Vurugu za kugombea kuchinja nyama huko Tunduma muda huu

Vurugu za kugombea kuchinja nyama huko Tunduma muda huu

Status
Not open for further replies.
Mimi ni mkristo, lakini katika hili nadhani Wakristo wanaoendekeza vurugu za kudai kuchinja wanakosea. Haya ni matokeo ya hisia za kulipiza kisasi, jambo ambalo Yesu alilikemea sana. Acheni Waislamu waendelee kuchinja, kwani tangu tulipoanza kula vilivyochinjwa, hatujawahi kuona dosari kwenye nyama! Mkristo ukitaka, chinja nyumbani kwako. Basi.

Na ng'ombe utachinjia nyumbani kwako mzee? Hapa wala hakuna suala la imani, suala ni maslahi. Baada ya waislam kubeba mapanga na kuweka msimamo wa kuwa kuchinja ni haki yao exclusive wakristo wakahoji "kwa nini?", jibu la waislam kuwa kuchinja ni ibaada ndiyo liliwastua wakristo wengi kutoka usingizini na kuhamaki kuwa wanalishwa
 
Mimi ni mkristo, lakini katika hili nadhani Wakristo wanaoendekeza vurugu za kudai kuchinja wanakosea. Haya ni matokeo ya hisia za kulipiza kisasi, jambo ambalo Yesu alilikemea sana. Acheni Waislamu waendelee kuchinja, kwani tangu tulipoanza kula vilivyochinjwa, hatujawahi kuona dosari kwenye nyama! Mkristo ukitaka, chinja nyumbani kwako. Basi.

Mkuu Manyerere; tangu mwanzo jamii hizi mbili ziliishi bila matatizo bila upande mmoja kuwa na hisia yoyote mbaya dhidi ya mwingine kutokana na issue ya kuchinja. Hii iliwezekana kwa sababu pengine kwa "ujinga" upande mmoja haukujua maana halisi ya kilichokuwa kinafanywa na upande mwingine.

Ni hivi karibuni ilidhihirika kwamba kumbe upande mmoja ulikuwa unatumia nafasi hii KUFANYA IBADA yaani KUMTUMIKIA MUNGU WAO kupitia migongo ya wengine. Labda kama wewe sio mtu wa imani vinginevyo ungefanyaje? Ni mpumbavu tu atakayekuwa tayari kushiriki ibada za wengine kinyume na imani ya dini yake.

USHAURI KWA SERIKALI: Iwe ni marufuku kwa machinjo ya umma kuchinja mifugo kwa ibada ya dini fulani. Pili, kama ilivyo kwenye nchi nyingine ruksa kuanzisha ile nembo ya HALAL atakayependa kwenda huko na aende asiyependa na asiende. Nadhani hii itamaliza tatizo.
 
Yeyote anaeanzisha vurugu kwa sababu ya kuchinja ashughulikiwe ipasavyo kwa mujibu wa sheria zilizopo.haijalishi ni mwislamu au mkristo.
 
Hivi kwa nn tukiwa na sherehe zetu tunachinja wenyewe na tukiwa na sherehe inayohusisha jamii tunawaita. Hawa jamaa watuchinjie.!
 
Hv zaidi ya miaka 50 walikuwa wapi kupinga kula nyama zilizo chinjwa na waislam hadi leo wanataka kupambana kwa ajili ya jambo hili!!
Lazima waumini wa kikristo waliangalie kwa jicho la pili hili suala ,huenda wakawa wanatumiwa kwa maslahi ya watu flani chini ya mwamvuli wa dini.
 
Hivi kwa nn tukiwa na sherehe zetu tunachinja wenyewe na tukiwa na sherehe inayohusisha jamii tunawaita. Hawa jamaa watuchinjie.!

Ni upumbavu ambao sasa yapasa ufikie kikomo na kimsingi mwisho wake umefika.
 
Ama kweli humu jf kuna vilaza wengi! Haya tuambie sehemu za wakristo ni zipi na za waislamu ni zipi? Pia tuambie sehemu za waaminio dini asilia ni zipi na wasio na dini nao sehemu zao ni zipi?
Waislamu wachache waliopo Mbeya wahamishiwe Mtwara au Lindi, halafu Wakristo wachache wa Mtwara au Lindi wahamishiwe Mbeya.

Tungeanza kuwa na eneo moja ambalo ni free from Christians na jingine free from Muslims.
Hii itawapa Waislamu waliopo sehemu nyingine za Wakristo wengi wawe wamepata sehemu ya "kukimbilia" na Wakristo waliopo sehemu za Waislamu wengi wawe wamepata sehemu yao ya kukimbilia.
 
Huu nao utakuwa juha! Wamechinjwa kitoweo chao, kuna shida gani? Kama siyo halali acha kula, akanunue ilipo halali. Sheria yetu inaruhusu mtu yeyote kuchinja
 
Hv zaidi ya miaka 50 walikuwa wapi kupinga kula nyama zilizo chinjwa na waislam hadi leo wanataka kupambana kwa ajili ya jambo hili!!
Lazima waumini wa kikristo waliangalie kwa jicho la pili hili suala ,huenda wakawa wanatumiwa kwa maslahi ya watu flani chini ya mwamvuli wa dini.

Kwa miaka 50 hakuna aliyefahamu kwamba kumbe kuchinja ilikuwa inatumiwa pia kama sehemu ya kufanya ibada hadi hivi karibuni waliporopoka wenyewe na kumwamsha aliyelala.
 
Nimewasiliana na
jamaa,habari ni kwamba,wakristo wamechinja asubuhi na nyama iko
mabuchani. Waislam wameanza kufunga mabucha. Wakristo wakaja juu. Muda
huu kuna mandamano kwenda maachinjioni.

hivi waislamu wanatutakisha nini jamani,sijaelewa ati!
 
Tatizo ni nini lakini, Mbona taratibu ziko wazi. Kama waislamu hawali nyama iliyochinjwa na mkristo na Mkristo anataka achinje mwenyewe. suluhisho ni kuandika tu katika mabucha aina ya nyama inayouzwa. si tunaona supermarket kuwa nyama zimeandikwa Halal na zingine hazijaandikwa chochote!! na kila mteja anachagua anachotumia kulingana na imani yake. kikubwa tu ni kuwa wastaarabu ndio maana hata freezer hutenganishwa kati ya nyama hizo mbili.
 
Hv zaidi ya miaka 50
walikuwa wapi kupinga kula nyama zilizo chinjwa na waislam hadi leo
wanataka kupambana kwa ajili ya jambo hili!!
Lazima waumini wa kikristo waliangalie kwa jicho la pili hili suala
,huenda wakawa wanatumiwa kwa maslahi ya watu flani chini ya mwamvuli wa
dini.

kabisaa tena binafsi nahisi shekh kikwete ana mkono wake hapo.
 
hivi waislamu wanatutakisha nini jamani,sijaelewa ati!

Ni taratibu ndizo zinazoleta shida, wangetakiwa kukaa waumini hawa wa dini, Mchinjio zitengwe na hata mabucha yatenganishwe na yawe na alama za kuonesha aina ya nyama. hilo ndio mwisho wa reli.
 
Hakuna haja ya kufanya vurugu. Sheria ya nchi chini ya Katiba iliyopo sasa inamruhusu kila Mtanzania kuchinja, awe Muislam, Mkristo, Dini Asilia, Bahai...wote ruksa! Hao wanaofanya vurugu inabidi wachukuliwe hatua kwa kuvunja sheria za nchi.
Hayo ndio matokeo ya kufanya mazoea kuwa sheri, kawani hakuna sheria ya nchi iliyo muidhinnisha muislamu kuchinja zaidi ya mazoe. Mungu ibariki Tanzania R.I.P cccm2015
 
Hausadii!
Uamuzi mzuri ni kuwahamisha Wakristo waliopo sehemu za Waislamu na kuwapeleka sehemu za Wakristo.

Waislamu waliopo sehemu za Wakristo nao wahamishiwe sehemu za Waislamu.

hata hili sio suluhisho......
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom