Vitu nilivyojionea nikiwa ndani ya nchi ya Congo

Vitu nilivyojionea nikiwa ndani ya nchi ya Congo

Wakongo Ni watu poa sana ila Ni wazembe kwa kazi

Pale steshen ya reli kigoma Ni wengi sana ndoto zao Ni kufika daresalama
Nilishawai kuishi bangwe beach way back in the days..nilikuwa nafanya kazi pale TPA.

Wacongo bhana hata pale kigoma wao sio wezi wala Wateka magari wao ni bata na kung'arisha pamba tu but warundi wao ndio majambazi na hawajipendi hata robo.
 
Kinshasa (mji mkuu wa DRC) na Brazzaville (mji mkuu wa republic of Congo) ndiyo miji mikuu ya nchi mbili iliyo karibu zaidi. Inatazamana. Ni umbali wa km 36 tu, 1hr drive au dakika 5 kwa ndege.


Ardhi ya Congo yote yani yote kwa ujumla wake ni mali, karibu kila kitu kinapatikana Congo na hii ndo sababu hawana amani. Kwa utajiri wa rasilimali naamini ni nchi ya kwanza duniani
 
Ukitoa Kenya kwa Afrika Mashariki basi hakuna nchi kama Congo inayo wapenda wabongo. Na Kenya ni vile tu kuna ukabila ndio maana inakuwa hivyo ila wako poa sana. Ila Congo ni balaa wanawapenda wabongo we acha tu.
 
Kka wewe unapiga ni Primus, Mitzing, Simba, au Amstel?

Chakula ni issue DRC uwe mwangalifu sana na mambo ya manyama nyama, utakula vitu vya ajabu sana jamaa hawaachi nyama ya aina yoyote ile
Yani hao jamaa maisha yao ni magumu,nyama unaweza kulishwa ya mamba,nyoka,kima au nyama yeyote wa porini...kivu ndio kwenye chakula kizuri na starehe
 
Eeh bhana eeh!!!! Ni abo ndio bana Congo.


1.Bongo hawaichukulii poa ni kama sisi tunavyoiona nchi kama South Afrika.

2.Papuchi wanawake wanauza balaaa.

3. Apo kwenye kisa cha bodaboda ni kwaida mtu kukodi boda kwa umbali mrefu kama Dar-Moro. Nimeshuhudia Kalemie bodaboda ilitumika kusafirisha mwili wa marehemu kwa mazishi kijijini kwao.

4.Si chakula safi tu ,mlo ni mmoja saa 10 hioni mpaka saa 10 jioni. Hili si kwa watu wenye kipato cha chini pekee bali ni kwa asilimia kubwa ya raia na ata watoto iyo hali wameizoea.

5.Kujichubua hakuchagui jinsia wenyewe wanakwambia "mwekunda"kumaanisha mtu mwenye rangi iyo.

6.Dolla inatumika kama kawaida unaweza lipa dukani kwa pesa ya Congo chenji ukapewa Dolla yenye thamani ya salio lako na pesa ya Congo ao vice versa.

7.kuongea kiswahili ni kitambulisho cha "born town" hakuna anaetaka kuonekana wakijijini.

8.Pombe apo ndio penyewe acha na na za kiwandani Primus,Amstel,Skol n.k. Gongo inanyweka sana ata Bar unapata wanaita cinq cent (senk nsa) yaani Jero (mia tano)

Lingine: Wana import vyakula kama unga, mchele,ndizi, nyama, mafuta ya kupikia na packed vinywaji baridi kama soda, juice n.k ata nyanya,vitunguu kutoka Kigoma japo nasikia serikali imedhibiti wana Kigoma kufanya biashara izo.

..... Niliyoyashuhudia Kalemie.....
Sijaelewa..why serikali imedhibiti wana kigoma?
 
Ya bobooso na sambee

Azalaki eyawaa

Sie batu za Congo ni bakarimu sana hapana nyima kitu....

Tunapeana vile vitu ipo hapana nyimana.

Sisi bako najua mapenzi.... najua kukea

Ukichanganya na vumbi hapana leta Matata.
Mkuu,umetisha!
 
Back
Top Bottom