Watoto waliotelekezwa kupatiwa bima ya afya

Watoto waliotelekezwa kupatiwa bima ya afya

Kwa nini asitajwe? Hakuna msaada kwa serikali unaokuwa wa siri labda uwe wa dhana za kijeshi au vifaa vya usalama tuu
Wafadhili wengine huwa hawataki watajwe. Fedha yenyewe ni kidogo sana hata wewe ungeweza kuwa mfadhili. Bima ya NHIF kwa watoto ni sh 50,000/ tu kwa kila mtoto kwa mwaka. Watoto waliofikishwa kwake na kupatiwa bima hiyo hawazidi 200. Hivyo jumla ya pesa ya bima hiyo ni Sh 10 million tu kwa mwaka. Hata Makonda anaweza kuitoa toka kwa mshahara wake!
 
Wafadhili wengine huwa hawataki watajwe. Fedha yenyewe ni kidogo sana hata wewe ungeweza kuwa mfadhili. Bima ya NHIF kwa watoto ni sh 50,000/ tu kwa kila mtoto kwa mwaka. Watoto waliofikishwa kwake na kupatiwa bima hiyo hawazidi 200. Hivyo jumla ya pesa ya bima hiyo ni Sh 10 million tu kwa mwaka. Hata Makonda anaweza kuitoa toka kwa mshahara wake!
Sasa kama unatumia tafakari vizuri rudi kwenye mada. Shughuli yeyote ya kiserikali huwa inaendeshwa kwa uwazi bila kificho lands ihusu usalama au ulinzi wa Taifa.
Msaada wowote ukitaka kuupitisha katika ofisi ya umma hata kama ni zawadi lazima ijulikane kuepusha misingi ya rushwa kutumika.
Hilo lipo hata kupitia sheria za tume ya maadili. Kwa nini mambo ya Makonda pekee huwa ni ya sirisiri tuu?
 
Kwa mafungu yote ya local goverment mkuu unayajua usihukumu moja kwa moja wakati ushahidi kamili huna labda kama unaushahidi kamili.
Wamesema ni msamaria raia wa 'kigeni'.
Haijasemwa bima italipiwa kwa muda gani.
 
Makonda ametangaza kuwa watoto wote wa Dar waliotelekezwa na kwenda kwake watalipiwa Bima ya afya na ofisi yake.
Ni jambo jema, lakini ni vyema basi serikali iwe na uwazi na kusema fedha hizo ni za fungu gani au zinatoka wapi?
Sio jambo jema kusikia kama yale kuwa ofisi za Bakwata zinajengwa na fedha za Mkoa kisha Habari zinazagaa kuwa ukweli ni kwamba GSM ndio wafadhili wa mradi huo.
Hii ni namna Mpya ya corruption ambayo imeingia nchini ambayo tumekuwa tunasikia nchi kama Italy, Hispania, Israel nk wakuu wao walijikuta wakiingia kwenye kashfa ya rushwa kwa kukosa uwazi.
Mbona kawaambia kuna mfadhili kajitolea kuwalipia bima, au hamkumsikia vizuri
 
Wafadhili wengine huwa hawataki watajwe. Fedha yenyewe ni kidogo sana hata wewe ungeweza kuwa mfadhili. Bima ya NHIF kwa watoto ni sh 50,000/ tu kwa kila mtoto kwa mwaka. Watoto waliofikishwa kwake na kupatiwa bima hiyo hawazidi 200. Hivyo jumla ya pesa ya bima hiyo ni Sh 10 million tu kwa mwaka. Hata Makonda anaweza kuitoa toka kwa mshahara wake!
Kuna faida gani mtu akitumia mwanya huo wa kutoa "zawadi ya Bima" ya kisiasa ya shs 10m kisha yeye akasaidiwa kupitisha container 10 kukwepa Kodi ya shs 400m ?
Ndio maana uwazi unahitajika
 
Tangazo alilotoa kuwapatia Bima ya matibabu Watoto waliotelekezwa na Baba zao ni jambo Jema sana ,SANA TU.kwa ustawi wa watoto hao.
Kwa mtazamo mfupi waweza sema ni zoezi linalolenga kukomoa..!yapasa kujiuliza nani hasa anakomolewa?Ni baba aliyetelekeza..!Pengine alikuwa (sina hakika sana)mzinzi,muasherati..!bila kumwangalia mtoto aliyetelekezwa!ambaye ana maisha marefu mbele..!watu tumefikia hatua kuwatetea watelekezaji?wengine ni wazinzi na waasherati?hili ni aibu kweli.
Kwa BIMA YA AFYA KWA WATOTO...Big up MAKONDA.
 
Ni kweli kabisa kuhusu bima ya afya juu ya watoto hao ni jambo jema sana.Ila upande wangu najiuliza hilo fungu linatoka katika bajeti ipi? ...litatoka serikalini?, ni fedha za mkuu wa mkoa? au ni fedha za wahisani?
 
Kwa hapo nitampongeza ila sio afanye ujanja ujanja wake kama ule wa wale watuwazima wanaotaka kupewa ela ya matunzo
 
Ni kweli kabisa kuhusu bima ya afya juu ya watoto hao ni jambo jema sana.Ila upande wangu najiuliza hilo fungu linatoka katika bajeti ipi? ...litatoka serikalini?, ni fedha za mkuu wa mkoa? au ni fedha za wahisani?
Mtoto mmoja ni 50,400 .
Lets say watoto 500
Ni mil 25,200,000
Ku raise hii pesa ni rahisi sana kwa mtu kama Paul Makonda
.
 
Ikumbukwe hii ni kila mwaka ndiyo maana watu wanahoji hili fungu liko kwa budget ipi? Vipi ikitokea Makonda akahamishwa au akafukuzwa kazi hili zoezi litaendelea na huyo ajaye?
Ukiachana na siasa.
Akiweka taratibu nzuri hilo fungu linaweza kubebwa na wahisani.
 
Ukiachana na siasa.
Akiweka taratibu nzuri hilo fungu linaweza kubebwa na wahisani.
Lazima tuwe wakweli kuna umuhimu wa kujua mapema hizi pesa wapi zitatoka aidha ofisi ya RC au wahisani tusikubali kusema tu pengine zitatoka kwa wahisani wasipopatikana hao wahisani ambao ni rahisi tu kutokuwapata.
 
Lazima tuwe wakweli kuna umuhimu wa kujua mapema hizi pesa wapi zitatoka aidha ofisi ya RC au wahisani tusikubali kusema tu pengine zitatoka kwa wahisani wasipopatikana hao wahisani ambao ni rahisi tu kutokuwapata.
Sasa ndugu yangu. Kipi bora..
Pesa hata kama itatoka hazina ikasaidie watoto wanaohangaika watanzania au iachwe itumiwe na hawa hawa wanasiasa kwenye mission zao kama kununua wapinzani? Au unaweza kuniambia kuwa pesa ya kununulia wapinzani au bil4 za kurudia uchaguzi wa kipuuzi sio kodi zetu? Bora hizo kodi zetu ziwe na effect ya moja kwa moja kuliko kuwamufaisha hawa mabazazi hata kama itatolewa kwa njianya kiki ila bora.

Au wewe unaonaje mkuu?
 
Lazima tuwe wakweli kuna umuhimu wa kujua mapema hizi pesa wapi zitatoka aidha ofisi ya RC au wahisani tusikubali kusema tu pengine zitatoka kwa wahisani wasipopatikana hao wahisani ambao ni rahisi tu kutokuwapata.
hata wewe ni mhisani, kachangie ofisi ya makonda iko wazi!!

hivi mnawazaga nini?
 
Makonda ametangaza kuwa watoto wote wa Dar waliotelekezwa na kwenda kwake watalipiwa Bima ya afya na ofisi yake.
Ni jambo jema, lakini ni vyema basi serikali iwe na uwazi na kusema fedha hizo ni za fungu gani au zinatoka wapi?
Sio jambo jema kusikia kama yale kuwa ofisi za Bakwata zinajengwa na fedha za Mkoa kisha Habari zinazagaa kuwa ukweli ni kwamba GSM ndio wafadhili wa mradi huo.
Hii ni namna Mpya ya corruption ambayo imeingia nchini ambayo tumekuwa tunasikia nchi kama Italy, Hispania, Israel nk wakuu wao walijikuta wakiingia kwenye kashfa ya rushwa kwa kukosa uwazi.

kwani sh ngapi mkuu? haizidi 40m
 
Kwa mafungu yote ya local goverment mkuu unayajua usihukumu moja kwa moja wakati ushahidi kamili huna labda kama unaushahidi kamili.
Pesa za local gvt matumizi yote huidhinishwa na baraza la madiwani hili tungeshalisikia
 
Back
Top Bottom