Wadau wa mifuko ya hifadhi ya jamii kiama chaja

Wadau wa mifuko ya hifadhi ya jamii kiama chaja

  1. why not elevate all funds to pay like those with higher benefits?
  2. still doesn't make sense kupunguza mafao, where is the free market,
  3. let people choose what is the best for them na mifuko ishindane kwa kutoa mafao bora.
  4. Ikiwa all funds will have the same benefits whats the point of having 6 or 7 of them?
  5. why not have only one to reduce operation cost?
Mkuu Sasala, asante kwa haya, sijui shughuli zako ni nini, bali kwa maswali haya ulipaswa uwe ni mwandishi wa habari.
  1. Uwezo wa mifuko kulipa kiwango fulani cha pensheni unakuwa determined ni kitu kinaitwa actuarial valuation, ambapo uthamani wa mfuko unapimwa kwa kuangalia treand ya michango ya wanachama, investment portfolio, return za investment, na idadi ya wanachama watakaostaafu within a specific period of time, mfano waajiriwa wapya wa mwaka huu, wataanza kuastaafu baada ya miaka 30 ijayo, jumla ya yote haya inaitwa "afya ya mfuko!", ili mfuko ulipe mafao bora, lazima mfuko huo uwe na afya bora ya kihivyo. PSPF na LAPF wao waliweza kwa sababu ilikuwa ni mifuko ya serikali, mwanachama akivchangia only 5% na serikali kumchangia 15%, hivyo the biggest contribution ni kutoka serikalini!. Ili ku harmonize, zimechukuliwa hizo actuarial valuation za mifuko yote, zikapimwa kitaalamu kuhusu afya zake ndipo wakafikia viwango hivyo vipya, ambapo sasa PSPF na LAPF imekutwa ilikuwa inalipa too much wakati NSSF, PPF na GEPF ilikuwa inalipa too little!. Kulizamisha hawa walipaji too little nao walipe tuu much ingeleta colapse!. Hivyo ikaamuliwe waongeze na wale wa tuu much wapunguze!.
  2. SSRA ni regulator, alipogundua baadhi ya mifuko inapunja, sasa ndio ameilazimisha lazima nayo ilipe vizuri, pamoja na uwepo wa soko huria, baadhi ya sekta muhimu za huduma za jamii bado lazima zidhibitiwe zikiwemo utilities, pension funds, communications, etc ndio maana kuna EWURA, SUMATRA, TCRA, TCAA etc!.
  3. Baada ya kuwekwa uniform formular, sasa mifuko itashindana kwa added value, ndio maana unaona sasa watu wanakopeshwa nyumba!, soon utakuja mfuko na fao la gari kwa wanachama wapya!, kuna fao la uzazi, litakuja fao la ndoa kwa wanachama wapya atc, hivyo mpango huu, utawafaidisha zaidi wanachama kuliko sasa.
  4. Hii ni changamoto
  5. I share the same view, siku nikienda SSRA haya mawili ya mwisho nitayaulizia!.
Mimi sio PRO wa mifuko, bali imetokea tuu kuyayafahamu haya kufuatia kufanya vibarua vya umesenja wa habari kwa baadhi ya mifuko ile miwili ya mafao manene!.

Pasco.
 
. Mkuu Chalinze, umrsema ukweli kabisa, kwenye website ya CCM inaonyesha wana wanachama 6,000,000. Ndani ya hesabu hiyo, na mimi nimo, maana nilipopita JKT niliingizwa kwa lazima, ila amini usiamini, hiyo kadi ya chama sikuwahi kuichukua, kuilipia!, wala kuitolea machango wowote, ndio maana chama kinachojitapa kina wanachama milioni 6!, kisha mgombea wa CCM anakuja kushinda urais kwa kura milioni 5 tGG ni afadhali yangu!, kkuna mwanachama fulani maarufu sana wa CCM, yeye amejiunga upinzani, ila kadi yake ya CCM hakuirudisha kama wafanyavyo wengi wanaiongia upinzani, yeye kaitunza vizuri sandukuni!, kwa maelezo ni "kumbukumbu", na huku nyuma wamejitokeza wasamaria na kuilipia hadi 2015!, ili wamsubirie tuu, akijaza fomu kugombea, pingamizi litapelekwa Tume ya uchaguzi, kumthibitisha ni mwanachama wao, na uthibitisho wa malipo wenye jina lake!.

Hivyo kama ni kweli sisi ni wana CCM tunaojuana, then nawafanyia kazi nzuri sana CCM humu jukwaani, kwa sababu mimi ni miongoni mwa wana jf wa mwanzo kabisa kumsifia Mwenyekiti wetu kuwa ni "Mr. Dhaifu!", kisha nikaisifia sana CCM kwa jinsi ilivyochokwa!, etc!.

Pitia hizi baadhi ya nyuzi uone jinsi mwana CCM, Pasco wa JF anavyoipigia debe CCM!.

[h=3]Tudadili Mapungufu ya JK: Ni Kiongozi Dhaifu!. [/h][h=3]CCM Imechokwa!.[/h][h=3]Mtazamo: Kanda ya Kaskazini, CCM imechokwa mpaka basi![/h][h=3]Yametimia!, CCM Imechokwa!, Chadema Njia Nyeupe 2015 [/h][h=3]Kuelekea 2015: Chadema Kuchukua Nchi Kwa Kishindo!..[/h]
CCM Oye!.

Pasco.


Hiki ndicho kinajadiliwa hapa? Nani kakuuliza Haya yote?
 
Mkuu Mkuruka, acha kukuruka!, usitishe watu humu na kuwatia kiwewe na kihoro!, sheria hii mpya sio retro respective, hivyo itaanza kutumika kwa waajiriwa wapya tuu!.

Wale wafanyakazi wengine wote wa zamani, wataendelea kulipwa kwa viwango vile vile vya zamani!.

Pasco

Kwa hivyo waajiliwa wapya (ambao wengi wao ni vijana tena wanaopata ajira kwa mbinde na vimishahara kiduchu) ndo unaona wanawajibu wa kupewa mafao kiduchu eti??
No wonder we ni Pro Lowasa.
 
Mkuu Mkorosho, kilichofanyika ni kitu kinaitwa harmonisation ili mifuko yote itumie standard formulat kukokotoa mafao!. Kabla ya hapo Watumishi waserikali kuu kupitia PSPF na Watumishi wa serikali za mitaa kupitia LAPF ndio wenyewe walikuwa walipwa mafao manono, wakati mifuko ya PPF, NSSF na GEPF wao walitoa mafao kiduchu!. Kwa LAPF na PSPF, mtuymishi alikuwa anakatwa 5% ya mshahara wake na mwajiri anamchangia 15%, jumla ni 20%, mwisho wa siku, anavuta bulungutu la ajabu. Mifuko mingine, mfanyakazi anakatwa 10% na mwajiri anachangia 10%, ila kutokana na kikokotoo kupishana, wastaafu wa NSSF, PPF na GEPF ended up with peanut, huku wenzao wa PSPF na LAPF wakitoka na fungu nene, nono!.

Ujio wa mamlaka ya udhibiti mifuko ya hifadhi za jamii, SSRA, ikaamua ku harmonise, kikokotoo kimoja kwa mifuko yote na mafao yanayolingana kwa wote, hivyo waathirika wakubwa wangekuwa wanachama wa LAPF na PSPF mafao manono yao yangeshuka, huko NSSF, PPF na GEPF kiwango kitapanda!.

Kwa vile sheria hii itawahusu wanachama wapya tuu!, you can never miss what you never had!.

Pasco.
So wadogo zangu watarajie maumivu Yaillah,aaah
 
Utaratibu huu utaanza kutumika kwa watakaoajiriwa kwanzia mwaka ujao wa fedha. Wale waliokwisha ajiriwa hawatahusika na ukokotozi huu mpya.
 
mkuu pasco aksante kwa ufafanuzi.
Ila ukweli ni kuwa hii sheria imeletwa kuinusuru nssf na ppf ambazo zipo hoi bin taabani kwasasa ,kwasababu zifuatazo.
1. Fedha kuchukuliwa/kukopeshwa serikali.
2. Kuanzisha miradi mingi isiyorudisha faida aidha kifisadi au kwa shinikizo la serikali.
3. Kukosa mvuto kwa hivyo kupelekea kukosa wanachama wapya kwa kuzidiwa ujanja na pspf na lapf.....
Hapo sababu nazo ni.....
1. Wanakata wafanyakazi 10% na mwajiri 10% wakati wenzao wa lapf na pspf mfanyakazi anakatwa 5% wakati mwajiri 15%.
2. Wakati wenzao pspf na lapf wanafomula inayoeleweka wao wanafomula za ukanjanja
3. Wakati wenzao pspf na lapf ukihitaji fao lako na ukawasilisha documents zako na nikawa hazina kasoro hata ndani ya wiki malipo yako unapata wao inakubidi usubiri miezi 6.
4. Wakati pspf na lapf wao wanatoa kiinua mgongo kikubwa na monthly pension ya wastani wao wanalipa kiinua mgongo kiduchu na monthly pension ipo juu.

Kwahiyo ukiangalia hapo juu mifuko kongwe ya nssf na ppf inaelekea kushindwa ushindani na mifuko ya pspf na lapf.
Sasa ukiangalia lapf na pspf inawanufaisha wafanyakazi , sasa km dhumuni ni wafanyakazi kwanini hiyo sheria isingekuwa ya kuifanya nssf na ppf kufuata fomula ya lapf na pspf ambayo kwa namna fulani mfanyakazi anafaidika zaidi.?
Jibu ni jepesi tu , ni kwamba ppf na nssf zimefilisika.

asante sana .
 
Last edited by a moderator:
Utaratibu huu utaanza kutumika kwa watakaoajiriwa kwanzia mwaka ujao wa fedha. Wale waliokwisha ajiriwa hawatahusika na ukokotozi huu mpya.

Naona mnaendelea kupotosha tu! Formula mpya itatumika kwa wanachama wa mifuko yote isipokuwa PSPF na LAPF ndo itatumika kwa wanachama wapya tu! Kwa maana hiyo Wanachama wa PSPF na LAPF wa zamani watatumia formula ya zamani. Soma kifungu cha 8 (1) na 8(2) Under Application Communication. SSRA_ 2014.PNG
 
ningependa kama mtu ana waraka ule,atuwekee basi
 
kama watanzania tumeweza kukakaa kimya na kukubaliana na ccm kwamba Mwangosi ameuwawa na chadema wakati kila mtu ameona jinsi Mwangosi alivyouwawa unategemea nini kitafanyika,tumaini pekee lililobaki katika nchi nchi hii ni chadema peke yake kama kweli watu wanataka haki
 
machafuko katika nchi hii are around the corner.katiba hii ya kipumbavu+mafao+ugumu wa maisha= machafuko makubwa sana yaja.
2015 naona kama vile ni mbali sana ikiwezekana hata kama ni mapinduzi yafanyike ili kui-resque(kuiokoa) hii nchi.sasa hivi hakuna njia nyingine tofauti na violence.

mi nadhani jeshi litusaidie ili tuangalie namna ya kujipanga upya
 
kama watanzania tumeweza kukakaa kimya na kukubaliana na ccm kwamba mwangosi ameuwawa na chadema wakati kila mtu ameona jinsi mwangosi alivyouwawa unategemea nini kitafanyika,tumaini pekee lililobaki katika nchi nchi hii ni chadema peke yake kama kweli watu wanataka haki

no chadema no ccm,tuwape jeshi ili tuheshimiane
 
Mkuu Mkuruka, acha kukuruka!, usitishe watu humu na kuwatia kiwewe na kihoro!, sheria hii mpya sio retro respective, hivyo itaanza kutumika kwa waajiriwa wapya tuu!.

Wale wafanyakazi wengine wote wa zamani, wataendelea kulipwa kwa viwango vile vile vya zamani!.

Pasco
Waajiriwa wapya ndi wanastahili kutiwa vidole hivi !!????
 
Mbunge akimaliza kipindi chake cha ubunge anapewa 100% ya mafao yake kwa mkupuo lakini mfanyakazi wa serikali anayechangia kwenye mifuko ya hifadhi ya jamii, pamoja na kupunjwa mafao, awe anapewa 25% tu ya mafao yake kwa mkupuo, mengine (asilimia 75) yanabaki kwenye mfuko na anapewa kidogo kidogo tena bila riba?
Je wale ambao wameshachukua mkopo kwa 50% inakuwaje?
 
Machafuko katika nchi hii are around the corner.Katiba hii ya kipumbavu+mafao+ugumu wa maisha= Machafuko makubwa sana yaja.
2015 naona kama vile ni mbali sana ikiwezekana hata kama ni mapinduzi yafanyike ili kui-resque(kuiokoa) hii nchi.Sasa hivi hakuna njia nyingine tofauti na Violence.

Hakuna nch rahisi kuitawala kama Tanzania

Ina raia mazoba kuwahi kutokea...yaaani yanapelekwa kama ma kondooooo
 
Mkuu Mkuruka, acha kukuruka!, usitishe watu humu na kuwatia kiwewe na kihoro!, sheria hii mpya sio retro respective, hivyo itaanza kutumika kwa waajiriwa wapya tuu!.

Wale wafanyakazi wengine wote wa zamani, wataendelea kulipwa kwa viwango vile vile vya zamani!.

Pasco
Nikukumbushe Pasco; miaka ya nyuma wafanyakazi wengi wa mashirika ya umma walipopunguzwa kazi wale waliofanya kazi kwa zaidi ya miaka 10 walistahili kulipwa mafao yao ya mkupua na pensheni ya kila mwezi na ikawa hivyo (wanachama wa PPF). Baada ya miaka kama miwili hivi sina uhakika serikali ikabadilisha sheria hiyo na kuamua wafanyakazi wote lazima wafikishe miaka 55 ndio wataanza kulipwa mafao na sheria hiyo ikapita na utekelezaji wake ukawa retro-respective. Pension zikaachwa kulipwa kwa ambao walishaanza kulipwa kila mwezi. Baadhi yao wameshafariki kutokana na maisha magomu, labda hicho kidogo walichokuwa wanakipata kingewasaidia kwa namna moja au nyingine. Na hii ni baada ya serikali kukwangua fedha za PPF au kupunguza watumishi wa mashirika ya umma bila kufanya utafiti wa kutosha. Hivyo unachokikataa wewe kwa serikali hii kinawezekana na sasa wanafanya timing maana pesa za mifuko ya jamii zimeshakombwa na uwezo wa serikali kuzilipa ni finyu.
 
[/LIST]
Mkuu Sasala, asante kwa haya, sijui shughuli zako ni nini, bali kwa maswali haya ulipaswa uwe ni mwandishi wa habari.
  1. Uwezo wa mifuko kulipa kiwango fulani cha pensheni unakuwa determined ni kitu kinaitwa actuarial valuation, ambapo uthamani wa mfuko unapimwa kwa kuangalia treand ya michango ya wanachama, investment portfolio, return za investment, na idadi ya wanachama watakaostaafu within a specific period of time, mfano waajiriwa wapya wa mwaka huu, wataanza kuastaafu baada ya miaka 30 ijayo, jumla ya yote haya inaitwa "afya ya mfuko!", ili mfuko ulipe mafao bora, lazima mfuko huo uwe na afya bora ya kihivyo. PSPF na LAPF wao waliweza kwa sababu ilikuwa ni mifuko ya serikali, mwanachama akivchangia only 5% na serikali kumchangia 15%, hivyo the biggest contribution ni kutoka serikalini!. Ili ku harmonize, zimechukuliwa hizo actuarial valuation za mifuko yote, zikapimwa kitaalamu kuhusu afya zake ndipo wakafikia viwango hivyo vipya, ambapo sasa PSPF na LAPF imekutwa ilikuwa inalipa too much wakati NSSF, PPF na GEPF ilikuwa inalipa too little!. Kulizamisha hawa walipaji too little nao walipe tuu much ingeleta colapse!. Hivyo ikaamuliwe waongeze na wale wa tuu much wapunguze!.
  2. SSRA ni regulator, alipogundua baadhi ya mifuko inapunja, sasa ndio ameilazimisha lazima nayo ilipe vizuri, pamoja na uwepo wa soko huria, baadhi ya sekta muhimu za huduma za jamii bado lazima zidhibitiwe zikiwemo utilities, pension funds, communications, etc ndio maana kuna EWURA, SUMATRA, TCRA, TCAA etc!.
  3. Baada ya kuwekwa uniform formular, sasa mifuko itashindana kwa added value, ndio maana unaona sasa watu wanakopeshwa nyumba!, soon utakuja mfuko na fao la gari kwa wanachama wapya!, kuna fao la uzazi, litakuja fao la ndoa kwa wanachama wapya atc, hivyo mpango huu, utawafaidisha zaidi wanachama kuliko sasa.
  4. Hii ni changamoto
  5. I share the same view, siku nikienda SSRA haya mawili ya mwisho nitayaulizia!.
Mimi sio PRO wa mifuko, bali imetokea tuu kuyayafahamu haya kufuatia kufanya vibarua vya umesenja wa habari kwa baadhi ya mifuko ile miwili ya mafao manene!.

Pasco.

Mkuu pasco shukrani kwa ufafanuzi uliojaa upendo na mantiki za kuelemisha. Ila bwana Pinda kasema wamesimamisha huu mchakato, sasa sijui ni kweli au la, maana sura Nguumu huwa naongea vitu bila kujua kama Joe biden. Pinda na Joe Biden (makamu wa raisi marekani) ndo viongozi wanoaongoza kupingana na wakuu wao wa kazi na kuomba samahani after. Hope tutapata suluhisho bora kabisa siku zijazo.
 
Mimi sitajiynga na hii.mifuko if that the case
 
Back
Top Bottom