Wana JF, ni halali kweli UDOM kuitwa chuo cha kata?

Wana JF, ni halali kweli UDOM kuitwa chuo cha kata?

Anayesema cha kata atoe position ama link,kama huna link sepa
 
Shule za kata ndio zimezalisha,vyuo vya kata vingi ila udom hali ni mbaya kutokana na kuwa na idadi kubwa sana ya wanafunzi ukilinganisha na wahadhili,na tcu wameshaliona hilo wakawaambia wapunguze enrollement ya wanafunzi hata mwaka huu idadi ya mwaka wa kwanza ni ndogo ukilinganisha na mwaka wa pili na watatu,wanasiasa ndio wanaharibu utendaji wa chuo kwa kutafuta sifa kuwa idadi ya wanafunzi imeongezeka bila kuangalia quality,mwaka jana africare walitangaza kazi wakasema all graduates are encouraged to apply except from udom,hiyo inaleta picha kuwa product zao hazifanyi vizuri sokoni,ili waweze kuwa na product nzuri wanahitaji kuwaacha wanataaluma wafanye mambo yao bila
kuingiliwa na wanasiasa.pili wanahitaji kuwa na competent staff ambao wanatakiwa kuwa exposed abroad,kama zilivyo
university nyingine hapa nchini,udsm,mzumbe,sua,n.k, kwa hiyo inabidi udom waangalie upya kwa sababu udsm wana miaka 50
hawajafikisha wanafunzi 20,000 campus na majengo yao yako imara udom inamiaka 4 ina wanafunzi zaidi ya 20,000 na majengo yake mapya lakini ukarabati umeanza ukipita madarasani kila siku wachina wanatindua tiles miaka 4 hiyo,je kimengwa kwa ajili ya mpito?
 
Kwani kuitwa chuo cha kata kunatatizo gani mkuu?Tupe hilo jibu kwanza.
 
Swala la UDOM kuwa chuo cha kata wanaosoma hapo tunahitaji mtuthibitishie kuwa sio chuo cha kata kwa kutumia hoja nzito zilizo pembuliwa,bila ya kuleta hoja basi kubalini kuwa mmeenda chaka kupelekwa kwa nguvu(najua wengi waliojaza udom walikiweka kimitego baada ya kupata matokeo yasiyo lidhisha) hapo katani. Kiukweli kama huna network(KAMLETE) basi muhitimu wa udom kwa elimu anayo ipata hapo haiwezi kumfanya hawe compitent mbele ya gladuates wa vyuo vingine hapa TZ ila except SAUT maana ndio hakina hadhi kabisa ya kupewa title ya university.NAWASILISHA.
 
Swala la UDOM kuwa chuo cha kata wanaosoma hapo tunahitaji mtuthibitishie kuwa sio chuo cha kata kwa kutumia hoja nzito zilizo pembuliwa,bila ya kuleta hoja basi kubalini kuwa mmeenda chaka kupelekwa kwa nguvu(najua wengi waliojaza udom walikiweka kimitego baada ya kupata matokeo yasiyo lidhisha) hapo katani. Kiukweli kama huna network(KAMLETE) basi muhitimu wa udom kwa elimu anayo ipata hapo haiwezi kumfanya hawe compitent mbele ya gladuates wa vyuo vingine hapa TZ ila except SAUT maana ndio hakina hadhi kabisa ya kupewa title ya university.NAWASILISHA.

dah!!unajua mwenyewe haya mambo yanayoongelewa humu kuhusu udom nilikua nadhan ni utani wa kishule shule lakini nimeamin ndugu zetu wanaosoma pale ni bora liende tu mtu agraduate aangalie ustaarabu mwingne wa kimaisha..kwa kweli,jamaa wana hali mbaya sana kitaaluma.
 
Hy anayesema Kn post za kazi zilitoka waka xclude Udom ulidanganywa na nani!? Uliza kwanza toka Udom ianzishwe imetoa products mara ngapi hadi useme hawafanyi vizuri sokoni!? Hii ndo mara ya pili kugraduate na ambao wapo kwny soko la ajira ni graduates wa mwaka jana, wa mwaka huu hata provisional hazijatoka af unadai hawafanyi vzur kwny ajira.. Msiwe mna coment v2 msivyovjua, nenda Udom ukaone kuna facilities gani hazipo?!
 
Mdhibitishiwe mara ngapi!? Ka unataka kujua nenda mwenyewe ukaone,.hv 2 + 2 inayofundishwa Udom Njia na majibu yake huwa ni tofauti na vyuo vngine?! Ok ka ni chuo cha kata na elimu inayotolewa ni mbovu,.hamna mwanafunzi wa Udom aliyeajiliwa?! Mf mbovu ni mimi nina kazi ya Maana, na nimeipata kupitia process halali za recruitment
 
Chuo kikuu cha Dar es Salaam kilipoanza kilikuwa na Professor mmoja tu kati ya sita waliokuwepo naye ni Prof. Weston wengine hawakuwa hata na PhD. system bora na endelevu ya kukuza waalimu wa ni kuwa na idadi kubwa ya walimu wanaochipukia kupitia waalimu wao yaani TAs wawe wengi sana, Assistant Lecturers wengi, Lecturers Kiasi, Senior Lecturers Kiasi na Maprofessor Kiasi maana kadiri muda unavyoeenda ndivyo maprofessor wanastaafu au wanapumzika kwa amani. Ikiwa maprofesa ni wengi kuliko TAs lazima kutakuwa na shida sana hapo baadae katika maendeleo ya chuo husika. Mfano ni pale serikali miaka ya 1980 hadi 1997 ilipositisha baraza la chuo cha UDSM kuajiri waalimu ila kwa ruhusa ya serikali tu, ambapo imeleteleza kuwa na uwiano usio sawa wa maprofessor hadi TAs.

Kwa swala la nani mwenye uwezo upi wa kifedha au kiuelewa (ufaulu mzuri) siamini kuwa serikali imefikia mahali pa kuwagawa watanzania kimakundi namna hiyo. Nadhani ni vyema tukajadili mada husika kimaendeleo zaidi na siyo kiuchonganishi na kibaubaguzi wa kidini, kiafya, kiakili na utajiri au imasikini kama mmoja wetu alivyosema kuwa watu wenye ufaulu mdogo na kutoka familia duni ndiyo waoomba kusoma UDOM.

Pia niwakumbushe tu kuwa wanafunzi wanaoenda UDOM kwa kiwango kikubwa wanajaza kwenye application forms whether online au vinginevyo pale penye course anayoipenda, au chuo anachokipenda lakini mwisho wa siku TCU ndicho chombo kitakacho mpeleka mwanafunzi kunakohusika. Nazungumza haya kwa kuwa nafahamu watu wanaofanya curriculum review ya UDOM na misingi ya senate ya UDOM kupokea wanafunzi waliochaguliwa kupitia TCU.

Mwisho mwanafunzi wa chuo kikuu anaweza hata kujisomea mwenyewe tu bila mwalimu maana huendi chuo kikuu kufundishwa bali kusoma na hili ndiyo tatizo kubwa la wanafunzi wetu maana anashindia videsa, google na group discussion ambazo mara nyingi wanamsikiliza yule kipanga tu maana utakuta wanaochangia ni wawili au watatu katika kundi la watu zaidi ya kumi. Nilibahatika kupiga story na Mtoto wa mkulima(Pinda) na pia Jaji Warioba hasa kuhusu maisha yao UDSM wote wanakiri kuwa walikuwa wanajifunza siyo kufundishwa. Walinipa mifano mingi lakini mtoto wa mkulima aliniambia kuwa kulikuwa na mwalimu wa somo fulani aliyekuwa lecturer uingereza hivyo anakuja Tanzania ma tatu tu mwa semester, mwanzo kutoa course outline na brief introduction of the course, pili test tau kutoa majibu ya mitihani. Kazi nyingine aliwaachia Assistants and TAs kusimamia mitihani , seminars, academic advisory ingawa mitihani alikua akitunga yeye kufuatia course outline yake ila alinifurahisha kuwa alipoingia mwaka wa tatu huyu mwalimu hakumwachia mtu mwingine yoyote awasimamie ila wao walipewa reference books na course outline pekee na walimaliza bila kumuona mwalimu ni mwanafunzi mmoja tu alipigwa sup. Nilimwambia ingekua enzi hizi zetu tungeandamana mpaka huyo mwalimu aje Dar atufundishe na atupe madesa maana sisi ni wavivu sana wa kubuka istahilivyo na tunapenda kila kitu kulaumu serikali, nenda maktaba ya taifa, maktaba ya UDSM sijui nyingine ambazo sijafika ila kuna vitabu ambavyo havijawahi kuguswa toka viachwe nao au toka vilipoingia ila kila siku oooh library hakuna vitabu oohh library ni ndogo wakati iliyopo ndogo na vitabu vichache havitumiwi ipasavyo.

Kwa misingi hiyo midogo niliyoanisha hapo juu nafikiri ni vyema tukajadili mada husika kimaendeleo zaid na siyo kisasa, kidini, kishabiki au vinginevyo. Hayo ni maoni yangu
 
Chuo kikuu cha Dar es Salaam kilipoanza kilikuwa na Professor mmoja tu kati ya sita waliokuwepo naye ni Prof. Weston wengine hawakuwa hata na PhD. system bora na endelevu ya kukuza waalimu wa ni kuwa na idadi kubwa ya walimu wanaochipukia kupitia waalimu wao yaani TAs wawe wengi sana, Assistant Lecturers wengi, Lecturers Kiasi, Senior Lecturers Kiasi na Maprofessor Kiasi maana kadiri muda unavyoeenda ndivyo maprofessor wanastaafu au wanapumzika kwa amani. Ikiwa maprofesa ni wengi kuliko TAs lazima kutakuwa na shida sana hapo baadae katika maendeleo ya chuo husika. Mfano ni pale serikali miaka ya 1980 hadi 1997 ilipositisha baraza la chuo cha UDSM kuajiri waalimu ila kwa ruhusa ya serikali tu, ambapo imeleteleza kuwa na uwiano usio sawa wa maprofessor hadi TAs.

Kwa swala la nani mwenye uwezo upi wa kifedha au kiuelewa (ufaulu mzuri) siamini kuwa serikali imefikia mahali pa kuwagawa watanzania kimakundi namna hiyo. Nadhani ni vyema tukajadili mada husika kimaendeleo zaidi na siyo kiuchonganishi na kibaubaguzi wa kidini, kiafya, kiakili na utajiri au imasikini kama mmoja wetu alivyosema kuwa watu wenye ufaulu mdogo na kutoka familia duni ndiyo waoomba kusoma UDOM.

Pia niwakumbushe tu kuwa wanafunzi wanaoenda UDOM kwa kiwango kikubwa wanajaza kwenye application forms whether online au vinginevyo pale penye course anayoipenda, au chuo anachokipenda lakini mwisho wa siku TCU ndicho chombo kitakacho mpeleka mwanafunzi kunakohusika. Nazungumza haya kwa kuwa nafahamu watu wanaofanya curriculum review ya UDOM na misingi ya senate ya UDOM kupokea wanafunzi waliochaguliwa kupitia TCU.

Mwisho mwanafunzi wa chuo kikuu anaweza hata kujisomea mwenyewe tu bila mwalimu maana huendi chuo kikuu kufundishwa bali kusoma na hili ndiyo tatizo kubwa la wanafunzi wetu maana anashindia videsa, google na group discussion ambazo mara nyingi wanamsikiliza yule kipanga tu maana utakuta wanaochangia ni wawili au watatu katika kundi la watu zaidi ya kumi. Nilibahatika kupiga story na Mtoto wa mkulima(Pinda) na pi
 
Chuo kikuu cha Dar es Salaam kilipoanza kilikuwa na Professor mmoja tu kati ya sita waliokuwepo naye ni Prof. Weston wengine hawakuwa hata na PhD. system bora na endelevu ya kukuza waalimu wa ni kuwa na idadi kubwa ya walimu wanaochipukia kupitia waalimu wao yaani TAs wawe wengi sana, Assistant Lecturers wengi, Lecturers Kiasi, Senior Lecturers Kiasi na Maprofessor Kiasi maana kadiri muda unavyoeenda ndivyo maprofessor wanastaafu au wanapumzika kwa amani. Ikiwa maprofesa ni wengi kuliko TAs lazima kutakuwa na shida sana hapo baadae katika maendeleo ya chuo husika. Mfano ni pale serikali miaka ya 1980 hadi 1997 ilipositisha baraza la chuo cha UDSM kuajiri waalimu ila kwa ruhusa ya serikali tu, ambapo imeleteleza kuwa na uwiano usio sawa wa maprofessor hadi TAs.

Kwa swala la nani mwenye uwezo upi wa kifedha au kiuelewa (ufaulu mzuri) siamini kuwa serikali imefikia mahali pa kuwagawa watanzania kimakundi namna hiyo. Nadhani ni vyema tukajadili mada husika kimaendeleo zaidi na siyo kiuchonganishi na kibaubaguzi wa kidini, kiafya, kiakili na utajiri au imasikini kama mmoja wetu alivyosema kuwa watu wenye ufaulu.

Nimeisoma post yako kwa umakini nikitafuta hata sehemu moja ambayo umeandika point sijaona.Yani kwa sababu miaka hiyo ya nyuma wanafunzi walikuwa wanafundishwa bila ya kuwa na walimu kwa ukaribu kwa kipindi chote cha muhula basi na miaka hii tuendeleze huohuo utaratibu?? Be serious.

Kuhusu TCU hata kama admission capasity ni ndogo kwa mtu aliyepata outstanding performance lazima atapelekwa katika vyuo vya maana alivyovichagua nikimaanisha UD,ARU,MUHAS,SUA na MU.Wote unaowaona udom basi walivikosa hivi vyuo na zilikuwa ni ndoto zao(ambazo zimekufa) kuhitimu katika hivi vyuo,na kwa hili wanafunzi wote waliopelekwa udom wamekuwa na stress ambazo zinawakabili baada ya kupelekwa katani,KWA HILI MSIBISHE

Kingine ulichoboronga ni kuhusu library,inaonesha wewe umesoma shahada ya sanaa ila wenzako tunaochukua sayansi swala la wahadhiri kufundisha ni lazima na sisi sio watu wa madesa.
 
hi all jf members kuna hz rumours zinazosema eti m2 akimaliza udom na akienda baadhi ya ofic kuomba kaz wanamkataa kwa sababu ya jina la chuo hivyo nltaka kujuzwa kuwa hao waajiri wanaangalia gpa au wanaangalia title ya chuo?
 
hi all jf members kuna hz rumours zinazosema eti m2 akimaliza udom na akienda baadhi ya ofic kuomba kaz wanamkataa kwa sababu ya jina la chuo hivyo nltaka kujuzwa kuwa hao waajiri wanaangalia gpa au wanaangalia title ya chuo?

Kwa nini umekiita chuo cha kata? Basi umeshakihukumu inatosha
 
hi all jf members kuna hz rumours zinazosema eti m2 akimaliza udom na akienda baadhi ya ofic kuomba kaz wanamkataa kwa sababu ya jina la chuo hivyo nltaka kujuzwa kuwa hao waajiri wanaangalia gpa au wanaangalia title ya chuo?

ha ha ha dah
 
Ha ha ha... We umemaliza hata la 7 kweli? Kabla cjakuukumu, unamaana gani kusema ni chuo cha kata?
 
hi all jf members kuna hz rumours zinazosema eti m2 akimaliza udom na akienda baadhi ya ofic kuomba kaz wanamkataa kwa sababu ya jina la chuo hivyo nltaka kujuzwa kuwa hao waajiri wanaangalia gpa au wanaangalia title ya chuo?

hii ndo shida ya kuandika thread ukiwa na constipation,lazma utaandika upz
 
Back
Top Bottom