Vigezo gani hutumika kumuita mtu Mtakatifu?

Vigezo gani hutumika kumuita mtu Mtakatifu?

Wakatoliki hawawezi kukuelewa katika hili kwa kuwa wanaamini kwamba Biblia haina kweli zote kwa ajili ya mafundisho. Wana mafundisho yao ya ziada waliyojitengenezea (undia) ndiyo wanayofuata; kwa mfano, ibada za wafu (kuombea marehemu)

Kama duniani hakuna watakatifu, inakuwaje wasio watakatifu kuwafanya wafu wawe watakatifu? Then wanawafanya waombezi wao mbele za Mungu!
Nashukuru sana kwa kiwaelewa
 
1.Hivi mwili haufai kitu siyo? Kwa nini Yesu alitwaa mwili ili aje duniani?Kwa nini alichagua kupitia kwenye tumbo la Maria(mwenye mwili wa mwanadamu?

2.Kama miili hii inayohangaikiwa na Kanisa Katoliki(ni kwa ajili ya Ulimwengu huu tu) je unaweza kunionyesha mwili aliozikwa nao Yesu uko wapi hapa duniani?Kama mwili huu Mungu anauona hauna maana yoyote kwa nini Mungu alimfufua Yesu pamoja na mwili wake? Je umewahi kuona hata gamba la mwili wake kwamba lilisalia kaburini?Je umewahi kusikia kuwa kaburi lile alimozikwa kuna harufu yoyote ile ilikuwa inasihisika sababu ya mwili ule(unaona wewe hauna thamani) kuvunda?

3.Je, tunaposema Kanisa Katoliki kwa nini unafikiria tunamaanisha majengo? Kwa nini unafikiria tunamaanisha jengo lililojengwa juu ya kaburi la Petro? Je Yesu naye alimaanisha hivyo? Kuna vitu vingi sana bado huvielewi.Bado kuna mahali unasoma Biblia kama Novel.

Wakatoliki mnaamini zaidi katika akili na kazi za mwili (elimu, siasa, uchumi, nk.) kuliko nguvu za kiroho za kumshinda shetani na kazi zake! Mission kuu ya Yesu kuja duniani ilikuwa ni kuwakomboa wanadamu kutoka kwenye utumwa wa dhambi (Mathayo 1:21) ili wawe na mamlaka na nguvu za kiroho za kumshinda shetani na kazi zake (Luka 10:19-20) na siyo kuwarudishia waisraeli ufalme walionyang'anywa na Warumi (wakati huo walikuwa chini ya utawala wa Kirumi). Ndiyo maana baada ya Yesu kuwapa wanafunzi wake mawaidha ya mwisho (kabla ya kupaa) ndipo wakamwuliza, Je, Bwana, wakati huo ndipo utakapowarudishia Israeli ufalme (mamlaka ya utawala, uchumi, siasa, elimu, nk)? (Matendo ya Mitume 1:6 (soma kuanzia mstari wa kwanza)).

Mungu ambaye ni Roho, ili aweze kukaa katikati ya wanadamu ili kutimiza mission aliyokuwa nayo kwa wanadamu ilikuwa ni lazima avae mwili wa kibinadamu kwa sababu hakuna mwanadamu ambaye amevaa mwili wa damu na nyama anayeweza kumwona Mungu kama alivyo akaishi (Kutoka 33:20).

Maandiko yanasisitiza, Ufalme wa Yesu haukuwa wa ulimwengu huu (Jesus' own confession)! Injili ya Yohana 18:36-38

Mwili wa Yesu akiwa duniani haukuwa mwili wa kimbingu (kiroho) ndiyo maana alichoka, aliona njaa, kiu, alihisi maumivu, nk! Kilichotokea akiwa kaburini hadi mwili ule usione uharibifu (kuoza), hakuna mwanadamu ajuaye (ni fumbo la kiroho). Labda kama unajua tueleze kwa kuonesha ushahidi wa maandiko kutoka kwenye Biblia.
 
Nadhani wewe ndio utumie Akili Nguluwe kwanza huwa Hachinjwi analiwa Kibudu anauliwa tu... kwanza sidhani kama ana shingo nitamchunguza nitambue... Kama Dini zingekuwa zinauzwa basi ningesema hainihusu lakini zipo Free hata Yesu yasemekana alikuja kuwakomboeni for same reason kama yangu so nikikuokoa na hii mikitu mimi ni mkombozi pia...
Unaposema wanaswalia Kwangu naweza sema yah because ni neighborhood wangu... pia elewa kuna kukashifu na kuelezana ukweli so ukweli sio kashfa... ukweli ni upenzi wa Mungu ---In Sukuma's voice... Hivi wewe ukiona kipofu anaelekea usawa wa shimo utamuacha atumbukie? au na wewe hutaki kuitwa Mwokozi kama Yesu?

Nadhani unautindio wa ubongo wewe!
 
  • Thanks
Reactions: dtj
Ni somo pana mnoo, Kama sio mkatoliki huwezi kuelewa wala kuamini.

Ushauri: Kama sio mkatoliki haikusaidii maana huto kaa uelewe.
Sasa Wewe ambae ni mkatoliki tumia ukurasa huu kutuelewesha walau kwa ufjpi
Huwezi mpimia mtu kuto kuekewa
 
Sawa mkuu kwa yote uliyojibu.Mimi nakushauri tu kuwa kama wewe umekubali kuwa mdau wa jukwaa hili(Great Thinkers) basi uzidi kutafuta ukweli hata kwa mambo unayoyajua.Usiridhike na unachokijua kamwe.Ukweli ni kitu kipana sana.Kanisa Katoliki ni Nuru ya Ulimwengu.
Nijuavyo Mimi Yesu ndio NURU ya ulimwengu wala si kanisa
 
mathayo 23:9 9 Wala msimwite mtu yeyote Baba hapa duniani, maana Baba yenu ni mmoja tu aliye mbinguni.
Haha mkuu huna unalolijua [emoji23][emoji23][emoji23] pole sana
 
mkuu maswali yako ni muhimu sana ingawa yanahusisha hasa imani ya wakatoliki. Ila biblia ninayoijua mimi haina mambo hizo so ni mfumo waliojitengenezea wakatoliki wenyewe na wala siyo maagizo ya Mungu
 
Rejea ushauri niliotoa kwa muanzisha Uzi.

Kama sio mkatoliki huwezi kuelewa, kuamini na haitokusaidia hata ukibisha.
ina maanisha utakatifu na uromani vina undugu?
 
Tunatofautiana mimi na wewe kitu kimoja wewe Hujui kitu na mimi nafahamu yote ya Ndani ya dini zenu... mkikosea nawapa makavu so kutukanwa hata Mitume yenu ilitukanwa sana hadi kupigwa na kuuliwa mfano mzuri ni Yesu... ambaye mnamlilia kila siku huku hamuwezi kufuata aliyowafundisha mmekuja na yenu... yaanivituko tupu.. kama Bilia ni katiba ifuateni msiivunje... poleni sana minyororo ya ufahamu imewatight hamuwezi hata Kupumua... Unaamini Mungu Yupo,Unaamini anakupenda,Unaamini Ana Hasira,Unaamini Ana Wivu,Unaamini atakuchukua ukitenda anayotaka yeye,Unaamini Binadamu aliwalaani mfe,Unaamini usimtukane Jirani yako na Umsamehe saba mara sabini,Unaamini ukishanitukana atakusamehe pale utakaponiomba msamaha mimi kisha yeye,Unaamini ukila Nguluwe anafurahia unaposhiba kiti moto, unaamini unavyoishi na kutukana watu amepanga yeye. Pia Unaamini utaenda kuishi naye!!!!!!! Si utamtukana wewe.... Jinuse kwapa kwanza na hiyo harufu uone kama atakupokea... Bazazi we
Hahaaaa we jamaa akili zako zinakutosha kweli... badala ya kusikitika imebidi nicheke
 
Mtakatifu Julius Nyerere....utuombee,..

Mh hapana hii kuomba kwa watakatifu inipite tu.
Kwa mujibu wa Biblia, waombezi wa mwanadamu huko mbinguni ni Roho Mtakatifu na Yesu Kristo tu, kutegemea akina mt. Petro, Bikira Maria, Theresa, Yohana Paulo wa II, nk. ambao ni wafu wakuombee ni upagani!
 
Hahaaaa we jamaa akili zako zinakutosha kweli... badala ya kusikitika imebidi nicheke
Sio umecheka sema umekenua...😀 ni bora kukili kuwa there is the people even aje papa au Shehe watu kama sisi ndio tunakuwa the last man standing... Maana hayo mambo wanayoyashikilia ambapo hayana ushusiano na ibada au Sheria za Mungu wa Wayahudi lazima watakimbia au kuanguka wakija kwangu ... Sikosei
 
Nadhani unautindio wa ubongo wewe!
Sasa Mtu mwenye kuongea vitu vya wazi na mtu asiyejua kitu zaidi ya kutingisha kichwa kama popoyo ukikaa na watu wenye elimu ya leval ya juu nani ataonekana ana Utindio wa Ubongo? Ukiweza kupinga hoja hata Moja... na ieleweke naweza kubali madai yako la sivyo kaa Kimya upate Elimu... Nchi hii Wajinga bado wengi Ujinga sio tusi ni kutokufahamu kitu haswa Elimu fulani na ukishaifahamu unakuwa sio Mjinga tena...
 
Sidhani kama kuna maaskofu au mapadri humu ndani.tafuta email ya tec au sikiliza redio tumaini kwa maelezo zaidi.usitake kutuchosha
 
Biblia haijabeba kila kitu kinachosadifu ukweli.Kwanza wewe unaelewa ni nani alifanya kazi ya kukusanya maandiko matakatifu pamoja(Biblia) na unajua kazi hiyo ilifanywa lini na ilipitia hatua gani hadi kuwa kama unavyoiona leo?

Biblia haingeweza kuwa na pages za kutosha kubeba kila kilichotokea.Hayo machache yaliwekwa kama ushahidi tu dhidi ya ukweli mwingi.Wewe unakataa sayansi kuthibitisha mambo ya Mungu? Angalia sayansi katika mambo haya:

1. Wakati Yesu yuko msalabani ilipotakiwa kuthibitisha kama amekwisha kufariki alichomwa ubavuni mwake na mkuki mara ikatoka damu na maji. Hiyo sayansi unaielewa? Kwa nini mwili wa Mungu ufanyiwe experimentation?Je ikiwa imefanyika hivyo kwa Mungu inakuwaje kwa mwanadamu?
2.Je Yesu alipogeuza maji kuwa divai hiyo kule harusini Kana haikuwa sayansi?Maji hayakuwa reactant na divai product?Utafute ukweli utaupata.Usisome Biblia kama Tamthilia na mara nyingi hata tamthilia zina maudhui.

Wewe jamaa haujui maandiko kabisa! Yesu kuchomwa mkuki haikuwa kwa ajili ya kuthibitisha kama amekwisha kufariki. Au kama unao ushahidi wa maandiko leta hapa tuone!

Mimi ushahidi wangu ni huu hapa: Injili ya Yohana 19:31-34

Yesu Achomwa Mkuki Ubavuni
31
Kwa kuwa ilikuwa siku ya Maandalio ya
Pasaka, Wayahudi hawakutaka miili ibaki
msalabani siku ya Sabato, hasa kwa kuwa hiyo
Sabato ingekuwa Sikukuu. Wakamwomba Pilato
aamuru miguu ya wale wa
liosulibiwa ivunjwe ili
wafe haraka miili iondolewe kwenye misalaba.
32
Kwa hiyo maaskari wakaenda wakavunja
miguu ya mtu wa kwanza
aliyesulibiwa pamoja
na Yesu na yule mwingine pia.
33
Lakini
walipomkaribia Yesu, wakaona ya kuwa
amekwisha kufa, hivyo hawakuvunja miguu
Yake.

34
Badala yake mmoja wa wale maaskari
akamchoma mkuki ubavuni na mara pakatoka
damu na maji.
 
Mzungu na Muarabu walitumia mbinu kali kumteka mtu mweusi. Isingekuwa dini wala wasingeweza.
 
Back
Top Bottom