Vitu nilivyojionea nikiwa ndani ya nchi ya Congo

Vitu nilivyojionea nikiwa ndani ya nchi ya Congo

Habari za majukumu wakuu.

Tangu nisafiri kuja Congo kuna mambo fulani ambayo nimejaribu kuona kwa macho yangu mengine kwa hisia tu.
Pia kuna baadhi ya mambo ambayo nimeyafanyia utafiti mdogo na baada ya hapo nikajiridhisha kwa vitendo.
Ngoja niweke ambayo nilijionea mwenyewe:-

1. Ukiwa Mtanzania utalala na wengi:
Hapa nazungumzia kwa wale wenzangu nami wanaependa kuserereka na totoz, yaani ni kwamba wanapoona unazungumza kiswahili fasaha hujipendekeza na kuwa na wewe karibu.
Hauna haja ya kuanza kutingoza mda mrefu ni kuomba namba ya sim na mengine yatajileta yenyewe.

2. Kuna wadada wazuri mno ila wengi ni makahaba:
Hapa sijajua sababu kuu ni ipi ambayo inapelekea wadada wazuri wanapenda kazi hiyo.
Unapishana na wadada kama watatu wanne utakaemkuta usiumize kichwa chukua twende.

3. Boda boda nyingi:
Yaani kuna boda boda nyingi kuliko nchi zingine zote za afrika.
Hapa naweza kusema kumechangiwa na wingi wa watu wenyewe na nchi yenyewe ilivyo kubwa.

4. Chakula safi ni shida:
Kwa Mtanzania ambae umezoea vitu vizuri vizuri kwe 'restaurants' za Tz basi kwa huko utazunguka sana mwisho was siku utaambulia ugali (bada).
Chapati zao sio nzuri hawajui kupika supu hata samaki was kwao.
Siku Mtz akijitokeza kupika pilau au biriani basi ataondoka na utajiri usio na kifani.

5. Wanapenda kujichubua sana:
Kwao ni vitu vya kawaida na imeonekana 'fashion' kufanya hivyo mafuta yanayokatazwa Tz, Congo yapo sokoni.

6. Wanathamini dola kuliko hela ya kwao:
Yaani kila duka utakalotembelea ni dola dola hadi unachoka mwenyewe.
Sio kwamba hela ya kwao hawatumii, la hasha! Wanatumia sana ila dola ndo kila kitu mijini na vijijini.

7. Kiswahili wanakipenda sana:
Mara nyingi wanapenda kuongea kiswahili kuliko kilingala na kizulu. Hata kama utawakuta wapo wenyewe wanaongea lakini lazima waingize kiswahili.
Kiswahili walikipenda sana ila kifaransa kiliwapenda zaidi.

8. Pombe ni nyingi sana kuliko maji safi ya kunywa.
Hapa kila kona utakayozunguka utakuna na pombe aina ya bia zimesheheni, lakini ukija kwa upande wa maji ya kunywa sio mengi.

Kwa leo niishie hapo maana kuna mengine nimeyasahau ila kama kuna mtu ambae anafaham zaidi anaweza kujazia nyama.

Pia kumbuka ukimwi ulipo toka nchi za magharibi breki ya kwanza zili ingilia Kongo hivyo idadi kubwa ya watu wameathirika hivyo hao wadada wazuri unao wasemea wanaweza kua wamesha kanyaga waya (ukimwi)
Hivyo tahadharini sana na hawa Dada zetu wanao jiuza

Ni bora uwe na mkeo katika safari kama hizi.

Tupige vita ukimwi!!!!
 
Kka wewe unapiga ni Primus, Mitzing, Simba, au Amstel?

Chakula ni issue DRC uwe mwangalifu sana na mambo ya manyama nyama, utakula vitu vya ajabu sana jamaa hawaachi nyama ya aina yoyote ile
Nakula ng'ombe na mbuzi mkuu.
 
Uko mji gani maana na mie nipo huku uliyoandika hapo ni kweli tupu
Angalia mboga hii wanaita bilulu
IMG_20180402_172132.jpg

Yaani mie huku ni samaki tu
 
Kka wewe unapiga ni Primus, Mitzing, Simba, au Amstel?

Chakula ni issue DRC uwe mwangalifu sana na mambo ya manyama nyama, utakula vitu vya ajabu sana jamaa hawaachi nyama ya aina yoyote ile
Mimi mkuu nakunywa maji tu situmiagi kilevi hata kimoja.
 
Pia kumbuka ukimwi ulipo toka nchi za magharibi breki ya kwanza zili ingilia Kongo hivyo idadi kubwa ya watu wameathirika hivyo hao wadada wazuri unao wasemea wanaweza kua wamesha kanyaga waya (ukimwi)
Hivyo tahadharini sana na hawa Dada zetu wanao jiuza

Ni bora uwe na mkeo katika safari kama hizi.

Tupige vita ukimwi!!!!
Mkuu ukiwaza sana ukimwi utakua hufurahii nchi, kula tu malipo baadae.
 
Ya bobooso na sambee

Azalaki eyawaa

Sie batu za Congo ni bakarimu sana hapana nyima kitu....

Tunapeana vile vitu ipo hapana nyimana.

Sisi bako najua mapenzi.... najua kukea

Ukichanganya na vumbi hapana leta Matata.
Kumbe na ww umo
 
Back
Top Bottom