Wana JF, ni halali kweli UDOM kuitwa chuo cha kata?

Wana JF, ni halali kweli UDOM kuitwa chuo cha kata?

Mbona chuo kizuri? Japokuwa siasa ya bongo inakichafua ila kwa mtu mwenye mitazamo chanya na kuona mbele miaka 6-10 hatodiriki kukikashifu chuo hiki.
 
Mleta uzi aanzishe thread ya kuwaomba radhi 1. wahadhiri wote wanaofundisha chuoni hapo, 2. wanafunzi wote waliomaliza katika chuo hicho pamoja na wale wanaoendelea kusoma hapo, 3. Wanajamii wote ambao watoto wao watachaguliwa kusoma chuoni hapo, kwani kukiita ni chuo cha kata amekidhalilisha bila kujua UDOM ndio chuo kikuu pekee Afrika Mashariki na Kati chenye uwezo wa kuchukua wanafunzi wengi (40,000) kwa mara moja.

VIVA UDOM
 
Akili zake hazina akili ya kutosha kuweza fikiri hayo.
 
....lakini umeacha alama za miguu yako hapa JF, ila tunajua oruguyo kapita.
 
naomba mnijuze wakuu sababu ya DODOMA UNIVERSITY kuitwa chuo cha kata
 
mwendo unaponza. Pale nafahamu kuna vichwa bwana, nadhani tatizo ni kuendekeza mambo yasiyo faa kwa wasomi
 
Acheni jazba Udom ni Udom a.k.a. Chuo kikuu cha kata! acheni kulia ukubwa wa eneo na majengo si hoja! wamekuja vijana hapa waliopita hapo wachooooovu!!!!
 
ishu sio wangeenda wapi kama sio UDOM but cha msingi n kwamba kwa sasa elimu inayotolewa bado ipo ktk low standard ukilinganisha na vyuo vingine vya hpa tz.......Datz fact.
 
Nafikiri tusibitetee vyuo pale vinapopondwa hii inatokana mfumo mzima wa ufundishaji kwa baadhi ya kozi chuoni hapo ni wa ubabaishaji na hata staili za mitihani ni vichekesho mtu wa university level anapewa maswali kuanzia la kwanza hadi la mwisho ya multiple choice kweli!!!!! Sasa analytical thinking and discussion, reasoning andjudgement zitapatikanaje?Level ya masters ndiyo vituko kabisa mfano watu wa kozi ya saikolojia wamefundishwa siku tatu mwaka semister iliyomalizika mwezi october majuzi uongo? Kuna visit lecturer alipiga fasta fasta kwakuwa hapakuwa somo hilo kwa kozi nzima lilikuwa halijafundishwa hadi mwaka unaisha! Sijui hata units zinahesabiwa vipi za vipindi?
 
UDOM ni:-
1.Chuo kinachosifika sana kwa ukubwa wa majengo kuliko ubora wa elimu inayotolewa
2.Waalimu wengi wafundishao hapo wana elimu ya chini,wengi ni ma Tutorial Assistant(ni kama temporary teachers ktk shule za kata).Wahadhiri wenye Master/Phd ni wachache sana.
3.Wahitimu na wanachuo wengi wa UDOM hawana weledi ktk masuala mengi ya kitaaluma na kijamii.Ni waoga na wasiojua kudai haki zao (ni kama wanafunzi wa shule za kata).
4.Ubora wa elimu bado ni wa hali ya chini sana hii inapelekea chuo kiitwe"CHUO KIKUBWA na sio CHUO KIKUU"pia ni CHUO CHA KATA"
Haya sasa,"Akili ya kuambiwa changanya na za kwako"
 
Jina limekuja baada ya sera ya ujenzi wa shule za kata kupamba moto c kwa maana alisi ya kata!!
 
Mleta thread inaelekea hana kitu kichwani. Empty minded aka tabula rasa. Kasome kwanza
 
Vyuo vyote hapa Tanzania vina mapungufu katika maeneo tofautitofauti na ukichanganya na idadi kubwa ya wanafunzi wanaohitaji kujiunga na vyuo hivi mapungufu hayo yamezidi kuwa mengi zaidi. Mfano ni miundombinu kama lecture theaters, hostels, mifumo ya kuwahudumia wanafunzi, rasilimaliwatu nk. Hata hivyo, UDOM inaonekana ina upungufu mkubwa katika rasilimaliwatu hasa waadhiri ndio maana wachangiaji wengi wamekuwa na mtazamo kuwa bado kiwango chake kipo chini.
Uhalisia ni kuwa sio wahadhiri waliopo UDOM ni wachache kwa idadi/namba ukilinganisha na vyuo vingine ambazo havijatanuka kama hichi, no! naamini ni wengi (japo sina takwimu kamili) lakini tatizo ni ratio ya wanafunzi na waadhiri sio linganifu, na hapa ndipo matatizo yanapoanzia. Kwasababu, msingi mkuu wa elimu unaanzia kwa mwalimu (mhadhiri), hivyo upungufu wao unaathiri sehemu muhimu katika mfumo wa kujifunza wa mwanafunzi. Nadhani ni kwa msingi huu ndo wchangiaji wengi wanakiona kama ni chuo ambacho bado hakijakidhi viwango. Lakini, vile vile kwa kufuatilia nyuzi mbalimbali zilizokuwemo huku, UDOM inaonekana inakabiliwa na tatizo kubwa la employee retention. Inaonekana, rate ya waajiriwa kuacha kazi (hususani wafanyakazi wenye competence na sifa nzuri) ni kubwa kilinganisha na vyuo vingine vya umma. Hapa inaonekana kuna tatizo la kiutawala/uongozi.
Ushauri wangu, badala ya kutafuta njia za kuliondoa hilo jina msilolipenda, nawashauri mjikite zaidi kushughulikia haya mapungufu ambazo naziona kama changamoto, na kawaida KIZURI HUJIUZA!
 
Kwa mara nyingine nasema wanaoponda UDOM na Mataahira na inabidi wakapimwe akili,wanapelekwa na hisia na chuki na wivu vimewatawala,.

Nimejaribu kufanya utafiti nikaona wote wanaoponda UDOM ni vilaza especially wanaotoka katika vyuo flani flani ambavyo kwa sasa vinaonekana kufunikwa na UDOM.

Mdogo wangu amemaliza UDOM kwenye college ya I.T mwaka huu, na alipata multiple admission moja ya UDSM engineering, ila akaamua kwenda UDOM kusoma I.S na miaka yote aliyosoma pale alifanya field na sasa anafanya kazi kwenye kampuni flani kubwa hapa dsm inayotoa huduma za Internet (ISP), na yuko nondo zaidi hata ya dogo wangu mwingine aliyemaliza UDSM Computer Science mwaka jana.

Kwa kifupi ukiona mtu mwenye Bachelor kakabidhiwa course afundishe labda anafundisha watu wa Diploma au Certificate, lakini hakuna mtu mwenye Bachelor anayesimamia somo lolote UDOM, zaidi ya kusimamia semina.

Narudia tena nyie mnaoponda UDOM bila kufahamu ukweli ni wanafiki, mataahira, wapumbavu na wazandikimsiopenda maendeleo ya elimu katika nchi yetu.

Mungu ibariki Tanzania, Mungu ibariki UDOM.


Mimi binafsi hiki Chuo kilinipa wasiwasi baada ya kuanza kutunuku honorary PhD wakati hawakua hata na mwanafunzi wa Masters katika fani zote! Walikuwa nanataka sifa au kukimbilia nini hasa? Wahadhiri wenye tafakuri kubwa hawawezi kufanya vituko hivi. Nakubaliana na mdau aliesema most lecturers wana first degree tu.
 
Back
Top Bottom