Updates: Yanayojiri Mtwara - hali bado tete (Mei 23/24, 2013)

Updates: Yanayojiri Mtwara - hali bado tete (Mei 23/24, 2013)

few examples of STUPID PEOPLE in groups
  1. Wanamtwara wanaodai wasichokijua,
  2. CHADEMA na wafuasi wake wote ukitoa zitto na mnyika
 
Lakini minaona kama wana mtwara wanataka gesi yao ibaki mtwara basi kila watu wabaki na walichonacho kwao
 
Mliambiwa kumrudisha Kikwete madarakani ni janga la taifa lakini hamkusikia. Chagueni ccm tena 2015.
 
Na Lydia Churi.
SERIKALI YAAPA KUWASAKA WAASISI WA VURUGU MTWARA
Serikali imelaani vikali vurugu zilizotokea Mtwara na imeapa kuwasaka waasisi wa vurugu hizo ndani na nje ya Mtwara.
Akitoa kauli ya Serikali Bungeni kuhusu vurugu zilizotokea Mtwara jana, Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi Dkt. Emmanuel Nchimbi ameliambia Bunge kuwa wote waliohusika kupanga, kushawishi, kuandaa na kutekeleza vurugu hizo hawataukwepa mkono wa sheria.


Katika kauli hiyo ya Serikali Waziri Nchimbi amesisitiza kuwa watanzania wanalo Taifa moja ambalo maliasili zake ni za watanzania wote hivyo tabia iliyoanza kujengeka ya kila eneo kutaka inufaike peke yake na mali za eneo husika italigawa taifa vipande vipande.
Alisema baadhi ya taasisi za kiraia na vyama vya siasa kwa maslahi binafsi yasiyo na upeo mpana, vinaweza kudhani kuwa kuunga mkono madai ya namna hii ni kujiimarisha na kukubalika kwao kwa jamii lakini badala yake wataipasua nchi na kusababisha vifo vya maelfu ya watu pamoja na kulijaza taifa vilema na majeruhi.
"Wasaliti wa taifa hili wanafahamu maendeleo makubwa yatakayopatikana Mtwara na nchi nzima kutokana na rasilimali gesi, hivyo wanatumia vibaya ufahamu wetu mdogo kuhusu gesi na kuchochea upinzani dhidi ya mradi huu unaotarajiwa kuwakomboa watanzania" Alisema Waziri.
Alisema vita inayofahamika kama vita kuu ya Afrika katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iliyopiganwa kati ya 1998-2003 msingi wake ulikuwa ni kupigia rasilimali, vita hii ilisababisha vifo vya watu milioni 5.4, magonjwa na njaa na kuhoji kuwa huko ndiko tunakotaka kulipeleka taifa letu.
Alisisitiza watanzania wanatakiwa kujua kuwa wanayo dhamana ya kuendeleza umoja amani na kuchangia maendeleo ya nchi na tofauti zinazojitokeza lazima ziendelee kuzungumzwa kwa uwazi, kuheshimiana na kuzingatia sheria na taratibu za nchi yetu.
Alisema raia mmoja, Karim Shaibu alifariki katika vurugu hizo na wakati huohuo askari wanne wa Jeshi la wananchi wa Tanzania walifariki baada gari lao waliokuwa wakisafiria kutoka Nachingwea kwenda Mtwara kupata ajali katika eneo la Kilimani Hewa. Askari wengine 20 walijeruhiwa katika ajali hiyo.
Waziri Nchimbi aliyataja madhara mengine yaliyotokana na vurugu hizo kuwa ni kuchomwa moto kwa Ofisi za Mahakama ya Mwanzo ya Mitengo, Ofisi ya CCM kata ya Chikongola, nyumba binafsi ya Mwandishi wa Habari wa TBC na ya Afisa Mtendaji kata ya Magomeni. Aidha katika vurugu hizo, nyumba za askari polisi wanne pamoja ofisi ya kata ya Chilongola zilivunjwa na kuibiwa vitu mbalimbali.
Jana majira ya saa 4 asubuhi kulitokea vurugu kubwa katika Manispaa ya Mtwara na viunga vyake zilizosababishwa na madai ya baadhi ya wananchi wa Mtwara kupinga usafirishwaji wa rasilimali gesi kutoka Mtwara kwenda Dar es salaam. Makundi ya vijana waliokuwa maeneo ya Sokoni, Magomeni na Mkanaredi walipanga mawe makubwa, magogo na kuchoma moto matairi barabarani hali iliyoendelea kusambaa maeneo mengine.
RATE THIS ITEM 1 2 3 4 5 (1 Vote)
 
[h=3]HALI BADO NI MBAYA
MTWARA....WANAFUNZI WAWILI
WAMETANDIKWA RISASI, MMOJA AMEFARIKI HAPOHAPO[/h]






​

[h=5]Mwandishi
wetu aliyepo Mtwara ametueleza kuwa hivi sasa baadhi
ya wananchi wa eneo la magomeni mkoani mtwara wamekimbilia katika
Hospitali ya
Mkoa wa Mtwara Lugula wakihofia usalama wao kutokana na
vurugu za kuchomwa kwa nyumba zao pamoja na vibanda vya biashara
zilizotokea leo
asubuhi katika eneo hilo..
[/h]
[h=5]Maduka maeneo ya Magomeni yamechomwa moto ikiwamo pia mali
za Askari magereza . Mwanafunzi wa CHUNO amefikishwa hospitali Ligula na

majeraha ya risasi mguuni.[/h]
[h=5]Mwanamke mwingine anayekadiriwa kuwa na
miaka 25 mjamzito ameuawa kwa kupigwa risasi maiti ipo
Ligula.
[/h]
mtwara.jpg


912692_525451360851524_254745933_n.jpg



974992_525452924184701_1654023882_n.jpg



975566_525452350851425_2085978339_n.jpg



975602_525452254184768_555502831_n.jpg


[h=5]Kwa
sasa( jioni hii) inaelezwa kuwa katika baadhi ya mitaa
hali imetulia na ni idadi ndogo ya wananchi ndiyo inayoonekana
wakitembea
mitaani isipokua eneo la magomeni ambako mbomu yanaendelea kusikika huku
huduma
za kijamii katika mji huo zikiwa zimesimama zikiwemo usafiri, huduma za
kibenki
na shule[/h]



Hebu mkuu mwambie atujuze na maeneo mengine kama Mdenga, Kianga, Majengo nk. Pamoja nahayo ina maana mabomu yanapigwa bila utaratibu tu? Haki haizuiliwi kwa mtutu wa bunduki
 
HALI BADO NI MBAYA MTWARA....WANAFUNZI WAWILI
WAMETANDIKWA RISASI, MMOJA AMEFARIKI HAPOHAPO









​

Mwandishi wetu aliyepo Mtwara ametueleza kuwa hivi sasa baadhi
ya wananchi wa eneo la magomeni mkoani mtwara wamekimbilia katika Hospitali ya
Mkoa wa Mtwara Lugula wakihofia usalama wao kutokana na
vurugu za kuchomwa kwa nyumba zao pamoja na vibanda vya biashara zilizotokea leo
asubuhi katika eneo hilo..



Maduka maeneo ya Magomeni yamechomwa moto ikiwamo pia mali
za Askari magereza . Mwanafunzi wa CHUNO amefikishwa hospitali Ligula na
majeraha ya risasi mguuni.



Mwanamke mwingine anayekadiriwa kuwa na
miaka 25 mjamzito ameuawa kwa kupigwa risasi
maiti ipo
Ligula.



mtwara.jpg


912692_525451360851524_254745933_n.jpg



974992_525452924184701_1654023882_n.jpg



975566_525452350851425_2085978339_n.jpg



975602_525452254184768_555502831_n.jpg


Kwa sasa( jioni hii) inaelezwa kuwa katika baadhi ya mitaa
hali imetulia na ni idadi ndogo ya wananchi ndiyo inayoonekana wakitembea
mitaani isipokua eneo la magomeni ambako mbomu yanaendelea kusikika huku huduma
za kijamii katika mji huo zikiwa zimesimama zikiwemo usafiri, huduma za kibenki
na shule



Hapokwenye red inasikitisha sana, rest in peace mama wa watu.
 
"Those who make peaceful revolution impossible will make violent revolution inevitable". John F. Kennedy.​
 
Mliambiwa kumrudisha Kikwete madarakani ni janga la taifa lakini hamkusikia. Chagueni ccm tena 2015.

Ulitaka tuchague wazinifu??? Wapora wake za watu??? Ccm inahusika vp badala ya kujenga hoja kulingana na tatizo unaanzisha uchochezi
 
Hapo ifike mahali pia tujiulize mara mbili mambo yanayotokea siwabezi watu wa mtwara kakini kunauhusiano gani kati ya gesi na daraja?vipi kuhusu mahakama?

Una elewa nini maana ya machafuko ?
 
Ulitaka tuchague wazinifu??? Wapora wake za watu??? Ccm inahusika vp badala ya kujenga hoja kulingana na tatizo unaanzisha uchochezi
Umesahau kwamba nyie magamba ndio wenyeviti kwa uzinzi? Hujui ccm inahusikaje? Hiyo serikali ya kitapeli ni ya chama gani?
 
Jeshi halina magari yake? kama si deal la mtu basi ni janja yakufumba international community wasihoji yanayojiri. Na kama sivyo basi jeshi letu maskini....enzi za '78 wakati wa vita vya uganda.
 
kumbe mtwara kuna barabara nzuri hivi? huku kwetu chunya na sumbawanga hakuna kabisa na madini yanavunwa tu lakin tumekubali iwehiovyo ili taanzaniayote inufaike! kama vipi na sisi tulianzishe?
 
Tanzania kweli hatuna viongozi, yaani kila sekta ni matatizo, toka elimu,afya, usalama, mshikamano na hata ujenzi ni matatizo tupu!, jk na ccm sijui kwa nini waligombea urais! Wameleta balaa tanzania!!
 
Rais wa Jamhuri mpaka sasa hajatangaza hali ya hatari.................. ametulia tu anabembea.
Mungu kweli Rais tunaye! Chezeya kikwete!
 
Watanzania mliambiwa kumrudisha Kikwete madarakani ni janga la taifa lakini hakutaka kusikia! Chagueni ccm tena 2015
 
Back
Top Bottom