Vurugu za kugombea kuchinja nyama huko Tunduma muda huu

Vurugu za kugombea kuchinja nyama huko Tunduma muda huu

Status
Not open for further replies.
Ni mambo ambayo wenzetu walishayaacha kitambo, sis ndiyo tunahangaika nayo. Pengine hao hao waliyoyaleta ndiyo wameamua kutugawa ili waendelee kututawala milele kwa kuwa wenyewe wanayo experience ya nini madhara ya udini. Viongozi wa dini, serikali wanao wajibu wa kulinda umoja, heshima na amani katika jamii zetu.
Bila kuwa na makubaliano baina ya viongozi wa dini na serikali, tutaendelea kujazana hasira na mwisho tutaanza kupigana na hata kuuana. Viongozi wamekosa welevu wa kukaa chini na kuzungumza njia bora ya kulitatua tatizo hili.
 
Rais asipochukua hatua za dhati kumaliza mzozo wa nani achinje, taifa letu litatumbukia kwenye vita ambavyo damu yake itakuwa juu yake.
 
Hilo ndilo la muhimu. Kuwe na bucha huru na zile zitakazoonesha nyama zilizosongolewa kwa imani za kijini.

Tanzania si ya wakristo pekee yake hadi tupumzike jumamosi na jumapili! Mkimwaga mboga,tunamwanga ugali pamoja na unga
 
Nilisoma taarifa ya Maaskofu wa Tanzania kuwa rais kuwa rais asinyamaze kwa masuala nyeti kama hilo kwani hata wakati flani Mheshimiwa Rais Mstaafu Ali Hassan Mwinyi alilazimika kustaafu ili kuondoa shida iliyokuwepo kuhusiana na mabucha ya Nguruwe hapa Dar.
 
Tanzania si ya wakristo pekee yake hadi tupumzike jumamosi na jumapili! Mkimwaga mboga,tunamwanga ugali pamoja na unga

Dini yako inakuhimiza ukisha-swali tawanyika ukachape kazi! Usitake kutuletea ujinga hapa! Upumzike kwa utaratibu upi? Unajifanya kuwa na maarifa kuliko dini yako? Wanaopaswa kupumzika ni wakristo wala sio wewe ambaye unatakiwa kufanya kazi 24 x 7. Shukuru ukristo angalau kwa kukukomboa katika utumwa huu badala ya kujifanya mjuaji.
 
Hausadii!
Uamuzi mzuri ni kuwahamisha Wakristo waliopo sehemu za Waislamu na kuwapeleka sehemu za Wakristo.

Waislamu waliopo sehemu za Wakristo nao wahamishiwe sehemu za Waislamu.
Hizo ni Fikra mlazo, huko kwa wakristo tupu kuna walutheri, wapentecoste,wasabato n.k, hawa nao watazinguana,
Kwa waislamu nako kuna washia, wasunni, waahamadia n.k, hawa nao watachinjana, kilaza Sideeq njoo na wazo jingine.
 
Hausadii!
Uamuzi mzuri ni kuwahamisha Wakristo waliopo sehemu za Waislamu na kuwapeleka sehemu za Wakristo.

Waislamu waliopo sehemu za Wakristo nao wahamishiwe sehemu za Waislamu.
Jibidiishe kufikiri zaidi ya hapo rafiki. Mbona Somalia hakukaliki? Iraq?
 
Jamani vurugu bado zinaendelea, waislam wanazuia nyama kuuzwa. Defender za polusi naambiwa zimeingia mjini kutuliza ghasia.

Swali:
Hivi kwanini ung'ang'anie kuchinja nyama ambayo hutokula wewe?

Kama ni ibada si nenda kafanyie nyumbani kwako?

Kwanini ulazimishe kila mtu atii imani yako na huku unajua wazi kuwa imani ziko nyingi?
 
Jibidiishe kufikiri zaidi ya hapo rafiki. Mbona Somalia hakukaliki? Iraq?

Huyo achana naye Mkuu. Laiti angejua dunia ina amani kwa sababu ya ukristo. Vinginevyo ingekuwa Jehanamu kama huko Solmalia, Northern Nigeria, Mali, Iraq, Iran, Kashmir, Pakistan, Bangladesh, na kwingineko dini ilikoota mizizi.
 
... Tatizo ni pale unapochinja kibudu chako then kupeleka bucha na kuanza kuuza jumla kwa watu wote. Naamini tatizo ndio liko hapo!
Sasa na wao waisilamu kwa nini wanunue vibudu? Hivi mtu hela ni yako mwenyewe, kwa nini ununue kibudu? Mbona waisilamu hamlalamiki kuwa kuna maduka yanauza viatu vikubwa sana (oversize) ukilinganisha na miguu yenu? Kama kiatu hakikutoshi, si unaangalia duka lingine? Huu ujinga utaisha lini?
 
nchi yetu ina tatizo kubwa sana, kuanzia ombwe la uongozi, kutojitambua wanajamii na kuamrishana mambo yasiyo na kichwa wala miguu, yafaa tupate muafaka wa jambohili mapema sana. Wasira kama waziri wa mahusiano anatakiwa awaite viongozi wa dini zote , kukaa meza moja na kufikia muafaka.La zaidi ni kila dini kuchinja na pia bucha hizo kutambuliwa na pia wakaguzi wa nyama/aafisa afya kusimamia mazoezi hayo,pia bucha zibandikwe lebo bucha ya kikristo na bucha ya kiislam (HALAL MEAT BUTCHERY) na zisiwe mahala pamoja, kama vile bucha za kitimoto zisivyo kwenye same stalls as beef butcheries
 
Our country in an Auto-pilot mode, tutaskia mengi sana, hatuna serikali ya kukemea upuuzi, kila mtu anaamini maamuzi yake..
 
Jamani vurugu bado zinaendelea, waislam wanazuia nyama kuuzwa. Defender za polusi naambiwa zimeingia mjini kutuliza ghasia.

Swali:
Hivi kwanini ung'ang'anie kuchinja nyama ambayo hutokula wewe?

Kama ni ibada si nenda kafanyie nyumbani kwako?

Kwanini ulazimishe kila mtu atii imani yako na huku unajua wazi kuwa imani ziko nyingi?

Mkuu madai ya msingi ni kwamba hiyo ni ajira yao; Hivyo basi wakristu wakichinja wenyewe watakuwa wamepoteza ajira zao; ukizingatia shule na elimu zao ni utata mtupu, wataishije hapa mjini?
 
Jibidiishe kufikiri zaidi ya hapo rafiki. Mbona Somalia hakukaliki? Iraq?
Huko nawao wana matatizo yao tofauti na yetu. Kwetu wakiristo munagombea kuchinja? Muna shangaza sana sijui mulikua wapi miaka yote, munalitia haibu taifa letu.
 
Dini yako inakuhimiza ukisha-swali tawanyika ukachape kazi! Usitake kutuletea ujinga hapa! Upumzike kwa utaratibu upi? Unajifanya kuwa na maarifa kuliko dini yako? Wanaopaswa kupumzika ni wakristo wala sio wewe ambaye unatakiwa kufanya kazi 24 x 7. Shukuru ukristo angalau kwa kukukomboa katika utumwa huu badala ya kujifanya mjuaji.

Akili yako haina tofauti na jina lako! Yaelekea umekalia jina lako
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom