Wanaume tupunguze kulalamika, kuhonga ni asili yetu

Wanaume tupunguze kulalamika, kuhonga ni asili yetu

mito

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2011
Posts
10,811
Reaction score
11,031
Asubuhi ya leo nimeshangaa sana.

Nilikuwana na punje 3 za mahindi nikawarushia kuku wangu 6 (mitetea 5 na jogoo 1).

Nilichoshuhudia ndo kimenifanya niandike huu uzi.

Niliporusha zile punje kumbe zilielekea alipo jogoo, wengine hawakunotisi kama kuna punje zimerushwa manake nilizirusha randomly.

Basi jogoo akasogelea moja, cha ajabu badala ya kuila yeye, akaita mtetea ndo akaja kuila. Halafu tena akaisogelea na ile ya pili akafanya hivyo hivyo, na ya tatu vile vile.

Kifupi yeye hakula hata moja zote zimeliwa na mitetea japo yeye ndo alikuwa wa kwanza kuziona.

Binafsi nimeshangaa sana kwani sijawahi ku-pay attention kuchunguza mienendo ya hawa viumbe. Nilivyochunguza zaidi nikagundua kumbe ile ile mitete 3 aliyoigawia zile punje ndo hiyo hiyo kutwa anashinda nayo beneti huku akijilia vyake taratibu.

Sasa nimejiuliza swali, kama jogoo anahonga mitetea iweje sisi wanaume kutwa tunalalamika suala la kuhonga? Naona kama tunapingana na nature vile au?

Kama mnakubaliana na mimi kuwa ni kweli kuhonga ni nature ya mwanaume, huku kulialia kunatoka wapi sasa? Je, ni hali ngumu ya maisha? au ni kujitutumua kujaribu kubadilisha society ione hii nature ilikosea?

Sijui lakini, ila mwenzenu sioni tatizo ktk suala zima la kuhonga.

Wenzetu wadhungu ambao tumekuwa tunawatolea mifano eti wana-practise cost sharing ni wahongaji wakubwa usiambiwe.

Uhongaji wao unajiridhisha ktk outings, sijui vacation na mi-surprises kibao ya nguvu.

So kuhonga kuko pale pale sema wanai-practise differently!

Ni mtizamo wangu anyway.
 
Thread nyingine ni kama vile mtu anapiga "passpot" then anajidai ameoga
 
Heri yako umeona hilo naamni utakuwa mwanaume wa kweli na sio mliaji wa hovyo!
 
huyu ni KE ....hv kama jogoo hua hali mbona wana mili mikubwa kuliko matetea?? Na kama hali anaish vp.? Wewe ni dem afu unataka kujfanya me ili me tukuunge mkono ..tumestuka..
 
Ni mtazamo wako tu lakini Simba jike ndio anawinda na kulisha familia.

Siku nyingine usirudie kumfananisha binadamu na mifugo.

Haaa mkuu mbona na wewe umefananisha kiaina
 
Heri yako umeona hilo naamni utakuwa mwanaume wa kweli na sio mliaji wa hovyo!

Umeona eeh! kutwa wanalialia tu hovyo, papuchi wanazitaka zake wanazikwepa
 
huyu ni KE ....hv kama jogoo hua hali mbona wana mili mikubwa kuliko matetea?? Na kama hali anaish vp.? Wewe ni dem afu unataka kujfanya me ili me tukuunge mkono ..tumestuka..

in red, you missed the point!!

in blue, that is not my point either!!
 
Nimecheka sana kwa huo mfano wako wa kuku.umenikumbusha mbali nilipokua nafuga kuku,hiyo kweli ni tabia ya jogoo,anaweza kufukua fukua chini akapata mdudu akamuitia tetea,jogoo anajua kuhonga mkuu.
 
Thread nyingine ni kama vile mtu anapiga "passpot" then anajidai ameoga

ndo majibu yenu mtu akiandika kinyume na kile unachoamini wewe
 
Hongaaaaa tu weeeeee hongaaaaaa mpka ufirisike alafu utasimulia wajukuuu sawaeeeee!!
 
Nimecheka sana kwa huo mfano wako wa kuku.umenikumbusha mbali nilipokua nafuga kuku,hiyo kweli ni tabia ya jogoo,anaweza kufukua fukua chini akapata mdudu akamuitia tetea,jogoo anajua kuhonga mkuu.

umeona eeh, kumbe na wewe unaangalia mambo kwa jiko la pili mkuu, siyo wengine ushabiki hasi tu badala ya kutoa hoja
 
Ni mtazamo wako tu lakini Simba jike ndio anawinda na kulisha familia.

Siku nyingine usirudie kumfananisha binadamu na mifugo.

We noma aisee, yeye ameangalia upande wa jogoo na wewe ukaangalia upande wa simba
 
Ni mtazamo wako tu lakini Simba jike ndio anawinda na kulisha familia.

Siku nyingine usirudie kumfananisha binadamu na mifugo.

we we weee ishia hapo hapo huu mfano mzur sana.shauri yenu na kilialia ovyo.ntaishia kuwaita wenzenu shemeji
 

Kama mnakubaliana na mimi kuwa ni kweli kuhonga ni nature ya mwanaume, huku kulialia kunatoka wapi sasa? Je, ni hali ngumu ya maisha? au ni kujitutumua kujaribu kubadilisha society ione hii nature ilikosea?


Kuhonga raha bana..tena ndo ukute bi'dada anayejua 'kuchuna huku anakanda na maji ya moto'!
 
Uliyosema mdau mito ni kweli ila tatizo ni lugha uliyotumia yaani kuhonga nadhani ulikuwa unamaanisha jukumu la mwanamume ni kumhudumia mwanamke mahitaji yake ya msingi na si kumhonga. Unaposema kuhonga ina maana unamshawishi kwa kutoa mpaka senti yako ya mwisho ili kumridhisha wakati moyoni unawaza kitu kingine either umeumia kwa kukopa sehemu au unategemea kupata kitu flani kutoka kwake
 
Last edited by a moderator:
Ni mtazamo wako tu lakini Simba jike ndio anawinda na kulisha familia.

Siku nyingine usirudie kumfananisha binadamu na mifugo.

Teh Teh watu wana maneno mengi ya kujifariji!na kukwepa majukum yao!
 
Back
Top Bottom