Washauri wapya

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Serikali ya Tanzania inadaiwa iko mbioni kuleta washauri wapya wa Ikulu na Wizara mbalimbali. Washauri hao toka nchi za Scandinavia wanatarajiwa kuingia nchini wakati wowote ili kusaidia kutoa ushauri wa kuendesha Ikulu na Wizara mbalimbali.

Baadhi ya washauri hao wamewahi kufanya kazi na viongozi mbalimbali wa mataifa ya magharibi wakiwemo Mawaziri Wakuu, Marais na katika taasisi mbalimbali za Kimataifa.

"Unajua nchi yetu tumekuwa na matatizo katika uendeshaji wa mambo mbalimbali, na tumeona kuwa tusione haya kuomba ushauri wa kuendesha Ikulu" alisema mmoja wa watu ambao wanajua juu ya mpango huo.

"Huyu mjapani aliyekuja kutoa ushauri kwenye mambo ya viwanda ni mwanzo tu" alisema afisa huyo wa ngazi zajuu aliyekataa kutajwa jina lake kuwa si msemaji wa serikali.

Mtaalamu mwingine aliyeunga mkono mpango huo alisema kuwa "hatimaye serikali mefanya kile ambacho watanzania wamekuwa wakisubiri kwa muda mrefu; kutafuta ushauri kwa watu wasio na maslahi binafsi".

Mpango huo wa kuleta wataalamu wa kuendesha serikali toka nje endapo utafanikiwa inadaiwa utafuatwa na nchi nyingine mbalimbali za kiafrika zenye migogoro ya ndani. Baadhi ya nchi zinazofuatilia mpango huo wa Tanzania ambao umebatizwa jina la "Rent a Leader-Lend a Hand Project 2008" unaungwa mkono na Watanzania wengi hasa baada ya viongozi wengi wa kizalendo kuonekana kuwa ni wabangaizaji ambao miaka zaidi ya 45 baada ya uhuru hawajajua jinsi ya kuongoza nchi.

Semina ya kwanza itakayoendeshwa na wataalamu hao ili kuweza kujua kiini cha tatizo la uongozi nchini, inatarajiwa kufanyika kwenye Hoteli ya Ngurdoto, Mkoani Arusha mapema mwezi wa nne.


Habari hizi hata hivyo hazijathibitishwa na kiongozi yeyote wa serikali kwani hadi tunakwenda mitamboni hakuna hata mmoja aliyeweza kupatikana kwa sababu sikumtafuta.
 
Mtoto wa Mkulima

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2007
Messages
688
Likes
23
Points
0
Mtoto wa Mkulima

Mtoto wa Mkulima

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2007
688 23 0
Serikali ya Tanzania inadaiwa iko mbioni kuleta washauri wapya wa Ikulu na Wizara mbalimbali. Washauri hao toka nchi za Scandinavia wanatarajiwa kuingia nchini wakati wowote ili kusaidia kutoa ushauri wa kuendesha Ikulu na Wizara mbalimbali.

Baadhi ya washauri hao wamewahi kufanya kazi na viongozi mbalimbali wa mataifa ya magharibi wakiwemo Mawaziri Wakuu, Marais na katika taasisi mbalimbali za Kimataifa.

"Unajua nchi yetu tumekuwa na matatizo katika uendeshaji wa mambo mbalimbali, na tumeona kuwa tusione haya kuomba ushauri wa kuendesha Ikulu" alisema mmoja wa watu ambao wanajua juu ya mpango huo.

"Huyu mjapani aliyekuja kutoa ushauri kwenye mambo ya viwanda ni mwanzo tu" alisema afisa huyo wa ngazi zajuu aliyekataa kutajwa jina lake kuwa si msemaji wa serikali.

Mtaalamu mwingine aliyeunga mkono mpango huo alisema kuwa "hatimaye serikali mefanya kile ambacho watanzania wamekuwa wakisubiri kwa muda mrefu; kutafuta ushauri kwa watu wasio na maslahi binafsi".

Mpango huo wa kuleta wataalamu wa kuendesha serikali toka nje endapo utafanikiwa inadaiwa utafuatwa na nchi nyingine mbalimbali za kiafrika zenye migogoro ya ndani. Baadhi ya nchi zinazofuatilia mpango huo wa Tanzania ambao umebatizwa jina la "Rent a Leader-Lend a Hand Project 2008" unaungwa mkono na Watanzania wengi hasa baada ya viongozi wengi wa kizalendo kuonekana kuwa ni wabangaizaji ambao miaka zaidi ya 45 baada ya uhuru hawajajua jinsi ya kuongoza nchi.

Semina ya kwanza itakayoendeshwa na wataalamu hao ili kuweza kujua kiini cha tatizo la uongozi nchini, inatarajiwa kufanyika kwenye Hoteli ya Ngurdoto, Mkoani Arusha mapema mwezi wa nne.


Habari hizi hata hivyo hazijathibitishwa na kiongozi yeyote wa serikali kwani hadi tunakwenda mitamboni hakuna hata mmoja aliyeweza kupatikana kwa sababu sikumtafuta.
Hahahaha utafikiria jamaa walisoma nilichoandika kwenye ile thread ya Mjapana kuwa ipo siku tutakodisha hata raisi ili aje atuongozee nchi yetu. Its funny.
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
Serikali ya Tanzania inadaiwa iko mbioni kuleta washauri wapya wa Ikulu na Wizara mbalimbali. Washauri hao toka nchi za Scandinavia wanatarajiwa kuingia nchini wakati wowote ili kusaidia kutoa ushauri wa kuendesha Ikulu na Wizara mbalimbali.

Baadhi ya washauri hao wamewahi kufanya kazi na viongozi mbalimbali wa mataifa ya magharibi wakiwemo Mawaziri Wakuu, Marais na katika taasisi mbalimbali za Kimataifa.

"Unajua nchi yetu tumekuwa na matatizo katika uendeshaji wa mambo mbalimbali, na tumeona kuwa tusione haya kuomba ushauri wa kuendesha Ikulu" alisema mmoja wa watu ambao wanajua juu ya mpango huo.

"Huyu mjapani aliyekuja kutoa ushauri kwenye mambo ya viwanda ni mwanzo tu" alisema afisa huyo wa ngazi zajuu aliyekataa kutajwa jina lake kuwa si msemaji wa serikali.

Mtaalamu mwingine aliyeunga mkono mpango huo alisema kuwa "hatimaye serikali mefanya kile ambacho watanzania wamekuwa wakisubiri kwa muda mrefu; kutafuta ushauri kwa watu wasio na maslahi binafsi".

Mpango huo wa kuleta wataalamu wa kuendesha serikali toka nje endapo utafanikiwa inadaiwa utafuatwa na nchi nyingine mbalimbali za kiafrika zenye migogoro ya ndani. Baadhi ya nchi zinazofuatilia mpango huo wa Tanzania ambao umebatizwa jina la "Rent a Leader-Lend a Hand Project 2008" unaungwa mkono na Watanzania wengi hasa baada ya viongozi wengi wa kizalendo kuonekana kuwa ni wabangaizaji ambao miaka zaidi ya 45 baada ya uhuru hawajajua jinsi ya kuongoza nchi.

Semina ya kwanza itakayoendeshwa na wataalamu hao ili kuweza kujua kiini cha tatizo la uongozi nchini, inatarajiwa kufanyika kwenye Hoteli ya Ngurdoto, Mkoani Arusha mapema mwezi wa nne.


Habari hizi hata hivyo hazijathibitishwa na kiongozi yeyote wa serikali kwani hadi tunakwenda mitamboni hakuna hata mmoja aliyeweza kupatikana kwa sababu sikumtafuta.
That is right.

Kwa nchi inayoendeshwa na watu walioshindwa siku nyingi zilizo pita ni kweli lazima washauri watoke nje kuja kuwaambia namna ya kuendesha Ikulu na namna ya kujizuia kujaa tamaa ya kupokea Rushwa.

Ieleweke kwamba ni kikundi cha watu wachache na chama chao cha SISIEMU ndiyo walio shindwa. Kama nchi, kama watanzania hatujashindwa bado, tuna uwezo na tuna hamu ya kuiongoza na kuendeleza nchi yetu.

Pendekezo langu;

Serikali ya SISIEMU Watoe Zabuni ya vyama mbalimbali duniani kuja kuunda serikali na kuiongoza Tanzania kwa mkataba wa kipindi cha miaka kumi kumi,kuwe na kipengele kwamba kitakacho patikana katika kodi na rushwa SISIEMU wapate 3% ya Net Value.
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
That is right.

Kwa nchi inayoendeshwa na watu walioshindwa siku nyingi zilizo pita ni kweli lazima washauri watoke nje kuja kuwaambia namna ya kuendesha Ikulu na namna ya kujizuia kujaa tamaa ya kupokea Rushwa.

Ieleweke kwamba ni kikundi cha watu wachache na chama chao cha SISIEMU ndiyo walio shindwa. Kama nchi, kama watanzania hatujashindwa bado, tuna uwezo na tuna hamu ya kuiongoza na kuendeleza nchi yetu.

Pendekezo langu;

Serikali ya SISIEMU Watoe Zabuni ya vyama mbalimbali duniani kuja kuunda serikali na kuiongoza Tanzania kwa mkataba wa kipindi cha miaka kumi kumi,kuwe na kipengele kwamba kitakacho patikana katika kodi na rushwa SISIEMU wapate 3% ya Net Value.
Ufisadi na manufaa binafsi vinachukua sura mpya jamani
Kwa sababu huu si udhalilishwaji kabisa wa wasomi wetu, Kuna maprofesa wangapi, Madokta wangapi, professional kibao Tanzania, Lakini eti tunatafuta wataalamu kutoka nje!!!!
Loooo, kazi kweli kweli ndugu zangu, siamini kabisa labda kuna mkono wa mtu, ina maana Kikwete awakubali wataalamu wa Kitengo cha Uchumi pale UDSM jamani

Tutaleta mpaka washauri wa Usalama wa Taifa a.k.a Usalama wa Mafisadi
 
T

TEMA

Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
27
Likes
0
Points
0
T

TEMA

Member
Joined Oct 1, 2007
27 0 0
Yule mshauri maarufu kutoka Japan aliyejulikana kwa jina la DR Kobayashi aliyeletwa na BWK kwa jina kubwa la " MINI TIGER PLAN ya 2020" kaishia wapi? Mipango yake imewekwa kapuni?
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
259
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 259 180
Habari hizi hata hivyo hazijathibitishwa na kiongozi yeyote wa serikali kwani hadi tunakwenda mitamboni hakuna hata mmoja aliyeweza kupatikana kwa sababu sikumtafuta.
Kheeeee heeeeee kheeeeeee...EEeh!
Sawa kamanda
 
M

MpiganajiNambaMoja

Member
Joined
Sep 20, 2007
Messages
69
Likes
0
Points
0
M

MpiganajiNambaMoja

Member
Joined Sep 20, 2007
69 0 0
Jamani hawa washauri mbona wapo tu siku zote na hakuna mabadiliko wanayoleta? Ukiitisha wajipange mstari kutoka dar watafika chalinze. Kwani wazungu mnaowaona humu nchini hamjua wengi wamekuja kwa gera hiyo. Baadhi yao baada ya mikataba yao kwisha huishia kukaa nchini na kuendeleza ufisadi kwani wanakuwa wamejiweka karibu na wanasiasa.

Tatizo siyo washauri ila tatizo liko kwa washauriwa. Maana kama ni ushauri tu hata hapa JF kuna ushauri kibao tu.

Ninacho kiona mimi kuhusiana na swala la washauri ni mpango wa nchi wahisani kujirudishia fedha. Karibu kila mradi unao fadhiliwa na nchi wafadhili unakuja na washauri wake (advisors) ambao hulipwa pesa nyingi. Pamoja na kutoa ushauri lakini pia wana kazi ya siri ambayo ni kulinda maslahi ya nchi zao katika sector husika.

Unaweza kukuta japani wana mpango wa kuja kuwekeza kwenye viwanda hapa nchini. Hivyo ili kupata detailed data za mambo yalivyo na kujiweka karibu na wanasiasa wanamtuma spy wao kwa kofia ya ushauri. Baada ya kupata kile alichokuja kutafuta anaishia zake, mnabaki vile vile.

Ukifanya kazi na hawa watu utagundua agenda zao za siri. Baadhi ya washauri wanaokuja ukiangalia uwezo wao unaweza hata ukashangaa imekuwaje huyu kaletwa huku? Ni namna tu yakuchukua pesa zao na kufanikisha malengo yao.

Nimekuwa nikifanya kazi na watu wa namna hiyo (advisors) kwa miaka kadhaa sasa. Baadhi wana mchango mzuri ingawa mara nyingi haufanyiwi kazi na baadhi ni mafisadi wa kutupwa. Tender zote kubwa za miradi huakikisha zinaenda kwenye kampuni zao.
Wengi wao wanakuwa na malengo maalum ya kutafuta nyeti kuhusu nchi hii.
 
Shukurani

Shukurani

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
253
Likes
1
Points
0
Shukurani

Shukurani

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
253 1 0
Ufisadi na manufaa binafsi vinachukua sura mpya jamani
Kwa sababu huu si udhalilishwaji kabisa wa wasomi wetu, Kuna maprofesa wangapi, Madokta wangapi, professional kibao Tanzania, Lakini eti tunatafuta wataalamu kutoka nje!!!!
Loooo, kazi kweli kweli ndugu zangu, siamini kabisa labda kuna mkono wa mtu, ina maana Kikwete awakubali wataalamu wa Kitengo cha Uchumi pale UDSM jamani

Tutaleta mpaka washauri wa Usalama wa Taifa a.k.a Usalama wa Mafisadi
Nakubaliana na wewe. Nini maana ya nchi kuwa na wasomi wake? Nini maana ya nchi hii kuwa na vyuo vikuu? Nini maana ya kuwa na shule za aina zote ndani ya nchi hii? Sawa,tuna wasomi tena wenye PhD na ni maprofesa katika chama tawala,wanafanya nini? Maslahi binafsi na ufisadi,ndiyo jibu la haraka. Ina maana wasomi wote wa uchumi wameshindwa kutusaidia tukaweza kufika? Sawa siasa na shule wakati mwingine vinaendana na wakati mwingine havifanani,ndiyo maana mawazo ya wasomi hayana nafasi katika jamii za wanasiasa,hasa siasa za bongo. Kwa hili naanza kukubaliana taratibu na Prof. Watson kuhusu walakini wa akili za watu weusi,mawazo yake yana ukweli fulani japo tulimshambulia. Tunayoyaoona ndiyo yale aliyosema Prof.Watson. Hii ni aibu,serikali ya CCM mnatuhaibisha
 
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
208
Likes
11
Points
35
S

Semanao

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
208 11 35
Hawa wataalamu wa WOrld Bank na mashirika mbuzi yote si ndo walitushauri kuhusu madini kuwa tusiweke mashariti yoyote ili kuvutia wezi akina BARICK na wengine?

Shida moja ya hawa wataalam nchi kama Tanzania hatuna ubavu wa kukataa wataalam uchwara yaani tunaletewa tu. Je CV zao nami atazihakiki kwanza kabla ya kufanya huoushauri. Kwa wale ambao wamefanya na hao wanaoitwa advisors toka nje ya nchi kwenye miradi mbali mbali wanachofanya ni kujifunza kwanza sababu mazingira ya Tz hawayajui au hawawezi kudeliver. Wengi wanakuwa ni report compiller badala ya kuwa report analyser.

Lakini nafikiri Rais wetu anapenda sana wataalam kutoka nje kwani nakumbuka wakati akiwa kwenye ziara nchi za scandinavia aliomba kupewa msaada wa wataalam hasa wa kusimamia mikataba. Ila kwa mtu ambaye anajua mazingira ya Tz, wanasiasa wana nguvu kuzidi wataalam so na mambo ya kitaalam yanafanyika kisiasa ili wanasiasa wafurahi. BADO TUNA KAZI KUBWA MBELENI HADI PALE MINDSET ZA WANASIASA ZITAKAPOBADILIKA.
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
102
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 102 160
Some body please stop me from thinking and reading JF, I want to live a life!!
 
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2008
Messages
4,146
Likes
1,572
Points
280
Nemesis

Nemesis

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2008
4,146 1,572 280
Ufisadi na manufaa binafsi vinachukua sura mpya jamani
Kwa sababu huu si udhalilishwaji kabisa wa wasomi wetu, Kuna maprofesa wangapi, Madokta wangapi, professional kibao Tanzania, Lakini eti tunatafuta wataalamu kutoka nje!!!!
Loooo, kazi kweli kweli ndugu zangu, siamini kabisa labda kuna mkono wa mtu, ina maana Kikwete awakubali wataalamu wa Kitengo cha Uchumi pale UDSM jamani

Tutaleta mpaka washauri wa Usalama wa Taifa a.k.a Usalama wa Mafisadi
BabaH,
Wazungu ndugu yangu, viongozi wetu wakishauriwa na Mtanzania hawaamini. Mtegemea cha nduguye ...., kweli wazungu wanaabudiwa tanzania....
 
E

eddy

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2007
Messages
10,755
Likes
4,629
Points
280
E

eddy

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2007
10,755 4,629 280
Paul Kagame amemwomba Tony Bleya awe mshauri wake wa uchumi na mahusiano ya kimataifa, Tony ameshakubari ombi hilo kasema wala hatahitaji malipo kutoka serikali ya Rwanda kwani anayopesa yakumtosha, Tony amesema anatamani Rwanda ipige hatua kiuchumi kama uk.

Naungana na Madilu, sie tunahitaji kubinafsisha serikali tulete management mpya, Chama tawala kipewe 3% royalty fee.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Ni wapi tunaweza kupata washauri wa kizungu ambao wana rekodi nzuri na watatusaidia kuendesha vitu kama Benki Kuu n.k.. sitaona ubaya hata tukiomba washauri wa Usalama wa Taifa...
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
259
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 259 180
^^jaribu Finland
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Heko JK, naona sasa umeamua kufanya kweli, nchi nyingi duniani huwa na washauri katika nyanda zote za uongozi hata Lipumba aliwahi kuwa mshauri wa Museveni wa uchumi na kuwa na washauri ni jambo jema kabisa. Na linafaa liungwe mkono kwani haliharibu linatengeneza.

Mkuu nyerere alikuwa na personal assistant wake mama wa kizungu na kabla ya hapo alikuwa na mshauri mmerakani, ni vipi utautumia ushauri ndio inavyo matter lakini si kuwa na ushauri kuna ubaya.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
63
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 63 135
Tatizo sio ushauri tatizo ni ufisadi na wizi. Hao jamaa watakachokuja kushauri ni kuwa viongozi waache wizi na ufisadi, na wakisema hivyo watapewa siku moja kufungasha na kuondoka na mchezo ule utaendelea palepale. Ni vizuri tuki-import mawaziri, makatibu na wakurugenzi, maana huko ndio kumeonekana kuwa na mafisadi, na ni huko ambako kuna loop holes za ufisadi.
Na kama lengo ni kuleta efficiency, kama hao jama wanaweza kukubali hata kututafutia rais itakuwa bomba tu, bora atuletea maisha raha na mazuri.
Kwa ufupi ni wazo la kujinga kuleta mtu ambaye hajyui utamaduni wako wala situation yako kuja kukushauri!
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
Sioni ubaya wowote,ila mimi naona tungewaajiri kabisa na tuwalipe watuendeshee TRA na mipango ya uchumi na maendeleo,maana tulionao ndio wame srew up big time
 
Kana-Ka-Nsungu

Kana-Ka-Nsungu

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,260
Likes
81
Points
135
Kana-Ka-Nsungu

Kana-Ka-Nsungu

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,260 81 135
I know this is outrageous and controversial lakini nigependa kuona huu utaratibu ukitumika hata kwenye nafasi ya uraisi kwa sasa.
 
I

Ilongo

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2007
Messages
292
Likes
3
Points
0
I

Ilongo

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2007
292 3 0
Tatizo sio ushauri tatizo ni ufisadi na wizi. Hao jamaa watakachokuja kushauri ni kuwa viongozi waache wizi na ufisadi, na wakisema hivyo watapewa siku moja kufungasha na kuondoka na mchezo ule utaendelea palepale. Ni vizuri tuki-import mawaziri, makatibu na wakurugenzi, maana huko ndio kumeonekana kuwa na mafisadi, na ni huko ambako kuna loop holes za ufisadi.
Na kama lengo ni kuleta efficiency, kama hao jama wanaweza kukubali hata kututafutia rais itakuwa bomba tu, bora atuletea maisha raha na mazuri.
Kwa ufupi ni wazo la kujinga kuleta mtu ambaye hajyui utamaduni wako wala situation yako kuja kukushauri!
Hao wakija watapigwa zengwe hadi ushangae, maana watakuwa wanaziba mianya ya ulaji ... yaliyotokea kwa Mkurugenzi Muhimbili umeyasahau? Ebu nisikilizie kinachoendelea huko sasa hivi ... ni kula kwa kwenda mbele bila hata aibu na sasa wanaanza kutupiana mpira wao wenyewe. Hii nchi nilishawahi kusema kwamba kama ingekuwa ni computer, basi inatakiwa ifanyiwe namna.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,036
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,036 280
Hivi tunaweza kuwa na Makatibu wa Kuu toka Ulaya maana ndio watendaji wizarani?
 

Forum statistics

Threads 1,239,189
Members 476,441
Posts 29,345,038