Vifo na Vipigo JKT intake June 2014 vichunguzwe

Vifo na Vipigo JKT intake June 2014 vichunguzwe

Kwa hiyo hayo mateso uliopewa yanauhusiano gani na uzalendo..Nazungumzia mateso na sio mazoezi.Na ukishavunjwa mbavu ndio unakuwa unalipenda sana taifa lako na kuacha rushwa,kufanya kazi kwa bidii na kujitoa kwa jamii.Think out of the box dude

huyo mwehu ana maanisha ukipigwa .mabuti ndio unakuwa mzalendo
 
Kuna shida kwa hawa mgambo wakufunzi, wanatumia nguvu mingi pasipo akili.
 
Kwa hiyo hayo mateso uliopewa yanauhusiano gani na uzalendo..Nazungumzia mateso na sio mazoezi.Na ukishavunjwa mbavu ndio unakuwa unalipenda sana taifa lako na kuacha rushwa,kufanya kazi kwa bidii na kujitoa kwa jamii.Think out of the box dude

Cjaona umuhimu wa hayA mafunzo uzalendo gani wa kutesa watu kuwaumiza huo ndo uzalendo gani mana hat wakitoka wanaenda chuo halafu mtaani hamna ajira mambo ya Jkt yameptwA na wakati mbona mafusadi wakubwa wameptia huko uzalendo utakuja tu endapo kutakuwa na utawala wa haki kuwajali wananchi na kuwapa huduma zote muhmu hayo ya kutesana ni bure uzalendo haujegwi hvo na kwanini wasingekuwa wanapeleka four ambao wengi wamefeli
 
Umbeya kuambiwa kama una akili? umbeya uko wapi hapo? Mtu unasifiwa halafu unasema umbeya!!!! Angekuwa anataka kuufanya umbeya basi asingeuweka hadharani.

mwanaume mzima unashadadia.umbea. shame on you
 
Umbeya kuambiwa kama una akili? umbeya uko wapi hapo? Mtu unasifiwa halafu unasema umbeya!!!! Angekuwa anataka kuufanya umbeya basi asingeuweka hadharani.

toa hoja acha utoto..mada hapa ni kuhusu jkt
 
Kwi kwi kwi kwi lol!!!! sasa mie na weye nani kaanza utoto na kutaka kubadilisha mada!? Miye nimeunga mkono kauli yako kwa kupitia bandiko la mwanchama mwingine kwamba una akili tatizo liko wapi? Au hupendi kusifiwa kwamba una akili? Si lazima kutoa hoja katika kila thread kama kile ulichotaka kukiandika kuna mwanachama mwingine kishakiandika.

toa hoja acha utoto..mada hapa ni kuhusu jkt
 
Kwi kwi kwi kwi lol!!!! sasa mie na weye nani kaanza utoto na kutaka kubadilisha mada!? Miye nimeunga mkono kauli yako kwa kupitia bandiko la mwanchama mwingine kwamba una akili tatizo liko wapi? Au hupendi kusifiwa kwamba una akili? Si lazima kutoa hoja katika kila thread kama kile ulichotaka kukiandika kuna mwanachama mwingine kishakiandika.

una miaka mingapi mkuu? nisije nikawa nabishana na mtoto wa chekechea
 
Jkt ingeboreshwa,kukawa na mda hata wa saa 3-5 kwa siku kwa ajili mazoezi na mda unaobaki ukatumika kuwapa utaalam wa awali ktk fani tofauti tofauti ingesaidia sna.

Zama hizi dunia na taifa vinahitaji ujuzi zaidi na nguvu kiasi,unapompatia mtu mafunzo ya kutumia maguvu zaidi kuliko ujuzi wa kijasilia mali na kesho yake ukambwaga mtaani na akakosa ajira tarajia ambayo hukuyatarajia.

Tungezitumia vizuri hizi kambi za jkt zingetusaidia mno kama kambi za ujuzi kama tufanyavyo na VETA.
 
Kuna taarifa kuwa mwezi mmoja tu baada ya wanafunzi wa kidato cha sita kuanza mafunzo ya JKT tayari vifo vimeripotiwa.

Kifo cha wiki mbili zilizopita ni tukio lililotokea katika kambi ya JKT Oljoro iliyopo Arusha ambapo inasemekana binti kutoka Rombo mkoani Kilimanjaro alifariki dunia kwa Pneumonia baada ya kukataliwa matibabu.

Hapo hapo Oljoro kijana mwingine amepigwa na afande na kuvunjwa mbavu na amelazwa katika hospitali ya rufaa ya KCMC.

Matukio haya yanatufadhaisha sana wazazi na kutujengea hofu kuhusu aina ya treatment wanazopewa watoto wetu kwani tulishuhudia awamu iliyopita ikighubikwa pia na wimbi la vifo vya watoto wetu waliojiunga JKT baada ya mafunzo haya kuanzishwa tena.

Sina uhakika kama askari wanaopokea watoto hawa wamepewa mafunzo maalum ya kuwa treat watoto ambao ndio kwanza wanatoka mazingira ya shule na kwenda jeshini.

Inawezekana kabisa maaskari walioko kambini na jeshini kwa zaidi ya miaka 5-20 kutaka kuwa transform wanafunzi hawa kuna wanajeshi kama wao katika kipindi kifupi hiki cha miezi 3.

Siamini hata iweje kuwa kipindi cha miezi mitatu mwanafunzi anayokaa JKT kitatosha kumfanya afikie calibre ya Uanajeshi mkakamavu.

Hii ni sawa na kulazimisha mimba ya mtu kutungwa na mtoto kuzaliwa katika kipindi cha miezi mitatu, jambo ambalo haliwezekani.

Ni lazima wajue wao walikuwa wanajeshi kamili baada ya mafunzo ya muda mrefu wakipitia hatua moja baada ya nyingine na huu ni utaratibu ambao naweza kusema ni natural phenomenal.

Kitendo cha kuwataka wanafunz hawa wawe wanajeshi kamili kwa muda mfupi kinawafanya askari hawa kuwa subject katika harsh environment kwa ghafla.

Ikumbukwe hata mche wa mmea unapohamishiwa kwenye shamba kubwa kutoka kwenye kitalu huhitaji uangalizi wa karibu kikiwemo kivuli, maji na bada ya muda unashika chini na kuanza kupambana kustahimili mazingira magumu wenyewe.

Wanafunzi hawa ni kama miche iliyotolewa katika kitalu na hivyo wanahitaji mafunzo yawachukue hatua kwa hatua hadi watakavvozoea na si ku wa induce kuwa full wanajeshi overnight.

Hapa mtawaua wengi!!!. na hiki ndicho chanzo cha vifo na vipigo. Tofauti na huko nyuma, wanafunzi wanaoingia JKT sasa wana umri mdogo ukilinganisha na sisi tulivyoingia kipindi cha miaka ya nyuma hadi JKT kwa mujibu wa sheria iliposimamishwa miaka ya 1996/97.

Mzazi anategemea mtoto akitoka JKT arudi kujiunga University lakini badala yake wanapokea maiti na walemavu na hivyo kukatiza juhudi zote za kumsomesha mtoto yule.

Hiki sicho mzazi alichotarajia hata kidogo. Wazazi wamekuwa na hofu kubwa hususani kutokana na aina ya mafunzo yanayotolewa na kugharimu maisha ya watoto wap. Inakuwa kama mtoto amekwenda vitani mstari wa mbele!!!.

Tunawasihi maafande wawaone watoto hawa kama watoto wao, watangulize utu mbele badala ya ukatili na kama kweli wana facilities za afya mtoto akiumwa basi wasiwa tease na kuona wana deka.

Kama hatua hazitachukuliwa tutakuwa tukishuhudia vifo vya watoto wetu miaka nenda rudi na JKT zitachukuliwa kama kambi za mateso na vifo kama zile za Adolph Hitler (concentration camps) na si kambi za mafunzo.

Mimi kama mzazi naiomba serikali ifanye uchunguzi wa sababu ya vifo na vipigo katika kambi za JKT ili wanaohusika au kuzembea wakibainika wachukuliwe hatua kali ikiwamo kufukuzwa kazi.

Lakini pia watoe mafunzo maalum kwa askari watakao kuwa wakiwafundisha wanafunzi kutoka mashuleni.

malalamiko na umbeya umbeya kama huu huwa vinanikera sana,lile ni jeshi.hivi unadhani walienda kula piknik kule?unataka wabebwe mgongoni?au wawe wanafanyiwa party kila siku?otherwise kama kuna kifo kimetokea rip askari.binafsi mdogo wangu yuko kigoma huko nae anakula tabu.najua lile ni jeshi na sio club.
nb:hakuna mtu anaegomewa matibabu jeshini.kuumia wakati wa mafunzo ni kawaida kwa askari
 
Adabu atakuwa nazo chekecheya weye!? Adabu anazo mdingi kama wewe ambaye unaandika pumba kila kukicha hata unapoandika jambo la maana watu wanakushangaa kwamba kumbe siku nyingine una akili....Itafakari kauli ya "Kumbe siku nyingine una akili" kwa kina kama hujui maana yake.

siku nyingine uwe na adabu
 
Mwana Kwetu,
Tofauti na huko nyuma, wanafunzi wanaoingia JKT sasa wana umri mdogo ukilinganisha na sisi tulivyoingia kipindi cha miaka ya nyuma hadi JKT kwa mujibu wa sheria iliposimamishwa miaka ya 1996/97.
Mkuu Mwana Kwetu
Mkuu mimi niliingia JKT kipindi hicho cha nyuma nikiwa na umri wa miaka 19 (kumi na tisa) kupitia 'Mujibu wa Sheria JKT'' na pia nikashangaa kuona vijana ambao hawakuwa wa 'Mujibu wa sheria yaani ''waliojitolea JKT'' wengine walikuwa na miaka 15,16, 17. Hivyo suala siyo udogo.

Ila JKT inatakiwa kuboresha ujuzi wa NCO's ya jinsi ya kuwafunza vijana huku wakisimamiwa kwa karibu na majunior officers.

Pia naunga mkono hoja yako hii kitu ya National Service iongezewe muda na kuwa walau miezi 9 (tisa) kwa vijana wa 'Mujibu wa Sheria JKT. Hoja ni kupata jeshi la akiba ikitokea balaa huko mbele iwe Nduli Amin Dada au machafuko. Nchi nyingi kama Denmark, Uswisi, Israeli n.k wana vijana wengi wa 'Mujibu wa Sheria.
 
Upo uwezekano mkubwa wa Jeshi kujikita zaidi kwenye mazoezi ya mwili badala ya kujenga fikra (maarifa).

Kwenye vifo, bila ya mzazi mmoja kutinga mahakamani wahusika hawatashtuka.
 
Adabu atakuwa nazo chekecheya weye!? Adabu anazo mdingi kama wewe ambaye unaandika pumba kila kukicha hata unapoandika jambo la maana watu wanakushangaa kwamba kumbe siku nyingine una akili....Itafakari kauli ya "Kumbe siku nyingine una akili" kwa kina kama hujui maana yake.

nimekudharau sana, hata familia yako inakudharau.. tafuta kazI mkuu acha kulala kwa shemeji yako unamuaibisha dada yako
 
Mkuu Mwana Kwetu
Mkuu mimi niliingia JKT kipindi hicho cha nyuma nikiwa na umri wa miaka 19 (kumi na tisa) kupitia 'Mujibu wa Sheria JKT'' na pia nikashangaa kuona vijana ambao hawakuwa wa 'Mujibu wa sheria yaani ''waliojitolea JKT'' wengine walikuwa na miaka 15,16, 17. Hivyo suala siyo udogo.

Ila JKT inatakiwa kuboresha ujuzi wa NCO's ya jinsi ya kuwafunza vijana huku wakisimamiwa kwa karibu na majunior officers.

Pia naunga mkono hoja yako hii kitu ya National Service iongezewe muda na kuwa walau miezi 9 (tisa) kwa vijana wa 'Mujibu wa Sheria JKT. Hoja ni kupata jeshi la akiba ikitokea balaa huko mbele iwe Nduli Amin Dada au machafuko. Nchi nyingi kama Denmark, Uswisi, Israeli n.k wana vijana wengi wa 'Mujibu wa Sheria.

unafananisha tanzania na israel? hao jkt wanaopalilia mashamba kwa mikono ndio wakapigane vita? vita unaijua kweli mkuu? siku hizi watu wanapigana kisasa hayo mambo ya vita ya misituni na magobore imepitwa na wakati jkt ni kambi za mateso tu hakuna uzalendo wowote unaojengwa
 
Back
Top Bottom