Umewahi kuuziwa kiwanja ambacho kina mgogoro?

Umewahi kuuziwa kiwanja ambacho kina mgogoro?

Moja ya ushamba wa kizamani kabisa kuufanya 2025 ni kujikatia sehemu ya kiwanja/shamba la jirani.

Kuna watu wanakua watu wazima wakiwa na zile akili za kitoto za kudokoa keki kwenye maisha halisi mtaani.
NDio maana tunashauriwa kuweka bikoni,ili akizivuka asijesingizia hakuwa makini kuziona,watu wa juu kaskazini wana huu ushumundu sana.
 
Jamaa yangu mmoja hivi mzaliwa wa Tanga Handeni aliuziwa eneo huko mapinga bagamoyo mwaka 2021 mwishoni baada ya mwezi tukaenda kutembelea kwa ajili ya kusafisha eneo tukakuta kunajamaa amesha anza ujenzi kwa madai ya yeye ni eneo lake ameuziwa mwaka 2018 na mtu huyohuyo aliyemuuzia jamaa yangu.

Tukamtafuta muuzaji akawa anatupiga chenga kila wakati ilibidi tuulizie anapoishi na tulifanikiwa kufika kwake bahati nzuri tukamkuta, tulimuuliza swali moja tu je mmiliki halali wa eneo ni nani ni yule aliyeanza ujenzi au huyu jamaa, muuzaji akawa anajibu kwa dharau na kusema kamalizaneni wenyewe yeye hayamuhusu hayo.

Ilibidi tutoe tamko mbele ya mke wake na watoto wake kuwa chochote kitakachotokea tusije kulaumiwa na tukampa siku saba ajitafakari na atupe majibu yaneyoeleweka pia atupatie eneo lengine, jamaa akapuuza siku saba zikapita hatukuiona simu yake wala ujumbe wowote.

Ilitubidi tusafiri hadi Liwale mkoa wa lindi kusini mwa Tanzania huwezi kuamini ndani ya siku 7 baada ta kuisha zile siku saba tulizo mpa yule jamaa alipofuka akawa haoni ghafra tu hazikupita siku nyingi jamaa akapata ajali na kukatwa miguu yote miwili wakatati anaenda hospitali kuhangaikia macho yake, hapo ndipo jamaa zake wakaanza kupiga simu na kubembeleza tumsamehe ili aweze hata kuona kwani anaishi kwa shida sana tulicho wajibu ni kuwa mmesha chelewa, jamaa mpaka leo bado ni kipofu asiyekuwa na miguu

Dhulma haifai.
Watu wengi walishapewa hizo siku saba na hakuna kilichotokea , hata hii itakua ni stori ya kutunga.
 
Duh.... mlishindwa kutumia vyombo vya sheria mpate haki ? Jamaa mmempa ulemavu
Unadhani yeye alikuwa hajui kama kuna sheria? Tena ukute ndio alitegemea wataenda huko ili awasumbue zaidi kIsha aendelee kutapeli wengine. Walichofanya ni safi sana
 
Watu wengi walishapewa hizo siku saba na hakuna kilichotokea , hata hii itakua ni stori ya kutunga.
Watu wanadhulika mzee,tena wengine wala hata sio kwa kuroga,itategemea tu aliyekupa hela kazipataje.

na hao wanaotoboa hizo siku sabau huwa wanapata nguvu ya kuendelea,mpaka siku ya kupewa siku 7 nyingine na mtu mwingine😂😂
 
Watu wanadhulika mzee,tena wengine wala hata sio kwa kuroga,itategemea tu aliyekupa hela kazipataje.

na hao wanaotoboa hizo siku sabau huwa wanapata nguvu ya kuendelea,mpaka siku ya kupewa siku 7 nyingine na mtu mwingine😂😂
Hajajua kua hayo mambo yapo mwaka 2023 hapo mkuranga jamaa mmoja aliuliwa na vijana wenzake wakati mwili wa marehemu upo hospitali familia ya marehemu ikasema tutaanza kuwazika waliofanya tukio kabla ya kumzika ndugu yetu, hayakupita masaa hata matano watu wanasikia fulani na fulani walikua wawili wameangukiwa na ukuta wamesagika sana hawezi kusubiria maana miili imeharibika sana, watu walienda kuwafukia kabla ya ule mwili wa jamaa aliyeuliwa.
 
Hajajua kua hayo mambo yapo mwaka 2023 hapo mkuranga jamaa mmoja aliuliwa na vijana wenzake wakati mwili wa marehemu upo hospitali familia ya marehemu ikasema tutaanza kuwazika waliofanya tukio kabla ya kumzika ndugu yetu, hayakupita masaa hata matano watu wanasikia fulani na fulani walikua wawili wameangukiwa na ukuta wamesagika sana hawezi kusubiria maana miili imeharibika sana, watu walienda kuwafukia kabla ya ule mwili wa jamaa aliyeuliwa.
Watu hawaamini ndumba kwakuwa tu hawajawahi kuona wanadhani ni hekaya.
 
Jamaa yangu mmoja hivi mzaliwa wa Tanga Handeni aliuziwa eneo huko mapinga bagamoyo mwaka 2021 mwishoni baada ya mwezi tukaenda kutembelea kwa ajili ya kusafisha eneo tukakuta kunajamaa amesha anza ujenzi kwa madai ya yeye ni eneo lake ameuziwa mwaka 2018 na mtu huyohuyo aliyemuuzia jamaa yangu.

Tukamtafuta muuzaji akawa anatupiga chenga kila wakati ilibidi tuulizie anapoishi na tulifanikiwa kufika kwake bahati nzuri tukamkuta, tulimuuliza swali moja tu je mmiliki halali wa eneo ni nani ni yule aliyeanza ujenzi au huyu jamaa, muuzaji akawa anajibu kwa dharau na kusema kamalizaneni wenyewe yeye hayamuhusu hayo.

Ilibidi tutoe tamko mbele ya mke wake na watoto wake kuwa chochote kitakachotokea tusije kulaumiwa na tukampa siku saba ajitafakari na atupe majibu yaneyoeleweka pia atupatie eneo lengine, jamaa akapuuza siku saba zikapita hatukuiona simu yake wala ujumbe wowote.

Ilitubidi tusafiri hadi Liwale mkoa wa lindi kusini mwa Tanzania huwezi kuamini ndani ya siku 7 baada ta kuisha zile siku saba tulizo mpa yule jamaa alipofuka akawa haoni ghafra tu hazikupita siku nyingi jamaa akapata ajali na kukatwa miguu yote miwili wakatati anaenda hospitali kuhangaikia macho yake, hapo ndipo jamaa zake wakaanza kupiga simu na kubembeleza tumsamehe ili aweze hata kuona kwani anaishi kwa shida sana tulicho wajibu ni kuwa mmesha chelewa, jamaa mpaka leo bado ni kipofu asiyekuwa na miguu

Dhulma haifai.

Tangazo lako limekaa kitaalam sana!
 
Hajajua kua hayo mambo yapo mwaka 2023 hapo mkuranga jamaa mmoja aliuliwa na vijana wenzake wakati mwili wa marehemu upo hospitali familia ya marehemu ikasema tutaanza kuwazika waliofanya tukio kabla ya kumzika ndugu yetu, hayakupita masaa hata matano watu wanasikia fulani na fulani walikua wawili wameangukiwa na ukuta wamesagika sana hawezi kusubiria maana miili imeharibika sana, watu walienda kuwafukia kabla ya ule mwili wa jamaa aliyeuliwa.
WAROGENI NA CCM BASI TUAMINI....
 
Mtu kama mimi na umri nilionao siamini kama kuna siku nitaona zaidi ya ninachoamini hivi sasa.
Mara nyingi haya mambo ya kichawi yamekua na muelekeo huu.

1: Zimekua ni stori za kihisia na dhana zaidi kuliko uhalisia

2: Yale mambo yanayotokea na kuhusishwa na uchawi,yote yamekua ni mambo halisi na yangetokea hata kama dhana hiyo ya uchawi isingehusishwa.

3: Wapo watu wengi waliojidhuru wenyewe kupitia imani hiyo ya kichawi kwa kushindwa kujimudu jinsi ya kufikiri na matokeo yake wamepata ajali au ugonjwa usioeleweka na hata kifo.
 
Mtu kama mimi na umri nilionao siamini kama kuna siku nitaona zaidi ya ninachoamini hivi sasa.
Mara nyingi haya mambo ya kichawi yamekua na muelekeo huu.

1: Zimekua ni stori za kihisia na dhana zaidi kuliko uhalisia

2: Yale mambo yanayotokea na kuhusishwa na uchawi,yote yamekua ni mambo halisi na yangetokea hata kama dhana hiyo ya uchawi isingehusishwa.

3: Wapo watu wengi waliojidhuru wenyewe kupitia imani hiyo ya kichawi kwa kushindwa kujimudu jinsi ya kufikiri na matokeo yake wamepata ajali au ugonjwa usioeleweka na hata kifo.
tufanye uchawi haupo mkuu...

swali...

ni nini kilifanya mti mkavu uliokuwa umeanguka usimame tena huko tabora?

hili ni tukio halisi sijatunga.
 
Yaan mi mwenyewe ni mgogoro tosha,sasa aniuzie kiwanja chenye mgogoro atakuwa anataka nini 🤒
Migororo ya ardhi ni mibaya sana , mwaka 2016 nilinunua eneo sehem kulikuwa bado pori mji ndio unaelekea huko ss sikuweka mipaka vzuri nikazembea kwenda kuwa nakagua aisee majirani wakawa wanajimegea tu wanajiogeza kakabaki kembabaa.

2024 nimekuja kupauza kwa hasara nikawaacha waendelee na maisha yao bhn maana ilikuwa full stress nikisogea eneo lile
 
Migororo ya ardhi ni mibaya sana , mwaka 2016 nilinunua eneo sehem kulikuwa bado pori mji ndio unaelekea huko ss sikuweka mipaka vzuri nikazembea kwenda kuwa nakagua aisee majirani wakawa wanajimegea tu wanajiogeza kakabaki kembabaa.

2024 nimekuja kupauza kwa hasara nikawaacha waendelee na maisha yao bhn maana ilikuwa full stress nikisogea eneo lile
Ni hatari sana,huwa wanajimegea taratibu Tena bila hofu
 
Back
Top Bottom