Upepo umegeuka, sasa ni Makongoro Nyerere!

Upepo umegeuka, sasa ni Makongoro Nyerere!

Nchi hii haiwezi pewa tena mlevi tena wagongo!! Mtu ambaye alikuwa analewa hadi anajikojolea hapa Arusha tukimuana!!! Hapana!! zaidi ni kucheka cheka ka Jk!! Hana sera wala hajatoa dira ya nini anataka kulifanyia taifa!!
Alafu biashara ya kurithishana madaraka haikubaliki tena!! Kimsingi hana mvuto wala jpya!!

Mpitisheni ili barabara ya ukawa iwe nyeupeeee!!!

Sasa si bora mlevi wa gongo kuliko mwizi......hilo la ulevi ni athari yake na familia yake na hili la wizi wa lowassa na kulewa hela mpaka inafikia eti anauliza "tafuta popote na uniletee sauti ya mwalim nyerere alipobikataa nakupa 20 million za ki tz"............huyu hafai hata kidogo......

sera si maandishi ama matamshi, sera ni haiba ya mtu.......kulikuwa na misemo mizuri hapa mara "Arimpya, Nguvu mpya, kasi mpya" ikaja na "ari zaidi, nguvu zaidi na kasi zaidi" sasa hiyo misemo kama nchi inetusaidia nini mpaka sasa zaidi ya kuwa misemo ya kisiasa?.......

mvuto unamaanisha nini sura?, siasa ni itikadi na si muonekano, katika watu woooote waliotangaza nia hakuna hata mmoja asiye na kasoro kwa sasa sijaelewa unaposema hana mvuto ni wa sura ama? maanna kama ni sura bas utakuwa na akili za kawaida sana wewe katika mambo magum hasa yanayohitaji uzalendo ama umesha kula rushwa kiasi cha kwamba umepofuka macho............

inshallah Baba Aisha atashinda
 
Hivi mnaosema kurithishana madaraka mnaelewa maana ya kurithi.??
Kurithi maana yake babake yupo madarakani alaf aakamuachia yeye..

Alafu kuna sehemu kwenye katiba inayomkataza mtoto wa aliyewahi kuwa Rais asigombee uRais.??

Kaka achana nao wamekariri tu.
 
Mgombea yeyote ambaye hana sifa ya UONGOZI sidhani kama atapita maana sio ahadi anazotupa ndio iwe kigezo bali uwezo wake yeye kuwa RAIS wa JMT ndio unatangulia. Leo hii hata ukimuuliza Machinga Ukiwa rais utafanya nini atakupa majibu haya haya wanayotoa wagombea.

La muhimu kwanza ni kumtazama yeye anaweza kusimamia kazi hiyo, ana uzoefu gani katika ngazi za uongozi, Mwaminifu kiasi gani, nini msimamo wake katika mambo ya nje, uwezo wake kuongoza watu kwa kushirkiana nao (msikivu), muadilifu, muwajibikaji, Mzalendo, Muwazi na matu alozoea kufanya maamuzi mazuri (bungeni) na sio maamuzi magumu maana hata Ufisadi na maamuzi magumu ambayo sio kila mtu anayaweza.
 
Kama Makongoro atakuja kuteuliwa ccm na labda aje ashinde awe rais basi pasi na shaka nitathibisha wananchi wa Tanzania ni kweli wana IQ ndogo sana.Nasema hivi pamoja na kwamba Makongoro ni uzao wa baba wa Taifa lakini Noo hawezi kuongoza nchi, sana sana atakua anaongozwa kwa remote control na wengine huko ccm...Makongoro sio kiongozi na urais hauwezi ingawaje hana kashfa yoyote.
Sijui unamzungumzia Makongoro gani, ila mimi nilisoma na Charles Makongoro pale Tabora School na ninajua uwezo wake kiuongozi. Alikuwa kiongozi shupavu wa wanafunzi ingawa watu wanaweza kusema kuwa ushupavu wake wakati huo ulitokana na yeye kuwa mtoto wa rais.

Hata hivyo ninajua kuwa tulikuwa na watoto wawili wa Mzee Jumbe pamoja na watoto na ndugu wa viongozi wengine wengi kama vile Mhaiki, Mwaikambo, Marwa- ambaye naye leo hii ni Kanali wa Jeshi - na wengineo wengi ambao hata sikumbuki majina yao tena lakini hawakua na ushupavu huo. Miaka minne iliyopita alikuwa ni mwana CCM pekee aliyeweza kutamka mbele ya Kikwete kuwa Lowassa, Rostam na Bazil Mramba ni mafisadi ndani ya CCM- tena alisema hivyo mbele yao na kuingiza masmiati wa "KULE SITE."

Je umefuatilia utendaji wake huko Bunge la Afrika ya Mashariki?

Ni kweli kuwa watanzania wengi wana IQ ndogo sana, hasa wanaofikia kusema kuwa Lowassa ndiye mkombozi wao ilihali wakijua kuwa mtu huyu ana kashfa nyingi za kiongozi. Watu wenye IQ kubwa hawawezi kumrudia Lowassa ambaye ni TESTED and FAILED!.
 
Kutafuta mgombea wa uraisi msafi ndani ya ccm ni sawa na kutafuta mwanamke bikra ndani ya wodi ya wazazi. CCM hata wakimleta malaika kugombea uraisi sina imani nao tena tumeshawachoka na usanii .
VOTE FOR UKAWA .

Kwel kabisa CCM wajipange upya
 
Yerico anafanya Kazi ya ukoo, ndo maana alikuwa Mwitongo akiset mitambo,... Pia atakuwa anajua mengi Sana maana akisema haya mwaka uliopita tukaambiwa ni porojo zake
 
Makongoro ndiye pekee ndani ya CCM atanisababisha nirudishe kura yangu CCM vinginevyo UKAWA for life
 
Hivi mnaosema kurithishana madaraka mnaelewa maana ya kurithi.?? Kurithi maana yake babake yupo madarakani alaf aakamuachia yeye.. Alafu kuna sehemu kwenye katiba inayomkataza mtoto wa aliyewahi kuwa Rais asigombee uRais.??

Unapoteza muda, we waambie wamtazame uhuru kenyatta anakoipeleka Kenya now,wangemnyima nafasi sababu tu babaake aliwahi kuwa rais wangeikosa huduma yake iliyotukuka
 
Pasco jana nilikuambia kuna mambo una yaandika bila kutumia akili ya tatu,kuna siku utashindwa hata kuonyesha uso wako kwa aibu itakayo kukuta....stay tuned!!
 
Kutangaza kwa Makongoro ni kipimo tosha cha kuona dhamira ya CCM ni Chama cha Aina gani, na kina Nia gani kwa Watanzania
 
Pasco We unaamini kwamba lowassa anaweza kuzibwa mdomo namna hiyo?
 
Last edited by a moderator:
Mi napingana na wanaodai ni Watz wenye IQ ndogo tu ndio watakaosababisha Makongoro aingie Ikulu.Mi nasema Tanzania kama taifa bado lina changamoto kubwa ya kuwa na wananchi wanaojitambua (self awareness).Watanzania wengi wanajiunga na vyama vya siasa bila ya kufahamu kwanini wameamua kujiunga navyo,hawafahamu itikadi za vyama husika,na wala wao wenyewe hawaelewi wapi misimamo yao ya kiitikadi imeegemea.

Na hii ndio maana wanashindwa kudumu na vyama wanavyojiunga navyo,wanayumba kimsimamo na bado wanafanya maamuzi kwa kuangalia mtu badala ya chama pamoja na itikadi zake, mawazo yake na misimamo yake.Watanzania bado wanadhani ni mtu pekee ndiye atakayeleta mabadiliko,hawaelewi kwamba huyo mtu hata akiwa msafi vipi hataweza kufanya chochote maadamu anatokana na mfumo huo,matokeo yake wanajikuta wanarudisha mfumo ulioshindwa tayari kwa kudanganyika na jina la mtu anayegombea.

Sitashangaa kuona wale wanaojiita CHADEMA damu kuchepukia CCM hapo mwezi October ikiwa mgombea rais atakuwa Charles Makongoro.
Baada ya kusema hayo,nasema kwamba Makongoro kura yangu hataipata kwasababu ni yeye ni mjamaa, na mimi na naamini ktk itikadi za mrengo wa kati (serikali ndogo,matumizi kiasi,serikali za majimbo,kupanuliwa zaidi na kupewa uhuru zaidi kwa sekta binafsi,kodi nafuu,nk).

Kwakuwa mjamaa ataongeza ukubwa wa serikali basi tutarajie kodi zaidi na kuongezeka kwa gharama za maisha.Tanzania inahitaji mfumo mpya wa utawala na serikali utakaoharakisha maendeleo ya kiuchumi na kijamii, mfumo ambao utasaidia kupunguza rushwa na ufisadi na ambao utasaidia kuondokana na viongozi wa serikali pamoja na watumishi wa umma wazembe.
 
At this moment team Lowassa should be thinking about their plan B which will be their falling back position!! The only option that could be helpful is to buy one of the small parties that have mushroomed recently and use it as their vehicle to go to Magogoni; DOWUTA's party could fit this bill!!
 
Pasco japo umejitahidi ila inaonekana uchambuzi wako ni subjective. kuna tofauti gani kati ya chinjio na dekio kwenye makundi yako?
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom