni muislam??? au ndio hilo bandiko lako ambapo hata mimi naweza kuja nakuandika negative kwa imani nyingine nikiact kama wa dini hiyo,acheni hii tabia.
Tatizo letu tunachukulia mambo so negatively
 
Msaada ni msaada, usiangalie anayekusaidia ni wa dini gani!.... ni kama ulitega hivi ama umeandaa jibu kabla ya swali.
Msaada umepata "shukuru kwa hilo"
Usiwagombanishe watu,. Waliokusaidia ukawasifu na walioshindwa kuwakashfu.....
Pengine uko na wakristu wengi wanaokuzunguka na waislamu wachache wanaokuzunguka.
Ndugu zako mbona huwataji? Wafanyakazi wenzio mbona huwataji?
Watu wa itikadi yako mbona huwataji?
Watu wa taaluma yako mbona huwataji? Watu wa kipato chako mbona huwataji?..
Watu uliowasaidia mbona huwataji?
Unasaidia watu kiasi gani? Unasaidiaje jamii/mchango wako kwao?
Dini, dini, dini dini.... unajitapa kwa udini?...
Tanzania tunaishi kwa pamoja, hatuna mtaa wa waislam wala wakristu,
Jamii yetu ni moja. Kwenye sherehe, kwenye shida, kwenye michango, kwenye misiba,
USITUGOMBANISHE!!
UKISAIDIWA SHUKURU
 
Umetaka kuwasilisha katika malengo ya kidini ila ndani ya uzi wako kunaonekana vitu tofauti na michanganuo ya kiimani. Uliyoyazungumza ni mambo ya maisha ya kawaida kabisa ambayo watu wenyewe unaochangamana nao sio mashekh wala maostadh ni 'washkaji' wako. Asa kama we unataka kuwa mkatoliki basi ni wewe na roho ila si kwa sababu hii, uislam wala hauna shida na mtu.
Umeongea vizuri sana mkuu, wala sina shaka na mawazo yako
 
Sio muislam kwasababu anashirikiana na wasio waislam au?????

Hiyo sio dhana,suala ni kwamba mnapokuwa ktk kundi moja si tu ktk imani,kundi lolote lile wenye mlengo mmoja,wenye mambo yanayowahusu nyinyi pekee si vyema kuyazungumza kwa kuyasema mapungufu yenu nje ya kundi hilo.Huu ni unafiki na hana sifa za kuitwa muislam,kama ingekuwa ni suala la utaifa hana Uzalendo hafai kuwepo kabisa.Narudia tena huyu ni mnafki tu kama alivyokuwa YUDA kwa Yesu.
 
Msaada ni msaada, usiangalie anayekusaidia ni wa dini gani!.... ni kama ulitega hivi ama umeandaa jibu kabla ya swali.
Msaada umepata "shukuru kwa hilo"
Usiwagombanishe watu,. Waliokusaidia ukawasifu na walioshindwa kuwakashfu.....
Pengine uko na wakristu wengi wanaokuzunguka na waislamu wachache wanaokuzunguka.
Ndugu zako mbona huwataji? Wafanyakazi wenzio mbona huwataji?
Watu wa itikadi yako mbona huwataji?
Watu wa taaluma yako mbona huwataji? Watu wa kipato chako mbona huwataji?..
Watu uliowasaidia mbona huwataji?
Unasaidia watu kiasi gani? Unasaidiaje jamii/mchango wako kwao?
Dini, dini, dini dini.... unajitapa kwa udini?...
Tanzania tunaishi kwa pamoja, hatuna mtaa wa waislam wala wakristu,
Jamii yetu ni moja. Kwenye sherehe, kwenye shida, kwenye michango, kwenye misiba,
USITUGOMBANISHE!!
UKISAIDIWA SHUKURU
Nimekuelewa mkuu na naheshimu mchango wako ila nakuomba sana sana usome vizuri nilichoandika
 
jamani mimi nilikuwa nao kwenye kikao chao kimoja pale ikulu....jamni waislam wana matatizo sugu yni kikao kizima jamaa wanaongelea kusamehew kodi wakati wa mwenzi wa ramadhani,yani tambi,sukari,pilpili mtama n.k yni ni shida sana jamaa haw.....bora ukimya kuliko ukima
 
wakristo wanazoezwa kutoa sadaka tangia wapo wadogo sana hivyo inakuwa rahisi kukua na tabia ya kutoa angalia kitu kama harusi,utakuta budget ya harusi inafika hadi milion 15 na mwenye kuoa atatoa laki 600000/- lakini mwisho wa siku watu hasa kanisa litafanya kila namna utawezesha

pia jambo lingine ni upendo utokao rohoni na sio wa mdomoni,wakristo wanaamini katika kutoa kuna baraka nyingi kuliko kupokea hata mimi mwenyewe kama sina sadaka nitafanya kila niwezalo ilimradi nimtolee bwana
 
Waislamu utatukuta Kwenye mpira, ngoma, na pombe. Tusamehe ndugu yetu.Tulichelewa kidogo kupata mwanga!
 
Back
Top Bottom