Wanabadilisha "Title Deeds"! mchongo mwingine?

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,027
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,027 280
Ok.. I know I know I know.. Hivi ni kweli kumeanza mpango wa kubadilisha title deeds kwa kuwa zile za zamani zinakuwa digitized na hivyo wananchi wanatakiwa kwenda kulipia title deeds mpya? Kwamba gharama ya kumpata title deeds mpya (yaani ya kubadilisha) ni karibu shiliingi 180,000 na kuna watu wanasema kwa Dar zoezi hilo ili liharakishwe kwa upande wako inabidi ujikunze na karibu shilingi milioni 2!!

Lakini kilichomshtusha mtoa data wetu ni uwezekano wa watu ambao wanatafuta upgrades za title deeds zao wanapotakiwa wapeleke zile zamani na wakashindwa kuzipata baada ya muda kupita.. je wanaweza kujikuta title deeds zao zinakuwa revoked na viwanja vyao (ambayo yawezekana tayari vimeendelezwa) kupigwa mnada?

Ninajiuliza, je kuna ulazima gani wa kubadilisha titles ambazo mtu anazo mkononi kwa kumpigia chapa title nyingine wakati hakuna kinachobadilishwa zaidi ya kuingiza information kule kwenye computer system?

Kwa mfano, wakiamua kujidigitized vyeti vya kuzaliwa, itabidi kila mtu apeleke cheti chake cha kuzaliwa halafu apatiwe cheti kipya cha kuzaliwa kwa ada?

Naona kuna wizi wa wazi unajaribiwa kufanywa! Kama mnataka kudigitize hizo title deeds.. YOU DO NOT NEED THE OLD ONE SO YOU GIVE OUT THE NEW ONE UNLESS THE NEW ONE IS A DIGITAL COPY TOO!!

MORONS!! (I'm sorry)...
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,447
Likes
117,334
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,447 117,334 280
Huu ni Wizi Mtupu! Kwanini hili zoezi lisianze sasa kwa watakaopewa viwanja vipya!? Na wale waliopata muda mrefu basi wafanyiwe bure na je kama hawana TD ndiyo watanyang'anywa viwanja!? Kuna wizi hapa tena mkali sana.
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,764
Likes
125
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,764 125 160
Hawachoki hawa!

Amandla.....
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,385
Likes
1,230
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,385 1,230 280
Tanzania yetu ina serikali ya kihuni kabisa
 
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145
M

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
Ok.. I know I know I know.. Hivi ni kweli kumeanza mpango wa kubadilisha title deeds kwa kuwa zile za zamani zinakuwa digitized na hivyo wananchi wanatakiwa kwenda kulipia title deeds mpya? Kwamba gharama ya kumpata title deeds mpya (yaani ya kubadilisha) ni karibu shiliingi 180,000 na kuna watu wanasema kwa Dar zoezi hilo ili liharakishwe kwa upande wako inabidi ujikunze na karibu shilingi milioni 2!!

Lakini kilichomshtusha mtoa data wetu ni uwezekano wa watu ambao wanatafuta upgrades za title deeds zao wanapotakiwa wapeleke zile zamani na wakashindwa kuzipata baada ya muda kupita.. je wanaweza kujikuta title deeds zao zinakuwa revoked na viwanja vyao (ambayo yawezekana tayari vimeendelezwa) kupigwa mnada?

Ninajiuliza, je kuna ulazima gani wa kubadilisha titles ambazo mtu anazo mkononi kwa kumpigia chapa title nyingine wakati hakuna kinachobadilishwa zaidi ya kuingiza information kule kwenye computer system?

Kwa mfano, wakiamua kujidigitized vyeti vya kuzaliwa, itabidi kila mtu apeleke cheti chake cha kuzaliwa halafu apatiwe cheti kipya cha kuzaliwa kwa ada?

Naona kuna wizi wa wazi unajaribiwa kufanywa! Kama mnataka kudigitize hizo title deeds.. YOU DO NOT NEED THE OLD ONE SO YOU GIVE OUT THE NEW ONE UNLESS THE NEW ONE IS A DIGITAL COPY TOO!!

MORONS!! (I'm sorry)...
Yaani Tanzania we acha tu mwishoe tutastukizia hadi watanzania tumeuzwa kwa watu
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
13
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 13 0
Ok.. I know I know I know.. Hivi ni kweli kumeanza mpango wa kubadilisha title deeds kwa kuwa zile za zamani zinakuwa digitized na hivyo wananchi wanatakiwa kwenda kulipia title deeds mpya? Kwamba gharama ya kumpata title deeds mpya (yaani ya kubadilisha) ni karibu shiliingi 180,000 na kuna watu wanasema kwa Dar zoezi hilo ili liharakishwe kwa upande wako inabidi ujikunze na karibu shilingi milioni 2!!

Lakini kilichomshtusha mtoa data wetu ni uwezekano wa watu ambao wanatafuta upgrades za title deeds zao wanapotakiwa wapeleke zile zamani na wakashindwa kuzipata baada ya muda kupita.. je wanaweza kujikuta title deeds zao zinakuwa revoked na viwanja vyao (ambayo yawezekana tayari vimeendelezwa) kupigwa mnada?

Ninajiuliza, je kuna ulazima gani wa kubadilisha titles ambazo mtu anazo mkononi kwa kumpigia chapa title nyingine wakati hakuna kinachobadilishwa zaidi ya kuingiza information kule kwenye computer system?

Kwa mfano, wakiamua kujidigitized vyeti vya kuzaliwa, itabidi kila mtu apeleke cheti chake cha kuzaliwa halafu apatiwe cheti kipya cha kuzaliwa kwa ada?

Naona kuna wizi wa wazi unajaribiwa kufanywa! Kama mnataka kudigitize hizo title deeds.. YOU DO NOT NEED THE OLD ONE SO YOU GIVE OUT THE NEW ONE UNLESS THE NEW ONE IS A DIGITAL COPY TOO!!

MORONS!! (I'm sorry)...

Mwanakijiji,

Nimechukua TD mpya hapo Wizarani mwezi wa December, mbona hili sikuambiwa wala kulisikia?

Au limeanza Mwezi wa January/ February?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,027
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,027 280
Yebo Yebo.. nadhani kama ni title mpya tayari iko digitized.. gharama yake ilikuwaje? Hiki tunachozungumzia ni kile kinachodaiwa ni "upgrade"..
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
13
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 13 0
Yebo Yebo.. nadhani kama ni title mpya tayari iko digitized.. gharama yake ilikuwaje? Hiki tunachozungumzia ni kile kinachodaiwa ni "upgrade"..
Nilitakiwa kulipa Tshs 348,298 kwa kiwanja cha 3500 Square Meter, Wilayani Kinondoni.

Sikuambiwa kama ni kwa ajili ya Digital TD. Niliambiwa ni Discreation ya Waziri kutoza fedha hizo kwa ajili ya maendeleo ya eneo kiwanja kilipo.!!!

Nikalipa nikaishia zangu..!!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,873
Likes
8,027
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,873 8,027 280
Nilitakiwa kulipa Tshs 348,298 kwa kiwanja cha 3500 Square Meter, Wilayani Kinondoni.

Sikuambiwa kama ni kwa ajili ya Digital TD. Niliambiwa ni Discreation ya Waziri kutoza fedha hizo kwa ajili ya maendeleo ya eneo kiwanja kilipo.!!!

Nikalipa nikaishia zangu..!!!
ulipewa na stakabadhi yako?
 
T

Tongue blister

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2009
Messages
361
Likes
0
Points
0
T

Tongue blister

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2009
361 0 0
Hii nchi ni ngumu kabisa kabisa..! Si kwamba ni ubunifu wa Wizara ya Ardhi bali sera kutoka juu zina ipasa wizara kufanya hivyo..!
 
B

BUBBA

Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
19
Likes
0
Points
0
B

BUBBA

Member
Joined Feb 9, 2010
19 0 0
Hili nalo linasikitisha yote ni ukimya wa MTANZANIA, mwaka haujaisha toka walipotuletea stickers za FIRE na mitungi kuuzwa 15000, sasa hili. Kwanini tunamnyanyasa MTANZANIA, tunaongeza mianya ya rushwa kila siku. Yote haya yanafanyika kuimarisha uchumi wa Nchi au wa Mtu.
 
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
3,739
Likes
53
Points
145
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
3,739 53 145
Wanataka kutengeneza pesa za uchaguzi, wanatumia kila uchochoro kukamua hela.
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,259
Likes
197
Points
160
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,259 197 160
Kama kuna uozo tanzania hii ni wizara inayoitwa ardhi, kama wako serious inabidi ifanyiwe radical surgery staff wote ( hata mikoani) wafukuzwe mpaka wafigiaji na hata jengo lisitumike ili kuondoa mentality ya uozo wa watu waliowahi kuhudumiwa pale.

Sidhani kama kuna yoyote ataweza kuja na kukiri kuwa angalau amewahi kuridhika na huduma za pale, atakayesema hivyo ni waziri wa ardhi mwenyewe au katibu mkuu wake. wengine wote ni vilio tu.
 
Magpie

Magpie

Member
Joined
Aug 26, 2009
Messages
70
Likes
1
Points
0
Magpie

Magpie

Member
Joined Aug 26, 2009
70 1 0
mwisho wa siku kama ni kweli itabidi watu walipe izo charges as will be imposed,..
nashauri utaratibu huu utumike kwa kua kwasasa maisha ya mtanzania yamegubikwa na msululu wa majukumu na uwezo wa kutoa malaki ya fedha kwa mkupuo ni utata, wange weka utaratibu kua unapo kwenda kubadili hati utoe japo elfu hamsini au chini ya hapo au usitoe kabisa na malipo mtu akatwe anapo kwenda kulipia kodi ya kiwanja au majengo, inamaana kodi hizi ziongezeke kwa shs 5000 mfano na mtu akatwe kwa kipindi fulani mpaka deni litakapo kwisha.

Ni mtazamo tu
 
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Likes
101
Points
145
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 101 145
Ok.. I know I know I know.. Hivi ni kweli kumeanza mpango wa kubadilisha title deeds kwa kuwa zile za zamani zinakuwa digitized na hivyo wananchi wanatakiwa kwenda kulipia title deeds mpya? Kwamba gharama ya kumpata title deeds mpya (yaani ya kubadilisha) ni karibu shiliingi 180,000 na kuna watu wanasema kwa Dar zoezi hilo ili liharakishwe kwa upande wako inabidi ujikunze na karibu shilingi milioni 2!!

Lakini kilichomshtusha mtoa data wetu ni uwezekano wa watu ambao wanatafuta upgrades za title deeds zao wanapotakiwa wapeleke zile zamani na wakashindwa kuzipata baada ya muda kupita.. je wanaweza kujikuta title deeds zao zinakuwa revoked na viwanja vyao (ambayo yawezekana tayari vimeendelezwa) kupigwa mnada?

Ninajiuliza, je kuna ulazima gani wa kubadilisha titles ambazo mtu anazo mkononi kwa kumpigia chapa title nyingine wakati hakuna kinachobadilishwa zaidi ya kuingiza information kule kwenye computer system?

Kwa mfano, wakiamua kujidigitized vyeti vya kuzaliwa, itabidi kila mtu apeleke cheti chake cha kuzaliwa halafu apatiwe cheti kipya cha kuzaliwa kwa ada?

Naona kuna wizi wa wazi unajaribiwa kufanywa! Kama mnataka kudigitize hizo title deeds.. YOU DO NOT NEED THE OLD ONE SO YOU GIVE OUT THE NEW ONE UNLESS THE NEW ONE IS A DIGITAL COPY TOO!!

MORONS!! (I'm sorry)...
Ndio naelewa kuwa lisemalo lipo na kama halipo basi laja sasa basi MKJJ napenda kujua hizi taarifa au fununu zimisha tangazwa au?

Na kama kweli wametangaza ni lini? mbali na kutangazwa au bado bsi huu ni wizi unatengeneza ingwa twaenda kwa new technology still watupe very concrete reasons jinsi operation yao itakavyo fanyika bir dhuruma wala uonevu

 
M

Mugerezi

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2007
Messages
456
Likes
3
Points
35
M

Mugerezi

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2007
456 3 35
Hii mijamaa ikoje sijui inafikiri kuibia walalahoi tu. Kwani kuna ugumu gani kudigitize wakati mtu ana title deed yake. Take alll details then unamrudishia. Na hiyo upgrade ni fault ya nani mpaka mtu alipishwe? Kwani yeye aliwaomba hiyo huduma? Mbona vitambulisho wanatoa bure? Hawakomi hawa mpaka tuwapige mawe...
 

Forum statistics

Threads 1,236,789
Members 475,220
Posts 29,268,246