Upepo umegeuka, sasa ni Makongoro Nyerere!

Upepo umegeuka, sasa ni Makongoro Nyerere!

Nnachojua mimi sioni ccm wakimteua Lowassa...naona jina fulani likiteuliwa na sijui nini aftermath ya EL na wenzake ambao waliutaka uteuzi na hatimaye urais kwa gharama yoyote. Mimi si mtabiri ila simuoni rais wa ccm mwaka huu.

Mimi si mwanachama wa chama chochote ila naona kuna uwezekano utabiri wa Kakobe ukatimia...naona mnyukano wa nguvu kwa ccm na naona ikikatika vipande kabla ya uchaguzi na sioni vile itakavyosimama.
 
Kwani Tido Mhando yuko wapi alete fasta kile kipindi chake tuone nani ni nani
 
Kama kuna kitu ambacho kinaweza kummaliza Makongoro Nyerere ambaye ni mtoto wa Mwalimu Nyerere ni siasa za Marehemu Baba yake ,,Apumzike kwa Amani" za ukanda na upendeleo!

Hakuna Kiongozi wa Taifa hili aliyewahi kuendesha nchi hii kwa upendeleo wa Ukanda kama Mlm.Nyerere!

Mwalimu Nyerere alipendelea kwao sana kuliko siajabu viongozi wote waliopita na nitatoa mifano michace sana wakuu karibu wote wa majeshi walikuwa wanatoka Mkoani Mara tena wengine kijiji kimoja na yeye, Waziri Mkuu kama Warioba alitoka mkoa mmoja na Mwalimu Nyerere hata watu walioruhusiwa kuwa mabepari na matajiri kama Nimrod Mkono ingawaje wengine wote ilikuwa ni Marufuku walitoka sehemu moja na Mwalimu Nyerere na kubwa kuliko yote TanZania ilipopata Uhuru kulikuwa hakuna kitu kama Mkoa wa Mara lakini Mwalimu Nyerere kwa kupendelea kwao akaanzisha Mkoa mpya aliouita Mara na hata Mbuga ya Serengeti akaiweka kwenye Mkoa wake.

Kkutokana na upendelo huo wa Ukanda aliouasisi Mwalimu Nyerere viongozi wengi waliokuja walimuiga na sasa kila waziri Mkuu anageuza Kijiji chake kuwa Wilaya na Mkoa!

Ikumbukwe ya kwamba Hakuna kiongozi yoyote yule baada ya Mwalimu Nyerere (,,Apumzike kwa Amani") aliyependela kwao kama yeye hakuna raisi aliyetoa Mkuu wa Majeshi kwao tena kijiji kimoja kama Mwalimu Nyerere kwanza kama Mkapa hata kijiji alichozaliwa wengi wetu hatukijui!
 
  • Thanks
Reactions: PPM
Ni kama vile wameshusha pumzi. Alipojitokeza jana Makongoro Nyerere na kutangaza nia ya kugombea Urais, wazalendo ndani ya CCM wamecheka kwa furaha. Makongoro Nyerere amekuja kupambisha na kunogesha mpambano kati ya CCM-Asilia (iliyosheheni wazalendo na wanamaadili) na CCM-Maslahi (yenye watuhumiwa wa ufisadi na wakosefu wa maadili).

Makongoro Nyerere anaungwa mkono na makada waandamizi wa CCM (vigogo) ikiwa ni pamoja na waliokuwemo kwenye Tume ya Marekebisho ya Katiba ya Jaji Warioba. Nyota ya Makongoro inang'aa na kumulika pande zote za CCM. Jahazi la Makongoro Nyerere limesheheni wazalendo wa CCM.

Mchezo umefika patamu: CCM-Asilia v. CCM-Maslahi. nsubiriwa kuchukuliwa fomu na mchujo wa CC. Akichomoza tatu bora tu,Makongoro Nyerere anakuwa mgombea wa CCM kwa uchaguzi wa Oktoba!

Mzee Tupatupa wa Lumumba (kwasasa Singida)
 
Barbarosa mbona sasa mara hakujaendelea kama kilimanjaro, arusha, manyara, na mikoa mingine?
 
Last edited by a moderator:
SISI hatutaki ahadi hewa za utatufanyaia hili nalile
tunawajua hawa wagombea na misimamo yao..........tunamjua MAKONGORO, lowassa na membe

hata JK alitupa maneno matamu sana, mwigulu nchemba kasema matamu ila tunamjua

MAKONGORO hakuzungumzia elimu wala uchumu wala ajira.ILA TUNAUJUA MSIMAMO WAKE....hatuitaji maneno matamu kutoka kwake ili tumchague

ikiwa maneno hata mimi naweza kuwapa maneno matamu sana
 
Hilo halina ubishi makongoro mgombea urais kupitia ccm pole kwa Mzee kingunge
 
Labda nikupe taarifa; mji wa Bunda na Mugumu Serengeti, umeme umewaka maeneo hayo miaka ya 2005 juzi juzi hapo. Pili, mkoa wa Mara kuna barabara moja ya lami toka Mwanza mpaka Sirari, na hata barabara ya lami toka makutano Musoma kwenda Sirari imejengwa 2005.

Pia mkoa wa Mara hakuna lami inayounganisha wilaya na wilaya ,ukibahatika kutembelea mara ni mojawapo ya maeneo ya maskini sana Tanzania, pamoja na kuwa wana ziwa, migodi na mbuga ya wanyama.
 
Mpaka mbuga ya wanyama na yenyewe unamlaumu kiongozi? Ulitaka serengeti iwe wapi? Hilo pori la Serengeti lilipandwa na Nyerere? hizo madhari za asili zilipelekwa mara baada ya nyerere kuwa rais? Hao wanyama wa serengeti walihamia mara kwa amri ya Nyerere?
Kwani mbunga zingine kama Ngorongoro, Mikumi, Selous, Tarangire hujaziona? Ama nazo zipo mara?

NOTE:CCM mwaka huu haina wa kuiokoa na anguko kuu.
 
Wanasema mkubwa kabla ya kufanya jambo ulitafakari kwanza kisa ndo ufanya Mzee kingunge na miaka yako 85 huku tafakari juu ya ubepari wa El ukaingia mzima mzima ukiwa we ni mjamaa au Leo umekuwa bepari
 
The gloves are off now.I guarantee you Makongoro will be attacked severely left and right. Just wait until he is appointed by his party to be a flag bearer during the presidential election.
 
Mwl Nyerere hakuwa na siasa za ukanda au upendeleo kama unavyotaka kutuaminisha.

Joseph Warioba alikuwa Waziri Mkuu baada ya Mwl Nyerere kustaafu.

1.Mkuu wa kwanza wa JWTZ CDF alikuwa Sarakikya Mirisho kutoka mkoa wa Arusha (mmeru) ambae alipandishwa cheo kutoka Capt hadi Brigadia huo ulikuwa upendeleo mkubwa ambao haujawi kufanywa na Rais yoyote 1964 - 1974.

2. Aliyechukua mikoba ya Sarakikya alikuwa Abdallah Twalipo kutoka kusini likely Mtwara au Lindi 1974 - 1980.

3.Ndio akachukua Gen Msugiri David ambae aliongoza vita ya Kagera kwa mafanikio makubwa 1980 - 1988.

4. Akaja Gen Ernest Kiaro kuanzia mwaka 1988 - 1994 huyu ni kutoka mkoa wa Mwl Nyerere Mara lakini aliteuliwa na Mwinyi A H Mwl Nyerere alishaondoka Ikulu ya Magogoni.

5. Gen Robert Mbona kutoka either Iringa au Mbeya 1994 - 2002 huyu kateuliwa na Mzee Mwinyi

6. Gen Waitara George kutoka Mara huyu kateuliwa na Mkapa Mwl Nyerere hausiki kabisa kwanza alishatangulia mbele ya haki sijui alihusika vipi hapa 2002 - 2007.

7. Gen Davis Mwamunyange 2007 to date
 
kweli ukanda utammaliza
yaan jamaa alishinda uchaguzi ARUSHA mjini nyumbani kwa wachagga na wamasai then unataka kutuaminisha ukanda na ukabila utammaliza MAKONGORO?

Nashangaa huyu hajui kuwa Mkoa wa Mara ndo mkoa ulio nyuma sana kimaendeleo, ile barabara ya kwenda kwa Mwalimu pale Butiama haina lami, Mwalimu nyerere alikuwa na uwezo wa kuifanya Mara kuwa Dubai lakini hakufanya hivyo...sasa nenda kwa magufuli...barabara ya lami kaivutia hadi kwake, nenda kwa Sumaye...akiwa Waziri mkuu uwanja wa ndege ulijengwa huko kwako..

.kwa pinda uwanja wa ndege umejengwa huko katavi...sijui kama kuna ndege zitakuwa zinatua mara kwa mara....ule uwanja wa ndege wa Mara haujajengwa kwa kiwango cha lami hadi sasa...Nyerere angekuwa mroho tayari ungekuwa ni paradise pale.

..Mkoa wa mara ndo mkoa ambao adha ya maji ni kubwa sana ingawa ziwa lipo...kama mwalimu angekuwa na uchu basi kila wilaya ingekuwa na matangi makubwa ya maji....fika pale msoma mjini...mji umekaa hovyo hovyo sana...haujapangiliwa....
 
Nyerere alihamisha mbuga akapeleka Mara!!

Hivi ule mlima kilimanjaro hauwezi kuhamisha kuletwa huku namanyere??
 
Huyu ni mwenzetu sie wazee wa maji ya dhahabu.

Sijui kwa sasa,ila enzi hizo alikuwa abagui zenye TBS, zisizo na TBS.....mpaka midomo ilikuwa myekundu (sijamuona karibuni)....enzi za SABA SABA Arusha alikuwa almaarufu kwa ulabu...na akishaiva ndio anageuka main speaker Bar nzima.

Arusha walipompa ubunge kwa muda hata Marehemu Baba yake aliwashangaa wakazi wa Arusha. So kama background story haziathiri nafasi ya mgombea...kila la kheri CCM.
 
zumbemkuu Huyo jamaa ----- tu.Kwanı Mara haina vıgezo vya kuwa mkoa? Hiyo Serengeti alitaka iende huko Kaskaz Mash kwao? Hizo mbuga na Mılima haviwatoshi?Mara ni kanda? Jeshi la kwanza lilijaa askari wengi kutoka Mara sio kwa upendeleo bali walikuwa na ujasiri na sisi wengne tulikuwa waoga.Na Waitara aliteuliwa na Nyerere?
 
Last edited by a moderator:
Nyerere alihamisha mbuga akapeleka Mara!!

Hivi ule mlima kilimanjaro hauwezi kuhamisha kuletwa huku namanyere??
Huyu mtoa mada angefanya utafiti kidogo kabla ya kuandika aliyotumwa kuandika. Mimi Niko huku Musoma kwa kweli huwa namlaumu yule Nyerere kwa kuwapenda wengine kuliko yeye nwenyewe, kwani hata maandiko yanatutaka kuwapenda wengine kama tunavyojipenda.

Tafuta jingine la kumchafua Makongoro na so hilo na hata hivyo Makongoro ni yeye na baba yake ni yeye wala mwana hapaswi kubebeshwa dhambi ya babaye kama kweli ipo.
 
Back
Top Bottom