Vurugu za kugombea kuchinja nyama huko Tunduma muda huu

Vurugu za kugombea kuchinja nyama huko Tunduma muda huu

Status
Not open for further replies.

njeeseka

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2012
Posts
1,374
Reaction score
985
Taarifa nilizopata muda sio mrefu kutoka kwa mdau aliyepo huko boda ya Wajanja Tunduma ni kwamba kuna vurugu zinaanza kutokea kati ya Waislamu na Wakristo kutokana na ng'ombe 9 waliochinjwa jana na wakristo wenyewe. Walioko boda jamani tupeni taarifa zaidi. Hii nchi inakwenda wapi jamani?

hakuna vurugu zozote kwa sasa, kilichotokea ni kwamb leo asubuhi kulitokea mtafuruku machinjioni uliosababishwa na bwana afya. baada ya kugoma kupima nyama iliyochinjwa na wakristu,hivyo kukosa uhalali wa kuuzwa mabuchani. mtafaruku ulihamia mjini baada ya wakristu ambao ndio wengi hapa kusikia mabucha yao yamefungwa sababu nyama haijapimwa....bila busara za diwani wa chadema Freck Mwakajoka huenda hali ingekua mbaya zaidi... haraka sana alitafutwa huyo bwana afya na kulazimishwa kupima nyama na kugonga mihuri chini ya ulinzi mkali wa polisi maana wananchi walikua na hasira sana na bwana afya. tetesi zinasema bwana afya alikua anatimiza maagizo ya mkuu wa wilaya .....mpaka sasa hivi hali ni shwari kabisa.!!!

CC Moderator.
 
Hakuna haja ya kufanya vurugu. Sheria ya nchi chini ya Katiba iliyopo sasa inamruhusu kila Mtanzania kuchinja, awe Muislam, Mkristo, Dini Asilia, Bahai...wote ruksa! Hao wanaofanya vurugu inabidi wachukuliwe hatua kwa kuvunja sheria za nchi.
 
Hili ni janga litakalolipuka,...lisipodhibiwa.
 
waliopo boda tunduma watusaidie kujibu hizo vurugu za nini, chanzo changu cha habari kipo bize.
 
Jana si kulikuwa na taarifa hapa JF kuwa wamewekeana utaratibu mzuri wa wanaochinja asubuhi na wale wa mchana?
 
Kila raia wa Tanzania ana haki ya kuchinja wanyama kwa ajili ya kitoweo,
Awe mbudha, mWicca, mHindu, mOthodox, mMassanva, na hata kama anaabudu jiwe, ana haki ya kuchinja kitoweo.
Hii ni kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ibara ya 19.
Waliofanya fujo kwa sababu zozote zile, washulikiwe kama wahalifu wengine.
 
Watanzania siku hizi ni watu wa ajabu sana, kuchinja mpaka vurugu? Kila mtu ana haki ya kuchinja! Mimi kama muumini wa dini nitachagua nyama ya kula. Lakini hakuna mwenye haki ya kuchinja Tanzania!
 
Haya mambo yako huko bara huku pwani watu walishastarabika toka zamani.ukafiri na ushetani una nguvu.
 
Jana si kulikuwa na taarifa hapa JF kuwa wamewekeana utaratibu mzuri wa wanaochinja asubuhi na wale wa mchana?

Zambi hii kikwete haitamuacha kamwe na atakwenda nayo hadi kaburini,sote twatambua hili.
 
Jana si kulikuwa na taarifa hapa JF kuwa wamewekeana utaratibu mzuri wa wanaochinja asubuhi na wale wa mchana?
Hausadii!
Uamuzi mzuri ni kuwahamisha Wakristo waliopo sehemu za Waislamu na kuwapeleka sehemu za Wakristo.

Waislamu waliopo sehemu za Wakristo nao wahamishiwe sehemu za Waislamu.
 
tatizo inapotokea nchi ikakosa kiongozi kama ilivyo tz sasa lazima mambo ya ajabu kama haya yatokee kwa sababu inakuwa anajiendesha yeyew kila m2 anafanya anachotaka hata kama ni kinyume.
 
Nimewasiliana na jamaa,habari ni kwamba,wakristo wamechinja asubuhi na nyama iko mabuchani. Waislam wameanza kufunga mabucha. Wakristo wakaja juu. Muda huu kuna mandamano kwenda machinjioni.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom