Vijana wa CHADEMA wana uwezo mdogo sana

Vijana wa CHADEMA wana uwezo mdogo sana

Juliana Shonza

Dada, mie unanikosea heshima bhana. Kwani lazima nipate msaada wa kipesa toka CDM ndo nisome? Mathalani, wewe umesomea nini na chama chako kimeshakuendeleza na nini? Taifa linasema ajira hazitoshi kwa vijana sasa hivi, wewe unasema wana shule kidogo, hivi kweli unajua viongozi wa CCM walioko bungeni elimu zao? acha kuchekesha bhana. Angalia CV km, Kamata just one to mention, utajua kuna nini mjengoni kupitia CCM
 
Last edited by a moderator:
Wengine hatuna vyama humu ndani na nikisoma ulichoandika napata jibu kwanini ulifukuzwa na chadema. University of Dar es salaam ni chuo kikuu cha kwanza kwa ubora Tanzania lakini ni cha 2,475 (usiwe mvivu unaweza ku-google). Hivyo vingine nikikutajia ni vya ngapi unaweza kulia. Je hii ndiyo sifa unayoipigia upatu? Au vyuo hivi vinaongozwa na sera za upinzani?

Yap, hii ndo yenyewe, vijana wanakariri tu madesa bila ku reason nini wanafanya vyuoni. Ndo kama akina Shonza hawa.
 
Juliana Shonza una roho ngumu kama ya paka, hukati tamaa wakati hata huko CCM kwenyewe wameshakuona mdebwedo!
 
Last edited by a moderator:
Juliana Shonza
Nakubaliana sana na mwandishi wa mada hii na tatizo hili linavikumba vyama vyote vya Upinzani sio Chadema pekee.

Vijaa wa Chadema hasa katika uongozi hawakufundwa kisiasa bali kusema ovyo, Elimu ya darasani haitolewi na chama na kama CCM kweli wanawapeleka vijana wao vyuoni kwa sababu ya UCCM basi huu ni ushahidi mkubwa ktk kupambana na upendeleo mashuleni ambako kumbe kuna vijana wanapewa ELIMU bure kwa sababu ni wanachama wa CCM. nasema ELIMU bure kwa sababu hawa vijana wanasomeshwa kwa kodi za wananchi ili waje kuitumikia CCM.

Hivyo basi, pengine niwashauri viongozi wa Chadema na vyama vingine vya kisiasa ya kwamba mnapopokea vijana kwanza ni kuwafunda itikadi zenu, sera zenu na kwa nini chama kinapigania haki hizo dhidi ya chama tawala ama tofauti na vyama vingine na sio vijana kujiunga na Chadema kwa sababu yupo Dr.Slaa au Mbowe.

Tabia hii ndiyo imewapoteza vijana wengi wa upinzani ambao leo hawana hoja wala mada yenye mshiko zaidi ya majungu na kusema watu kuzaa fitna, majungu na tunzi wanazoweza kusambazwa kama vile wao ni waandishi wa magazeti ya Udaku. wanasiasa wetu wamekuwa wakitafuta habari inayoweza kuuzika badala ya kutangaza sera zao. Kusema sana majukwaani wakati uongozi hauna vision ya pamoja ni vigumu kujenga jamii yenye miiko na maadili isipokuwa washabiki ambao ni wepesi kufikiri siasa ni sawa na mpira wa miguu, ukiweza kusema saaana basi wewe ndio upewe nambari jukwaani.
 
Last edited by a moderator:
Juliana Shonza

Nynyi vijana wa ccm mliokuwa na uwezo mkubwa, mmelifanyia nini taifa letu zaidi ya ufisadi?
 
Last edited by a moderator:
hasira za kuukosa ukuu wa wilaya! wajanja walifanikiwa kukufuta katika ulimwingu wa siasa ona sasa hata hujui unafanyenini
Tatizo lenu mnafikiri ili uonekane unafanya siasa ni lazima uandamane ukakae jela kidogo au upingwe risasi ufe ndio utajwe kuwa ulikuwa mwanasiasa bora wa upinzani.
 
JULIANA SHONZA dhambi ya ubaguzi itakulaaniii kwa kuwadharau wale ambao hawakupata fursa ya kupata elimu!!!!!!!! hivi umesomea nini?
 
haya mambo kama huyajui usikurupuke mjomba , unakifahamu walichoahidiwa hao kama fadhila ya usaliti ? hatubahatishi mjomba .

Kaka wewe ulikuwa katibu wa kuandika ahadi walizopewa akina shonza baada ya kujiunga CCM..?

Lakini hilo ni moja la pili, naomba uniambie USALITI ni nini katika tafsiri yako..? Na kwa tafsiri hiyo Shonza anavaaje tafsir ya usaliti..?
 
Vijana vijana vijana ( wa CCM)!! Ni kweli naamini na kuelewa ni kwa nini Baba wa Taifa alisema " ..vijana ni taifa la kesho....."
 
Teh! Mkuu huyo huo uwezo wa kuunga atautoa wapi? Kaungishwa huyo! Labda kwa mfano huu nakubaliana na Juliana Shonza kwamba CCM "inawajali" vijana kama ilivyomuungisha Nape toka Div. 0 hadi Masters isiyoeleweka.

Lakini pia ikumbukwe Nape hakuungishwa hivi hivi bali kupitia nyota ya baba na hapo ndipo penye tatizo. Ni wangapi nyota za baba zao zinang'aa humo chamani? Nape ni miongoni mwa elites wanaofaidi keki ya nchi sio kwa sababu wana uwezo sana kupita waTz wengine, la hasha; bali kupitia mfumo dhalimu, wa kitabaka na kujuana. Ni kwa sababu tu alizaliwa na Brig. Mosses Nnauye na sio vinginevyo.

Mkuu familia ya mzee Nnauye haimtambui kama Nape ni mtoto wa marehemu embu soma hili bandiko
 

Attachments

  • 1425796179161.jpg
    1425796179161.jpg
    72.5 KB · Views: 174
Mkuu familia ya mzee Nnauye haimtambui kama Nape ni mtoto wa marehemu embu soma hili bandiko

Hilo bandiko aliliandika mtoto gani wa Mzee Nnauye..???
Acheni kuchafua watu...kama siasa imewashinda sio mbaya kukaa kimya.
 
hasira za kuukosa ukuu wa wilaya! wajanja walifanikiwa kukufuta katika ulimwingu wa siasa ona sasa hata hujui unafanyenini

Punguza papara.,andika kwa uangalifu kupunguza makosa ya kiuandishi.
Kimsingi Ukuu wa wilaya sio dream yangu.,najiona ni Waziri Kamili wa Wizara ya nchi.
 
Dada, mie unanikosea heshima bhana. Kwani lazima nipate msaada wa kipesa toka CDM ndo nisome? Mathalani, wewe umesomea nini na chama chako kimeshakuendeleza na nini? Taifa linasema ajira hazitoshi kwa vijana sasa hivi, wewe unasema wana shule kidogo, hivi kweli unajua viongozi wa CCM walioko bungeni elimu zao? acha kuchekesha bhana. Angalia CV km, Kamata just one to mention, utajua kuna nini mjengoni kupitia CCM

Nimesomea sayansi ya jamii, nimeendelezwa na chama changu ambacho kinaamini kuwa ili niwe kiongozi bora katika zama za utandawazi, zama za dijitali ni vyema nikawa na elimu ya kutosha ili kuendana na changamoto za wakati.

Sikuvunjii heshima, ni ukweli tu kuwa taasisi zetu hasa zinazohusu utawala ni vyema zikaandaa succession plan iliyo na msingi mzuri wenye kujengea uwezo vijana wake.
 
Mkandara
NASHUKURU kwa mchango wako nzuri ambao umebainisha ukweli ulivyo katika vyama vya upinzani vyotr hapa nchini lakini naomba nikusahihishe jambo moja.

kwanza si sawa kusema vijana wanaosomeshwa na CCM wanasoma bure kwa sababu CCM inalipa ada kwa vijana hao na ada hii ni kutokana na ruzuku ambayo pia inatolewa kwa chadema na vyama vinginr, lakini kwakuwa Chadema na Wapinzani priority yao sio kwa Vijana, fedha hiyo inalea familia chache za wakubwa kwenye chama wengine wakizikopa na kukopesha ndugu zao pia.

Hakuna mipango ya kuendeleza Vijana, ndio maana vijana wa Chadema wankuwa na uwezo mdogo wa kujenga hoja, wanajikuta wanapigana kushabikia hoja za kuhalalisha Gongo, wakidhani ni hoja ya maama sana kwa kuwa tu imesemwa na katibu Mkuu wao.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu familia ya mzee Nnauye haimtambui kama Nape ni mtoto wa marehemu embu soma hili bandiko
Likija kutoka bandiko la Mark Mwandosya utamuona huyu jamaa nae akiwemo!
 
Kaka wewe ulikuwa katibu wa kuandika ahadi walizopewa akina shonza baada ya kujiunga CCM..?

Lakini hilo ni moja la pili, naomba uniambie USALITI ni nini katika tafsiri yako..? Na kwa tafsiri hiyo Shonza anavaaje tafsir ya usaliti..?

Tangu 2011 umo humu bado hujajua maana ya usaliti ? basi endelea kuzifuatilia thread za zamani utajione usaliti wao na ahadi walizopewa
 
Nilitaraji nitakutana na kipimo/vipimo vya uwezo. Kumbe neno "uwezo mdogo" limetumika kama neno la kuudhi tu.


 
Tangu 2011 umo humu bado hujajua maana ya usaliti ? basi endelea kuzifuatilia thread za zamani utajione usaliti wao na ahadi walizopewa

Unajua Usaliti wewe..?

Punguzeni kutumika vibaya nyie vijana wa Bavicha, muulize mwenzio Ben alijipendekeza kwa Josephine akawa ndio shoga yake mkuu na haikumsaidia kitu, watu wakapiga tu.

Jijengeni binafsi, jiongezeni tafuteni maarifa, muongeze uwezo wenu ili muheshimiwe kwa uwezo wenu sio kwa kujipendekeza kwenu.
 
Back
Top Bottom