Washika dini wana IQ ndogo kuliko wasioshika dini?

Washika dini wana IQ ndogo kuliko wasioshika dini?

Historia inatueleza kuwa akina Albert Einstein , Newton, Galileo walikuwa waumini wazuri sana
Yap walikuwa waumini wazuri na walitumia
Akili waliyopewa na MUNGU kisawasawa. Walijua imani imejengwa na akili zao
 
Mkatoliki ni mmoja tu hapo, Galileo. Pia tofautisha majina ya kisayansi yanatumia lugha ya Kigiriki,ambacho ni moreless na Kilatini . Nakuachia homework ya mahusiano ya Roma,kilatini na RC! Hivyo ni rahisi kwa mtu kuhitimisha kuwa Wanasayansi wengi ni RC kumbe sivyo
Na ndio maana ni kanisa mama haliteteleki hamna vurugu wala hutasikia migongano
Yap walikuwa waumini wazuri na walitumia
Akili waliyopewa na MUNGU kisawasawa. Walijua imani imejengwa na akili zao
Newton na Galileo sawa, Einstein alikuwa mharibifu kwani ndio chimbuko la bomu la atomic ambalo lilitumika na Wamarekani kule Hiroshima na Nagazaki. Hadi leo kunazaliwa vilema!
 
Tafiti kadhaa zimeonyesha kuna uhusiano hasi 'negative correlation' kati ya washika dini na IQ
Hii inamaanisha kuwa kwa mara nyingi (sio zote) watu wasioshika dini wana uwezo mkubwa kiakili kuliko wale wanaoshika dini
IQ ni kipimo cha relative intelligence baina ya watu na maana ya intelligence ni uwezo wa kufanya mipango, kufikiria kwa mantiki, kujumuisha mawazo na kutatua matatizo

Pia utafiti huo umeonyesha wasioshika dini wanaweza kujenga mahusiano mazuri zaidi na watu kuliko washika dini

maelezo yaliyotolewa ni ni kuwa imani za dini hazina mantiki, haina misingi ya sayansi haziwezi na hivyo hazina mashiko kwa 'watu werevu'

Pia watu wenye IQ kubwa wanaweza kujua na kukabiliana na matatizo yao mengi hivyo kuwafanya wasitegmee na kuweka imani nguvu nyingine za miujiza na hiyo inawafanya wasiwe washika dini tofauti na walio na uwezo mdogo wa kukabiliana na changamoto wanakuwa wameona hakuna njia nyingine kabisa ya kukabilina na changamoto hivyo kutegemea dini

Pia kadiri watu wanavyokuwa na mafanikio na salama kiuchumi na kiafya, wanapoteza interest ya kwenda kuomba kupatiwa mahitaji yao na kutoka kwa nguvu nyingine
Najaribu kukuelewa, mwaga kidogo na mifano kupendezesha uzi mkuu!
 
kumtaja mungu kwenye dola haimaanishi wote wanaamini, na mada haizungumzii marekani wala Africa
Inazungumzia wapi mjumbe?. Kuzimu au?. Hata kama hawaamini wote wasioamini huwatakaswa na wanaoqmini.
 
Hii ni miongoni mwa post bora kabisa kuziona hapa JF.Wafia dini wengi ni vila.za! tatizo dogo la kutatua kwa dakika mbili analipeleka kwa hao wanaomiliki dini ili wafikirie na kuliamulia kwa niaba yake.Nikiwaangalia huku mitaani wanaishi maisha ya shida sana! chuki, utengano, kunyonyana, kutesana na kupotezeana muda ndio sifa zao.

Utakuta mtu anang'ang'ana na dini ili tu apate kampani ya kumzika atakapo kufa, wengine ni wale wasio na uti wa mgongo.Wao wanashika dini ili kuwafurahisha ndugu, jamaa, marafiki, na viongozi wao wa dini.Wao wapo kama Ng'ombe waliofungwa nira wasijue namna ya kujinasua.

Kitendo cha kufuata dini zenye mikanganyiko lukuki ni ushahidi tosha kwamba wanauwezo mdogo wa kufikiri logically na uwezo wao wa kufanya tathmini juu ya jambo flani ni mdogo.Dini zina mikanganyiko ya wazi kabisa lakini ukiwauliza watakuambia wewe amini tu,....Kwanini tuamini badala ya kuelewa?....jibu ni kwamba IMANI NI UVIVU WA KUFIKIRI!!! Na ndio sababu kubwa wanaficha madhaifu ya dini kwenye IMANI kwa sababu wanajua IMANI ni kifungo cha fahamu za watu hivyo hawataweza kuhoji chochote.

Mtu akieleza madhaifu na hasara za dini, ataandika maelfu ya vitabu na bado watu wasimwelewe kwa sababu akili zao ni ndogo, wao wanaamini kuna Dude lipo huko angani linaitwa MUNGU ambalo ndilo linaloongoza uhai na vyote vilivyopo Ulimwenguni.....Wanaishi kwa hofu wakihofia kuadhibiwa na MUNGU kwa kuvunjia kanuni zake wasijue hizo kanuni ni mbinu za watu kama wao walionuia kuwa maniplate..........Kwa upande wangu, dini plus Mungu nilishafutilia mbali tangu nilipokuwa na umri wa miaka minne.
 
Mleta mada si ungetuwekea basi list ya hao wenye akili wasio washika dini.
 
Newton na Galileo sawa, Einstein alikuwa mharibifu kwani ndio chimbuko la bomu la atomic ambalo lilitumika na Wamarekani kule Hiroshima na Nagazaki. Hadi leo kunazaliwa vilema!
Kama unamlaumu Einstein sababu ugunduzi wake ulisababisha vifo vya wajapani, usisahau kuwalaumu waliogundua Gari, Train, Meli na Ndege, maana gunduzi zao zimesababisha vifo vya watu wengi duniani kote......Ingawa sina takwimu sahihi.
 
hayo uliyoyataja hayahusiani na mtu kuwa au kutokuwa na dini, yanafanywa na washika dini tena hadi viongozi na wasioshika dini
Jionee mwenyewe jinsi wanavyosapoti huo utafiti.......Badala achangie kulingana na mada iliyoletwa, yeye anatema mikaririsho ya makanisani......uwezo wa kuchambua mambo ni mdogo.
 
Kama unamlaumu Einstein sababu ugunduzi wake ulisababisha vifo vya wajapani, usisahau kuwalaumu waliogundua Gari, Train, Meli na Ndege, maana gunduzi zao zimesababisha vifo vya watu wengi duniani kote......Ingawa sina takwimu sahihi.
Hapa nilijibu hoja ya "walitumia akili waliyopewa na Mungu kisawasawa". Hata hivyo, Eistein amekufa akijilaumu alichogundua! Hakujua kingehatarisha maisha ya binadamu kiasi kile. Sometimes sio kila muumini with bright mind ana manufaa mf. Osama!
 
Mleta mada si ungetuwekea basi list ya hao wenye akili wasio washika dini.
Nimsaidie, Albert Einstein na Sir I. Newton walikuwa pantheists wanaoamini kwenye jambo la akili nyingi,ugunduzi,supernaturality,nk
 
mhh..

wewe na muislaeli na waliofanya research nani anazo IQ kubwa...

akili ya huyo mtu aliyefanya hizo research inaweza kufikia hata robo ya akili ya Mwadhama Cardinali Askof Pengo au Baba Mtakatifu Fransisco?

okey njoo ibada za mlimani, uwakute Maprof kwa madokta na maaskofu, sadaka inasomwa 30Milion kwa kila ibada moja...

njoo kesho ibada ya tatu atakuwa ansalisha fadha msinyori Mbiku (PHD)

Kumbe ndio maana bara la mshika dini(Afrika) ni majanga tupu!.....hao ma prof na PHD, sijui viongozi washika dini,maaskofu wenyu ndio chanzo cha umasikini na shida tupu Afrika !
 
Ridiculous!Kama irrational decisions kama kunywa pombe,umalaya,wizi wa aina zote,dhuluma za aina zote,child sacrifices,homosexuality,ponography etc. ndio IQ kubwa nakubaliana na wewe.Lakini ninalojua mimi ni kwamba kumcha Mungu ni chanzo chanzo cha maarifa kwa kuwa unaachana na uovu.Mtu ambaye ni morally bankrupt IQ yake ni ndogo,huo ndio ukweli unless una a distorted definition of IQ. Watu wasiomjua Mungu wa kweli maisha yao ni uovu tu.

Bla bla bla!...hili ndilo tatizo lenyu kuu washika na wafia dini!
Chuki tupu!....ndugu haupo better than mwenzako, hilo lijue, infact asiyefia dini hana mzigo wa chuki na wenzake moyoni.
Mmeshababisha vita kuu za kidini,maafa,chuki na tamaduni za ajabu ajabu.
Halafu "morality" inategemea sheria ,vtabu au mtu husika, ukionacho wewe kibaya mwenzako ana mtazamo tofauti kabisa na tusilazimishane jamani kwa maana kila mtu anacho anachokiamini au hata vitabu vya imani vipo tofauti tofauti.

Nikupe tu mfano wa nchi yangu Kenya,nchi inavyozidi kupiga hatua ,watu huondokana na uhitaji wa dini/imani kwani mtu yeyote mwenye akili zake haitaji dini/imani ili kutii sheria ama kutenda mema/yanayostahili katika jamii!
 
Nimsaidie, Albert Einstein na Sir I. Newton walikuwa pantheists wanaoamini kwenye jambo la akili nyingi,ugunduzi,supernaturality,nk


Hiyo ndiyo dini yake.

Au maana ya neno "dini" inawapiga chenga?
 
Mhaa! Labda dini ya kikristo maana kuifathi quraan inaitaji uwenaakili ya kipekee kilaza uwezi pia aliyeifathi quraan darasani lazma awe na uwezo mkubwa kuifathi msahafu mzima kichwani sio mchezo
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom