Vigezo gani hutumika kumuita mtu Mtakatifu?

Vigezo gani hutumika kumuita mtu Mtakatifu?

Sijasema hakuna watakatifu mbinguni, wapo. Lakini Mungu ana deal zaidi na waliopo du

Ndo maana nakushauri usome Maandiko Matakatifu ukiambatanisha na tafakari.Yule Jambazi pale Msalabani Kalvari aliyeomba kuingia Mbinguni siku ile pamoja na Yesu alikuwa Mtakatifu kabla ya kuomba msamaha? Au alipata utakatifu kabla hajakata roho pale Msalabani? Ungesema hivi utakatifu ni mchakato unaoanzia hapa duniani na ukamilifu wake hufanyika baada ya umauti.Na ndio maana hujawahi kusikia Kanisa Katoliki likimtangaza mtu aliye hai bado kuwa ni mtakatifu.

Mambo haya hayafanywi kwa kukurupuka.Yanahusisha pia uthibitisho wa Kisayansi.
 
  • Thanks
Reactions: dtj
Huo ndio upotoshaji ninaousema. Biblia inazungumzia utakatifu katika imani sio sayansi. Utakatifu unapatikana hapahapa duniani kwa kumwamini Yesu. Mtu akishakufa kinachofuata ni hukumu (Soma Waebrania 9:27). Ama mtu aingie peponi kama alikuwa mtakatifu au aende kusubiri adhabu ya moto. Hata mkimjadili mtu huyo kwa kiasi gani, hakuna impact. Mnapoteza muda, Mungu ameshavuna mtu wake.
Naomba ujibu kwa maandiko ya Biblia, sio porojo zako. Biblia ndio mwongozo wa ukristo.
 
Huo ndio upotoshaji ninaousema. Biblia inazungumzia utakatifu katika imani sio sayansi. Utakatifu unapatikana hapahapa duniani kwa kumwamini Yesu. Mtu akishakufa kinachofuata ni hukumu (Soma Waebrania 9:27). Ama mtu aingie peponi kama alikuwa mtakatifu au aende kusubiri adhabu ya moto. Hata mkimjadili mtu huyo kwa kiasi gani, hakuna impact. Mnapoteza muda, Mungu ameshavuna mtu wake.
Naomba ujibu kwa maandiko ya Biblia, sio porojo zako. Biblia ndio mwongozo wa ukristo.

Biblia haijabeba kila kitu kinachosadifu ukweli.Kwanza wewe unaelewa ni nani alifanya kazi ya kukusanya maandiko matakatifu pamoja(Biblia) na unajua kazi hiyo ilifanywa lini na ilipitia hatua gani hadi kuwa kama unavyoiona leo?

Biblia haingeweza kuwa na pages za kutosha kubeba kila kilichotokea.Hayo machache yaliwekwa kama ushahidi tu dhidi ya ukweli mwingi.Wewe unakataa sayansi kuthibitisha mambo ya Mungu? Angalia sayansi katika mambo haya:

1. Wakati Yesu yuko msalabani ilipotakiwa kuthibitisha kama amekwisha kufariki alichomwa ubavuni mwake na mkuki mara ikatoka damu na maji. Hiyo sayansi unaielewa? Kwa nini mwili wa Mungu ufanyiwe experimentation?Je ikiwa imefanyika hivyo kwa Mungu inakuwaje kwa mwanadamu?
2.Je Yesu alipogeuza maji kuwa divai hiyo kule harusini Kana haikuwa sayansi?Maji hayakuwa reactant na divai product?Utafute ukweli utaupata.Usisome Biblia kama Tamthilia na mara nyingi hata tamthilia zina maudhui.
 
Wakatoliki wanapotosha sana ukristo. Miongoni mwa upotoshaji ni suala la utakatifu. Wanasema eti kuwa mtakatifu lazime apitie mchakato mrefu na Mara nyingi ni lazima afe kwanza. Kwa maana nyingine utakatifu ni umashuhuri.

Lakini Biblia inazungumzia utakatifu kama hali ya usafi wa kiroho anaoupata mtu baada ya kumpokea Yesu.
Biblia inaeleza kila mtu anaweza kuwa mtakatifu akiwa duniani. Soma Zaburi 16:3 Watakatifu walioko duniani ndio bora ninaopendezwa nao.

Maana yake Mungu anapendezwa na watakatifu walioko duniani, sio wafu.

Mungu pia anahimiza watu kuwa watakatifu. 1peter 1:15. Bali kama yeye aliyewaita alovyo mtakatifu, iweni watakatifu katika mwwnwndo wenu wote.

Kwa hiyo mchakato wa kuwa mtakatifu ni kumwamini Yesu na kuokoka, sio upotoshaji unaofanywa na wakatoliki.
Pole Sana
 
1.Hivi mwili haufai kitu siyo? Kwa nini Yesu alitwaa mwili ili aje duniani?Kwa nini alichagua kupitia kwenye tumbo la Maria(mwenye mwili wa mwanadamu?

2.Kama miili hii inayohangaikiwa na Kanisa Katoliki(ni kwa ajili ya Ulimwengu huu tu) je unaweza kunionyesha mwili aliozikwa nao Yesu uko wapi hapa duniani?Kama mwili huu Mungu anauona hauna maana yoyote kwa nini Mungu alimfufua Yesu pamoja na mwili wake? Je umewahi kuona hata gamba la mwili wake kwamba lilisalia kaburini?Je umewahi kusikia kuwa kaburi lile alimozikwa kuna harufu yoyote ile ilikuwa inasihisika sababu ya mwili ule(unaona wewe hauna thamani) kuvunda?

3.Je, tunaposema Kanisa Katoliki kwa nini unafikiria tunamaanisha majengo? Kwa nini unafikiria tunamaanisha jengo lililojengwa juu ya kaburi la Petro? Je Yesu naye alimaanisha hivyo? Kuna vitu vingi sana bado huvielewi.Bado kuna mahali unasoma Biblia kama Novel.
Asante.
 
Bado mkuu hujasema ukweli, hivi nawezaje kutaka kumkumbuka mwalimu nyerere kwa kuweka picha ya jomo kenyata? Je nitakuwa namkumbuka jomo kenyeta au nyerere? Yesu na maria hawana picha wala sanamu, hivyo wale walichukua picha za wengine na kuziweka pale.
Pepo tooka, funguka...pole Sana
 
Huo ndio upotoshaji ninaousema. Biblia inazungumzia utakatifu katika imani sio sayansi. Utakatifu unapatikana hapahapa duniani kwa kumwamini Yesu. Mtu akishakufa kinachofuata ni hukumu (Soma Waebrania 9:27). Ama mtu aingie peponi kama alikuwa mtakatifu au aende kusubiri adhabu ya moto. Hata mkimjadili mtu huyo kwa kiasi gani, hakuna impact. Mnapoteza muda, Mungu ameshavuna mtu wake.
Naomba ujibu kwa maandiko ya Biblia, sio porojo zako. Biblia ndio mwongozo wa ukristo.
Pole Sana, hueleweki mbona?
 
Biblia haijabeba kila kitu kinachosadifu ukweli.Kwanza wewe unaelewa ni nani alifanya kazi ya kukusanya maandiko matakatifu pamoja(Biblia) na unajua kazi hiyo ilifanywa lini na ilipitia hatua gani hadi kuwa kama unavyoiona leo?

Biblia haingeweza kuwa na pages za kutosha kubeba kila kilichotokea.Hayo machache yaliwekwa kama ushahidi tu dhidi ya ukweli mwingi.Wewe unakataa sayansi kuthibitisha mambo ya Mungu? Angalia sayansi katika mambo haya:

1. Wakati Yesu yuko msalabani ilipotakiwa kuthibitisha kama amekwisha kufariki alichomwa ubavuni mwake na mkuki mara ikatoka damu na maji. Hiyo sayansi unaielewa? Kwa nini mwili wa Mungu ufanyiwe experimentation?Je ikiwa imefanyika hivyo kwa Mungu inakuwaje kwa mwanadamu?
2.Je Yesu alipogeuza maji kuwa divai hiyo kule harusini Kana haikuwa sayansi?Maji hayakuwa reactant na divai product?Utafute ukweli utaupata.Usisome Biblia kama Tamthilia na mara nyingi hata tamthilia zina maudhui.
Na wasiwasi wewe utakua Muhashamu na Mheshimiwa Sana.
 
Pole Sana, hueleweki mbona?
Huelewi kwasababu hutaki kujifunza neno la Mungu unaamini akili zako na sayansi.
Soma 2Timotheo 3:16 Kila andiko lenye pumzi ya Mungu, lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kuwaongoza.

Wakolosai 3:16 Neno la Mungu na likae kwa wingi myoyoni mwenu....

Sijaona mnachojibu kuhusu utakatifu kwa kutumia neno la Mungu mpaka sasa. Someni Biblia
 
Wakatoliki wanapotosha sana ukristo. Miongoni mwa upotoshaji ni suala la utakatifu. Wanasema eti kuwa mtakatifu lazime apitie mchakato mrefu na Mara nyingi ni lazima afe kwanza. Kwa maana nyingine utakatifu ni umashuhuri.

Lakini Biblia inazungumzia utakatifu kama hali ya usafi wa kiroho anaoupata mtu baada ya kumpokea Yesu.
Biblia inaeleza kila mtu anaweza kuwa mtakatifu akiwa duniani. Soma Zaburi 16:3 Watakatifu walioko duniani ndio bora ninaopendezwa nao.

Maana yake Mungu anapendezwa na watakatifu walioko duniani, sio wafu.

Mungu pia anahimiza watu kuwa watakatifu. 1peter 1:15. Bali kama yeye aliyewaita alovyo mtakatifu, iweni watakatifu katika mwwnwndo wenu wote.

Kwa hiyo mchakato wa kuwa mtakatifu ni kumwamini Yesu na kuokoka, sio upotoshaji unaofanywa na wakatoliki.

Wakatoliki hawawezi kukuelewa katika hili kwa kuwa wanaamini kwamba Biblia haina kweli zote kwa ajili ya mafundisho. Wana mafundisho yao ya ziada waliyojitengenezea (undia) ndiyo wanayofuata; kwa mfano, ibada za wafu (kuombea marehemu)

Kama duniani hakuna watakatifu, inakuwaje wasio watakatifu kuwafanya wafu wawe watakatifu? Then wanawafanya waombezi wao mbele za Mungu!
 
Mtakatifu Julius Nyerere....utuombee,..

Mh hapana hii kuomba kwa watakatifu inipite tu.
 
Back
Top Bottom