MTAZAMO
Platinum Member
- Feb 8, 2011
- 20,161
- 35,719
mi nawish apelekwe bandarini huko sasa!maana nchi inakosa mapato mengi sana pale
Ngoja aipe msingi NHC kwanza maana lile shirika ni muhimu sana mkuu!
mi nawish apelekwe bandarini huko sasa!maana nchi inakosa mapato mengi sana pale
Watu wanavyocheza na media basi woote mnadanganyika, hivi wewe uliweza kununua apartment pale shekilango? if yes basi unaweza kuwa na majengi kadhaa hapa mjini. Mchechu anawaburuza nanyi basi mnaingia, vijana wetu mfanoi graduates watakuja kupanga wapi? au ndo wakapange sinza kodi laki saba wakati mshahara laki nne. baada ya muda NHC itakuwa inamiliki nini? au ndo yaleyale mawaziri wanakaa quarter za pale kijitonyama wenzao wajanja wameporomosha majengo kwenye nyumba za masaki walizouziwa, talk to NHC employees wenye vision wakwambie, Mchechu yuko njiani he wants to reach somewhere as fast as possible. Sasa ndo ndo nini unaingia joint venture na wale wahindi wanalipualipua majengo wakati we ndo majority shareholder usiwe na kitengo mathubuti cha kusimamia quality ya majengo. Kaingia NHC taaluma za ujenzi kaziignore na kuwaajiri watu wa masoko na benki ili wauze nyumba na nyie mnaavyoamishwa na kila msikiacho mnakubali na kutoa misifa, Mungu atupe uhai utakuja kuelewa.
yote sawa tu lakiniNgoja aipe msingi NHC kwanza maana lile shirika ni muhimu sana mkuu!
Mkuu with due respect wewe hoja zako ndio hazina mashiko!
1. Unadai mkataba ulifungwa 2006 na kwa kuwa Mchechu aliingia 2007 hahusiki! wot a joke! Jengo limeanguka jana 2013 kwa taarifa yako. Kibaya zaidi mkataba ulikuwa wa kujenga ghorofa 10 tu ngoma imeendelea mpaka ghorofa ya 16! under watchfull of Mchechu!
2. Eti "sasa wanatembelea Hilux!" kichekesho mkuu, kutembelea Hilux ndio justification ya kuua watu 20+?
Huu utetezi ulioleta hapa ni mwembamba sana, sidhani hata kama unafahamu dhana ya kuwajibika ilivyo. Likibuma chini ya uongozi wako ndio lako hilo, kaingia toka 2007 kwanini ali review mikataba ya kimagumashi?
Mchechu has to go....
mchechu anahusika sana km hahusiki basi ladha wanamuonea yeye anahusikaje?
Kanji,
Kukimbilia kuhukumu bila kulielewa tatizo unaweza usitatue chochote. Hapa tatizo sio mkataba, bali ni ujenzi mbovu, material dhaifu, design mbovu au mchanganyiko wa hivyo nilivyotaja. Kwa hiyo watu wanaotakiwa kuwa wa kwanza kuminywa ni Mjengaji (Contractor), Msimamiaji wa ujenzi (Project/Resident Engineer/Consultant), Archtect, Structural Engineer, idara ya ujenzi NHC, City Engineer na wengine wengi wanaohusika moja kwa moja na ubora wa jengo kitaaluma.
Mchechu na wengine wasiohusika na ujenzi moja kwa moja kitaaluma, wao zamu yao itakuja baada ya uchunguzi wa nini kilichoangusha jengo kujulikana. Ushirikiano kwenye uwekezaji wa miradi ya NHC sio ulioangusha jengo. Lakini kama ujenzi na usimamizi ungekuwa ni huu huu, basi hili lingetokea hata kama pesa ya ujenzi ingekuwa ya NHC peke yake.
Hivi ni nani anatakiwa kuwajibishwa au kuwajibika? Naona wengi wanaingia mtego wa chuki ambazo hazina mbele wala nyuma. Je ni nani anatoa kibali cha ujenzi? Je ni nani anaridhia ramani hadi jengo kuanza kujengwa? Ni nani anasimamia ujenzi kuona kwamba viwango vilivyowekwa vinafuatwa? Je wizara inayohusika au kitengo kinachohusika kimeshaweka mkakati wa uchunguzi yakinifu kuangalia hasa ni nini kilichofanya jengo hilo kuporomoka? Je, wizara husika imechukua hatua gani kusitisha ujenzi wowote ule wa majengo marefu bandarini salama au kufanya ukaguzi wa hali ya juu kuokoa maisha ambayo yanaweza kupotea kwenye baadhi ya majengo yanayoendelea?
Maswali ni mengi, Je tume iliyochunguza kuporomoka kwa ghorofa miaka michache hapa Dar ilitoa ripoti gani na je hiyo ripoti ilifanyiwa kazi? Je hawa makandarasi wana wafanyakazi wenye viwango vinavyokubalika kimataifa kwenye fani zao? Nani inaangalia kwamba hatuna wafanyakazi ambao ujuzi wao ni sawa na wanaomaliza shule za kata?
Mkuu tunaomba utakapojibu utujulishe ubia wenu ulikuwa ni wa gorofa ngapi? Na ilikuwa mbia akaenda mpaka gorofa 16 bila nyie kujua?Joshi, NKM stands for Nehemiah Kyando Mchechu, and in future when you see such an ID just know that it's Mchechu responding on issues or commenting! I am not a person who will hide is ID since I believe in truth and transparent! Neither do you have so many people at my level in Public Sector and non political who stands by their ID's.
Just to prove you wrong I am now at the accident scene as I am writing to you and we are not more than 70 people, and I was hear yesterday up until 01:30am! I am following through all the comments in different threads, actually I have always been a good follower of JamiiForums but I was never a contributor! I think the series of threads which most are misleading without facts have pushed me to consider responding to all these issues. However, by obviously fact I do not expect to become an active member on contributions!
For now I have opted to focus on the task at hand here at the accident scene, and I will try to respond on these few in a very brief in the coming two days either by posting a thread or by calling a press conference where you can come and ask as many questions as you want and we will respond to all of them and I hope it Will be at your satisfactory level and to others as well! There is nothing to hide here, no politics, no partisans side and no blax2! I am sure the press conference has always enough participants who are members of JamiiForums and they gone through all the posted comments and certainly they will be looking for answers by asking the same sort of questions!
Thanks and stay relaxed till then!
Mkuu with due respect wewe hoja zako ndio hazina mashiko!
1. Unadai mkataba ulifungwa 2006 na kwa kuwa Mchechu aliingia 2007 hahusiki! wot a joke! Jengo limeanguka jana 2013 kwa taarifa yako. Kibaya zaidi mkataba ulikuwa wa kujenga ghorofa 10 tu ngoma imeendelea mpaka ghorofa ya 16! under watchfull of Mchechu!
2. Eti "sasa wanatembelea Hilux!" kichekesho mkuu, kutembelea Hilux ndio justification ya kuua watu 20+?
Huu utetezi ulioleta hapa ni mwembamba sana, sidhani hata kama unafahamu dhana ya kuwajibika ilivyo. Likibuma chini ya uongozi wako ndio lako hilo, kaingia toka 2007 kwanini ali review mikataba ya kimagumashi?
Mchechu has to go....
Ndugu mleta mada naona unakurupuka sana, hoja yako labda ni nzuri lakini tatizo linalokusibu ni namna ya kuwasilisha hoja yako kwa ma-GT, vilevile nimegundua hujui mambo mengi sana kuhusu NHC wala sakata zima la tukio la kuporomoka kwa jengo.
Siku nyingine ukitaka kuleta mada hakikisha huwe full equipped, lakini hata hujui bwana Mchechu kaingia lini NHC (naona hapo umeandika heti kaingia 2007, what a shame), hujui NHC ina kesi ngapi mahakamani za kutengua mikataba ambayo ilikuwa haina manufaa kwa shirika na umma kwa ujumla, ambayo ilisainiwa na menejimenti ya kabla yake bwana Mchechu.
NHC ana ubia wa asilimia 25 tu kwenye hilo jengo, kwa maana ya kwamba wao ndio wenye kiwanja ila mwendelezaji ana miliki asilimia 75, zinamfanya yeye hawe na majority share, na katika maamuzi mwendelezaji huyu (ambae sio NHC) ana nguvu na mamlaka zaidi. Hapa unaweza kuona jukumu la kutafuta vibali na wataalamu lote analo mmiliki.
Katika kutafuta mtu wa kuwajibishwa hapa, NHC haihusiki hata kidogo, lakini mmiliki kwa kuwa amefanya negligance that had lead to death toll, yeye ndio awajibike kwa 100%, baadae wafatie hao wataalamu.
Mkuu,
Kama una chuki binafsi na mchechu sema but hoja yako haina mashiko. Mchechu ameingia after 2007 na ameinadilisha shirika lililokuwa mbioni kufa sasa wanatembelea hilux kwenye kazi zao. Pia hoja yako haina mashiko kwasababu mkataba wa kujenga lile jengo ulifungwa mwaka 2006, sasa Nehemiah Mchechu anahusikaje? Mie namtetea labda ulete sababu zenye mashiko but hii sio mkuu.
Kwani wewe haujui huu ni wakati wa sikukuu, Mchechu na management yake wako likizo wanakula sikukuWakati taifa lipo katika kuombeleza janga la kuanguka kwa jengo la ghorofa kati kati ya jiji, kuna mambo kadhaa yamejitokeza kuhusiana na mkasa huu.
Shirika la Umma kama NHC kuingia ubia wa kimagumashi magumashi na wafanyabishara wababaishaji kumepelekea kupotea kwa maisha ya ndugu zetu takriban 20+. Inakuwaje uwekezaji mkubwa kama huu NHC wanaacha kila kitu kiendeshwe kienyeji enyeji tu? kibaya zaidi sasa wanaibuka na kusema wanapitia upya sera yao ubia ili washirikishwe zaidi!.
Kwa mshangao mkubwa juhudi zote za uokoaji zinazo endelea si Mchechu au kiongozi yeyote mwandamizi wa NHC alie thubutu walau kufika site kujionea hali halisi. Rais pamoja na majukumu yake mengi ameshatembelea eneo husika mara mbili.
Imefika wakati mkurugenzi mkuu wa NHC akamatwe na awajibishwe na mamlaka za uteuzi. Taifa haliwezi kuingia katika janga kubwa kama hili wakati wahusika wala hawana habari.
Mchechu has to go....
Ndugu mleta mada naona unakurupuka sana, hoja yako labda ni nzuri lakini tatizo linalokusibu ni namna ya kuwasilisha hoja yako kwa ma-GT, vilevile nimegundua hujui mambo mengi sana kuhusu NHC wala sakata zima la tukio la kuporomoka kwa jengo.
Siku nyingine ukitaka kuleta mada hakikisha huwe full equipped, lakini hata hujui bwana Mchechu kaingia lini NHC (naona hapo umeandika heti kaingia 2007, what a shame), hujui NHC ina kesi ngapi mahakamani za kutengua mikataba ambayo ilikuwa haina manufaa kwa shirika na umma kwa ujumla, ambayo ilisainiwa na menejimenti ya kabla yake bwana Mchechu.
NHC ana ubia wa asilimia 25 tu kwenye hilo jengo, kwa maana ya kwamba wao ndio wenye kiwanja ila mwendelezaji ana miliki asilimia 75, zinamfanya yeye hawe na majority share, na katika maamuzi mwendelezaji huyu (ambae sio NHC) ana nguvu na mamlaka zaidi. Hapa unaweza kuona jukumu la kutafuta vibali na wataalamu lote analo mmiliki.
Katika kutafuta mtu wa kuwajibishwa hapa, NHC haihusiki hata kidogo, lakini mmiliki kwa kuwa amefanya negligance that had lead to death toll, yeye ndio awajibike kwa 100%, baadae wafatie hao wataalamu.
@ macho muelimishe mpaka aelewe.Tatizo n vimaneni vya kashfa mnavyoviweka.Sasa comment kama hii huyu jamaa hata sijui nitamwelimishaje ili aelewe maana ya uwajibikaji. Ndio wasomi wa bongo hawa. Utafikiria ni vile vipindi vyaa akina pwagu na pwaguzi
@ Vikwaxo take his word"in few days to come briefly he will tell the public thru media what happened.Mkuu tunaomba utakapojibu utujulishe ubia wenu ulikuwa ni wa gorofa ngapi? Na ilikuwa mbia akaenda mpaka gorofa 16 bila nyie kujua?
Umiliki wetu wa 25% ni wa gorofa ngapi? Nini mnachomiliki? Na mngekuta sicho, utaratibu ni upi? Mkataba wa jengo pacha unasemaje? Hilo lililosimamishwa kujengwa?