Uliwahi kufanya dhambi gani duniani hata ukajutia?

Uliwahi kufanya dhambi gani duniani hata ukajutia?

Panctuality

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2019
Posts
1,155
Reaction score
1,742
Maisha ya mwanadamu yamejaa maamuzi mbalimbali. Wakati mwingine tunafanya mambo kwa sababu ya hasira, tamaa, ujinga, ushawishi wa marafiki, au kutokufikiria madhara yake ya baadaye.

Baadhi ya matendo hayo yanaweza kutufanya tufurahie kwa muda mfupi, lakini baadaye yakatuacha na majuto moyoni.

Kila mtu anaweza kuwa na jambo fulani katika maisha yake ambalo akilikumbuka hujiuliza: "Kwa nini nilifanya hivyo?" Huenda ilikuwa ni kumuumiza mtu bila sababu, kusema maneno makali, kupoteza muda katika mambo yasiyo na maana, kuacha kufanya jambo jema, kuvunja ahadi, au kufanya kosa ambalo lilimfundisha somo kubwa.
Lakini majuto hayapaswi kuwa mwisho wa safari. Mara nyingi majuto huwa ni mwanzo wa mabadiliko. Mtu anapotambua kosa lake, ana nafasi ya kujirekebisha, kuomba msamaha, kusamehewa na kuwa mtu bora zaidi kuliko jana.
Hakuna binadamu mkamilifu duniani. Tofauti kubwa ipo kwa yule anayekubali makosa yake na kujifunza kutoka nayo, na yule anayekataa kuona makosa yake.

Leo hebu tushirikiane kwa uaminifu na heshima:
Uliwahi kufanya dhambi au kosa gani duniani ambalo mpaka leo unalijutia?
 
Maisha ya mwanadamu yamejaa maamuzi mbalimbali. Wakati mwingine tunafanya mambo kwa sababu ya hasira, tamaa, ujinga, ushawishi wa marafiki, au kutokufikiria madhara yake ya baadaye.

Baadhi ya matendo hayo yanaweza kutufanya tufurahie kwa muda mfupi, lakini baadaye yakatuacha na majuto moyoni.

Kila mtu anaweza kuwa na jambo fulani katika maisha yake ambalo akilikumbuka hujiuliza: "Kwa nini nilifanya hivyo?" Huenda ilikuwa ni kumuumiza mtu bila sababu, kusema maneno makali, kupoteza muda katika mambo yasiyo na maana, kuacha kufanya jambo jema, kuvunja ahadi, au kufanya kosa ambalo lilimfundisha somo kubwa.
Lakini majuto hayapaswi kuwa mwisho wa safari. Mara nyingi majuto huwa ni mwanzo wa mabadiliko. Mtu anapotambua kosa lake, ana nafasi ya kujirekebisha, kuomba msamaha, kusamehewa na kuwa mtu bora zaidi kuliko jana.
Hakuna binadamu mkamilifu duniani. Tofauti kubwa ipo kwa yule anayekubali makosa yake na kujifunza kutoka nayo, na yule anayekataa kuona makosa yake.

Leo hebu tushirikiane kwa uaminifu na heshima:
Uliwahi kufanya dhambi au kosa gani duniani ambalo mpaka leo unalijutia?
Dhambi sio zambi
 
Maisha ya mwanadamu yamejaa maamuzi mbalimbali. Wakati mwingine tunafanya mambo kwa sababu ya hasira, tamaa, ujinga, ushawishi wa marafiki, au kutokufikiria madhara yake ya baadaye.

Baadhi ya matendo hayo yanaweza kutufanya tufurahie kwa muda mfupi, lakini baadaye yakatuacha na majuto moyoni.

Kila mtu anaweza kuwa na jambo fulani katika maisha yake ambalo akilikumbuka hujiuliza: "Kwa nini nilifanya hivyo?" Huenda ilikuwa ni kumuumiza mtu bila sababu, kusema maneno makali, kupoteza muda katika mambo yasiyo na maana, kuacha kufanya jambo jema, kuvunja ahadi, au kufanya kosa ambalo lilimfundisha somo kubwa.
Lakini majuto hayapaswi kuwa mwisho wa safari. Mara nyingi majuto huwa ni mwanzo wa mabadiliko. Mtu anapotambua kosa lake, ana nafasi ya kujirekebisha, kuomba msamaha, kusamehewa na kuwa mtu bora zaidi kuliko jana.
Hakuna binadamu mkamilifu duniani. Tofauti kubwa ipo kwa yule anayekubali makosa yake na kujifunza kutoka nayo, na yule anayekataa kuona makosa yake.

Leo hebu tushirikiane kwa uaminifu na heshima:
Uliwahi kufanya dhambi au kosa gani duniani ambalo mpaka leo unalijutia?
Nilinusa chupi ya mama mkwe .
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom