Wamachinga tunalia mtetezi wetu ameondoka, hatujui kesho yetu

Wamachinga tunalia mtetezi wetu ameondoka, hatujui kesho yetu

Mfateni makaburini huko

Wamachinga wachafuzi wa barabara na mitaa..piga wote kila mtu akashike shamba tulime kama zamani

Umachinga ni one of the stupidest and big problem in this country,wazururaji watupu shika piga kabisa

Sisi tunalima huku,haya majinga yanazunguka mataa ya Mwenge eti jitu lina misuli linauza korosho kwenye kipakiti

Umachinga ni tatizo,na aliekufa heri kafa kabisa
Aiseee!! Hahahah
 
Kama ulikua chinga toka 2015 mpaka 2021 bado hujapata msingi na kuachana na umachinga, basi huna akili...itatumika nguvu kuwatoa mkalime,mmechafua sana miji
 
Kuna siku moja pale mtaa wa Msimbazi walimuua jamaa mmoja mwenye gari baada ya kukanyaga bidhaa zilizopangwa kwenye lami,na jamaa wiki hio hio ndio alikuwa anafunga Ndoa.
Hawa jamaa ni wa kutoa mapema sana ili kufufua uchumi wa nchi hii... barabara zinatengenezwa kwa garama wanaenda kupanga wao na hawalipi hata 50
 
Tulia mambo yatakuwa mazuri hatutaki uchumi wa kimachinga mnatakiwa mrudi kwenye uzalishaji Ili uchumi ukue na sio kwenye uchuuzi.Machinga ni madalali wa viwanda vya china kukuza uchumi wa China.Hali itakuwa nzuri KILA kitu kitalipa si kilimo si uvuvi hata huo umachinga hamtouutamani.Wakenya,Wacomoro ,nk watajaa kuleta pesa tele
 
Mama Samia atoe maagizo hata kesho watolewe wote unakuta mabidhaa yap ymepangwa hadi mahali pa kupita hakuna.
 
Kwani kabla ya JPM hakukuwana wamachinga?

JK aliwajengea jengo pale Karume lakini mkalikacha, mkapata mtu ambaye akawaachia tu mzurure na kupanga vitu hovyo hovyo...

Mmevamia hifadhi za barabara, kuna maeneo mmevamia hadi ndani ya mipaka ya wakazi...
 
Mnapanga meza zenu mbele ya maduka alafu mnakua wabishi kweli mnapoambiwa...
 
Najua mama samia atatutetea sisi machinga yule mama ni mpole sana
 
Wewe utakuw mmachinga wa awamu ya tano, zamani utawala wa jakaya kipindi kile mgambo wa jiji wanazingua sana ulikua unaweza kumwaga bidhaa zako muda mfupi tu unauza jiji wakija unafunga unakimbia wakiondoka unafungua unauza tena, alipoingia huyo mnaemuita mkombozi katuletea vitambulisho vyake ili mgambo wasitufukuze, unaweza kukaa siku nzima mauzo hayatoshi hata Kula mchana, ni bora kukimbizwa huku unapata hela kupewa kitambulisho ukae juani siku nzima bila kuuza kitu
 
Mjinga wewe kwasababu ulikuwa machinga ndio Iwe sababu ya wavunja sheria wenzio waachiwe. Mbona hamuendi kuuza kwenye milango ya bank au ikulu au msikitini. Usitumie kuuza kwako machinga ndio usahihi wa machinga wenzio.


Nyie wote ni wavunja sheria inabidi mvunjjwe hizo meza zenu au muhamie kwenye maeneo yenu Kama machinga complex.


Kuhusu suala la Kodi siwezi kupoteza muda kukuelimisha kilaza/bumunda kama wewe nitakuwa napoteza muda wangu.


Eti wakitolewa mtaani watakuja kukaba. Sasa hivi huku kitaa hatukupigi Wala Nini. Tukikukamata unataka kutuua au kuiba Tunakoroga cement kikombe kimoja unakunywa tunakwambia nenda kawasalimie.


Sasa thubutu utolewe mtaani ujifanye umepinda tukukamate Kama hatujapeperusha bendera nusu mlingoti.
Ww punguza hasira hii nchi sio ya baba yako ni watanzania wote Mh Rais aliona watu wanateseka akaamua kuacha wafanye biashara za kichinga ila naona ww una ki frem uchwara kimefeli ndo hasira zako unazihamishia kwa machinga.
 
Hatutaki kujazana pembezoni mwa barabara eti ni ujasiriamali. Miundombinu ya jiji inaharibika na mpangilio unakosa, mifumo ya majitaka inafeli, hatari kwa wapita kwa miguu. Nenda pale Kariakoo mtaa wa Msimbazi kata kama unaenda kanisa la KKKT, kuna wajasiriamali wameziba barabara hata pikipiki hazipishani.

Wajasiriamali wasiendekezwe kujazana popote, wawe na mipaka. Kama vipi na wafanyabiashara wafurahi kodi za maajabu zitafutwa, eti mtu unafungua biashara unaambiwa kadiria mapato ulipe kodi wakati hujaanza hata kuuza.
👏💪💪
 
Back
Top Bottom