Ushauri kwa Vyuo vikuu: Walau nusu ya wahadhiri wawe na PhD

Ushauri kwa Vyuo vikuu: Walau nusu ya wahadhiri wawe na PhD

Najiulizaga hawa vijana wanaosoma engineering wanasaidia nin ktk maendeleo ya viwanda hapa tz zaid ya kuajiriwa kwny kampuni za simu/tv wakati TTCL yetu imedhoofika na wataalamu wapo.

Chakushangaza wavietnam wamekuja na Halotel inayomilikiwa na jeshi tu na imefunika TTCL.

Oooh my Poor Tz
 
Mkuu kuna mchangiaji kaonesha kuwa kinachotakiwa ni consistency kwenye ufaulu wa Under&Post graduate.PhD pekee haitoshi na isitoshe Elimu hiyo ina umaghumashi mwingi.Shule ya kumpima uwezo kıakili ni O'LEVEL &UNDERGRADUATE!Kwingneko n gambling!
Wakia ya 3.5 inatumika na vyuo vingi mahala pengi duniani na TCU inaikubali. Kwanini isiwe ndiyo cut off point ya mtu anayetaka kufundisha chuo kikuu? baada ya hapo sasa vigezo vingine vya interview na publications zifuatwe.
 
Je mtu kama Undergraduate ana GPA ya 2.2, lakini mtu huyu akajiendeleza hadi kupata P.h.d, Je mnadhani anafaa kuwa mhadhiri?
 
kwakweli kigezo cha GPA ya 3.8 kibaki pale pale ikiwezekana iwe 4.0 undergraduate ili uwe lecturer na masters usipungue 4.0 hyo 3.5??? wacha waende kazi nyingine! zipo nyingi tu
na kama hiyo GPA ya 3.8/4.0 aliipata kwa njia ya magumashi unafikiri ataweza kudeliver? nimeshaona wahadhiri wanakaribia kustaafu lakini ameshindwa kufikia hata level ya Senior lecturer? totally no publications for many years! huyo atakuwa anafundisha kitu gani?
 
na kama hiyo GPA ya 3.8/4.0 aliipata kwa njia ya magumashi unafikiri ataweza kudeliver? nimeshaona wahadhiri wanakaribia kustaafu lakini ameshindwa kufikia hata level ya Senior lecturer? totally no publications for many years! huyo atakuwa anafundisha kitu gani?
Baadhi ya vyuo vinatoa GPA kubwa kwa hoja za kuvutia clients. Je GPA bado ni kigezo halali na cha haki? Tuangalie uhalisia wa mambo on th ground.
 
na kama hiyo GPA ya 3.8/4.0 aliipata kwa njia ya magumashi unafikiri ataweza kudeliver? nimeshaona wahadhiri wanakaribia kustaafu lakini ameshindwa kufikia hata level ya Senior lecturer? totally no publications for many years! huyo atakuwa anafundisha kitu gani?

hayo ni mengine maana hata waliopata 3.0 wengine sio zao n.k ! hiyo haifanyi kutochukua watu wenye performance za chini! ndio maana hata wakiwachukua wanawapima vyema waweza enda na 4.5 ila wakamchukua wa 3.9.

wachukue walofaulu vizuri na wanaoweza kufundisha! acheni masihara 3.2-3.5 wawe wahadhiri big no
 
Binafsi sioni tatizo katika cutt-off points za 3.8 na 4 za GPA na hili ni universal, wahadhiri wa vyuo vikuu lazima wawe na matokeo mazuri zaidi ya vyuoni. Wengine na PhD zao wanaweza kubaki kuwa research scientists etc ambapo still wanaweza kuleta impact kubwa ya kimaendeleo kwa nchi. Kwenye hili namuungamkono mama ndalichako. Ukiwa na matokeo yasiyoridhisha ya undergraduates utawezaje kumfundisha mtu wa undergraduates ambapo kuna diverse topics some of them are irrelevant to your masters and phd specializations? Undergraduates ndiyo muhimili mkuu kabisa kutiliwa mkazo. Kwa hili sijaona tatizo
 
hayo ni mengine maana hata waliopata 3.0 wengine sio zao n.k ! hiyo haifanyi kutochukua watu wenye performance za chini! ndio maana hata wakiwachukua wanawapima vyema waweza enda na 4.5 ila wakamchukua wa 3.9.

wachukue walofaulu vizuri na wanaoweza kufundisha! acheni masihara 3.2-3.5 wawe wahadhiri big no
GPA chini ya 3.5 kufundisha hata mimi sikubaliani kwani hamna chuo kikuu chochote kinachotambulika duniani kinafanya hivyo. lakini katika mataifa mengine ambako pia watanzania wanasoma sifa za mhadhiri ni kuanzia wakia ya 3.5. Katika RED unaonyesha umenielewa kabisa kuna ubaya gani minimum qualification kutumia 3.5 ambayo pia inatambulika na TCU halafu msema ukweli awe ni interview na publications? unaweza ukamwacha mwenye GPA 3.5 ukachukua kilaza wa 4.8!
 
Binafsi sioni tatizo katika cutt-off points za 3.8 na 4 za GPA na hili ni universal, wahadhiri wa vyuo vikuu lazima wawe na matokeo mazuri zaidi ya vyuoni. Wengine na PhD zao wanaweza kubaki kuwa research scientists etc ambapo still wanaweza kuleta impact kubwa ya kimaendeleo kwa nchi. Kwenye hili namuungamkono mama ndalichako. Ukiwa na matokeo yasiyoridhisha ya undergraduates utawezaje kumfundisha mtu wa undergraduates ambapo kuna diverse topics some of them are irrelevant to your masters and phd specializations? Undergraduates ndiyo muhimili mkuu kabisa kutiliwa mkazo. Kwa hili sijaona tatizo
unafikiri TCU walikosea kuweka kiwango cha wakia ya 3.5 kuwa kiwango cha chini cha mhadhiri wa chuo kikuu?
 
Baadhi ya vyuo vinatoa GPA kubwa kwa hoja za kuvutia clients. Je GPA bado ni kigezo halali na cha haki? Tuangalie uhalisia wa mambo on th ground.
na ukikutana na wa aina hiyo wanne katika interview atachukuliwa mwenye afadhali kwa kigezo cha GPA. Tunavipeleka wapi vyuo vyetu? Makerere ni miongoni mwa vyuo vikuu bora kabisa lakini GPA ya chini ni 3.5!
 
of course GPA SIYO kigezo. Mimi Lecturer na ni HOD huwa nahusika sana na interview za TAs na ASST Lecturers
facts. utakuta mtu ana GPA 4.9 Lakini written interview ukisoma kilichoandikwa Pumba , sasa njoo Oral utamhurumia. ila sio wote. Lkini kuna mwingine ana ile cut off ya 3.8 kwenye interview anaonekana ndiye mwenye first class.
Sasa shida siyo wanafunzi shida ni WAHADHIRI WANAOTOA HIZO GRADES kwa kigezo cha chupi na sidiria kuwa nje au wanaume kutoa Mpunga!!! hapo ndiyo shida. hata mimi ningetamani kuaunzia 3.5 waqualify .
 
Kama mtu ana PhD na ana GPA ya 3.0 undergraduaye na GPA ya 4.0 kwenye Masters aruhusiwe kuwa mhadhiri.
 
of course GPA SIYO kigezo. Mimi Lecturer na ni HOD huwa nahusika sana na interview za TAs na ASST Lecturers
facts. utakuta mtu ana GPA 4.9 Lakini written interview ukisoma kilichoandikwa Pumba , sasa njoo Oral utamhurumia. ila sio wote. Lkini kuna mwingine ana ile cut off ya 3.8 kwenye interview anaonekana ndiye mwenye first class.
Sasa shida siyo wanafunzi shida ni WAHADHIRI WANAOTOA HIZO GRADES kwa kigezo cha chupi na sidiria kuwa nje au wanaume kutoa Mpunga!!! hapo ndiyo shida. hata mimi ningetamani kuaunzia 3.5 waqualify .
Kama mtu ana PhD na ana GPA ya 3.0 undergraduaye na GPA ya 4.0 kwenye Masters aruhusiwe kuwa mhadhiri.
kwanini 3.0 undergraduate na 4.0 masters? weka sababu? mimi nasema 3.5 kwa undergraduate na masters kwa sababu ya msingi kwamba zote ni upper second class kama inavyokubalika 3.8 hadi 4.39 hivyo tofauti yao ki GPA siyo kubwa. Labda utafauti uonyeshwe kwa interview na publications.
 
Ata wakiweka GPA ya 5 malecturer wengi awana uzoefu wa kufundisha. Kazi yao kubwa ni kumalza modules badala ya kuhakksha mwanafunzi anaweza kung'amua alichojifunza.
Ma lecturer wengi walisoma kwa mtindo wa kukariri ili wafaulu,mwanafunzi akimchallenge kidogo anaomba mda wakufatlia kwa kina.
 
Ata wakiweka GPA ya 5 malecturer wengi awana uzoefu wa kufundisha. Kazi yao kubwa ni kumalza modules badala ya kuhakksha mwanafunzi anaweza kung'amua alichojifunza.
Ma lecturer wengi walisoma kwa mtindo wa kukariri ili wafaulu,mwanafunzi akimchallenge kidogo anaomba mda wakufatlia kwa kina.
Kigezo cha GPA hakina uhalisi. Kazi itangazwe mwenye MASTERS katika specialization fulani, PhD ktk soecialuzation fulani. Then proof of competance itaonekana kwenye interview. Vyuo vikuu vingi wanafanya hivyo. Kigezo cha GPA kinaua elimu nchini. Kwasababu namna GPA zinavyopatina nako kuna magumashi mengi. Mfano: Mtu amesoma UDSM LLB ana GPA ya 3.1. Huyu huwezi kumlinganisha na mtu aliyesoma chuo fulani cha binafsi hata kama ana GPA 4.5. Huyu wa UDSM kwa upande wa law yuko more competant. Ushahidi twende kwenye interview.
 
Cut of iwe 3.5, halafu wawaite wote wafanye usaili ili kuchuja watu wenye uwezo mkubwa wa kuwakilisha mambo kitaalamu
Ni ukweli kuwa vyuo vikuu vya serikali vina idadi nzuri ya wahadhiri wenye PhD. Lakini vyuo vya binafsi havina au wako wachache sana wahadhiri wenye PhD ktk taaluma husika kwasababu ya kuogopa kuwalipa mishahara mikubwa na upatikanaji adimu wa calibre hiyo. Hivyo walimu wengi huko ni tutorial assistants na wenye Masters. Ktk mazingira hayo yenye utofauti mkubwa, Je GPA ni kipimo sahihi cha competance ya mtu?
 
Wenzako wamesoma huko huko SUA na UDSM na wametoka na first class tena mpk za 4.8 nn hiyo 3.8 iliyowekwa hacheni tabia zenu za kutafuta sababu zisizo na msingi ili TCU watanue goli.
 
Je mtu kama Undergraduate ana GPA ya 2.2, lakini mtu huyu akajiendeleza hadi kupata P.h.d, Je mnadhani anafaa kuwa mhadhiri?
Huyo hafai, anayefaa ni yule wa upper second kuanzia 3.5 kwenda mbele. Huyo atakuwa mzembe na mvivu wa kufuatilia mambo kitu ambacho hakitakiwi katika tasnia ya elimu. Elimu inahitaji mtu mfuatiliaji na mwenye kujituma ili aendane na mabadiriko yanayovumbuliwa kilasiku
 
Back
Top Bottom