Damaso
JF-Expert Member
- Jul 18, 2018
- 6,208
- 10,721
Januari 10, 2014, historia ya televisheni nchini Tanzania ilibadilika kwa kuzinduliwa kwa kituo kipya cha TV1, kupitia StarTimes Channel nambari 103. Ikiwa sehemu ya kituo cha Viasat 1 kutoka Ghana, TV1 iliingia sokoni kwa kishindo, ikibeba ahadi kubwa ya kubadilisha jinsi Watanzania wanavyopokea burudani na habari.
Kipindi hicho cha mwanzo, TV1 kilikuwa zaidi ya televisheni – kilikuwa mapinduzi ya maudhui. Wapenzi wa michezo walipata nafasi adimu ya kufurahia michezo ya NBA moja kwa moja, Boys Boys jambo ambalo halikuwa la kawaida kwenye vituo ndani ya nchini. Mashabiki wa mbio za magari walifurahia makala kali za car racing zilizochochea msisimko wa kipekee, na kuifanya TV1 kuwa sehemu ya kila mpenzi wa michezo ya kasi.
Lakini si michezo pekee iliyoteka nyoyo za watazamaji. TV1 pia ilileta ladha ya tamaduni nyingine kupitia tamthilia maarufu za mapenzi kutoka Mexico na Ufilipino. Kilichovutia zaidi ni jinsi zilivyokuwa zikifanyiwa overview na watangazaji hodari – Borah Corazon na Godwin Mawanja – waliokuwa na uwezo wa kuzungumzia simulizi hizo kwa hisia, utani na uelewa wa kina.
Walijenga daraja kati ya hadithi za mbali na maisha ya kila siku ya Mtanzania, na watazamaji walihisi kama sehemu ya simulizi hizo. Vituo kama Channel 10 na StarTv vilikosa watu kwa kiwango kikubwa sana.
Kwa mchanganyiko huo wa michezo ya kiwango cha juu, burudani ya kimataifa, na sauti za ndani zenye mvuto, TV1 ilijipatia hadhi ya kuwa kituo cha kipekee. Kilipenya mioyoni mwa watazamaji kwa ubora na utofauti wa vipindi vyake, kikibaki kwenye kumbukumbu kama moja ya hatua kubwa zaidi katika historia ya televisheni ya Tanzania.
TV1 ya kipindi hicho ilikuwa na balaa lake la kipekee sana. Wahenga wanaelewa kilichokuwa kinaendelea.
Kipindi hicho cha mwanzo, TV1 kilikuwa zaidi ya televisheni – kilikuwa mapinduzi ya maudhui. Wapenzi wa michezo walipata nafasi adimu ya kufurahia michezo ya NBA moja kwa moja, Boys Boys jambo ambalo halikuwa la kawaida kwenye vituo ndani ya nchini. Mashabiki wa mbio za magari walifurahia makala kali za car racing zilizochochea msisimko wa kipekee, na kuifanya TV1 kuwa sehemu ya kila mpenzi wa michezo ya kasi.
Lakini si michezo pekee iliyoteka nyoyo za watazamaji. TV1 pia ilileta ladha ya tamaduni nyingine kupitia tamthilia maarufu za mapenzi kutoka Mexico na Ufilipino. Kilichovutia zaidi ni jinsi zilivyokuwa zikifanyiwa overview na watangazaji hodari – Borah Corazon na Godwin Mawanja – waliokuwa na uwezo wa kuzungumzia simulizi hizo kwa hisia, utani na uelewa wa kina.
Walijenga daraja kati ya hadithi za mbali na maisha ya kila siku ya Mtanzania, na watazamaji walihisi kama sehemu ya simulizi hizo. Vituo kama Channel 10 na StarTv vilikosa watu kwa kiwango kikubwa sana.
Kwa mchanganyiko huo wa michezo ya kiwango cha juu, burudani ya kimataifa, na sauti za ndani zenye mvuto, TV1 ilijipatia hadhi ya kuwa kituo cha kipekee. Kilipenya mioyoni mwa watazamaji kwa ubora na utofauti wa vipindi vyake, kikibaki kwenye kumbukumbu kama moja ya hatua kubwa zaidi katika historia ya televisheni ya Tanzania.
TV1 ya kipindi hicho ilikuwa na balaa lake la kipekee sana. Wahenga wanaelewa kilichokuwa kinaendelea.