Updates: Yanayojiri Mtwara - hali bado tete (Mei 23/24, 2013)

Updates: Yanayojiri Mtwara - hali bado tete (Mei 23/24, 2013)

....a very wise approach ya serikali ya JK ni kuwasikiliza watu wa Mtwara matakwa yao....kwa maana ya kuzuia ujenzi wa bomba mpaka yale yoote wanayodai Mtwara yafanyiwe kazi....yooote wayafanyie kazi ASAP....kabla ya yote...na waache maneno na kiburi kisicho na msingi.....Tz ys leo imebadilika sana...hili lazima JK na timu yake ya kina Muhongo walijue....wasifananishe haya na utulivu wa wana mererani(kwenye Tanzaniet)...au Geita(gold)..au Bulyankulu(Gold)....au kwingineko kwenye aslimali......huko watu si kwamba wanapenda yanayofanywa na serikali...bali wanavumilia tu.....na linaweza kuwa swala la muda pia....

.....Labda serikali ichuke mfano wa Nigeria....kule ambapo raia wa Delta region wanakopasua mabomba ya mafuta kwa kuwa hawasikilizwi na serikali.......

....Serikali iwasikilize na itatue mataizo ya Mtwara kabla ya kujenga hilo bomba.....na ikiwezekana gesi yote isafishiwe Mtwara......wasipofanya hivyo na wakalazimisha kujenga bomba.....wananchi watalipasua hakika....hata kama litajengwa baharini wananchi watalipasua tu....na itakua hasara kubwa kwa serikali.....hata kama litalindwa for 24 HRS ....raia hawa waliochoka watalinyemelea na kulipasua tu......TZ wakajifunze Nigeria....
 
Naona vijana wa ofisi ya Lumumba wanahemuka sana na Mtwara. ukweli ni kuwa hakuna serikali iliyowahi kushinda nguvu ya umma. maelewano tu ndio suluhu. Vinginevyo askari wakae Mtwara milele.
 
Nakubaliana na Muarishi mmoja aliyetembelea Tanzania naakasema "Tanzania ndo nchi pekee duniani waweza ukaja na dolla Tano ukawa billionea kwa kuwa tu una rangi nyeupe"Mimi usemi huu nautafakari kwa upana sana,na moja ya tafsiri yangu nikuwa Tanzania ndio nchi pekee duniani yenye matahira wengi,au watu wasio tumia akili,waweza nawewe ukapata tafsiri yako mwenyewe.Hivi chanzo cha matatizo mtwara nini?Serikali ndo chanzo cha tatizo tusikimbilie kutoa majibu ya kujivua mapungufu yetu na wala mtu asifikiri dawa ya matatizo ni kupiga watu,kudanganya watu kuua watu na kusingizia watu.Serikali imeshindwa kuwaondolea umaskini wa kutupa watu wa mtwara,rasilimali imepatikana mnaanza kulang`ai watu,hivi mitambo ya gesi ikiwekwa mtwara nchi yote haitafaidika? Lakini kuna thana moja kwa kimombo inaitwa Political Economy migration Model,inasema hivi uchumi wa kibepari unakawaida ya kutengeneza "core areas" na "Peripheral area"Wale wanaoishi Peripheral area wanalazimika kufuata kila aina ya huduma za maana kwenye core areas,swali kwa serikali yetu kwanini mtwara nayo isiwe dar inayosemwa inachangia pato la taifa kwa asilimia 80%?na mkaondoa dhana ya watu kujazana Dar kwa kuwa kila kitu kinapatikana, wakati watu wa lindi na Mtwara wanaishia kuhamia dar na kuitwa Wamachinga.Taarifa mnazotoa ni udanganyifu mtupu kuwa kunamkono wa nje kuna kikundi cha wahalifu nakadhalika.Ukweli someni nyakati mmewadanganya wanamtwara kwa miaka 50 mtashindwa kuwadanganya kwa miezi 18? Msikimbie kivuli chenu huwezi kupanda ----- ukavuna mbaazi, tafakari
 
Busara inahitajika sana wala suluhu siyo kupeleka wanajeshi.

Rais asione aibu kuwaita viongozi wote wa vyama vya upinzani aende nao huko Mtwara wakashirikiane kuwatuliza wananchi kwani wataanza uhasama na malipizano na askari. RAIS ASHAURIWE HIVYO
 
Nitake radhi ndg kabla cjakuchukulia hatua za kisheria nyama wee! shika adabu yako me syo mtoto mwenzio, cjawahi kuwa mwanachama wala mshabiki wa chama chochote cha siasa tangu kuumbwa kwangu na wala cjashawishika kufanya hvyo,usininasibishe na huo upuuzi, me naeleza hali halisi. FACT.

me mwenyewe cnaga upumbavu wa chama kwa sababu ya unafki uliopo kwa wanasiasa wa afrika, ila huku nilipo wanachadema wa karibu yangu wanaonekana kufurahia vurugu kama sehemu ya kuikomoa ccm sijaelewa wanapata faida gan wezao wanapokufa!
 
Kwa namna nilivyomuona JK akihutubia watu wa Dodoma jana, nina hakika hakupata usingizi!

Nchi kwa sasa haitawaliki!
Ndicho kitu Dr Slaa alipenda sana kitokee, sasa anakunywa mvinyo kwa furaha.

Angalizo kwa serikali: hayo magari na vifaa vya srikali viondoeni huko Mtwara na Lindi, sisi wananchi sehemu ningine tunayahitaji hayo magari, dawa na vifaa vingine.Huko vitapigwa kiberiti.
 
habari hii imekaa ki Chadema Chadema lazima reporter ame report kutokea Kindondoni.
 
Kufuatia sekeseke ya Jana mkoani Mtwara, Polisi leo wameamua kufanya revenge kwa kuvamia makazi ya raia pamoja na kuvunja maduka, kuiba na kuchoma moto mali za raia. Polisi wanachokifanya ni kuleta ubabe kwa raia kwa vile jana baadhi waliuawa

Polisi wameonekana wakiingia kwenye majumba ya watu na kama wakimkuta mke au watoto wanawapakipigo na kuwalazimisha wataje mkuu wa kaya alipo na asipotaja kipigo kinaendelea. Aidha, kila kijana anayezurula barabarani ni kwamba anakamatwa na kuwahishwa gerezani! Kwa utaratibu huu, tunaweza sema kuwa jeshi la polisi limepoteza sifa ya kusimamia usalama wa raia na mali zao na limekuwa chombo cha wizi na kutesa raia kinyume kabisa na majukumu yao.

Napata shida kufahamu kuwa haya yote yanafanywa kwa faida ya raia au nani hasa? Sidhan kama nguvu hizi zinazotumiwa sasa hivi zinalenga kumnufaisha mtanzania kwa namna yoyote ile. Na wala sidhan kama hilo bomba lisipofika Bagamoyo Tanzania itafirisika kiuchumi zaidi ya tulivyofilisika sasa hvi.

Chonde Serikali ya CCM mnachofanya sasa hivi ni vurugu na ukatili kwa raia wenu, tena raia ambao 2015 mtataka kupanda majukwaani kuwaomba kura zao. Inafaa mtumie akili ya kawaida tu kujua kuwa, dhurma kamwe haitashinda. Na uongozi dharimu huondoka kwa aibu.

Kaka hao ni polisi au wanajeshi? maana najua wajeshi ndio nimesikia wamepelekwa huko. mie nilisikia kuwa hao wajeshi wanaenda kulinda raia na mali zao, sasa yamekuwa hayo tena? ajabu iliyoje.
 
watu wanaonekana kwani wanahitaji upelelezi au wewe unadhani kila kitu ni cha kupeleleza.

Unapoingia ndani ya nyumba ya mtu na kuwatesa wanafamilia ili tu umpate mkuu wa kaya, huo unaona ndio utaratibu wa Kipolisi??
 
Kwa UpDate nilizozipata sasa hivi kutoka kwa jamaa yangu aliyeko huko Mtwara na wazungu waliokua wamepiga kambi kwaajili ya utalii ni kua serikali inadanganya wananchi kua wanajeshi wa 4 waliokufa kutokana na ajali sio kweli! Katika daraja hilo ni mto unapita na una Mamba wengi na gari hilo lililokua limewabeba wanajeshi hao ni walikua ni zaidi ya 12 na inakisiwa kua wanajeshi waliokufa katika ajali hiyo ni zaidi ya 9 wengi wao waliliwa na Mamba! Jamaa yangu huyu imebidi wavunje kambi kutokana na hali sio shwari Mtwara!

More Updates coming!
 
kuna mambo ambayo inabidi watanzania tushilikiane kuyapinga siyo kila kitu tunapaswa kushabikia.
Mambo yapi?. Yanayofanywa na polisi au na raia?. Yapi hayo?. Kuwasikiliza wana Mtwara au kutumia ubabe?. Mambo yapi hayo?. Na kwa faida ya nani?. Umma au Watawala?.
 
Kaka hao ni polisi au wanajeshi? maana najua wajeshi ndio nimesikia wamepelekwa huko. mie nilisikia kuwa hao wajeshi wanaenda kulinda raia na mali zao, sasa yamekuwa hayo tena? ajabu iliyoje.
Vyombo vyetu vya dola vinatabia moja!
 
Wakulaumu sio wapiga kura bali tume iliyomtangaza kushinda
Hatuna rais Tanzania; ila binafsi najua sikumpigia kura; wakulaumiwa ni wale waliopiga kura ya ndio kwa kufurahia sura.
 
Hatuna rais Tanzania; ila binafsi najua sikumpigia kura; wakulaumiwa ni wale waliopiga kura ya ndio kwa kufurahia sura.

Hahaa haaaa hii inanikumbusha siku moja kuna mwanamke mmoja nilimsikia kwamba alipikia kura JK kwasababu ana mvuto hata picha yake ikiwekwa kwenye noti ingependeza zaidi
 
Kwa upumbavu wako na wenzako wajinga wajinga kama wewe hichi ndicho mlichokuwa mnasubiri kukisema kwenye vyombo vya habari kwa kuwa mlijua wazi kuna kukamatwa tu kwa wahalifu hao baada ya ujuha mlioufanya! hamkujua kama mmeharibu mali,mmechoma nyumba za watu mmeua, leo mnakamatwa,unatokwa povu ooo,poisi wahalifu! unafikiri vizuri kweli wewe!
Mhalifu hatafutwi kwa kuvamia makazi ya watu, huko ni kukosa utaalamu kwa jeshi la polisi ndio maana utasikia mara linasindikiza bangi, mara linalinda mafisadi nk, siungi mkono fujo wala upinzani wowote wa maendeleo lakini serikali inapaswa kujua kwamba kilichoibuka Mtwara hakitaisha kwa mabomu na kamata kamata, wanapaswa kujifunza kwa nchi kama Nigeria, matumizi bora ya rasilimali za nchi ndio suluhisho pekee na si mabavu kama wajinga wengi wanavyo shabikia.
 
Mwisho wa yote wapenda maendeleo watashinda. Bomba la gesi litajengwa kutoka Mtwara hadi kinyerezi na bei ya umeme kwa nchi nzima itashuka.

Hata wakati wa Songas tuliambiwa umeme utashuka bei, viwanda vitatumia gesi hivyo bei ya bidhaa itashuka, majumbani ni gesi, magari ni gesi n.k Tafakari
 
I am wide awake my brother.

Mimi sio kama wewe ambao wamegubikwa na Pessimism hata mambo ya msingi ambayo unatumia Logic tu kuyaona unakuwa huyaoni. Kama hujui kama umeme wa gas una unafuu mkubwa ukilinganishwa na umeme wa mafuta na maji basi sioni hata kwanini najadili na wewe swala hili.

Hivi ni lini mara ya mwisho hii Serikali ilionyesha kuwajali watu hasa wale wa tabaka la chini kwa kuwafanyia jambo lolote la manufaa.Niambie namna Watanzania walivyofaidika na Miradi ya Machimbo ya Dhahabu,Almasi,Tanzanite,nk katika Maeneo yanayozungukwa na Migodi hiyo kisha ndo tuendelee na mjadala Gesi ya Mtwara.Maana ni muhimu kutumia mifano hai kama hii ili kuufanya huu mjadala kuwa na maana zaidi "Substantial argument" na siyo "Rhetorical remarks"
 
Wakuu leo Mtwara hali nI mbaya zaidi kuliko jana kwa vitendo viovu VINAVYOFANYWA na askari wa jeshi la polisi.
Iko hivi;
-Polisi wanafyatua risai za moto kwa raia
-wanavunja mabanda ya biashara ya raia na kupora mali, fedha na chochote kilichopo KISHA KUYACHOMA MOTO
-Wanasachi na kunyang'anya fedha, simu na chochote alichonacho mfukoni kisha wanamjeruhi vibaya yeyote wanayekutana naye bila kujuwa kuwa ni nani
-wanavunja nyumba za raia na kubeba wanachoona kinawafaa

NB: Vijana wengi hasa wa mitaa ya Majengo, Mdenga na Magomeni wameyakimbia makazi yao wako mafichoni nje kdogo ya mji

Nakuomba Rafiki yangu The big Show usiibuke mapema jichimbie ili utujuze ysnayojili huko.
 
Habari kutoka mkoani Mtwara nilizozipata hivi punde, zinasema wanawake na watoto wamebaki na vilio na majonzi baada ya mali kuporwa na polisi, kupigwa na kunyanyaswa na Askari lakini pia vijana wao wengi kukamatwa na polisi na baadhi kukimbilia mahali pasipo julikana.

Wanawake hao ambao wengi wao ni wanachama wa CCM pamoja na kuonyesha kadi zao za CCM ili wapate huruma kutoka kwa Polisi na wanajeshi wa JWTZ bado haikusaidia kitu kwani wameendelea kupata kipigo na kudharirishwa huku wakishinikizwa kueleza ni wapi wanaume wamejificha.

Wengi wao wameapa kuwa hawatajaribu tena kuiunga mkono CCM kwenye uchaguzi wowote katika ngazi yoyote, huku wakidai rais Kikwete amewatupa mkono kabisa lakini pia mkuu wa Mkoa wa Mtwara Joseph Simbakalia kwa sasa ni Adui yao mkubwa.

Mwisho wameonyesha kushangazwa na wabunge wa CCM kutoka Mtwara hususani wanawake kwa namna walivyokaa kimya bila kuwasaidia chochote.

MY TAKE
CCM sisi wenyewe tunaifanya Mtwara kuwa ngome kuu ya Upinzani katika ukanda wa kusini. Busara na hekima zinahitajika kutumika sasa kuibakisha Mtwara chini ya CCM.
 
Back
Top Bottom