Washika dini wana IQ ndogo kuliko wasioshika dini?

Washika dini wana IQ ndogo kuliko wasioshika dini?

mhh..

wewe na muislaeli na waliofanya research nani anazo IQ kubwa...

akili ya huyo mtu aliyefanya hizo research inaweza kufikia hata robo ya akili ya Mwadhama Cardinali Askof Pengo au Baba Mtakatifu Fransisco?

okey njoo ibada za mlimani, uwakute Maprof kwa madokta na maaskofu, sadaka inasomwa 30Milion kwa kila ibada moja...

njoo kesho ibada ya tatu atakuwa ansalisha fadha msinyori Mbiku (PHD)
nimesema hii sio single case,
 
Sio wenye maarifa wala elimu waliochagulia ila Mungu alichagua vinyonge ili viwaaibishe wenye nguvu. Mungu ameifanya hekima ya dunia hii kuwa upuzi. Ndio maana Afrika watu wana ma phd ya kutosha ila ******. Angalia wazungu hasa marekani uangalie viongozi wao hata pesa yao inamtaja Mungu sisi tumebaki na matunguri yetu na kuuwa albino ili tushinde chaguzi . mtoa mada na hao watu wenu mkomeeee.
kumtaja mungu kwenye dola haimaanishi wote wanaamini, na mada haizungumzii marekani wala Africa
 
Tafiti kadhaa zimeonyesha kuna uhusiano hasi 'negative correlation' kati ya washika dini na IQ
Hii inamaanisha kuwa kwa mara nyingi (sio zote) watu wasioshika dini wana uwezo mkubwa kiakili kuliko wale wanaoshika dini
IQ ni kipimo cha relative intelligence baina ya watu na maana ya intelligence ni uwezo wa kufanya mipango, kufikiria kwa mantiki, kujumuisha mawazo na kutatua matatizo

Pia utafiti huo umeonyesha wasioshika dini wanaweza kujenga mahusiano mazuri zaidi na watu kuliko washika dini

maelezo yaliyotolewa ni ni kuwa imani za dini hazina mantiki, haina misingi ya sayansi haziwezi na hivyo hazina mashiko kwa 'watu werevu'

Pia watu wenye IQ kubwa wanaweza kujua na kukabiliana na matatizo yao mengi hivyo kuwafanya wasitegmee na kuweka imani nguvu nyingine za miujiza na hiyo inawafanya wasiwe washika dini tofauti na walio na uwezo mdogo wa kukabiliana na changamoto wanakuwa wameona hakuna njia nyingine kabisa ya kukabilina na changamoto hivyo kutegemea dini

Pia kadiri watu wanavyokuwa na mafanikio na salama kiuchumi na kiafya, wanapoteza interest ya kwenda kuomba kupatiwa mahitaji yao na kutoka kwa nguvu nyingine
Ulitumia njia zipi kutafiti ebu tueleze maana naona kuna elements za kipagani.
 
Tafiti kadhaa zimeonyesha kuna uhusiano hasi 'negative correlation' kati ya washika dini na IQ
Hii inamaanisha kuwa kwa mara nyingi (sio zote) watu wasioshika dini wana uwezo mkubwa kiakili kuliko wale wanaoshika dini
IQ ni kipimo cha relative intelligence baina ya watu na maana ya intelligence ni uwezo wa kufanya mipango, kufikiria kwa mantiki, kujumuisha mawazo na kutatua matatizo

Pia utafiti huo umeonyesha wasioshika dini wanaweza kujenga mahusiano mazuri zaidi na watu kuliko washika dini

maelezo yaliyotolewa ni ni kuwa imani za dini hazina mantiki, haina misingi ya sayansi haziwezi na hivyo hazina mashiko kwa 'watu werevu'

Pia watu wenye IQ kubwa wanaweza kujua na kukabiliana na matatizo yao mengi hivyo kuwafanya wasitegmee na kuweka imani nguvu nyingine za miujiza na hiyo inawafanya wasiwe washika dini tofauti na walio na uwezo mdogo wa kukabiliana na changamoto wanakuwa wameona hakuna njia nyingine kabisa ya kukabilina na changamoto hivyo kutegemea dini

Pia kadiri watu wanavyokuwa na mafanikio na salama kiuchumi na kiafya, wanapoteza interest ya kwenda kuomba kupatiwa mahitaji yao na kutoka kwa nguvu nyingine
Maana unasema tafiti nyingi lakini huzitaji,ebu zitaje na njia walizotumia
 
Tafiti kadhaa zimeonyesha kuna uhusiano hasi 'negative correlation' kati ya washika dini na IQ
Hii inamaanisha kuwa kwa mara nyingi (sio zote) watu wasioshika dini wana uwezo mkubwa kiakili kuliko wale wanaoshika dini
IQ ni kipimo cha relative intelligence baina ya watu na maana ya intelligence ni uwezo wa kufanya mipango, kufikiria kwa mantiki, kujumuisha mawazo na kutatua matatizo

Pia utafiti huo umeonyesha wasioshika dini wanaweza kujenga mahusiano mazuri zaidi na watu kuliko washika dini

maelezo yaliyotolewa ni ni kuwa imani za dini hazina mantiki, haina misingi ya sayansi haziwezi na hivyo hazina mashiko kwa 'watu werevu'

Pia watu wenye IQ kubwa wanaweza kujua na kukabiliana na matatizo yao mengi hivyo kuwafanya wasitegmee na kuweka imani nguvu nyingine za miujiza na hiyo inawafanya wasiwe washika dini tofauti na walio na uwezo mdogo wa kukabiliana na changamoto wanakuwa wameona hakuna njia nyingine kabisa ya kukabilina na changamoto hivyo kutegemea dini

Pia kadiri watu wanavyokuwa na mafanikio na salama kiuchumi na kiafya, wanapoteza interest ya kwenda kuomba kupatiwa mahitaji yao na kutoka kwa nguvu nyingine
Mkuu ww ni miongoni mwa watu wenye upeo wa kuona mbali, ukizingatia tunaishi katika ulimwengu wa manabii wa uongo mithili ya "TB JOSHUA". sasa jitahidi unitafute ili tuanzishe dhehebu litakalo wanusuru watu wa Mungu .
 
Ridiculous!Kama irrational decisions kama kunywa pombe,umalaya,wizi wa aina zote,dhuluma za aina zote,child sacrifices,homosexuality,ponography etc. ndio IQ kubwa nakubaliana na wewe.Lakini ninalojua mimi ni kwamba kumcha Mungu ni chanzo chanzo cha maarifa kwa kuwa unaachana na uovu.Mtu ambaye ni morally bankrupt IQ yake ni ndogo,huo ndio ukweli unless una a distorted definition of IQ. Watu wasiomjua Mungu wa kweli maisha yao ni uovu tu.
hayo uliyoyataja hayahusiani na mtu kuwa au kutokuwa na dini, yanafanywa na washika dini tena hadi viongozi na wasioshika dini
 
Hata daktari anakushauri ule mlo kamili na kufanya mazoezi pia uepuke pombe na sigara. Ila muangalie yeye kama anafuata hayo!!
Nani ana tatizo hapo?
 
Tafiti kadhaa zimeonyesha kuna uhusiano hasi 'negative correlation' kati ya washika dini na IQ
Hii inamaanisha kuwa kwa mara nyingi (sio zote) watu wasioshika dini wana uwezo mkubwa kiakili kuliko wale wanaoshika dini
IQ ni kipimo cha relative intelligence baina ya watu na maana ya intelligence ni uwezo wa kufanya mipango, kufikiria kwa mantiki, kujumuisha mawazo na kutatua matatizo

Pia utafiti huo umeonyesha wasioshika dini wanaweza kujenga mahusiano mazuri zaidi na watu kuliko washika dini

maelezo yaliyotolewa ni ni kuwa imani za dini hazina mantiki, haina misingi ya sayansi haziwezi na hivyo hazina mashiko kwa 'watu werevu'

Pia watu wenye IQ kubwa wanaweza kujua na kukabiliana na matatizo yao mengi hivyo kuwafanya wasitegmee na kuweka imani nguvu nyingine za miujiza na hiyo inawafanya wasiwe washika dini tofauti na walio na uwezo mdogo wa kukabiliana na changamoto wanakuwa wameona hakuna njia nyingine kabisa ya kukabilina na changamoto hivyo kutegemea dini

Pia kadiri watu wanavyokuwa na mafanikio na salama kiuchumi na kiafya, wanapoteza interest ya kwenda kuomba kupatiwa mahitaji yao na kutoka kwa nguvu nyingine
Nini definition ya "Mshika dini" kama ulivyolitumia katika hoja utafiti wako?. Ukijibu hili swali nitatoa mchango wangu!
 
Mkuu naomba utofautishe.Anayesema anamjua Mungu wa kweli na bado anafanya ujinga huo huyo hamjui Mungu wa kweli,anaigiza tu.A true Christian hafanyi ujinga huo.Kwa makusudi kabisa nimekwepa kuongelea dini kwa vile dini haina uhusiano wa moja kwa moja na Mungu wa kweli.Maana halisi ya neno dini ni "tabia ya mtu." Kwa hiyo hakuna kitu kama "mshika dini" kama ulivyosema wewe.
hayo uliyoyataja hayahusiani na mtu kuwa au kutokuwa na dini, yanafanywa na washika dini tena hadi viongozi na wasioshika dini
 
sio wote. Wakatoliki wengi ni vichwa wewe. wacheck Watakatifu wachache tu: Agustino, Thomas Akwino, Yohane Paulo II na wengine kibao. Mapapa, Makardinali, Maaskofu, Mapadri, Mashemasi, Watawa kibao tu.
Na ndio maana ni kanisa mama haliteteleki hamna vurugu wala hutasikia migongano
 
Labda wa dini nyingine lakini wa kikristo ni vipanga hata wahindu hua vipanga
 
Soma historia yao wengi ni wa katoliki
Mkatoliki ni mmoja tu hapo, Galileo. Pia tofautisha majina ya kisayansi yanatumia lugha ya Kigiriki,ambacho ni moreless na Kilatini . Nakuachia homework ya mahusiano ya Roma,kilatini na RC! Hivyo ni rahisi kwa mtu kuhitimisha kuwa Wanasayansi wengi ni RC kumbe sivyo
 
Washika dini ni watu wanao practice na kuamini dini zao zinavyosema
Hapo sasa nimekuelewa. Lakini washika dini ni wengi kuliko hao wengine,hebu sasa nipe mifano hai ambayo itanishawishi hicho unachokisema.
 
Kweli?

Lakini Mbona.....

Uturuki ni Taifa liloshika dini ya Kiislamu na limepiga hatua kubwa sana ya maendeleo katika kila fani, liko sambamba na karne ya 21. Hilo halina shaka kabisa.

Ujerumani ni Taifa la Kikiristo hata maadili ya Utawala wao unaendeshwa Kikiristo, lakini ndio Taifa limezalisha the Best Engineers on Earth and honesty society on earth, as per various studies.

Dini iwe ya Ukiristo au Uislam, kwa kipindi hiki cha miaka 2000 iliyopita imechangia sana kumuinua mwanadamu na kumuweka katika maadili mazuri.
Bila dini, wanaadamu wangekuwa katika hali mbaya sana ya Kinyama. Dini zipo bado hali ya Ubinaadamu imepotea.
Hata Ukomunisti wenyewe, unaofai hauna dini, falsafa yake yote ni mkusanyiko wa maadili na madundisho ya dini mbalimbali.
Kwa wale waliosomea "Sociology" watakubaliana na hili.
Wanaadamu tunahitaji dini. Na imani nzuri haitakataa Sayansi na Teknolojia yake, elimu yoyote ile inayoleta faida nzuri kwa mwanadamu basi lazima itakubaliwa na dini.

Sema hapa Afrika, kuna dini na imani zingine ni kwa ajili ya kuwapumbaza Waafrika, na ndio maana na sababu Mwalim Nyerere alizizuia dini nyingi kuingia Tanzania. Botswana tayari wameshawazuia wahubiri wa kigeni. Afrika ya Kusini wamewapeleka wahubiri fulani kwenye vyombo vya haki za binaadamu, wengine wanalishwa ukoka, nyoka waliokufa, petroli nk.

Tulipokuwa Congo, tuliona watu wanamchomba mbwa na kumla hadharani, tulipouliza tuliambiwa "Yesu kasema tule kila kitu kwa jina lake". Hivi ndivyo vitabu vitakatifu vinavyotumika vibaya. Kwa hata Israeli inavyotawala kwa Ubaguzi na Unyama. Utawala wa Kikaburu ulitumia Biblia. Vita vya Mashariki ya Kati, wanavyotumia Qur'an vibaya kwa kuuwana wenyewe kwa wenyewe.

Dini ni kwa ajili ya maadili mazuri na kumlinda na kumuwekea mwandamu heshima yake. Kujua thamani halisi ya maisha. Kuabudu aliyetuumba. Dini ilitakiwa kudumisha Ubinaadamu katika maisha yetu na kuleta amani kwenye roho zetu na majirani wetu.
 
kama.wana IQ DOGO VP.KUHUSU HAWA ..AUgustine vs welmier philosophers. ....moja .God is not source of evils na God is source of evils..respectively. .
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom