Jana nilikuwa nasafiri kwa bus kwenda Mkoani. Wakati nasubiria muda wa kuondoka, nikawa nabadilishana mawazo na baadhi ya vijana wanaobeba Mizigo kwa matolori.
Mara likaingia basi la Meridian kutoka Mkoani Arusha, abiria wakashuka akiwemo binti mmoja wa miaka Kati ya 17-18 hivi. Inavyoonekana binti aliahidiana na mtu aje ampokee pale ubungo, akawa anamsubiri. Hata baada ya lisaa limoja kupita, yule binti bado alikuwa anamsubiri mwenyeji wake aje amchukue bila mafanikio. Ndipo kijana mmoja akaniambia " Bro leo naweza kupata kipaseli kipya" nikamuomba anifafanulie alimaanisha nini?
Akasema, ma binti wengi mikoani huwa wanapata marafiki wa kiume wa Dar kupitia Facebook!Hawa jamaa wana waita ma binti hao waje Dar! Wakikubaliana jamaa anamtumia nauri binti ya kumleta hadi ubungo huku akimuahidi kumpokea ubungo.
Lakini wakati basi linafika ubungo nakushusha abiria, jamaa hawajitokezi fasta mpaka wamthaminishe kwanza binti kama analipa. Kwahiyo hapo maswali ya umevaaje, uko eneo gani? Huwa ya kutosha.
Jamaa akimuona binti atamcheki kama analipa atamfuata na kumpokea.
Shida inakuja kwa ma binti ambao hawajafikia viwango vya hao wanaothaminisha! Jamaa wanawazimia simu nakupotea kimya kimya na kuwatelekeza ma binti wa watu hapo ubungo terminal.
Hao ma binti waliotelekezwa ambao hata nauri ya kurudia makwao hawana, ndio huwa ni vipaseli ambavyo vijana wa matolori hujisevia bila hata kutongoza.
"Hapa bro kwa mwezi tupata paseli si chini ya tano! Nikashangaa.
Jamani mikoani huko wapeni tahadhari mabinti wenu na marafiki wa mitandaoni, wengi ni shida tu! Wataishia kuwa vipaseli ubungo.
Mara likaingia basi la Meridian kutoka Mkoani Arusha, abiria wakashuka akiwemo binti mmoja wa miaka Kati ya 17-18 hivi. Inavyoonekana binti aliahidiana na mtu aje ampokee pale ubungo, akawa anamsubiri. Hata baada ya lisaa limoja kupita, yule binti bado alikuwa anamsubiri mwenyeji wake aje amchukue bila mafanikio. Ndipo kijana mmoja akaniambia " Bro leo naweza kupata kipaseli kipya" nikamuomba anifafanulie alimaanisha nini?
Akasema, ma binti wengi mikoani huwa wanapata marafiki wa kiume wa Dar kupitia Facebook!Hawa jamaa wana waita ma binti hao waje Dar! Wakikubaliana jamaa anamtumia nauri binti ya kumleta hadi ubungo huku akimuahidi kumpokea ubungo.
Lakini wakati basi linafika ubungo nakushusha abiria, jamaa hawajitokezi fasta mpaka wamthaminishe kwanza binti kama analipa. Kwahiyo hapo maswali ya umevaaje, uko eneo gani? Huwa ya kutosha.
Jamaa akimuona binti atamcheki kama analipa atamfuata na kumpokea.
Shida inakuja kwa ma binti ambao hawajafikia viwango vya hao wanaothaminisha! Jamaa wanawazimia simu nakupotea kimya kimya na kuwatelekeza ma binti wa watu hapo ubungo terminal.
Hao ma binti waliotelekezwa ambao hata nauri ya kurudia makwao hawana, ndio huwa ni vipaseli ambavyo vijana wa matolori hujisevia bila hata kutongoza.
"Hapa bro kwa mwezi tupata paseli si chini ya tano! Nikashangaa.
Jamani mikoani huko wapeni tahadhari mabinti wenu na marafiki wa mitandaoni, wengi ni shida tu! Wataishia kuwa vipaseli ubungo.