Vyuo vinavyotoa degree za mezani Tanzania!

Vyuo vinavyotoa degree za mezani Tanzania!

Status
Not open for further replies.

fredito13

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2012
Posts
213
Reaction score
146
Pamoja na kwamba idadi ya vyuo vikuu inaongezeka Tanzania, kuna baadhi ya vyuo vimekua vikitoa shahada kirahisi sana, pasipo wanafunzi kutengenezwa vya kutosha kufikia mafanikio hayo!
Baadhi ya vyuo vinavyotoa degree za mezani ni Tumaini, St. John's na IFM. Wadau, ongezeni vingine.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
Juzi nilipokea ujumbe kwenye simu yangu kutoka kwenye namba ngeni, ilisomeka hivi:

Hebu cheki sifa za waendao vyuoni.

Matajiri na wenye akili-Mzumbe
Mahandsome na warembo-IFM
Maskini na washamba-SUA
Malaya na wasiojiweza kiakili-CBE Dar
Upeo mdogo na watoto wa mama-Tumaini
Waliokosa vyuo kabisa-MAKUMIRA, MWENGE
Waliokosa nafasi na watoto wa wakulima-UDOM
Wasiojali future zao-USTAWI, MUCOBS, SAUT, MWL NYERERE, TEKU, SEKUCO
Wenye uwezo ila walifeli FIV/FVI-IAA, DIT
Majigambo kibao lakini taaluma hamna kitu-UDSM
Wasiofahamu umuhimu wa elimu, wanategemea chabo ili wafaulu-Magogoni
 
Matajiri na wenye akili-Mzumbe

Napingana na wewe! Si kweli kuwa mzumbe ni matajiri na wenye akili! Mzumbe kuna kujuana kuliko chuo chochote cha Tanzania! Wengi wa wanafunzi wanaoenda pale ni wale 'walioletwa' na mjomba au shangazi! Ni nadra sana kwa UDSM kuchukua mtu mwenye div 3 kwa ajili ya course za Sheria na Utawala! Lakini ukienda Mzumbe utakuta watu wa namna hiyo! Hao wana akili?

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
Si ndio.......wapo fit lakini walifeli secondary......

acha ku support mainstream media,,kwa diploma kuingia pale inabidi uwe na c flat and above in pcm,,,sa nakushangaa mama,,mimi nilichaguliwa pale na nilikuwa na one ya kumi o -level from technical school na nikakutana na vichwa balaa na sasa hivi ni potential people in different organizations na nation,,,pia kijana wangu anaenda hapo diploma ana one ya kumi na tatu,,hebu jaribu kwenda uone?
 
what matter ni jinsi gani unatumia hiyo degree iwe ya mezani ama ya kitabuni..wewe adm yakwako ya chuo gani?
Nenda mahakamani, ongea na wahusika (mahakimu, majaji) wakuambie ni wanafunzi wa vyuo gani wakienda field wanakuwa weupe kabisa! Kuna vyuo wakienda field ni aibu maofisini kwani wanashangaa kila kitu!


Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
what matter ni jinsi gani unatumia hiyo degree iwe ya mezani ama ya kitabuni..wewe adm yakwako ya chuo gani?
Kiongozi mimi nimetumiwa meseji hiyo tena na namba ngeni,nikaona niiilete kwenu wana JF tuitendee haki. Je yaliyosemwa ni kweli au sikweli.

Nimesoma wapi hiyo siyo hoja, changia tu.Unaweza kuta mm mwenyewe sijasoma popote ndiyo maana nikaleta kwako wewe msomi. LOL...
 
Wenye uwezo ila walifeli FIV/FVI-IAA, DIT

hii naipinga! jamaa wapo fiti sana

anaesema DIT ni kwa waliofeli f4 na f6 hajui alisemalo. Pale wanachukua div 1 hadi 3 mwisho. Vinginevyo uingie kwa njia ya mature entry system ambayo unapewa mtihani mkali ukifaulu ndio uinngie. Tuulize sisi tuliotokea huko na pia ukubali kuwa umekosea. No research no right to speak
 
Pamoja na kwamba idadi ya vyuo vikuu inaongezeka Tanzania, kuna baadhi ya vyuo vimekua vikitoa shahada kirahisi sana, pasipo wanafunzi kutengenezwa vya kutosha kufikia mafanikio hayo!
Baadhi ya vyuo vinavyotoa degree za mezani ni Tumaini, St. John's na IFM. Wadau, ongezeni vingine.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums

Ili kutofautisha FB na Jamiiforums jaribu kufanya analysis kabla ya kuleta thread zilizojaa upuuzi kama hizi!

Unapozungumzia IFM umetumia vigezo vipi, ninachoamini ni kuwa umesikia zile story za mtaani uwa IFM ni chuo cha bata etc, kitu ambacho si kweli, perception ya walio wengi wanasema hvy kwaa sababu ya IFM ipo city centre na wanaamini mjini ndiko starehe zinafanyika, dhana ambayo ni kipofu wa great thinker kama wewe!

Nikuhaiishie kuwa IFM ni ati ya vyuo vichache ambavyo wanafunzi wake wanafanya vema ktk soko la ajira, na msuli wa IFM si wa lele mama km ambavyo unathubutu kusema, nimepita pale jamaa yangu hadi namaliza core zilikuwa zinawarudisha watu nyumbani ku-carry najua kupo lkn suala la Core nadhani kwa IFM ndilo linafanya IFM iwe tofauti na vyuo vingine!

Wenggine wataisaidia kuhusu upotoshaji unaozungumzia,
lkn kikubwa jaribu kufanya analysis vzr kabla ya uleta thread,
 
Juzi nilipokea ujumbe kwenye simu yangu kutoka kwenye namba ngeni, ilisomeka hivi:

Hebu cheki sifa za waendao vyuoni.

Matajiri na wenye akili-Mzumbe
Mahandsome na warembo-IFM
Maskini na washamba-SUA
Malaya na wasiojiweza kiakili-CBE Dar
Upeo mdogo na watoto wa mama-Tumaini
Waliokosa vyuo kabisa-MAKUMIRA, MWENGE
Waliokosa nafasi na watoto wa wakulima-UDOM
Wasiojali future zao-USTAWI, MUCOBS, SAUT, MWL NYERERE, TEKU, SEKUCO
Wenye uwezo ila walifeli FIV/FVI-IAA, DIT
Majigambo kibao lakini taaluma hamna kitu-UDSM
Wasiofahamu umuhimu wa elimu, wanategemea chabo ili wafaulu-Magogoni

Napingana na hii kabisa, nenda angalia waliomaliza chuo kama mwenge ambao wamesoma ualimu jamaa ni walimu, nenda muccobs nenda makumira, Acheni utani... angalia mzumbe kuanzia degree ya .kwanza wananunua pepa masters yao Ndio kabisaaa ....
 
Napingana na hii kabisa, nenda angalia waliomaliza chuo kama mwenge ambao wamesoma ualimu jamaa ni walimu, nenda muccobs nenda makumira, Acheni utani... angalia mzumbe kuanzia degree ya .kwanza wananunua pepa masters yao Ndio kabisaaa ....

Mzumbe ilikuwa zamani sio leo hii
 
Juzi nilipokea ujumbe kwenye simu yangu kutoka kwenye namba ngeni, ilisomeka hivi:

Hebu cheki sifa za waendao vyuoni.

Matajiri na wenye akili-Mzumbe
Mahandsome na warembo-IFM
Maskini na washamba-SUA
Malaya na wasiojiweza kiakili-CBE Dar
Upeo mdogo na watoto wa mama-Tumaini
Waliokosa vyuo kabisa-MAKUMIRA, MWENGE
Waliokosa nafasi na watoto wa wakulima-UDOM
Wasiojali future zao-USTAWI, MUCOBS, SAUT, MWL NYERERE, TEKU, SEKUCO
Wenye uwezo ila walifeli FIV/FVI-IAA, DIT
Majigambo kibao lakini taaluma hamna kitu-UDSM
Wasiofahamu umuhimu wa elimu, wanategemea chabo ili wafaulu-Magogoni

Kwahiyo bora wapi? Kifupi elimu yetu imeingiliwa na mdudu mbaya kutoka ngazi ya chini mpaka juu hakuna afadhali.
 
Ili kutofautisha FB na Jamiiforums jaribu kufanya analysis kabla ya kuleta thread zilizojaa upuuzi kama hizi!

Unapozungumzia IFM umetumia vigezo vipi, ninachoamini ni kuwa umesikia zile story za mtaani uwa IFM ni chuo cha bata etc, kitu ambacho si kweli, perception ya walio wengi wanasema hvy kwaa sababu ya IFM ipo city centre na wanaamini mjini ndiko starehe zinafanyika, dhana ambayo ni kipofu wa great thinker kama wewe!

Nikuhaiishie kuwa IFM ni ati ya vyuo vichache ambavyo wanafunzi wake wanafanya vema ktk soko la ajira, na msuli wa IFM si wa lele mama km ambavyo unathubutu kusema, nimepita pale jamaa yangu hadi namaliza core zilikuwa zinawarudisha watu nyumbani ku-carry najua kupo lkn suala la Core nadhani kwa IFM ndilo linafanya IFM iwe tofauti na vyuo vingine!

Wenggine wataisaidia kuhusu upotoshaji unaozungumzia,
lkn kikubwa jaribu kufanya analysis vzr kabla ya uleta thread,
Mkuu una undugu na Seru-rope nini,punguza jazba wakati unachangia. Ona sasa ulichokifanya.

Ushawahi kuingia mahakamani ukaona jinsi mawakili walivyo na lugha za kuudhi mtuhumiwa/mlalamikaji ili mtu wakutoe nje ya mstari? Nina hakika wewe hata kama utakuwa na haki lazima utashindwa kesi. LOL.
 
Pamoja na kwamba idadi ya vyuo vikuu inaongezeka Tanzania, kuna baadhi ya vyuo vimekua vikitoa shahada kirahisi sana, pasipo wanafunzi kutengenezwa vya kutosha kufikia mafanikio hayo!
Baadhi ya vyuo vinavyotoa degree za mezani ni Tumaini, St. John's na IFM. Wadau, ongezeni vingine.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums

Kuna kitu tunakosa hapa. Evaluation ya vyuo kwa sasa naiona ni kazi ngumu kuliko unavyofikiri. Mf; ukisoma UDSM CoET, Law,etc lazima ukiri ni chuo bora zaidi. Lakini sio kwa course zote. Chuo kama SUA, karibia course zake zote zina ubora. Kwanini? Ratio ya students/lecturers, facilities etc. Hivyo vyuo ulivyovitaja; vina course zingine zenye ratio nzuri kuliko vyuo vikubwa. Wakati BBAs zao zaweza kua worse kuliko popote, lakini BAEd/Bsc zao zinahitahiji presentation, practices etc wanakua vizuri. Mf: niliwahi sikia Doctors from KCMC (Tumaini),Teachers from St. Johns, Accountants from IFM are among the best in the country. Kuna course hata hazipatikani kwenye hivi vyuo vyetu 'vizuri', kwa hiyo wanafunzi wazuri wanakutana na waalimu wao wazuri kutengeneza chuo kizuri. Hapa ndipo watu wanaposhindwa kutofautisha sifa za chuo kwasababu ya Faculty ipi na yeye anaenda kusomea ipi. Kama ni cheti, haina shida, kama ni competence, kuna shida hapo.

tragedy of the commons
 
Mkuu una undugu na Seru-rope nini,punguza jazba wakati unachangia. Ona sasa ulichokifanya.

Ushawahi kuingia mahakamani ukaona jinsi mawakili walivyo na lugha za kuudhi mtuhumiwa/mlalamikaji ili mtu wakutoe nje ya mstari? Nina hakika wewe hata kama utakuwa na haki lazima utashindwa kesi. LOL.

Touch baba madole makubwa nikigusa W najiuta nimegusa E, nikigusa A najikuta nimegusa S bila kutarajia, sijazoea baba TOUCH nomaaaa!
 
Juzi nilipokea ujumbe kwenye simu yangu kutoka kwenye namba ngeni, ilisomeka hivi:

Hebu cheki sifa za waendao vyuoni.

Matajiri na wenye akili-Mzumbe
Mahandsome na warembo-IFM
Maskini na washamba-SUA
Malaya na wasiojiweza kiakili-CBE Dar
Upeo mdogo na watoto wa mama-Tumaini
Waliokosa vyuo kabisa-MAKUMIRA, MWENGE
Waliokosa nafasi na watoto wa wakulima-UDOM
Wasiojali future zao-USTAWI, MUCOBS, SAUT, MWL NYERERE, TEKU, SEKUCO
Wenye uwezo ila walifeli FIV/FVI-IAA, DIT
Majigambo kibao lakini taaluma hamna kitu-UDSM
Wasiofahamu umuhimu wa elimu, wanategemea chabo ili wafaulu-Magogoni

nina wasiwasi hii comment ulitaka iende chitchat huku ulikosea
 
Napingana na wewe! Si kweli kuwa mzumbe ni matajiri na wenye akili! Mzumbe kuna kujuana kuliko chuo chochote cha Tanzania! Wengi wa wanafunzi wanaoenda pale ni wale 'walioletwa' na mjomba au shangazi! Ni nadra sana kwa UDSM kuchukua mtu mwenye div 3 kwa ajili ya course za Sheria na Utawala! Lakini ukienda Mzumbe utakuta watu wa namna hiyo! Hao wana akili?

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums

we mbulula acha uongo wako au ww uliletwa na mjomba ako
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom