Walioishi kabla ya Yesu na Muhammad wamepotea ?

Walioishi kabla ya Yesu na Muhammad wamepotea ?

Acha zako kule ndipo ustaarabu umeanzia , wazungu hawana historia ni watoto wa juzi ..Ukiinza hata uingereza ni ya juzi hapa tena baada ya kuanzishwa kwa Aglican , kule USA walikuwa jamii kama red indian .

Katika uislamu , unatumbua kipind cha ujahili(watu kabla ya kustaarabik) , uislamu unaenda mbali kwa kuonyesha watu walifikiwa na ujumbe kwa wale ambao hakuwafikiwa basi hawana kosa . Dini ni ustaarbu ndiyo maana kulikuwa na muendelezo wa manabii kuja kuwajuza watu ...America , Europe za juzi tu kihistoria kama mwafrika, wengi wamepata nguvu kipind cha utumwa na mapinduzi ya viwanda .​
Dini ya juzi na changa kuliko zote duniani ni usilam wa mudi
 
Dini ipi imeeneza utumwa ? Hakuna dini ambayo imeenzea utumwa bali jamii ilikuwa katika enzi za utumwa , mitume ilikuwa dhalili . Nitajie mtume mmoja aliyekuwa ana miliki watumwa ?

Hakuna vita ya dini hata siku , vita ipo katika watu kujilinda , dini hailindwi kwa mujibu wa kiislamu ila watu kama wanasimamia haki wanaweza kupigana dhidi ya dhulma mpaka hao madhulmat waijue haki ..Dini hailindwi hata siku moja wlaa haipiganiwi .

Ubaguzi ni stori za miaka na miaka , ubaguzi ni kinyume cha dini .
Abduli alikua miongoni mwa watumwa wa mudi
 
Kama hawajapotea na wataenda mbinguni kulikuwa na haja gani ya Yesu Kristo kuja kufa kwa ajili ya dhambi za binadamu na Muhammad kuja na Quran yake ?

Maisha si yangeweza kuendelea tu kama kawaida bila wao?!
Hapo utajua hizi dini ni "fix"
 
Muhammad alinunuliwa Zayd ibn Haritha al-Kalbi
Zayd ibn Ḥāritha al-Kalbī na mke wake Khadija
Mtume akawafanyaje hao watumwa ? Aliwatumikisha au aliwaachia na kuwaasili kama watoto wake hasa Zayd ...WEwe unasemaje ?

Uliyemtaja yule mwanamke alipewa kama zawadi na baadaye alikuja kufanya kama mke wake wa pembeni kwa sababu asingeweza kumuo, alifanya vile ili kumnusuru na kumpa haki ya kuwa naye karibia sio mtumwa .
 
Kwa nini hakusubiria binadamu wote wafe waende kuzimu kisha ndipo aje mwisho wa dunia kabisa asulubiwe ashuke kuzimu kuwapa msamaha ?
Hizo kwanini zako ni mawazo yako. Yeye ana mipango yake au unataka kumpangia?
 
Anachukua jukumu gani ikiwa kuna billions of suvh followers kwa sasa
Ata wakiwa trillions. Kama wamepewa fursa ya kuijua injili lakini wameamua kufuata uongo. Hiyo ni free will yao. Hakuna pepo bila Yesu. Yesu ndio njia pekee ya kufika mbinguni. Sio Muhammad Wala nani.
 
  • Kicheko
Reactions: Lax
Ata wakiwa trillions. Kama wamepewa fursa ya kuijua injili lakini wameamua kufuata uongo. Hiyo ni free will yao. Hakuna pepo bila Yesu. Yesu ndio njia pekee ya kufika mbinguni. Sio Muhammad Wala nani.
kwamba akili ya kutafakari waliyopewa, jumlisha hiyo unaita freewill vyote hivyo wakipambana kuchanganua na wakaangukia team isiyo sahihi ni kiberiti tu? unataka kusema ni bahati nasibu?
 
Kama hawajapotea na wataenda mbinguni kulikuwa na haja gani ya Yesu Kristo kuja kufa kwa ajili ya dhambi za binadamu na Muhammad kuja na Quran yake ?

Maisha si yangeweza kuendelea tu kama kawaida bila wao?!
Siku ya hukumu kutakuwa na makundi ya aina 5

1) Waislam
Watapiwa madhambi Yao na mema Yao katika mizani mema yakiwa mengi utaenda peponi na mabaya yakiwa mengi utaenda motoni
ila hautakaa motoni milele utatumikia adhabu Kwa muda wa madhambi yako Kisha utapelekwa peponi

2) Makafiri
Hawa hawatakuwa na mizani ya kupima mema na mabaya Kwa sababu walipinga uwepo wa Mungu Mmoja au walipinga kuwa hakuna Mungu kabisa hawa watakaa motoni Jahanam milele

3) Machizi
Hawa wataenda peponi haijalishi wametoka katika familia gani

4) Watoto
Walikufa wakiwa bado watoto Yani kabla hawajabalehe hawa wataingia peponi haijalishi wametoka katika familia gani

5) Wasiojua kitu ( wajinga)
Hawa wataingia peponi maana kutokumjua Mungu sio kosa lao

Na Mungu amesema hatomuadhibu mtu ambaye hakumpelekea mtume

Quran 17:15
- Anaye ongoka basi anaongoka kwa ajili ya nafsi yake. Na anaye potea basi anapotea kwa khasara yake mwenyewe. Wala habebi mbebaji mzigo wa mwengine. Wala Sisi hatuadhibu mpaka tumpeleke Mtume.

Je! Vipi kama Mungu angewaacha binadamu waishi tu bila ya kuwaletea ufunuo?

1) Binadamu wangeishi kama wanyama watoto wangefanya mapenzi na wazazi wao na wazazi wangefanya mapenzi na watoto zao

2) Kungekuwa hakuna amani
Kuna watu hapa Duniani wanaweza kumfanyia chochote binadamu mwenzake isipokuwa anamuogopa Mungu tu
 
kwamba akili ya kutafakari waliyopewa, jumlisha hiyo unaita freewill vyote hivyo wakipambana kuchanganua na wakaangukia team isiyo sahihi ni kiberiti tu? unataka kusema ni bahati nasibu?
Ukiitwa itika.
 
watu wameitika ila we unasema wnaenda kula kiberiti
Ukiitika ukamfata Yesu. Ukakubali ni Mungu na mwokozi wa maisha yako, you are on the right track. Kiberiti ni wewe na dhambi zako zitakupeleka huko!
 
  • Kicheko
Reactions: Lax
Siku ya hukumu kutakuwa na makundi ya aina 5

1) Waislam
Watapiwa madhambi Yao na mema Yao katika mizani mema yakiwa mengi utaenda peponi na mabaya yakiwa mengi utaenda motoni
ila hautakaa motoni milele utatumikia adhabu Kwa muda wa madhambi yako Kisha utapelekwa peponi

2) Makafiri
Hawa hawatakuwa na mizani ya kupima mema na mabaya Kwa sababu walipinga uwepo wa Mungu Mmoja au walipinga kuwa hakuna Mungu kabisa hawa watakaa motoni Jahanam milele

3) Machizi
Hawa wataenda peponi haijalishi wametoka katika familia gani

4) Watoto
Walikufa wakiwa bado watoto Yani kabla hawajabalehe hawa wataingia peponi haijalishi wametoka katika familia gani

5) Wasiojua kitu ( wajinga)
Hawa wataingia peponi maana kutokumjua Mungu sio kosa lao

Na Mungu amesema hatomuadhibu mtu ambaye hakumpelekea mtume

Quran 17:15
- Anaye ongoka basi anaongoka kwa ajili ya nafsi yake. Na anaye potea basi anapotea kwa khasara yake mwenyewe. Wala habebi mbebaji mzigo wa mwengine. Wala Sisi hatuadhibu mpaka tumpeleke Mtume.

Je! Vipi kama Mungu angewaacha binadamu waishi tu bila ya kuwaletea ufunuo?

1) Binadamu wangeishi kama wanyama watoto wangefanya mapenzi na wazazi wao na wazazi wangefanya mapenzi na watoto zao

2) Kungekuwa hakuna amani
Kuna watu hapa Duniani wanaweza kumfanyia chochote binadamu mwenzake isipokuwa anamuogopa Mungu tu
Haya yote kakwambia nani? Hakuna siku ya hukumu
 
Hapana mkuu!

Kwa upande wa ukristo!
YESU alikuwa anawakilishwa na dhabihu za wanyama, ambapo mtu akitenda dhambi alitakiwa kutoa kafara ya mnyama!

kwa sababu mshahara wa dhambi ni mauti, kwa hiyo mnyama ndiye alichukua hatia ya dhambi na kufa!!

Baada ya YESU kuja ndiye alilipa deni la dhambi, kwa hiyo kila mwanadamu anaye mwamini, atasamehewe kupitia kumwamini YESU!
Mkuu hapa kwa wanyama kuchukua dhambi za watu umetupiga mchana kweupeeee.
 
Back
Top Bottom