Wadau wa mifuko ya hifadhi ya jamii kiama chaja

Wadau wa mifuko ya hifadhi ya jamii kiama chaja

mkuu mkuruka, acha kukuruka!, usitishe watu humu na kuwatia kiwewe na kihoro!, sheria hii mpya sio retro respective, hivyo itaanza kutumika kwa waajiriwa wapya tuu!.

Wale wafanyakazi wengine wote wa zamani, wataendelea kulipwa kwa viwango vile vile vya zamani!.

Pasco

kweli nawe ni kil@za,hivyo hata kama ni kwaajili ya wafanyakazi wajao 2080 yaani ndio huu upuuzi tuukubali?.tusijijali sisi tu bali tujali na vizazi vijavyo!
 
Mkuu ni kweli nliliona hili mahala ninapofanyia kazi ktk taasisi ya uma ila skukitilia maanani ngoja nkalislme vizuri
 
Majengo mengi marefu nchni kote yanajengwa kwa fedh a za watumishi ambao mishahara yao hailingani japo kidogo na hali ya maisha. Kama wadau wa mifuko hiyo wanachangia mitaji yake kwa mini serikali inaruhusu raia wake kudhulumiwa. Ipo siku uvumilivu utafika kikomo.
 
Mkuu Mkuruka, acha kukuruka!, usitishe watu humu na kuwatia kiwewe na kihoro!, sheria hii mpya sio retro respective, hivyo itaanza kutumika kwa waajiriwa wapya tuu!.

Wale wafanyakazi wengine wote wa zamani, wataendelea kulipwa kwa viwango vile vile vya zamani!.

Pasco

Huu mchango ni wa kiwango cha chini sana Pasco.
Kwahiyo wafanyakazi wapya wanastahili kutungiwa sheria ya kinyonyaji.?
 
Last edited by a moderator:
Mleta mada umeleta mada kiushabiki shabiki, haueleweki.
 
Mkuu Mkuruka, acha kukuruka!, usitishe watu humu na kuwatia kiwewe na kihoro!, sheria hii mpya sio retro respective, hivyo itaanza kutumika kwa waajiriwa wapya tuu!.

Wale wafanyakazi wengine wote wa zamani, wataendelea kulipwa kwa viwango vile vile vya zamani!.

Pasco

Ni kweli ,lakini hiyo Ni divide and rule
 
Kazi ipo.. Unaambiwa ht kile kidogo ulichonacho utapokwa.... Kwa hali hii ILO iseme tu kwamba si lazima kujiunga na hifadhi ya jamii ili kieleweke kimoja na kila mtu abebe msalaba wake

badala ya wajanja kunufaika
 
Kila nikisoma mada kama hizi, nachukia Taifa langu.. Dhuluma, Ufisadi, Uongo Uliohitimu, Tofauti kubwa ya kipato n.k Naona wazi hakuna ukombozi wa kweli.
^^
 
bro Pasco hawa waajiriwa wapya sio watanzania???sheria mpya ambayo inadhaniwa kuwa ya kinyonyaji haitawaathiri???
Mkuu Mkorosho, kilichofanyika ni kitu kinaitwa harmonisation ili mifuko yote itumie standard formulat kukokotoa mafao!. Kabla ya hapo Watumishi waserikali kuu kupitia PSPF na Watumishi wa serikali za mitaa kupitia LAPF ndio wenyewe walikuwa walipwa mafao manono, wakati mifuko ya PPF, NSSF na GEPF wao walitoa mafao kiduchu!. Kwa LAPF na PSPF, mtuymishi alikuwa anakatwa 5% ya mshahara wake na mwajiri anamchangia 15%, jumla ni 20%, mwisho wa siku, anavuta bulungutu la ajabu. Mifuko mingine, mfanyakazi anakatwa 10% na mwajiri anachangia 10%, ila kutokana na kikokotoo kupishana, wastaafu wa NSSF, PPF na GEPF ended up with peanut, huku wenzao wa PSPF na LAPF wakitoka na fungu nene, nono!.

Ujio wa mamlaka ya udhibiti mifuko ya hifadhi za jamii, SSRA, ikaamua ku harmonise, kikokotoo kimoja kwa mifuko yote na mafao yanayolingana kwa wote, hivyo waathirika wakubwa wangekuwa wanachama wa LAPF na PSPF mafao manono yao yangeshuka, huko NSSF, PPF na GEPF kiwango kitapanda!.

Kwa vile sheria hii itawahusu wanachama wapya tuu!, you can never miss what you never had!.

Pasco.
 
wadau mnaweza kujionea wenyewe, mada inayogusa kabisa maisha ya watanzania kama hii ambayo inapaswa kutuunganisha kudai haki zetu kuzuia ujinga wa serikali hii , ile misukule ya ccm, inayofaidika na wizi huu, huioni kabisa kuchangia cha maana. Hii nchi tunakazi sana... Yaani kuna watu sijui wanawaza nini.. Hata hili serikali italipitisha tu maana wanasiasa hawalipi kodi pesa zao ni cash chash... Sijui tumerogwa jamani.. Dahhh nachoka kabisa, sometime najuta sana kujitambulisha kama ni mtz mbele ya watu.
 
Mkuu Mkorosho, kilichofanyika ni kitu kinaitwa harmonisation ili mifuko yote itumie standard formulat kukokotoa mafao!. Kabla ya hapo Watumishi waserikali kuu kupitia PSPF na Watumishi wa serikali za mitaa kupitia LAPF ndio wenyewe walikuwa walipwa mafao manono, wakati mifuko ya PPF, NSSF na GEPF wao walitoa mafao kiduchu!. Kwa LAPF na PSPF, mtuymishi alikuwa anakatwa 5% ya mshahara wake na mwajiri anamchangia 15%, jumla ni 20%, mwisho wa siku, anavuta bulungutu la ajabu. Mifuko mingine, mfanyakazi anakatwa 10% na mwajiri anachangia 10%, ila kutokana na kikokotoo kupishana, wastaafu wa NSSF, PPF na GEPF ended up with peanut, huku wenzao wa PSPF na LAPF wakitoka na fungu nene, nono!.

Ujio wa mamlaka ya udhibiti mifuko ya hifadhi za jamii, SSRA, ikaamua ku harmonise, kikokotoo kimoja kwa mifuko yote na mafao yanayolingana kwa wote, hivyo waathirika wakubwa wangekuwa wanachama wa LAPF na PSPF mafao manono yao yangeshuka, huko NSSF, PPF na GEPF kiwango kitapanda!.

Kwa vile sheria hii itawahusu wanachama wapya tuu!, you can never miss what you never had!.

Pasco.


Unamaana gani kusema watumishi wapya? Na kwa nini ifanyike kimya kimya bila kuwaelimisha wahusika? Wafanyakazi chini ya vyama vyao wamehusishwaje kujadili hayo kwa kina?
 
Unamaana gani kusema watumishi wapya? Na kwa nini ifanyike kimya kimya bila kuwaelimisha wahusika? Wafanyakazi chini ya vyama vyao wamehusishwaje kujadili hayo kwa kina?
Uelimishaji umma, unaendelea!, ushirikishwaji waajiriwa wapya umefanyika!, vyama vya wafanyakazi, waajiri, vinajua A-Z!.
Pasco
 
Pasco wa JF shukrani kwa ufafanuzi wa kina ila waambie hao jamaa zako wakukuruke koooote wasije kuzuia fao la kujitoa maana hapo patachimbika,mwigullu anatuambia kodi inaongezeka inayokusanya huku serikali ikizidi kuifilsi hii mifuko yani ngachoka kabisa.
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom