Watanzania wako vizuri ukiangalia shule za kulipia zilivyo nyingi mtaani

nizakale

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2019
Messages
494
Points
500

nizakale

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2019
494 500
Moja kati ya vyanzo vya umasikini Tanzania ni private schools. 80% ya watanzania kulipia 3M kila mwaka kwa kila mtoto kwa miaka 20 ni kukaribisha umasikini.

Priority ya kila mzazi inatakiwa iwe ni kuwekeza kwa ajili ya miaka ijayo. Education is no longer a reliable investment to be that expensive.



Sent using Jamii Forums mobile app
Pointless

Sent using Jamii Forums mobile app
 

LadyRed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2016
Messages
7,483
Points
2,000

LadyRed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2016
7,483 2,000
Moja kati ya vyanzo vya umasikini Tanzania ni private schools. 80% ya watanzania kulipia 3M kila mwaka kwa kila mtoto kwa miaka 20 ni kukaribisha umasikini.

Priority ya kila mzazi inatakiwa iwe ni kuwekeza kwa ajili ya miaka ijayo. Education is no longer a reliable investment to be that expensive.



Sent using Jamii Forums mobile app
Ni pointi kwa kweli
Bora utafte option ya bei nafuu kiasi English Medium hizohizo lakini pia ufanye hata biashara
Hii ishu unasomeshaa weee af mtt kazi hapato bora akute vitega uchumi
 

Saveya

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2019
Messages
433
Points
500

Saveya

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2019
433 500
Nilienda ulizia kindergarten eti 2.8mil hapo sijaweka usafiri. Nikaona isiwe tabu mtoto asome nyumbani tu hadi umri wa kuanza ukifika

Sent using Jamii Forums mobile app
Kindergarten 2.8 M duh! Mimi nimesoma diploma yangu ya mambo ya ardhi sijalipa 2.8M kwa mwaka
 

yna2

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2018
Messages
11,323
Points
2,000

yna2

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2018
11,323 2,000
Moja kati ya vyanzo vya umasikini Tanzania ni private schools. 80% ya watanzania kulipia 3M kila mwaka kwa kila mtoto kwa miaka 20 ni kukaribisha umasikini.

Priority ya kila mzazi inatakiwa iwe ni kuwekeza kwa ajili ya miaka ijayo. Education is no longer a reliable investment to be that expensive.



Sent using Jamii Forums mobile app
Vere truu

Sent using Jamii Forums mobile app
 

mazojms

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2017
Messages
1,110
Points
2,000

mazojms

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2017
1,110 2,000
Ni pointi kwa kweli
Bora utafte option ya bei nafuu kiasi English Medium hizohizo lakini pia ufanye hata biashara
Hii ishu unasomeshaa weee af mtt kazi hapato bora akute vitega uchumi
Wengi wako kwenye madeni kila kukicha, ili tu watoto wao wasome feza na shule zingine kama hizo. Div I ya single digit haina influence yeyote kwenye future ya mtoto.

Kama mzazi anampenda mtoto aitengeneze future ya mtoto leo (both kiakili na kiuchumi), hakuna shule inayofundisha watoto namna ya kufukuza umasikini.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
38,372
Points
2,000

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
38,372 2,000
Ni vipaumbele tu, mimi nimeuliza tu kàma hii sera ya elimu kweli ipo ili kumpa mtanzania elimu bora, wala sitaki kulinganisha na hayo uliyosema, tusichanganye mambo.
Sera ndio hio ipo Kayumba. Sasa ni kuchagua kipaumbele chako ukope 20m ununue gari au ukamlipie ada apate elimu bora zaidi ya Kayumba.
 

LadyRed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2016
Messages
7,483
Points
2,000

LadyRed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2016
7,483 2,000
Wengi wako kwenye madeni kila kukicha, ili tu watoto wao wasome feza na shule zingine kama hizo. Div I ya single digit haina influence yeyote kwenye future ya mtoto.

Kama mzazi anampenda mtoto aitengeneze future ya mtoto leo (both kiakili na kiuchumi), hakuna shule inayofundisha watoto namna ya kufukuza umasikini.

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni kweli heri kumlea na kumuandaa mtoto kwa maisha ya namna yoyote
Pia kama ana kipaji chochote usipuuzie huwezi jua fate yake
Yani ni zama za kuwa na zaidi ya 'elimu' ya darasani
 

samurai

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2010
Messages
7,184
Points
2,000

samurai

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2010
7,184 2,000
Moja kati ya vyanzo vya umasikini Tanzania ni private schools. 80% ya watanzania kulipia 3M kila mwaka kwa kila mtoto kwa miaka 20 ni kukaribisha umasikini.

Priority ya kila mzazi inatakiwa iwe ni kuwekeza kwa ajili ya miaka ijayo. Education system is no longer a reliable investment to be that expensive.



Sent using Jamii Forums mobile app
Umeongea kitu kikubwa sana jamaa yangu.
 

Diana Spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
1,722
Points
2,000

Diana Spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2018
1,722 2,000
Wengi wako kwenye madeni kila kukicha, ili tu watoto wao wasome feza na shule zingine kama hizo. Div I ya single digit haina influence yeyote kwenye future ya mtoto.

Kama mzazi anampenda mtoto aitengeneze future ya mtoto leo (both kiakili na kiuchumi), hakuna shule inayofundisha watoto namna ya kufukuza umasikini.

Sent using Jamii Forums mobile app
We jamaa unafikiria mbali sana

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Eli79

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2013
Messages
24,831
Points
2,000

Eli79

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2013
24,831 2,000
Sera ndio hio ipo Kayumba. Sasa ni kuchagua kipaumbele chako ukope 20m ununue gari au ukamlipie ada apate elimu bora zaidi ya Kayumba.
Na hivi ndio inafanya elimu yetu isiwe practical, nchi moja sera tofauti za elimu, za Kayumba na private sioni kama ni sawa.
 

FRESHMAN

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
3,695
Points
2,000

FRESHMAN

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
3,695 2,000
Mimi elimu ya msingi ya kenya naikubali sana.. kuliko english medium za Tanzania..

Nawaza mwanangu akasome boarding kenya.. ila akue kue kwanza..

Kulipa mamilioni shule za kibongo naona natajirisha wenye shule tu.. huku bongo mtaala mbovu na hata english yenyewe mbovu ya walinu wanaomfundisha.. na muda wote akikaa na wenzake wanaongea kiswahili tu.. kenya najua english ataijua fasta.. na mtaala wa kenya ni mzuri..

Sijawai kuona Mtanzania aliyesoma primary school kenya utotoni.. akarudi bongo secondary necta akapata div 4 sijai kuona.. hata kama sekondari hasomi serious anacheza cheza bado hapati div 4

Sent using Jamii Forums mobile app
 

LadyRed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2016
Messages
7,483
Points
2,000

LadyRed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2016
7,483 2,000
Kweli kabisa! Vizuri kuangalia penye unafuu unapoweza kupamudu.

Ila tambua "kizuri kina gharama". Hivyo hata elimu bora ina gharama vile vile.
Elimu Bora afu anakuja tafuta kazi na wenzie wa Kayumba au huwa inakuwaje?.
Anarudi kuanzisha Kampuni?...Bora option hio ya kujiajiri...ila kama ni matazamio ya kuajiriwa kwa kweli investment hailipi sana

ulipie IST Chuo hawasomi hapa lazma aende nje afu akimaliza....heri hio pesa tutafte mustakabali mapema...ama tuendeleze kipaji chake specific amudu maisha
 

Forum statistics

Threads 1,389,307
Members 527,903
Posts 34,022,645
Top