Vyuo vinavyotoa degree za mezani Tanzania!

Vyuo vinavyotoa degree za mezani Tanzania!

Status
Not open for further replies.
Ujinga mtupu,kama vyui ni vibya maanake nini? Maisha ya walio soma hapo nimabaya pia? Achen hizoo,elimu haijawakomboa naona mnataka kuikomboa elim,ndo vyuo vyenu hivyo siku hiz
 
Mimi naenda kinyume cha mtoa mada, Vyuo ambavyo vinatoa degree kwa kukaza msuli kimojawapo ni Muhimbili University, nanidhani ndiyo kinachoongoza Tanzania.
 
Lakini wengi ni fix sana,maana hakuna hata mmoja anaesema ana dv 2 au three,mm ni mwanafunzi lakini kusema la haki cjamuona mtu mwenye kazi ya maana kama engineer anashinda humu kubishana na watu,ila wa humu majigambo kibao mara ooh nilipokua nafanyisha interview wanafunzi wa chuo gani wapo shallow, mm mwenyewe napata muda wa kuingia humu likizo au weekend but wao daily na kila post wanacomment

ulijuaje kuwa kuna watu wapo humu daily kama wewe huingii mara kwa mara
 
Mara kadha wa kadha nimesema tusilinganishe mbuzi na kuku juu ya urukaji au ukimbiaji? Hivi SUA wanaosomea elimu ya Wanyama na Udingo unawaweka pamoja na wale wa Mzumbe waanaosomea degree za sanaa. Mhimbili wanasomea medicine unawafananisha na tumaini is not fair kabisa. Kwa wale tuliosoma enzi za mwalimu labda na wale wa enzi za Mwinyi mtu aliyesoma masomo ya art kama HGL, HKL, HGE na wa sayansi kama PCB,PCM, CBA ilikuwa obvious wa sayansi ndiye alikuwa mwenye akili zaidi na ndivyo dunia inavyoenzi mambo. Kuna nini kwenye historia? kuna ugunduzi gani? Jaribu kuangalia mageuzi ya sanyansi na technologia kama Computer ambayo wagunduzi ni wanasayansi ilivyobadili ulimwengu. Mada hizi zimekuwa zikiletwa nadhani na watu wenye uelewa mdogo au wanaamini kile wamesoma ni kizuri zaidi na hii ndio tabia mbaya ya sie watanzania, maana hata aliyesoma Sociology ana amini anaweza kutengeneza bwawa au daraja.
 
Kiongozi mimi nimetumiwa meseji hiyo tena na namba ngeni,nikaona niiilete kwenu wana JF tuitendee haki. Je yaliyosemwa ni kweli au sikweli.

Nimesoma wapi hiyo siyo hoja, changia tu.Unaweza kuta mm mwenyewe sijasoma popote ndiyo maana nikaleta kwako wewe msomi. LOL...

nyie first year mnahangaika sana!!
 
I did computer science..ninefanya code miaka miwili tu as a profession...systems administrator.
Am now an administrator and have chosen that path over coding.

Tatizo huyu mdogo wangu anaongea kwa jazba nashindwa kumpa funzo.

Hapo nimekuelewa mkuu
Sorry for miss understanding
 
Narudia tena . Ungefaulu vizuri sayansi na comb zinge balance. o level ungeenda a level na hiyo PCM yako then na huko ungefaulu vizuri ungeenda engineering UDSM. Marks zako hazikutosha o level na ndio maana ukapita njia ndefu huko kwenye diploma

Acha umbumbumbu wewe uliona wapi mtu hana marks zakutosha O-Level akachaguliwa DIT, ATC au MUST ?
Usikalili maisha au hujawai ona mtu anamaliza kidato cha nne na anafaulu vizuri afu anaslectiwa kwenye ivyo vyuo Na anapata government sponsorship

Elewa mitaa usikalili, kama unazani masihara jaribu kutuma maombi na dv 3 yako iliyokosa vitamin kama hujatupwa PRE ENTRY COURE
 
Pamoja na kwamba idadi ya vyuo vikuu inaongezeka Tanzania, kuna baadhi ya vyuo vimekua vikitoa shahada kirahisi sana, pasipo wanafunzi kutengenezwa vya kutosha kufikia mafanikio hayo!
Baadhi ya vyuo vinavyotoa degree za mezani ni Tumaini, St. John's na IFM. Wadau, ongezeni vingine.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums

Mtu kama wewe ukija SUA semestre ya kwanza tu unadisqual
 
Udom hapan mnatuonea...pipo wanajiweza .....na ata watoto wa viongx....wapo....watoto wa wakulima kila chuo wapo
 
Unapoona Mtu yeyote anashindwa kuiheshimu taaluma ya mwenzie,Ujue hata taaluma yake haifahamu vizuri...Unapata wapi uhalali wa kusema kuwa kuna vyuo vinavyotoa degree ya mezani wakati hufahamu chochote kuhusu wanachojifunza..Kuna watu wanaona baadhi ya course ni bora kuliko zingine kitu ambacho si sahihi.Ili mtu utambulike kama msomi na mpembuzi ni lazima uheshimu taaluma za wenzio kwanza.
 
Mi nasema wote mliosomea digrii tanzania mna digrii za mezani, kwishaaa! Watu wanadharau sana humu
 
Pamoja na kwamba idadi ya vyuo vikuu inaongezeka Tanzania, kuna baadhi ya vyuo vimekua vikitoa shahada kirahisi sana, pasipo wanafunzi kutengenezwa vya kutosha kufikia mafanikio hayo!
Baadhi ya vyuo vinavyotoa degree za mezani ni Tumaini, St. John's na IFM. Wadau, ongezeni vingine.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums

toa hii pumba hapa unaboa mkuu!!!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom