Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vodacom yahonga Wabunge Blackberry

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by WOWOWO, Jun 25, 2012.

  1. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Katika hatua ambayo imeibua mjadala mzito katika kipindi hiki cha Bunge la Bajeti, Kampuni ya Simu za mkononi ya Vodacom imemwaga Blackberry kila moja ikiwa na thamani ya Shilingi laki 7 na muda wa maongezi wa Shilingi 100, 000 ka wabunge 23 wa kamati ya Miundombinu akiwemo Spika wa Bunge Anna Simamba Makinda.

    Baadhi ya Wabunge wameripotiwa kukataa simu hizo huku Mwenyekiti wa Kamati hiyo Peter Serukamba na Spika Anna Makinda wakidaka ofa hiyo kiulaini.

    Source; Gazeti la MWANAHABARI la leo

    My Take:
    Si kwamba huu ni mkakati wa Vpdacom kuzima kelele za Wabunge ambao wamekuwa wakidai kuwa makampuni ya simu yamekuwa yakiwakamua wananchi vya kutosha na yamekuwa yakilipa kodi kiduchu?
     
  2. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,424
    Likes Received: 3,861
    Trophy Points: 280
    mhuu!!! Ya kweli hii.?
     
  3. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 20,129
    Likes Received: 2,364
    Trophy Points: 280
    MakambaCom
     
  4. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hii ni rushwa, nchi nyingine hao waliopokea wote wangekuwa ndani. Takukuru vipi. Kama hizi kodi zinawawasha wapeleke mahospitalini na mashuleni.
     
  5. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,340
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Anything is Possible Tanzania, ikiwa yule mdhaifu anahongwa suti ije kuwa hawa wagonga meza?
     
  6. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,840
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 0
    Hii ni rushwa ya wazi wazi kabisa sijui kwa nini wabunge siku hizi wananunulika kwa bei rahisi sana
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Kama hii ni kweli basi bunge letu litakuwa linanuka rushwa na Spika atatakiwa awajibike. Hivi Spika hana uwezo wa kununua blackberry? Safari zote anazofanya hizi per diem anashindwa kununua blackberry?

    Na vodacom wametoa blackberry kwa wabunge kwa sababu gani? wabunge ndio watu maskini hivyo wanahitaji msaada?
     
  8. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Na hapo ndipo utaona wakichangia bungeni full usanii bla bla kwamba makampuni ya simu hayalipi kodi na nini mwisho wanaunga hoja mkono 100/...yaani wameshatuona sisi Wananchi kama mazuzu.
     
  9. m

    mwanakidagu JF-Expert Member

    #9
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni kile kinachotafsiriwa na wengi kama kuwaziba midomo wabunge wa j.k.kwa kuwapa simu aina ya blackbery laki 7.ili wabweteke kulikemea kampuni hilo nyonyaji lisilo lipa kodi.kila baada ya miaka 5.wamo spika wa mjengoni yule mama wa njombe.wengine wastukia mchezo.wagoma.

    Source-mwananchi jumatatu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. babe S

    babe S JF-Expert Member

    #10
    Jun 25, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 1,001
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Hiyo ni form ya bribe!!
     
  11. mchumia tumbo

    mchumia tumbo JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2012
    Joined: Jun 19, 2012
    Messages: 1,277
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Macho ya binadamu yameumbiwa aibu,kwa hilo wabunge wamefungwa mdomo
     
  12. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #12
    Jun 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    vodacom ni ya kina RA ndo maana hawalipi kodi kuna mikono ya vigogo kwenye hiyo kampuni
     
  13. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #13
    Jun 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,455
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Basically Hawa Voda through M pesa Wamepora Kabisa Kazi za mabenk ambao wengi ni walipa Kodi!! Mbaya zaidi hawa mabwana Hawalipi Kabisa Kodi Kwenye Hiyo Biashara!! Hawa Watunga Budget wamekaa tu hawaoni hata Hiyo ni big source ya Mapato / Kodi!! Tangu lini mlipakodi halali anakwenda Bungeni Kuwapooza Wabunge?? Hapa Ujue Kuna Wizi mkubwa sana!! Mbona sijawaona Airtel wala TBL Wakijipendekeza Bungeni ili hali ni walipakodi Wakubwa!! Shame on this people!! Wanatoa Vinawati Hamsini na kukwepa kodi ya Mabilioni!!
     
  14. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #14
    Jun 25, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,662
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hii ni ukuzaji wa mambo. hata wewe hapo ulipo inawezekana kabisa unatumia simu uliyopewa bure na hizi kampuni za simu, na hii utasema ni rushwa au kuzibwa mdomo?
     
  15. WOWOWO

    WOWOWO JF-Expert Member

    #15
    Jun 25, 2012
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 582
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kuna gazeti la Mwanahabari la leo limeripoti hili.Nimejaribu kulitafuta online silipati.Ni habari ya kweli maana hata Rukia Mtingwa wa Vodacom amehojiwa
     
  16. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #16
    Jun 25, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,410
    Likes Received: 689
    Trophy Points: 280
    Kwanini wasiwape Polisi ziwasaidie mawasiliano na kuchukua ushahidi wa picha kwenye matukio mbalimbali?
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Vodacom hata mimi wananipa simu mpya kila mwaka mwaka wa nne huu, kwa sasa ni BB ya tatu na kila wakinipa simu mpya wananipa na maongezi ya bure. Kwa kuwa ni mteja wao mzuri na hawataki nihame.

    Dunia zingine sasa hivi simu ni bure bora utumie mtandao wao tu, kwa sasa hapa kwetu zinakwenda kwa "targeted market" lakini itafika huko kwa bure kwa wote ushindani ukizidi. Biashara ni matangazo, ujuwe hizo zinatoka kwenye bajeti yao ya matangazo, hiyo inaitwa "directional promotion" na si hongo hilo.
     
  18. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #18
    Jun 25, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    I side with you. Niliwahi kusema hapa! Ila kuna watu ukigusia hii kitu ni wanakuona kichaa. Taasisi yoyote inayojishughulisha na kuweka, kutoa ama kubadilisha fedha lazima wasajiliwe na Benki Kuu ya Tanzania. Hebu benki kuu watuambie ni kwenye category gani MPESA, TIGO PESA nk wamesajiliwa kwa sheria ipi na wapi?
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Jun 25, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    zombe kwa ku-justify upo juu,,,,,,
     
  20. D

    Dabudee Senior Member

    #20
    Jun 25, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 148
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Another silly season indeed.
     
Loading...