Je, Binadamu Hana Shukrani Kuliko Hata Tumbo?

Je, Binadamu Hana Shukrani Kuliko Hata Tumbo?

ShesRise_1

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2025
Posts
20,732
Reaction score
48,466
Ukiachana na msemo kwamba tumbo halina shukrani; hata lipewe chakula kizuri na kitamu kiasi gani, ni lazima baadaye litahitaji tena,

Ni kitu gani kingine unadhani hakina shukrani?

Umewahi kukutana na mtu asiye na shukrani?

Umetenda wema kwa uwezo wako wote, ukajitolea kadiri ulivyoweza Lakini siku ukiteleza na kufanya kosa moja tu, mtu akalibeba hilo kosa kana kwamba hujawahi hata siku moja kumfanyia jambo jema

Na pengine hata wewe amewahi kukukosea na kukupa maumivu?

Nini humfanya mtu kusahau wema wote aliotendewa baada ya kuona au kuhisi umefanya kosa?

Kwa nini mara nyingi huonekana kana kwamba kosa moja linafuta mema yote yaliyowahi kufanywa?

Wewe umewahi kumhukumu mtu kwa kosa moja na kubeba kinyongo kwa muda mrefu kiasi cha kusahau wema wote aliowahi kukutendea?

Je, kati ya mbeba kinyongo na yule anayesamehe kirahisi, nani huishi kwa amani zaidi?

Nikianza na mimi mwenyewe, wanasema mtu haoni madhaifu yake🤔
Lakini ukweli ni kwamba mara nyingi mtu hujijua zaidi kuliko watu wengine wanavyomjua
Mimi huwa nina hasira nikikosewa, lakini hasira yangu haidumu sana

Kununa kwa muda mrefu siwezi Hasa kama mtu huyo aliwahi kunifanyia wema, huwa nakumbuka yale mema na kumpa nafasi nyingine kwa sababu naamini binadamu si mkamilifu

Je, wewe upo vipi? Ukikosewa na mtu aliyewahi kukutendea mema, huwa unakumbuka wema wake au kosa lake?

Saturday 🫴🥰
ShesRise_1 🖐
 
Wewe umewahi kumhukumu mtu kwa kosa moja na kubeba kinyongo kwa muda mrefu kiasi cha kusahau wema wote aliowahi kukutendea?

Je, kati ya mbeba kinyongo na yule anayesamehe kirahisi, nani huishi kwa amani zaidi?

Hii inanifanya nianze kuhusu reconciliation w/ my family members.

Ni nature ya mwanadamu kufocus on negative moments, because of survival. Ila mda mwingine inabidi tutambue hakuna aliye kamilika.

Great post kama kawaida.
 
Hii inanifanya nianze kuhusu reconciliation w/ my family members.

Ni nature ya mwanadamu kufocus on negative moments, because of survival. Ila mda mwingine inabidi tutambue hakuna aliye kamilika.

Great post kama kawaida.
Una deal vip na mtu ambaye kila unapojaribu kuwa friendlier, yeye ana create distance, na wewe uki create distance kama yeye anakuona mbaya?
 
Anza wwe kama
Umesema kila ukitaka kuwa karibu naye anajiweka mbali, lakini wewe ukijiweka mbali anakuchukulia vibaya
Mimi naona hapo kwanza kuna kutoelewana kati yenu

Inawezekana wakati mkiwa pamoja anahisi humwelewi au hamko kwenye mitazamo sawa hivyo anaamua kujiweka mbali ili kuepuka malumbano, migogoro au mambo yasiyompa utulivu

Anaporudi, pengine huwa na matumaini kwamba hali imekwisha kuwa shwari na mnaweza kuendelea vizuri
Lakini badala ya kumpokea kawaida, na wewe unaamua kuonyesha umbali au kulipiza kwa kile alichofanya yeye mwanzo

Hapo ndipo inapoonekana kama mmeanza mashindano ya nani amuumize mwenzake zaidi au nani aonyeshe ego kubwa kuliko mwenzake

Kwa hiyo, kwa mtazamo wangu, tatizo kubwa si umbali wenyewe bali ni kutoelewana na kutowasiliana vizuri kuhusu kile ambacho kila mmoja anahitaji au anatarajia kutoka kwa mwenzake

Ni kama wote hamjui mnachotaka
Nimejaribu kujibu kwa mtazamo binafsi
 
Back
Top Bottom