Wasifu wa Masha: Maswali na Majibu

Wasifu wa Masha: Maswali na Majibu

Povu lote hilo wakati ndio kwanza unazidi kumuharibia unaejidai kumtetea... Afadhali FMES atleast anajaribu kujenga hoja mbadala za kumtetea.


he nilikuwa sijaona hii...

anayezungumziwa humu ni MASHA na sio MIE...taratibu eenheeeeee?...again,mie na FMES ni watu wawili tofauti...!eboh!
 
anatakiwa atujibu,huo u-Marekani wake feki apeleke hukohuko!! sisi tunaipenda nchi yetu na tumechoka na ufisadi,hata kama ulifanyika miaka ya 90! dogo anajiona yupo juu sana, sijui ni ushamba wa Kisukuma!! (samahani watani zangu wa Shinyanga na Mwanza)
 
ELIMU YA MASHA

Alizaliwa 1970 (kama hakuumbwa live!)
  • January, Mwaka 1972 akiwa na mwaka mmoja na miezi tisa alianza vidudu (siku hizi sijui ndio nursery au chekechea?) Actually kajamaa kalikuwa strong sana!!
  • Mwaka 1974 akiwa na miaka mitatu akaanza darasa la kwanza ambapo akamaliza 1980
  • Mwaka 1981 mpaka 1984 form one to four
  • Mwaka 1985 mpaka 1987 form five & six
  • Mwaka 1988 jeshini (siku hizo ilikuwa mandatory)
mwaka 1989 mpaka 1991 UDSM

SIMPLE AND CLEAR!!! Kuna mtu ana swali? Nasema hivi kuna mtu ana swali kutoka kwa mtuhumiwa?


Lawrence Kego Masha aka Lau alimezaliwa March 11 mwaka 1967!!! Na sio 1970 as stated on his CV na anavyodai mwenyewe. Alianza shule ya vidudu pamoja na darasa la kwanza na la pili Mwanza. Hizi habari sio za kusimuliwa. Nilisoma nae shule moja enzi hizo.

Baada ya hapo waliondoka kwenda kumfuata Mzee Masha senior at the Big Apple. Huko UN huyu mzee alipokuwa anamepata kazi wana policy ya kusomesha watoto mpaka watakapofikisha miaka 18 au 21 (correct me if am wrong). Masha senior alirudisha nyuma umri wa Lau miaka mitatu ili aweze kuendelea kulipiwa shule. Kumbuka waliondoka TZ katika mazingira ya kutatanisha na hivyo it was very possible for documents to be played with. Huwezi kumlaumu sana huyu mzee maana watz wengi tu wanacheza huu mchezo. US walikataa kumwingiza darasa la tatu kwa kuwa ana "umri mdogo" hivyo akarudia darasa la pili. Actually Masha finished high school akiwa mzee kuliko wenzake yaani 19 lakini akipretend ana umri wa miaka 16. Alikuwa anatutambia kwamba He was called the whiz kid. He was and still is bright though he was no kid.

Nakubali kuna wengine humu JF wanamfahamu Lau sana na wasifu wake hasa wakati akiwa Marekani lakini huyu Mzinza ninamfahamu tangu akivaa nepi. Alizaliwa Sengerema na sio marekani. Mdogo wake Mgisa (mjeshi) ndio alizaliwa New York lakini huyu ni mzalendo kwelikweli aliukataa uraia wa marekani alipofikia umri wa miaka 18. But for the devious 41 year old Lau.....waziri wetu wa polisi...........well, leaves a lot to be desired??....pathetic at least
.
 
Jembe Ulaya, karibu sana JF na asante kwa maelezo yako maana yanasaidia kuunganisha dots. Kama ni kosa la mzazi kubadilisha umri na kufoji vyeti vya kuzaliwa sawa ni kosa la mzazi. Kunajamaa wengi tu ambao wazazi wao waliobadili umri kwa sababu mbalimbali, lakini ni ufisadi tu na unajenga taifa la waongo. sasa ona waziri Masha tunapata maswali ya kumhoji namna hii.
 
Lawrence Kego Masha aka Lau alimezaliwa March 11 mwaka 1967!!! Na sio 1970 as stated on his CV na anavyodai mwenyewe. Alianza shule ya vidudu pamoja na darasa la kwanza na la pili Mwanza. Hizi habari sio za kusimuliwa. Nilisoma nae shule moja enzi hizo.

Baada ya hapo waliondoka kwenda kumfuata Mzee Masha senior at the Big Apple. Huko UN huyu mzee alipokuwa anamepata kazi wana policy ya kusomesha watoto mpaka watakapofikisha miaka 18 au 21 (correct me if am wrong). Masha senior alirudisha nyuma umri wa Lau miaka mitatu ili aweze kuendelea kulipiwa shule. Kumbuka waliondoka TZ katika mazingira ya kutatanisha na hivyo it was very possible for documents to be played with. Huwezi kumlaumu sana huyu mzee maana watz wengi tu wanacheza huu mchezo. US walikataa kumwingiza darasa la tatu kwa kuwa ana "umri mdogo" hivyo akarudia darasa la pili. Actually Masha finished high school akiwa mzee kuliko wenzake yaani 19 lakini akipretend ana umri wa miaka 16. Alikuwa anatutambia kwamba He was called the whiz kid. He was and still is bright though he was no kid.

Nakubali kuna wengine humu JF wanamfahamu Lau sana na wasifu wake hasa wakati akiwa Marekani lakini huyu Mzinza ninamfahamu tangu akivaa nepi. Alizaliwa Sengerema na sio marekani. Mdogo wake Mgisa (mjeshi) ndio alizaliwa New York lakini huyu ni mzalendo kwelikweli aliukataa uraia wa marekani alipofikia umri wa miaka 18. But for the devious 41 year old Lau.....waziri wetu wa polisi...........well, leaves a lot to be desired??....pathetic at least
.

Mkuu Jembe Ulaya,

Kama ni hivyo basi that explains kwa nini alisoma madarasa 10 tu badala ya 12 ya msingi na sekondari akiwa US. Kwamba hakuanza la kwanza kule, ila ali-transfer na madarasa ya msingi ya Sengerema. Okay, Jembe Ulaya, now the pieces of the puzzle are coming together, it seems.

Kama kweli Masha kadanganya nyeti za background yake kwenye nyaraka za Bunge basi anatia aibu!!
 
Wakuu Heshima Mbele,

Baada ya kuzungumza sana mwaka huu kuhusiana na ugomvi wa Mzee Mengi na Masha sasa kuna kashfa imetolewa kuwa Uraia wa Masha una walakini.

Nani anafahamu Masha ni raia wa nchi gani? Hivi kabla ya baba yake kwenda Marekani kipindi kile cha Mwalimu Masha alikuwa keshazaliwa?

Mie sijui ila habari ndiyo hiyo...
 
mmmh!kwa hiyo kama amezaliwa Marekani atakuwa raia wa Marekani si ni hivyo???
Lakini kama mtusi hivi...
 
Niliwahi kuuliza aliingiaje UDSM kama alisomea Marekani na kama alikuwa ni raia wa TZ lazima angetakiwa kwenda JKT...
 
mmhh, kama itathibitika huyu jamaa si raia kutakuwa hapatoshi. Mpaka aunyake uwaziri. Tuna kazi, lakini taratibu tutajua pumba na mchele....
 
UWT wapo usingizini....usingizi mzito

Kwanza hawapo kabisa. Kama kuna watu nawachukia Tanzania ni UWT. Hawa ndio wamelea matatizo yote ya nchi hii. Wanalipwa na kuishi kifahari bure buuuure buuuuuuuuuuuuuuure tuuuuu gggggggggrrrrrrrrrrrrrrrrhhhhhhh!
 
Lakini tusisahau pia kuwa sheria inaruhusu mtu kuukana uraia wake anapofikisha miaka 18, labla aliukana wa US na kujichukulia wa bongo
 
Mtoto wa Fortunatus Lyanyantika Masha kabila Mzinza wa Sengerema..Sulawetu Mkulu.Kuna watu humu ndani ya jamvi wanataka uachie ngazi na wanatumia sera ya Che Nkapa ya ukitaka kumnyamazisha ntu basi mtafutie sababu za uraia..etc refer to Jenerali's case.
Uliho?
 
Masha kazaliwa March 11 1967 huko Sengerema kama alivyoandika Jembeulaya hapa
 
Mtoto wa Fortunatus Lyanyantika Masha kabila Mzinza wa Sengerema..Sulawetu Mkulu.Kuna watu humu ndani ya jamvi wanataka uachie ngazi na wanatumia sera ya Che Nkapa ya ukitaka kumnyamazisha ntu basi mtafutie sababu za uraia..etc refer to Jenerali's case.
Uliho?
Inawezekana kuna watu wnaa nia ya kumchafua Masha na kumng'oa,ila hii ni tetesi tu na baada ye tutajua ukweli wake.

Binafsi,mie nina tatizo na masha katika mambo mengine ila ktika utendaji nipo naye ukurasa mmoja!
 
Jamaa amepenya penya hadi....uwaziri wakati haeleweki utata mtupu??du jamani ukiwa na mshiko tz hapa watakuja kuwapa uraisi hata watutsi au wanyamulenge maana sijui UWT wanafanya nini.....kazi yetu kuwabeba wageni .....wenyeji wanaonekana hawana jipya.....
 
Dataz za jembeulaya zinaonekana kuwa na ukweli ndani yake.
Mimi swali langu kwa wanasheria wa jf-je ikithibitika ni kweli masha ni 41 lakini ni baba yake ndiye aliyepunguza umri ili masha apige kitabu kiulaini,kisheria ni kosa kwa masha na inapasa awajibike?
 
Back
Top Bottom