Wapi nipate mbegu modified za mipaina? (pines)

AfroMonster

AfroMonster

Member
Joined
Jun 7, 2018
Messages
51
Points
125
AfroMonster

AfroMonster

Member
Joined Jun 7, 2018
51 125
Heshima kwenu wakuu, nalenga kuotesha miche ya mipaina(pines) ili kupunguza gharama za kununua miche iliyooteshwa. Lakini sina uelewa wa kutosha wapi nipate mbegu bora ikiwezekana za kisasa. Nishasikia kuhusu kwenda ofisi za wakala wa misitu lakini bado sijapata ushauri wa kuniwezesha kuchukua maamuzi sahihi.

Naomba ushauri wenu
images-jpeg.1118733
 
MAMESHO

MAMESHO

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
288
Points
250
MAMESHO

MAMESHO

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
288 250
kama upo morogoro ni sehemu sahihi ya kwenda, unaweza kupata mbeguna utaalamu wa namna ya kuziotesha maana uoteshaji wa baadhi ya mbegu una changamoto kwenye kuziandaa
 
AfroMonster

AfroMonster

Member
Joined
Jun 7, 2018
Messages
51
Points
125
AfroMonster

AfroMonster

Member
Joined Jun 7, 2018
51 125
kama upo morogoro ni sehemu sahihi ya kwenda, unaweza kupata mbeguna utaalamu wa namna ya kuziotesha maana uoteshaji wa baadhi ya mbegu una changamoto kwenye kuziandaa
Moro sehemu gani mkuu
 
S

Sendoro Mbazi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2013
Messages
965
Points
250
S

Sendoro Mbazi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2013
965 250
Heshima kwenu wakuu, nalenga kuotesha miche ya mipaina(pines) ili kupunguza gharama za kununua miche iliyooteshwa. Lakini sina uelewa wa kutosha wapi nipate mbegu bora ikiwezekana za kisasa. Nishasikia kuhusu kwenda ofisi za wakala wa misitu lakini bado sijapata ushauri wa kuniwezesha kuchukua maamuzi sahihi.

Naomba ushauri wenuView attachment 1118733
Uko wapi
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,562
Points
2,000
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,562 2,000
Heshima kwenu wakuu, nalenga kuotesha miche ya mipaina(pines) ili kupunguza gharama za kununua miche iliyooteshwa. Lakini sina uelewa wa kutosha wapi nipate mbegu bora ikiwezekana za kisasa. Nishasikia kuhusu kwenda ofisi za wakala wa misitu lakini bado sijapata ushauri wa kuniwezesha kuchukua maamuzi sahihi.

Naomba ushauri wenuView attachment 1118733
Kuna NGO moja pale Iringa ni marafiki zangu wana mbegu hizo. Kama uko serious sema nikupe simu zao, utawambia Malila kanipa simu yenu, watakupa maana ndo biashara yao.
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,429
Points
2,000
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,429 2,000
Kuna NGO moja pale Iringa ni marafiki zangu wana mbegu hizo. Kama uko serious sema nikupe simu zao, utawambia Malila kanipa simu yenu, watakupa maana ndo biashara yao.
Malila kumbe bado upo? Kilimo kinaendeleaje?
 
AfroMonster

AfroMonster

Member
Joined
Jun 7, 2018
Messages
51
Points
125
AfroMonster

AfroMonster

Member
Joined Jun 7, 2018
51 125
Kuna NGO moja pale Iringa ni marafiki zangu wana mbegu hizo. Kama uko serious sema nikupe simu zao, utawambia Malila kanipa simu yenu, watakupa maana ndo biashara yao.
Niko serious mkuu, pia kama una tetesi kuhusu bei unaweza kunipatia taarifa za awali kabla sijawacheki,,,

lakin swali... sina hakika kama pine inayostawi Iringa inafaa Kagera, nasikia kuna tofauti ya aina(species)

Shukrani

Sent from my SM-G532F using JamiiForums mobile app
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,562
Points
2,000
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,562 2,000
Malila kumbe bado upo? Kilimo kinaendeleaje?
Bado nipo sana hapa. Kilimo kinaendelea hata kama kuna changamoto za kisera. Bado nakimbiza kilimo cha miti.
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,562
Points
2,000
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,562 2,000
Niko serious mkuu, pia kama una tetesi kuhusu bei unaweza kunipatia taarifa za awali kabla sijawacheki,,,

lakin swali... sina hakika kama pine inayostawi Iringa inafaa Kagera, nasikia kuna tofauti ya aina(species)

Shukrani

Sent from my SM-G532F using JamiiForums mobile app
Bei ya kilo moja ilikuwa 1,200,000/ huko nyuma ya pinus patula, pines hutofautiana kulingana na altitude. Hapa inabidi uwaulize TTSA wakupe jamii sahihi.
 
AfroMonster

AfroMonster

Member
Joined
Jun 7, 2018
Messages
51
Points
125
AfroMonster

AfroMonster

Member
Joined Jun 7, 2018
51 125
Bei ya kilo moja ilikuwa 1,200,000/ huko nyuma ya pinus patula, pines hutofautiana kulingana na altitude. Hapa inabidi uwaulize TTSA wakupe jamii sahihi.
Sawa,
1. Mbona nahisi kama 1kg itakuwa nyingi sana kwa mahitaji yangu ya kupanda ekari 2 kwa sasa, maana nashindwa kukadiria naweza pata kati ya miche kiasi gani kutoka kwenye hiyo kg 1.

2. TTSA kuna namna ya kuwapata tofauti na kufika ofisini kwao Morogoro?
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,562
Points
2,000
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,562 2,000
Sawa,
1. Mbona nahisi kama 1kg itakuwa nyingi sana kwa mahitaji yangu ya kupanda ekari 2 kwa sasa, maana nashindwa kukadiria naweza pata kati ya miche kiasi gani kutoka kwenye hiyo kg 1.

2. TTSA kuna namna ya kuwapata tofauti na kufika ofisini kwao Morogoro?
Nakupa simu ya hao jamaa wa mbegu, pia simu ya mtu wa TTSA, nipe simu yako nikupe mawasiliano fasta.
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,429
Points
2,000
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,429 2,000
Bei ya kilo moja ilikuwa 1,200,000/ huko nyuma ya pinus patula, pines hutofautiana kulingana na altitude. Hapa inabidi uwaulize TTSA wakupe jamii sahihi.
Hapo Malila unamaanisha mbegu.zilizomo kwenye kilo au bei?
 
S

Sendoro Mbazi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2013
Messages
965
Points
250
S

Sendoro Mbazi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2013
965 250
Sawa,
1. Mbona nahisi kama 1kg itakuwa nyingi sana kwa mahitaji yangu ya kupanda ekari 2 kwa sasa, maana nashindwa kukadiria naweza pata kati ya miche kiasi gani kutoka kwenye hiyo kg 1.

2. TTSA kuna namna ya kuwapata tofauti na kufika ofisini kwao Morogoro?
Ekari 2 unahitaji miche 800 tu, hivyo Nashauri ununue miche tu

Ulizia kwa meneja wa shamba la miti rubare huko bukoba

Asante
 
S

Sendoro Mbazi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2013
Messages
965
Points
250
S

Sendoro Mbazi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2013
965 250
Niko serious mkuu, pia kama una tetesi kuhusu bei unaweza kunipatia taarifa za awali kabla sijawacheki,,,

lakin swali... sina hakika kama pine inayostawi Iringa inafaa Kagera, nasikia kuna tofauti ya aina(species)

Shukrani

Sent from my SM-G532F using JamiiForums mobile app
Kagera upande Pinus caribaea

Tembelea shamba la miti rubare wakupe muongozo
 
D

DM MOWO

Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
92
Points
125
D

DM MOWO

Member
Joined Oct 3, 2017
92 125
Kama upo kanda ya ziwa tuwasiliane kuna mbegu nzuri kutoka Buhindi forest, ndugu ndo muuzaji na wateja wake ni kutoka Bukoba na Muleba
 

Forum statistics

Threads 1,304,185
Members 501,295
Posts 31,505,596
Top