Uwekezaji wa NHC - Mchechu awajibike

Uwekezaji wa NHC - Mchechu awajibike

mi kusema kweli NHC nawashangaa sana, Wamejifanya great thinkers, waka amua kwamba wafanye uwekezaji wa hali ya juu matokeo yake hawana hata habari ya kusimamia hiyo miradi ipasavyo, kuna miradi mikubwa waliitangaza kama deisgn and construction, ki magumashi wakawapa wachina, PPRA wameingilia kati na miradi imesimamishwa, hivi hawaoni kwamba wanatumia vibaya hela za walipa kodi, halafu hivi wachina mbona mnawabeba sana?
 
Nguto,

Umeandika jambo moja muhimu sana kwa a common person kutakiwa kuliona...msingi wa nyumba unakuwa designed ku-accommodate a designed load..........sasa kwa uzembe uliotokea inabidi wajuzi wa-establish source of failures.....

Pili kuhusu insurance.....kwenye miradi ya Ujenzi....Mkandarasi ndio anakuwa ana-own the site......na Ujenzi wake unakuwa insured na Mkandarasi.....na pia kunakuwepo na bond kadhaa....cha msingi cha kuangalia, je zilikuwepo valid insurance ku-cover matukio/majanga (endapo litakuwa defined as janga au vinginevyo ili liwe valid kwa insurance compensation), je bond zilizopo ziko valid? na je zina-cover vitu gani, pia kuna masuala ya license liabilities......inabidi license za baadhi ya watu zisimamishwe NHC ni mojawapo......license zao zisimamishwe na zifanyiwe review......

Hili jambo linaumiza sana. Wako wapi wanaharakati....au wao ni siasa tu. Inabidi wake na wategemezi wa wafiwa waandamane.. Wengine wako kwa raha zao wanalipwa mshahara kuhakikisha mambo yanafanyika kwa usahihi lakini hawafanyi hivyo. Sasa hivi wanatoa press release za kijinga kijinga (refer to NHC press release na Mayor wa Ilala on Clouds FM). Hivi haya yataendelea mpaka lini ?
 
Without being disrespectful of you, mie nadhani tunataka kuhamisha lawama na uwajibikaji kutoka kwa serikali kwenda kwa watu binafsi. Seikali inatakiwa iwe na mifumo madhubuti ya kuhakikisha quality ya ujenzi wa majengo ya kila aina mpaka nyumba za watu za kawaida.

Ukiangalia mifano ya wenzetu kuna mfumo ulioshiba wa swala zima la ujenzi wa nyumba, huwezi kuibuka tu ukaanza kujenga hata kama ni mtu binafsi bila kupitia kwenye mamlaka zinazohusika. Nionavyo mimi ni kuwa uozo uliopo na uliokuwa calculated na serikali ya CCM wa kutokuwa na mifumo independent inayosimamia quality ya kila kitu ndio unaotucost.

CCM wamecreate mfumo holela si kwa bahati mbaya, wanajua mkiwa na mifumo independent inayoshughulikia quality, ufisadi hawataweza kufanikiwa kwenye malengo yao ya kupora mali za uma, maana unajua mwenyewe kuwa wanaCCM wa top brass si wanaitikadi ni kundi la wolves. Hilo litaendelea kututafuna mpaka tukakaposema basi tumechoka ondokeni.

Watu mmemkomalia Msechu, ok let Msechu go, je itakuwa mwisho wa majengo kuanguka? The answer is no. Sasa kama No tatizo lipo wapi, tatizo lipo kwenye mfumo mzima wa quality check na integrity katika mamlaka zinazohusika na mambo mbalimbali katika taifa la Tanzania na wala si ujenzi peke yake.

Mbona tunashindwa kuchimbua kiini cha matatizo tunakimbilia kwenye symptoms?? Majengo kuanguka ni Symptoms za problem na sio problem, tutafute problem watanzania nyie vipi?? Sioni candidate wa urais hata mmoja hapa naona wote mmekomalia symptoms.

....huo ndio mwisho wako wa kufikiri?......
 
God gracious!!
Kinachoitwa majibu ya NKM al maarufu Nahemia Kyando Mchechu CEO wa NHC kuhusu kashfa ya kuanguka kwa jengo Dar; ama kwa hakika yanatia kichefuchefu na hasira kali!

Kwanza kabisa yale sio majibu bali ngonjera kama tulizozoea kusikia kutoka kwa viongozi wa sekta na ngazi mbali mbali za umma hapa Tanzania ambazo mara nyingi huwa hazizingatii kutoa maelezo kuhusu jambo lililotokea bali kuzuga zuga ili mradi "yatapita hayo"
Pili siamini CEO wa NHC anaweza kuandika kiingereza kibovu kama kile; kina ukakasi

Last napendekeza mchechu afukuzwe kazi mara moja for incompetence na kisha akamatwe na kuwajibishwa kisheria sambamba na mwenye jengo, mkandarasi, muhandisi wa jiji nk. nk.

Najua kwa mfumo tulionao wa utawala Nji hii Mchechu is very secure in his job na inawezekana come May day akapewa nishani ya uongozi bora licha ya mikono yake kuwa na damu ya wahanga wa udhaifu wake katika tukio hili la kusikitisha.
 
Endeleze alipofikia chesty maana tunajenga nyumba moja hatuhitaji kugombea fito

hakuna kugombea fito hapa.......hiki ni kina kirefu aisee.......tutaendelezaje mawazo yaliyowekeza au yenye ubia kama akina NHC......binafsi sitaki kujikuta naua Watanzania kwa mawazo hafifu kama hayo........msiwe wavivu kusoma au kama humjui ulizeni......panueni bongo zenu.......
 
Mchechu ni contractor au consultant au ni nani hadi awajibishwe? tuwe na bu7ara sometimes.
open your mind and see whats going on wewe...MSECHU NI MKURUGENZ WA NHC,na NHC ina miliki 25% ya hisa za jengo hilo,KWA HIYO MSECHU AKAMATWE KWA SABABU TAASISI ANAYOINGOZA NDIO BUSINESS PARTNER,KAMA ALIVYOKAMATWA YULE MHINDI ANYEMILIKI 75%
 
Kwa hakika NHC hawawezi kujivua lawama katika hili. Walikuwa na wajibu wa kuhakikisha kwamba partner wao anajenga jengo kulingana na kiwango cha ubora kinachokubalika. Na hii ni dalili ya wazi kuwa hata miradi mingine waliyoingia mikataba na baadhi ya matajiri ili kujenga majengo hapa nchini nayo ina walakini na inaweza kuleta maafa siku moja.

Pia NHC wakiwa ni taasisi ya umma/serikali walitakiwa kuisaidia serikali katika kuhakikisha ubora wa majengo yanayojengwa kwa ubia na mapartners wake yanakuwa mfano kwa watu wengine na taasisi nyinginezo lakini tunachoshuhudia ni kinyume kabisa na matarajio hayo.

Fairly and squarely watendaji wakuu wa NHC walitakiwa kujiuzulu kama si kufukuzwa kazi lakini kwakuwa nchi yetu inaendeshwa kishkaji, hakuna mtu atakayewajibika ama kuwajibishwa.
 
Jamani nyinyi wakongwe wa JF, hivi threads zote hizi zinawafikia mamlaka za uteuzi? au ndo kutwanga maji katika kinu? ni vipi mapendekezo ya ang'okeee au abakiii yatafanyiwa kazi????????????????
Kama nilivyochngia awali na kama mamlaka za uteuzi zinawafikia taarifa hizi basi tuchangie haki bin haki na kusiwe na U CHAMA chochote hapa. Tujadili masuala ya kitaifa kwa manufaa ya Taifa letu tukufu.
Suala la huyu bwana CEO wa NHC lipo wazi kama kweli ni Mtaifa hana haja ya kuwepo katika nafasi hiyo kwa kisingizio cha wakurugenzi wenzake waliopita eti ndo waliosaini mikataba ile.
Hivi huyu bwana ana ujasiri gani wa kuita press conference leo na kuthubutu kusema eti wameifuta mikataba takribani 64 (kama sikosei), je hiyo ndio justification ya janga hili lililotokea mikononi mwa uongozi wake?

Kama ndo hivyo basi hata wale waliohukumiwa magerezani basi kila awamu ingesema hawakuhukumiwa katika uongozi wangu. Je, kungekuwa na collective responsibility?

Waungwana nisaidieni haya.:shut-mouth:
 
nakubaliana kabisa na Joshi Kanji tabia za wakina Pasco za upambe hazitusaidii.
Mkuu Ndondo, sikuzote Pasco mimi, nimejipambanua humu jukwaani kusimama na ukweli, no matter what!. Mara tuu baada ya ajali, nilizungumzia sio tuu tuangalie ownership ya jengo, but roles played na resiponsibilities za each partner!. Tena nikasema tukio hili litakuwa lesson kwa NHC not to to leave hands off and ayes off, nikashauri wafanye "eyes on, hands off!", jana NKM amefanya press conference na kutangaza all future contracts, "ayes on, hands on!", hivyo likija kutokea la kutokea, NHC will be resiponsible 100%.

Hili la kuitwa mpande kwa sababu ya kutetea ukweli, halinisumbui, nimeishaitwa mpambe wa EL, ZZK, sasa wa NKM!.
Pasco.
 
Mkuu Joshi, No!, Never! ...but...!.

Kuna aina mbili kuu za majanga, natural disasters, na negligence!.
Ajali ya MV Bukoba the death toll was over and above 1000!, it was caused by negligence!, nani amewajibika?!.
Yale mabomu ya Mbagala pia ni negligence, nani amewajibika?!.
Yako majanga makubwa kibao tuu ya kitaifa yanasababishwa na uzembe tuu, nani huwa anawajibika?!.
Utamaduni wa kuwajibika, ilizikwa na Nyarere!.

Tukiachana na utamaduni wa kuwajibika, tumebakiwa na huu wa kuwajibishwa, miongoni mwa wanaotakiwa kuwajibishwa ni watendaji wazembe wote!. Jee Mchechu yumo?, what role does he has?. Tembelea website ya NHC mkataba wa joint venture uko wazi plus roles and responsibilities za each party!.

Kwa transformation Mchechu aliyoifanya kwa NHC overnight, nilidhani angestahili kuwa Katibu Mkuu Kiongozi, ainyooshe serikali kama alivyoibadili NHC!.

Ungeweka list ya wahusika wa kuwajibishwa with their roles, then Mchechu would be the last one simply because ni co- owner!, ila kitu ambacho nakubali ni tukio hili, limetoa funzo kwa NHC, to keep hands off, but eyes on kwenye hizi joint venture!.
Pasco.

Mkuu Ndondo, sikuzote Pasco mimi, nimejipambanua humu jukwaani kusimama na ukweli, no matter what!. Mara tuu baada ya ajali, nilizungumzia sio tuu tuangalie ownership ya jengo, but roles played na resiponsibilities za each partner!. Tena nikasema tukio hili litakuwa lesson kwa NHC not to to leave hands off and ayes off, nikashauri wafanye "eyes on, hands off!", jana NKM amefanya press conference na kutangaza all future contracts, "ayes on, hands on!", hivyo likija kutokea la kutokea, NHC will be resiponsible 100%.

Hili la kuitwa mpande kwa sababu ya kutetea ukweli, halinisumbui, nimeishaitwa mpambe wa EL, ZZK, sasa wa NKM!.
Pasco.


Pasco,

Tuwe wa kweli hapa, from the word go ulikuwa unamtetea Mchechu na mpaka sasa unaendelea kufanya hivyo, tena umeenda mbali zaidi kutaka awe Chief Secretary! ili amrithi mjomba wake Luhanjo!

Mapenzi mengine ni kupitiliza.....
 
Ndugu mleta mada naona unakurupuka sana, hoja yako labda ni nzuri lakini tatizo linalokusibu ni namna ya kuwasilisha hoja yako kwa ma-GT, vilevile nimegundua hujui mambo mengi sana kuhusu NHC wala sakata zima la tukio la kuporomoka kwa jengo.

Siku nyingine ukitaka kuleta mada hakikisha huwe full equipped, lakini hata hujui bwana Mchechu kaingia lini NHC (naona hapo umeandika heti kaingia 2007, what a shame), hujui NHC ina kesi ngapi mahakamani za kutengua mikataba ambayo ilikuwa haina manufaa kwa shirika na umma kwa ujumla, ambayo ilisainiwa na menejimenti ya kabla yake bwana Mchechu.

NHC ana ubia wa asilimia 25 tu kwenye hilo jengo, kwa maana ya kwamba wao ndio wenye kiwanja ila mwendelezaji ana miliki asilimia 75, zinamfanya yeye hawe na majority share, na katika maamuzi mwendelezaji huyu (ambae sio NHC) ana nguvu na mamlaka zaidi. Hapa unaweza kuona jukumu la kutafuta vibali na wataalamu lote analo mmiliki.

Katika kutafuta mtu wa kuwajibishwa hapa, NHC haihusiki hata kidogo, lakini mmiliki kwa kuwa amefanya negligance that had lead to death toll, yeye ndio awajibike kwa 100%, baadae wafatie hao wataalamu.

Unaposema mwekezaji ana umiliki wa asilimia 25 na tena mmiliki ana ubia wa asilimia 75. Halafu unasema mmiliki wa asilimia 75 ndo awajibike kwa asilimia 100. Yaani sio kujichanganya unajidhalilisha namna yako ya kufikiri. Kwa kukusaidia tu kirahisi kama lengo lako ni kutetea NHC, basi wanatakiwa wawajibike kwa asilimia 25 kwenye huo uzembe. Kingine kumbuka wao ndio wamiliki wa kiwanja!
 
Uwajibikaji wa NHC KWENYE huo mradi ulikuwa unaongozwa na mkataba na sio asilimia 25 ya umiliki! Katika mkataba NHC wameshasema kuwa ilikuwa ni makubaliano yao kuwa mwendelezaji atakuwa responsible kupata vibali na kuajiri wataalamu! Na pia sio jambo geni hilo na kwamba kimkataba kwa kuwekwa hivyo maanake umehamisha liability na responsibility kwa aliyekubali!
 
Unaposema mwekezaji ana umiliki wa asilimia 25 na tena mmiliki ana ubia wa asilimia 75. Halafu unasema mmiliki wa asilimia 75 ndo awajibike kwa asilimia 100. Yaani sio kujichanganya unajidhalilisha namna yako ya kufikiri. Kwa kukusaidia tu kirahisi kama lengo lako ni kutetea NHC, basi wanatakiwa wawajibike kwa asilimia 25 kwenye huo uzembe. Kingine kumbuka wao ndio wamiliki wa kiwanja!
Uwajibikaji wa NHC KWENYE huo mradi ulikuwa unaongozwa na mkataba na sio asilimia 25 ya umiliki! Katika mkataba NHC wameshasema kuwa ilikuwa ni makubaliano yao kuwa mwendelezaji atakuwa responsible kupata vibali na kuajiri wataalamu! Na pia sio jambo geni hilo na kwamba kimkataba kwa kuwekwa hivyo maanake umehamisha liability na responsibility kwa aliyekubali!
 
Pasco,

Tuwe wa kweli hapa, from the word go ulikuwa unamtetea Mchechu na mpaka sasa unaendelea kufanya hivyo, tena umeenda mbali zaidi kutaka awe Chief Secretary! ili amrithi mjomba wake Luhanjo!...
Mkuu Joshi, naamini kama ni somo, limeeleweka!.
Niliyasema hayo based on his foot marks alizoacha kote alikopita based on his track record, ameikuta wapi NHC, ameikutaje, amefanya nini, na sasa NHC ikoje!. We need people who can deliver!, NHC ya sasa is not the same as the NHC we used to know!. Mkubali, mkatae!.

Nadhani hapa tulipofika, imetosha, fanya closing remarks thread ijifunge!.
Pasco.
 
Mimi mimemsoma Joshi, na pia nimefuatilia kwa kina Hoja za watu Mbalimbali NA maelezo ya NHC!

1) HIVI ni wapi mliambiwa mbia anayegharamia mradi hawezi kuachiwa kuendesha mradi kwa ujumla ( Refer various models of PPP)
2) HIVI Kazi ya lead Consultant nini, na wapi mliambiwa ikiwa ni mwenye mradi lazima yeye ndo asimamie hata Kama ameajiri wataalamu.
3) HIVI siku zote si mnasema private sector ndo Kwenye vichwa, sasa nikwanini mnafikiri ya kuwa wataalamu wa NHC ndo watafanya vizuri Kuliko Hawa wa private sector.
4) HIVI Kweli Joshi Kama wewe ni Mjenga Hoja wa kina, ni Idara NA Taasisi ngapi ambazo zilikuwa NA wajibu katika hili NA Mbona hujaiona hata moja.
5) HIVI Kweli Joshi ni Kweli wewe unaweza kubeza mambo yanayoonekana WAZI yaliyofanywa NA Mchechu, by the way tunafahamu vizuri rekodi kila alipopita NA toka alipokuwa CEO katika umri Mdogo. Hebu tuambie wewe umewahi kufanya nini Kikubwa NA cha kujivunia NA hata watu waweze kukuona.

Nafikiri TUNAPASWA kubadilika NA kuacha kuwa watu wa fitna NA kulalamika kila asubuhi.


Pasco,

Tuwe wa kweli hapa, from the word go ulikuwa unamtetea Mchechu na mpaka sasa unaendelea kufanya hivyo, tena umeenda mbali zaidi kutaka awe Chief Secretary! ili amrithi mjomba wake Luhanjo!

Mapenzi mengine ni kupitiliza.....
 
Mimi mimemsoma Joshi, na pia nimefuatilia kwa kina Hoja za watu Mbalimbali NA maelezo ya NHC!

1) HIVI ni wapi mliambiwa mbia anayegharamia mradi hawezi kuachiwa kuendesha mradi kwa ujumla ( Refer various models of PPP)
2) HIVI Kazi ya lead Consultant nini, na wapi mliambiwa ikiwa ni mwenye mradi lazima yeye ndo asimamie hata Kama ameajiri wataalamu.
3) HIVI siku zote si mnasema private sector ndo Kwenye vichwa, sasa nikwanini mnafikiri ya kuwa wataalamu wa NHC ndo watafanya vizuri Kuliko Hawa wa private sector.
4) HIVI Kweli Joshi Kama wewe ni Mjenga Hoja wa kina, ni Idara NA Taasisi ngapi ambazo zilikuwa NA wajibu katika hili NA Mbona hujaiona hata moja.
5) HIVI Kweli Joshi ni Kweli wewe unaweza kubeza mambo yanayoonekana WAZI yaliyofanywa NA Mchechu, by the way tunafahamu vizuri rekodi kila alipopita NA toka alipokuwa CEO katika umri Mdogo. Hebu tuambie wewe umewahi kufanya nini Kikubwa NA cha kujivunia NA hata watu waweze kukuona.

Nafikiri TUNAPASWA kubadilika NA kuacha kuwa watu wa fitna NA kulalamika kila asubuhi.


Mkuu naona umedandika Treni kwa mbele.

Hao wengine ambao unadai sijawataja wengi wao tayari wapo lupango wanasubiri kesi zao, na kama unaona kuna wengine wamesahaulika hata wewe una wajibu wa kuwaanika, hapa haonewi mtu.

Nimemtaja Mchechu sio kwa sababu nyingine yeyote bali ni kwa kuona uhusika wa NHC katika ubia ambao mbia mwenza tayari yupo lupango huyu mwingine anaendelea kudunda.

Kama unataka kumuondoa Mchechu kwenye hili kwa sababu tu "hawaja gharamia" ujenzi unajidanganya big time.

Nakubaliana na wewe tunapaswa kubadilika, na kutofumbia macho uozo uliogubikwa na rushwa kubwa mpaka kupelekea maisha ya watanzania wenzetu 36 kupotea bila sababu.

Kama kuna mazuri kayafanya huko nyuma huo ni wajibu wake na hukufanya bure amelipwa, na kwa huu uozo alioufanya sasa lazima pia alipwe malipo stahiki nayo ni kufukuzwa na kufunguliwa mashtaka ya mauaji.
 
Ndo maana Joshi nakuambia ya kuwa unachuki Binafsi. Kwanini usiache Sheria ichukue Mnkondo wake? Mbona hujasema Mayor NA Mkurugenzi wa Ilala kwa majina yao wawajibike, Mbona hujawasema ERB kwa majina yao Binafsi ili wawajibike. HIVI UNAJUA majukumu ya hizo Taasisi? HIVI unafahamu ninani anatoa Kibali kwa kila Hatua ya ghorofa ikikamilka? HIVI Kwanini basi tunahitaji kuwa NA Professional consultants kwenye Miradi. NA unasema nini kuhusu Hawa walioharibu taaluma yetu kwa kutengeneza matope NA kuliita ghorofa.

Narejea tena ni Bahati Mbaya nchi imeruhusu watu Kama ninyi msioweza kujadili system badala yake mnajikita kujadili watu NA Matukio. Nasasa utasubiri tukio lingine safari hii la kuhusu umeme iliuanze kujadili tena mtu mwingine tukio. Iangalie system kwa upana wake NA kujiuliza juu ya Ajira za vijana, Makazi ya watu, vifo vinavyokwepeka vya akina mama NA Watoto, Huduma Mbovu za mahosptalini NA Migomo ya madaktari, Elimu Mbovu NA molari iliyochini ya walimu. HIVI unafikiri hata ikiwa Raisi katika nchi yenye form four failures wengi utaweza Kuongoza?!

Fikirisha kichwa kaka, NA kwa taratibu hizi za siasa chafu na chuki ya mtu mmoja kuibebea bango NA kuitwika nchi ni Jambo la hatari sana NA hususani KUTOKA kwa watu tunaowafahamu vizuri Kama AKA Joshi! By the way NA hii kasi ya wachina KUJA bongo NA kuzaa NA dada zetu NA siasa za majitaka tulizonazo basi tusubiri mpaka 2025 nchi itakapoongozwa NA chotara wa kichina ndo atufundishe namna ya kujadili maendeleo NA kutatua matatizo kwa kujadili masuluhusho badala ya chuki tupu!

NA Kama unazijua vizuri Sheria basi usishangae hata Huyu mdosi akiwa Nje ndani ya siku chache zijazo, alimradi Kama tu aliajiri wataalamu sawia, Kwani wataalamu ndo wanatakiwa NA wanawajibika kusimamia Quality ya Kazi kwa kufuata Sheria.




Mkuu naona umedandika Treni kwa mbele.

Hao wengine ambao unadai sijawataja wengi wao tayari wapo lupango wanasubiri kesi zao, na kama unaona kuna wengine wamesahaulika hata wewe una wajibu wa kuwaanika, hapa haonewi mtu.

Nimemtaja Mchechu sio kwa sababu nyingine yeyote bali ni kwa kuona uhusika wa NHC katika ubia ambao mbia mwenza tayari yupo lupango huyu mwingine anaendelea kudunda.

Kama unataka kumuondoa Mchechu kwenye hili kwa sababu tu "hawaja gharamia" ujenzi unajidanganya big time.

Nakubaliana na wewe tunapaswa kubadilika, na kutofumbia macho uozo uliogubikwa na rushwa kubwa mpaka kupelekea maisha ya watanzania wenzetu 36 kupotea bila sababu.

Kama kuna mazuri kayafanya huko nyuma huo ni wajibu wake na hukufanya bure amelipwa, na kwa huu uozo alioufanya sasa lazima pia alipwe malipo stahiki nayo ni kufukuzwa na kufunguliwa mashtaka ya mauaji.
 
Ndo maana Joshi nakuambia ya kuwa unachuki Binafsi. Kwanini usiache Sheria ichukue Mnkondo wake? Mbona hujasema Mayor NA Mkurugenzi wa Ilala kwa majina yao wawajibike, Mbona hujawasema ERB kwa majina yao Binafsi ili wawajibike. HIVI UNAJUA majukumu ya hizo Taasisi? HIVI unafahamu ninani anatoa Kibali kwa kila Hatua ya ghorofa ikikamilka? HIVI Kwanini basi tunahitaji kuwa NA Professional consultants kwenye Miradi. NA unasema nini kuhusu Hawa walioharibu taaluma yetu kwa kutengeneza matope NA kuliita ghorofa.

Narejea tena ni Bahati Mbaya nchi imeruhusu watu Kama ninyi msioweza kujadili system badala yake mnajikita kujadili watu NA Matukio. Nasasa utasubiri tukio lingine safari hii la kuhusu umeme iliuanze kujadili tena mtu mwingine tukio. Iangalie system kwa upana wake NA kujiuliza juu ya Ajira za vijana, Makazi ya watu, vifo vinavyokwepeka vya akina mama NA Watoto, Huduma Mbovu za mahosptalini NA Migomo ya madaktari, Elimu Mbovu NA molari iliyochini ya walimu. HIVI unafikiri hata ikiwa Raisi katika nchi yenye form four failures wengi utaweza Kuongoza?!

Fikirisha kichwa kaka, NA kwa taratibu hizi za siasa chafu na chuki ya mtu mmoja kuibebea bango NA kuitwika nchi ni Jambo la hatari sana NA hususani KUTOKA kwa watu tunaowafahamu vizuri Kama AKA Joshi! By the way NA hii kasi ya wachina KUJA bongo NA kuzaa NA dada zetu NA siasa za majitaka tulizonazo basi tusubiri mpaka 2025 nchi itakapoongozwa NA chotara wa kichina ndo atufundishe namna ya kujadili maendeleo NA kutatua matatizo kwa kujadili masuluhusho badala ya chuki tupu!

NA Kama unazijua vizuri Sheria basi usishangae hata Huyu mdosi akiwa Nje ndani ya siku chache zijazo, alimradi Kama tu aliajiri wataalamu sawia, Kwani wataalamu ndo wanatakiwa NA wanawajibika kusimamia Quality ya Kazi kwa kufuata Sheria.
sijui naye huyu amepewa nini na mchechu!
 
Back
Top Bottom