Unajua kuongea lugha ya kabila lako? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Unajua kuongea lugha ya kabila lako?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by manuu, Jul 20, 2012.

  1. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 4,026
    Likes Received: 9,390
    Trophy Points: 280
    Baada ya miaka michache ijayo nadhani lugha za makabila mengi zitakufa kama si kufutika kabisa.
    Kwa mfano:
    Wewe umezaliwa Dar ila origin yako wewe ni mtu wa songea ukakuwa Dar ukasomea hapo.
    Kijijini wengi wanakwenda kwa ajili ya kuwasabai bibi na babu sasa unakuta hawa kwa bahati mbaya wameshafariki,Hivyo kijijini unakwenda kwa nadra sana hata lugha ya kabila umejifunza kama vile umejifunza kiingereza na haujui vizuri.
    Ukaja kuoa mwanamke wa kabila tofauti na wewe mkapata watoto, watoto wakitaka kwenda kwa bibi na babu ni hapo hapo Dar. Wewe mwenyewe hujui kikwenu vizuri kwa sababu ulizaliwa mjini.

    Swali linakuja unadhani watoto wako watajuaje lugha ya kwenu kama hata wewe baba na mama hamuijui?
    Na ili tatizo limeshaanza kujitokeza sana wengi waliozaliwa miaka ya 80s ni watupu sana kwenye lugha zao.

    Sasa kama wewe unajua walau kidogo ebu tuambie ukitaka kumwambia mtu "ASANTE NIMESHIBA"
    Unasemaje ki kwenu?
     
  2. SIM

    SIM JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 1,452
    Likes Received: 561
    Trophy Points: 280
    Asante nikutire(Kirangi)
     
  3. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 12,609
    Likes Received: 4,051
    Trophy Points: 280
    asante nitupire(kingoni/kinyasa)
     
  4. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,506
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    jambo hili liko mahakamani haturuhusiwi kujadili
     
  5. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,506
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kweli mkuu,kwani huko kijijini hawazaliani? hizo lugha hazijaanza leo na bado zipo, Tunaomba mwanzisha mada afute kauli yake
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 37,618
    Likes Received: 21,165
    Trophy Points: 280
    nafikiria kuanzisha chuo cha kufundisha watu lugha asili..
     
  7. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 10,644
    Likes Received: 2,460
    Trophy Points: 280
    Naunga mkono hoja.
     
  8. C

    CAY JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Eeh SIM ulikuwa mawazoni mwangu!Udomire na hai?
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    manuu, naomba kuwa lecturer kwenye chuo chako.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #10
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 4,026
    Likes Received: 9,390
    Trophy Points: 280
    Kongosho hili limekuwa tatizo sana kama vp uwanja ni wako aanza kwa masahihisho ya ambao wamesha anza kutumia lugha zao.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #11
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 4,026
    Likes Received: 9,390
    Trophy Points: 280
    Sawa kamanda .
     
  12. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #12
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 4,026
    Likes Received: 9,390
    Trophy Points: 280
    zimeanza zamani sawa lakini usisahau lugha 1.Inakuwa 2.Inakufa pia, sasa labda inataka kutufia mikononi mwetu ama.
     
  13. T

    Teko Senior Member

    #13
    Jul 20, 2012
    Joined: Jul 3, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Usengwili nitupili
     
  14. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #14
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 4,026
    Likes Received: 9,390
    Trophy Points: 280
    The Boss itakuwa poa sana na ushapata Lecturer mmoja aitwaye Kongosho.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. babe S

    babe S JF-Expert Member

    #15
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 2,912
    Likes Received: 14,391
    Trophy Points: 280
    Wabeja... Hilo la pili ngoja niulize af ntarud na jibu kamili
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Jul 20, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Sihitaji hata interview, ni expert wa lugha yangu ya asili.

     
  17. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #17
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 4,026
    Likes Received: 9,390
    Trophy Points: 280
    Hiyo lugha yako ndo ipi Kongosho mimi binafsi najua lugha kama 5 za kiasili.
    Kama vip twende kazi.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. kadoda11

    kadoda11 JF-Expert Member

    #18
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 12,609
    Likes Received: 4,051
    Trophy Points: 280
    mwee!nne mbwituuuu.:redface:
     
  19. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #19
    Jul 20, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,134
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Ulimhola manuu?
    Nzugu nakwinhe kachembeho shi?

     
  20. manuu

    manuu JF-Expert Member

    #20
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 23, 2009
    Messages: 4,026
    Likes Received: 9,390
    Trophy Points: 280
    Kumhola duhu kongosho.
    Eee Nzugu nakwinhe shi.
     
Loading...